Hội Nvidia Shield Android TV

STAR007

Active Member
các bác cho em hỏi khi dùng kodi hay xbmc thì nó tự bật âm thanh xuống (tắt luôn tiếng) trong khi mình chả bấm nút gì vậy ạ?

hatqnd

Các bác cho hỏi là nếu mình mua bản 2017 16g thì có thể mở rộng bộ nhớ máy qua usb để cài app và game được không, và mua ở đâu ạ?

hatqnd

Cũng đang chán shield đây bác. Hàng mua ben Droidshop, combo shield tv 2017 (16gb) + remote + controller. Hàng mới bây giờ còn 5t5, không biết bán nhiêu giờ
Đổi 1 himedia q5iv + 1 himedia q8 (hình thức như mới, hoạt động hoàn hảo) đi add. Mình ở TP Vũng Tàu

echfacoc

Member
Vẫn tiếp tục hóng Nvidia Shield 2017. Có bác nào chán thì hú e cái nhé (giờ vẫn dùng Dune Base 3D), thanks

oldfriend

Moderator
samsung HW-K950 không xơi được dolby atmos hả Bác?

thuật ngữ hay dùng là "không giải mã DTS từ nguồn ngoài" .

Nguyên văn nhà sản xuất là " this soundbar decodes DTS content to DTS 2.0 and then uses proprietary Surround Sound Expansion technology to up-mix the signal to a virtual 5.1.4 surround experience"

==> DTS còn bị decodes xuống rồi up mix lên thì nói chi atmos

lam6630

Well-Known Member
thuật ngữ hay dùng là "không giải mã DTS từ nguồn ngoài" .

Nguyên văn nhà sản xuất là " this soundbar decodes DTS content to DTS 2.0 and then uses proprietary Surround Sound Expansion technology to up-mix the signal to a virtual 5.1.4 surround experience"

==> DTS còn bị decodes xuống rồi up mix lên thì nói chi atmos
The Samsung will decode Dolby Atmos from Blu-rays as well as from Vudu/Netflix streams if the source device supports it. I tested it with an Nvidia Shield (3.2 firmware) and found it was able to output Dolby Atmos test scenes from Vudu correctly. While the Samsung will decode Dolby in all its forms, unfortunately for movie fans the sound bar is unable to decode DTS:X, and further will only decode DTS streams in stereo.
The Yamaha YSP-5600 costs about the same but comes without a sub (in the US) or rear speakers. The Yamaha will decode DTS:X, however.
google dịch:
Samsung giải mã Dolby Atmos từ Blu-ray cũng như từ các nguồn Vudu / Netflix nếu thiết bị nguồn hỗ trợ nó. Tôi đã thử nghiệm nó với một Nvidia Shield (3.2 firmware) và thấy nó có thể xuất ra các cảnh thử nghiệm Dolby Atmos từ Vudu một cách chính xác. Trong khi Samsung sẽ giải mã Dolby trong tất cả các hình thức của nó, thật không may cho người hâm mộ phim thanh âm thanh không thể giải mã DTS: X , và hơn nữa sẽ chỉ giải mã các luồng DTS trong âm thanh nổi.
Yamaha YSP-5600 có giá tương tự nhưng không có loa phụ (ở Mỹ) hoặc loa sau. Tuy nhiên, Yamaha sẽ giải mã DTS: X.
++++ Hôm trước mình cùng ng Bạn tới TT samsung ở Trần hưng Đạo thử từ USB đến đầu bluray đều OK . DTS X bị downmix xuống nhưng vẩn play dc.

cvthang

Active Member
Các bác cho hỏi là nếu mình mua bản 2017 16g thì có thể mở rộng bộ nhớ máy qua usb để cài app và game được không, và mua ở đâu ạ?
Được chứ, nhưng bạn phải mua USB nào có tốc độ đọc ghi cao mới ổn, không thì làm chậm máy lắm.

oldfriend

Moderator
haiz, với mình khi mà đụng đến loa xem phim thì Sony với Samsung, next, loa không dây next, soundbar next.

thanhyk

Well-Known Member
haiz, với mình khi mà đụng đến loa xem phim thì Sony với Samsung, next, loa không dây next, soundbar next.
Lúc nào sở hữu con tv cao cấp 65" ở phòng khách xem, loa soundbar đỡ dây nhợ lằng nhằng, đỡ chiếm diện tích và quan trọng là rất đẹp khi để gần tv, có thể sẽ thay đổi quan điểm. Dàn rời đa kênh phù hợp cho phòng kín (phòng giải trí) hơn.

oldfriend

Moderator
Lúc nào sở hữu con tv cao cấp 65" ở phòng khách xem, loa soundbar đỡ dây nhợ lằng nhằng, đỡ chiếm diện tích và quan trọng là rất đẹp khi để gần tv, có thể sẽ thay đổi quan điểm. Dàn rời đa kênh phù hợp cho phòng kín (phòng giải trí) hơn.

đang xài 4k 55inch thôi, có lên 10inch nữa vẫn thấy nhỏ. Soundbar vẫn chỉ là 1 trò đùa :D

baohen1510

Well-Known Member
Xác nhận các bác là Samsung K950 chiến dolby atoms với Shield tốt nhé, cá nhân em nghe rất là phê. DTS thì chưa test nhưng chới được Dolby atoms rồi thì DTS cũng không cần thiết lắm.
Bác nói ngược thì phải . Bác thử lượn một vòng qua box phim bluray thì biết . 10 phim bluray thì may ra được 2 phim có dolby atmos . còn lại toàn DTS . Theo mấy review của tụi nước ngoài thì con K950 này chơi DTS được nhưng chỉ ra stereo thôi .

baohen1510

Well-Known Member
Nhưng mấy phim mới 2015-2016 đến giờ đều có bản dolby với DTS bác ạ.
Bác thử qua room fshare thì biết , các nhóm rip họ đều rip audio ở định dạng DTS làm kênh âm thanh chính . qua bản remux , bluray gốc thì mới xuất hiện audio dolby . Nhưng vẫn ít phim hỗ trợ Dolby atmos , TrueHD . Đa số là DTS-HD ( nếu có kèm dolby thì cũng chỉ là dolby digital , chất lượng kém hơn DTS-HD rất nhiều )

Tất cả các phim bluray của Marvel đều sử dụng định dạng âm thanh DTS-HD . ngoại trừ 3 đĩa bluray 4k ( Guardians vol. 2, Spider-Man Homecoming and Thor: Ragnarok. ) là sử dụng audio dolby atmos , truehd ( còn đĩa gốc bluray , remux fullhd vẫn là DTS-HD )

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member
Đúng là chuẩn âm thanh atmos hiện giờ không hiếm, chắc không dưới 60 file chuẩn atmos (em e rằng chuẩn atmos hiện số lượng nhiều cả chục lần so với chuẩn dts-x), tuỳ chất lượng hãng mà ta thấy hay hay không, nhưng chắc chắn là atmos chứ không nhái (kiểu 2 kênh mà mình set phát đa kênh)

Bên trên