Hội Nvidia Shield Android TV

Shield tv 2017 16gb . 99% còn bảo hành 11tháng giá 4tr5 bác nào cần hay có người nào muốn mua giới thiệu hộ em. Với

vinagoh

Well-Known Member
Bán giá này thì biết bao giờ mới bay Bác. :D
Mình cũng dư 1 tay, nhưng dùng làm backup. Phải công nhận điều khiển Shield bằng Gamepad sướng thật.

STAR007

Active Member
Cần bán nvidia shield tv 2017 98-99% còn bảo hành 11 tháng . giá 3tr5 ( không kèm gamepad ) 01237509969

fix mạnh thế bác :D

trungthuy107

Cứu cứu....
Em Shield TV 2015 của mình sau khi upgrade thì không nhận remote, tay game nữa (mình phải dùng USB cable để đấu với nó) và hay bị treo. Mình theo hướng dẫn trên NVIDIA forum, reset factory thì bây giờ khi khởi động cứ đến đoạn connect với Accessories thì đứng hẳn, không làm gì được nữa. Tìm mãi thông tin chưa biết cách xử lý. Các bác cao thủ có cao kiến gì giúp mình với.
Mr. Thủy: 0908843222

Thanks các bác nhiều.

oldfriend

Moderator
Cứu cứu....
Em Shield TV 2015 của mình sau khi upgrade thì không nhận remote, tay game nữa (mình phải dùng USB cable để đấu với nó) và hay bị treo. Mình theo hướng dẫn trên NVIDIA forum, reset factory thì bây giờ khi khởi động cứ đến đoạn connect với Accessories thì đứng hẳn, không làm gì được nữa. Tìm mãi thông tin chưa biết cách xử lý. Các bác cao thủ có cao kiến gì giúp mình với.
Mr. Thủy: 0908843222

Thanks các bác nhiều.

Dùng tivi sony thì dùng remote tivi hoặc dùng phần mềm điều khiển android box bỏ qua bước Accessories vào được màn hình home để kết nối lại thiết bị.

sunnydtld

Well-Known Member
Có bạn nào dùng shield tv chơi game snes hay nes mà xài 2 tay game 1 lượt được ko? Mình chỉ xài được 1 trong 2 tay trong 1 thời điểm.

trungthuy107

Dùng tivi sony thì dùng remote tivi hoặc dùng phần mềm điều khiển android box bỏ qua bước Accessories vào được màn hình home để kết nối lại thiết bị.
Shield nó treo luôn ở bước Accessories (bước đầu tiên) rồi oldfriend. Dùng TV android khác có làm được như bạn nói hay chỉ Sony làm được? Bạn hướng dẫn chi tiêt thêm được không?
Thanks,

oldfriend

Moderator
Shield nó treo luôn ở bước Accessories (bước đầu tiên) rồi oldfriend. Dùng TV android khác có làm được như bạn nói hay chỉ Sony làm được? Bạn hướng dẫn chi tiêt thêm được không?
Thanks,

Tivi khác mình không rõ lắm, reset lại bị dính ở bước Accessories thì dùng remote để bỏ qua bước này mục đích vào được màn hình Home (dùng remote thực của tivi đời cao có CEC thì nó cho thì phải, không thì dùng remote ảo trên ứng dụng CHplay). Vào được Home rồi thì pair lại thiết bị là được.

hainam1982

Well-Known Member
app Netfix của em hôm nay tự nhiên toàn báo lỗi, đã gỡ cả phiên bản cập nhật cũng ko được, có bác nào biết tại sao không ạ

zebrahihi

Member
em mới dùng con này. các bác cho em hỏi sao play store của nó lại ít app vậy ạ. ít hơn rất nhiều so vớp play store trên đieenj thoại

em mới dùng con này. các bác cho em hỏi sao play store của nó lại ít app vậy ạ. ít hơn rất nhiều so vớp play store trên đieenj thoại
Vì con này nó xài Goole Play TV chứ không phải Google Play Store như những con AB khác bác ạ. Nếu bác muốn cài thêm thì cũng có thể từ máy tính hoặc điện thoại, vào Google Play Store, chọn App cần cài, trong mục Install sẽ hiện ra danh sách những thiết bị Android mà bác đã đăng ký bằng account của bác, nếu trong đó có mục Nvidia Shield thì bác chọn vào đó rồi cài. Một số App sẽ báo không tương thích với Nvidia Shield và không cho cài, khi đó bác có thể tìm file apk của App này download về rồi cài trực tiếp vào NS cũng được, tuy nhiên trường hợp này có một số App sẽ chạy không tốt hoặc không chạy (cũng khá ít gặp vụ này)

zebrahihi

Member
Vì con này nó xài Goole Play TV chứ không phải Google Play Store như những con AB khác bác ạ. Nếu bác muốn cài thêm thì cũng có thể từ máy tính hoặc điện thoại, vào Google Play Store, chọn App cần cài, trong mục Install sẽ hiện ra danh sách những thiết bị Android mà bác đã đăng ký bằng account của bác, nếu trong đó có mục Nvidia Shield thì bác chọn vào đó rồi cài. Một số App sẽ báo không tương thích với Nvidia Shield và không cho cài, khi đó bác có thể tìm file apk của App này download về rồi cài trực tiếp vào NS cũng được, tuy nhiên trường hợp này có một số App sẽ chạy không tốt hoặc không chạy (cũng khá ít gặp vụ này)
cám ơn bác đã tư vấn. tuy nhiên khi em cài file APK thì biểu tượng app không hiện ra ngoài để chạy. không biết ẩn đi đâu

Bên trên