Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cho em hỏi con q10 iv với xtremer prodigy thì nên chọn con nào ngon dễ sử dụng và hình ảnh đẹp ạ

trả lời lại luôn, để khỏi hối hận thì ra cửa hàng test cả 2 con, ưng con nào lấy con đó :D

huy manh

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Test qua qua cũng không rõ được bác ạ tại em chưa có kinh nghiệm dùng android box bao giờ . Chưa biết điểm mạnh điểm yếu của từng con .

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Test qua qua cũng không rõ được bác ạ tại em chưa có kinh nghiệm dùng android box bao giờ . Chưa biết điểm mạnh điểm yếu của từng con .

nếu bác dùng Q5 giống mình thì cứ vào topic này thả bom =))

nam_bnn

Member

Các đồng chí ở đây đa số đều dùng Himedia. Tôi cũng mới mua được 2 tuần. Khá ngon cho Q10iv với mức 3 triệu. Vấn đề là độ bền nữa thôi. Bác vào hội này hỏi tư vấn thì đương nhiên Himedia ngon rồi.

supportitvplus

Các bác cho em hỏi con q10 iv với xtremer prodigy thì nên chọn con nào ngon dễ sử dụng và hình ảnh đẹp ạ

Trên HDvietnam thì có quá nhiều anh em sử dụng sản phẩm Himedia bác ạ :D Cộng đồng quá đông đảo để có thể tư vấn rõ ràng cho bác :D

huy manh

Member

Em cũng đang nghiêng về q10 iv vì con xtremer kia bị lỗi ko xuất âm thanh hd trong kodi . Ở hải phòng giá cao hơn chỗ khác . Những nơi khác em thấy giá 3.1t chỗ em 3.3t . Mà mua ở xa bảo hành thì khó quá

supportitvplus

Em cũng đang nghiêng về q10 iv vì con xtremer kia bị lỗi ko xuất âm thanh hd trong kodi . Ở hải phòng giá cao hơn chỗ khác . Những nơi khác em thấy giá 3.1t chỗ em 3.3t . Mà mua ở xa bảo hành thì khó quá
Làm gì có chỗ nào 3.1t đâu bác :D Bên Himediatech.vn đang phân phối em này, giá khuyến mại trong thời gian này ( Từ 18/05 đến hết 25/05) là 3290k cho em nó mà :D

huy manh

Member

Hd zone với bên hd box đều bao giá cho em là 3.1t cả mà

mrbaoanh

Member

ai test ban rom 1.0.8 trên HMD cho xin ý kiến với

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nếu bác dùng Q5 giống mình thì cứ vào topic này thả bom =))
Em dùng Q5, có bác nào cắm thử tay cầm xbox 360 với logitech C270 vào mà hoạt động được không, sao em cắm vào mà nó không có phản ứng gì cả. Mà đọc thì thấy 2 thằng này cắm vào android box nhận được
Thank các bác

Các bác cho em hỏi tí ah, em mới dùng con Himedia Q10IV, em xem phim mà kết nối với TV bằng dây HDMI nó không có tiếng các bác ah, phải dùng dây AV riếng thì mới có tiếng, có bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp em với ah. Thanks các bác

meocon

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi tí ah, em mới dùng con Himedia Q10IV, em xem phim mà kết nối với TV bằng dây HDMI nó không có tiếng các bác ah, phải dùng dây AV riếng thì mới có tiếng, có bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp em với ah. Thanks các bác

Trong cài đặt , Âm thanh , HDMI đang chọn gì a ?

cuong_tnt

Member

Có bác nào biết cách tắt/bật còn Q5IV mà ko cần phải động đến điều khiển không. Mình dùng toàn bằng Hicontrol hoặc là bàn phím chuột, rất ít khi dùng điều khiển. Để thấy bừa nhà khó chịu quá, muốn cất đi.
Điều thứ 2 muốn nhờ các bác nữa là: tại sao mình dùng miracast nó chậm và lag ko được như air play của ios. Toàn báo signal poor trong khi Wifi để ngay bên cạnh chứ có đi đâu xa đâu mà yếu :(

nbhien

Member

Có bác nào biết cách tắt/bật còn Q5IV mà ko cần phải động đến điều khiển không. Mình dùng toàn bằng Hicontrol hoặc là bàn phím chuột, rất ít khi dùng điều khiển. Để thấy bừa nhà khó chịu quá, muốn cất đi.
Điều thứ 2 muốn nhờ các bác nữa là: tại sao mình dùng miracast nó chậm và lag ko được như air play của ios. Toàn báo signal poor trong khi Wifi để ngay bên cạnh chứ có đi đâu xa đâu mà yếu :(

Bạn ấn vào đèn tín hiệu báo nguồn Trên mặt trước con Q5IV là bật và tắt được Q5IV.

cuong_tnt

Member

Bạn ấn vào đèn tín hiệu báo nguồn Trên mặt trước con Q5IV là bật và tắt được Q5IV.

Trời đất. Ra tận nơi bấm thì mình hỏi các bác làm. Ý mình là tắt bật thông qua điện thoại hoặc chuột bàn phím ko dây í ^^

supp0rtitvplus

Trời đất. Ra tận nơi bấm thì mình hỏi các bác làm. Ý mình là tắt bật thông qua điện thoại hoặc chuột bàn phím ko dây í ^^

Nếu qua điện thoại chắc bác nên cài ứng dụng nút power ảo là uki, em quên mất tên ứng dụng rồi hihi

Các bác cho em hỏi con Himedia Q10 IV có tương thích với ổ HDD western digital 2TB/ CACHE 64MB /SATA 3 (6.0 GB/S) - CAVIAR GREEN không ạ? Em đang tính mua mỗi thứ một nơi!

Bên trên