Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

nhanphat

Mình mới chuyển qua dùng gói Mega you+ (mega you plus) của FPT. Down ban đêm bằng RS premium chỉ tầm 100KB/s, Còn Mega 1280 thì được 500KB/s. Với tộc độ down ở RS như vậy thì quá chậm, không biết có bro nào ở HDVN bị như mình không? MÌnh cũng đã chỉnh trong setting của RS sang Level 3 nhưng tốc độ vẫn vậy. Ai có kinh nghiệm về vụ này xin vui lòng chia sẽ giúp cho mình với. Cảm ơn nhiều.:confused:

OneClick

Member
Ðề: Hỏi về tốc độ download của FPT ở RS

Mình mới chuyển qua dùng gói Mega you+ (mega you plus) của FPT. Down ban đêm bằng RS premium chỉ tầm 100KB/s, Còn Mega 1280 thì được 500KB/s. Với tộc độ down ở RS như vậy thì quá chậm, không biết có bro nào ở HDVN bị như mình không? MÌnh cũng đã chỉnh trong setting của RS sang Level 3 nhưng tốc độ vẫn vậy. Ai có kinh nghiệm về vụ này xin vui lòng chia sẽ giúp cho mình với. Cảm ơn nhiều.:confused:

Cái này hình như ai cũng bị, tui xài gói 250/ 1th down RS cũng chỉ 100kB/s thôi. Mới kéo mạng thì down 200-250 kB/s, sau đó càng ngày càng giảm xuống

trungnn

Member

Tôi dùng gói 3tr/1 tháng mà download ko quá 100Kb/s ở bất kỳ trang nào. Chửi nhau với bọn FPT nhiều quá nó cùn bảo là chỉ có thế thôi có dùng thì dùng. Các bác tư vấn cho em nên dùng của thằng ISP nào ?

Tôi dùng gói 3tr/1 tháng mà download ko quá 100Kb/s ở bất kỳ trang nào. Chửi nhau với bọn FPT nhiều quá nó cùn bảo là chỉ có thế thôi có dùng thì dùng. Các bác tư vấn cho em nên dùng của thằng ISP nào ?

Fxxxxk , lại còn thế này nữa cơ hả bác .Đến bó chiếu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Em tưởng có mình em bị chứ hóa ra cũng có nhiều bác là nạn nhân roài :D
câu cửa miệng của tụi nó là "tốc độ vậy là nhanh lắm rồi anh ạ" =))=>nhanh thì sao mày ko ghi cha nóa là 100kb/s mà ghi 5mb/s chi cho mệt:mad:)

vohungvi

Member

Ý bọn nó nói 5MB ở điều kiện cái máy của bác cỡ 1 cái siêu máy tính

nhocngo

Member

Nó là bọn đểu...hix hix...em đang dùng vnpt down lên 320k....bi h dùng FPT down có 80kbs...hỏi nó, nó bảo là phải dùng cáp quang thì mới không limit các server nước ngoài...pó chiếu...
Anh dùng gói 3tr chắc là cáp quang chứ j...zậy chắc dùng dây chuối mới không bị limit quá...

dino

Active Member

sáng nay có pác nào vào tư vấn em xài FPT đây, nghe các pác phang nhau thế em chạy ;))

therose12

Member

chính xác .mạng FPT là vậy .chỉ sever của nó thì down nhanh thôi . tôi đã thử rồi, ko chỉ RS đâu mediafire cũng vậy .chỉ tầm 80-100KB/s đối với gói mega You , gói khác ko biết thế nào .sao bác ko dùng VNPT ấy . down RS toàn 230KB/s ( dùng gói thấp nhất đấy nhé 275k/month )

nhocngo

Member

Nếu Bác nào có tiền thì dùng FPT gói 6MB ấy, nó cũng down server nước ngoài tầm khoảng 190kbs...nhưng down mega1280 khoảng 720kbs....nói chung được cái này mất cái khác....Hiên tại mega1280 down free, không biết vài bữa khi mà data của mega1280 nhiều lên, ông FPT có limit acc free hay không nữa (nhưng đoán là 99,99%)...^^

==========================
Ôi cuộc sống với bao điều tươi đẹp
Sống cho ta và cho cả mọi người
Hãy sống đi và sống trọn cuộc đời
Đừng bỏ phí dù một giây, một phút
Còn sống nghĩa là còn hạnh phúc
Để trọn đời chẳng tiếc một điều chi ..!

hauvnn87

Gì mà tệ vậy , mình khuyên bạn nên chuyển sang dùng MEGA VNN đi , mình đang dùng gói Mega Easy , gói thấp nhất , trọn gói chỉ 250k/tháng , down max speed từ rapidshare dc 200 ~ 230 kB/s , còn giờ cao điểm cũng trên 100 kB/s , bạn xài gói 3tr/tháng mà tốc độ như vậy thì đúng là cắt cổ thật .

Luumanhvn

Member

nước ngoài nó cấm IP của FPT, vịt tel thì sao mà down dc rs chỉ mỗi thằng VNN là chuẩn mỗi tội gói cước nó đắt vãi cả đái

Mình xài gói Mega Me 5mb/s . down cái này lúc 16 giờ
Theo các Bác tốc độ vậy là chậm hay đúng như FPT nói
Nếu là VNN thì tốc độ giờ này khỏnag bao nhiêu
Có cần đổi sang xài VNN không nhỉ ?

don juan

Member

PFT nó limit bandwidth quốc tế rồi. Bro có muốn cũng ko hơn được :(

dùng Viettel và VNPT thì ko bị limit bandwidth quốc tế. Tốc độ down trong nước và quốc tế như nhau :D

Em tưởng có mình em bị chứ hóa ra cũng có nhiều bác là nạn nhân roài :D
câu cửa miệng của tụi nó là "tốc độ vậy là nhanh lắm rồi anh ạ" =))=>nhanh thì sao mày ko ghi cha nóa là 100kb/s mà ghi 5mb/s chi cho mệt:mad:)
Các bác toàn nhầm lẫn những khái niệm cơ bản là Kb, Mb, KB, MB. 1 Kb (kilobit) = 1/8 KB (kilobyte). Tốc độ 5 Mb/s (Megabit per second) chia 8 là khoảng hơn 600 KB/s (Kilobyte per second). Mà đó là tốc độ "ảo" của nó, chỉ có thể đạt được khi download, truy cập những site có server, host trong nước. Còn ra quốc tế vd như rapidshare, mediafire, hay megaupload, netload thì cho dù có acc VIP cũng chỉ có thể down 100 KB/s mà thôi. Nhưng mọi người hằng ngày chủ yếu là download từ nước ngoài là nhiều, trong nước ngoài cái mega 1280 lúc mưa lúc nắng và BKAV ra thì còn mấy nữa ;)). Nó limit thế rồi, tại bác lúc đăng ký ko tìm hiểu trước :eek:.

Ý bọn nó nói 5MB ở điều kiện cái máy của bác cỡ 1 cái siêu máy tính
Máy tính có khủng hay ko chả liên quan gì đến tốc độ đường truyền cả. Thích thì 1 cái Pentium 2 cũng có thể download được như 1 server, chỉ cần gắn cho nó 1 đường truyền có bandwidth khủng.

Và 1 điều nữa, 5 Mb/s (Megabit) chứ ko phải là 5 MB/s (Megabyte).

Nó là bọn đểu...hix hix...em đang dùng vnpt down lên 320k....bi h dùng FPT down có 80kbs...hỏi nó, nó bảo là phải dùng cáp quang thì mới không limit các server nước ngoài...pó chiếu...
Anh dùng gói 3tr chắc là cáp quang chứ j...zậy chắc dùng dây chuối mới không bị limit quá...
Đừng tin lời bọn nó, cáp quang cũng limit kìa. Bạn e mở hàng net xài cáp quang down quốc tế cũng chả khá hơn là mấy :(.

Nếu Bác nào có tiền thì dùng FPT gói 6MB ấy, nó cũng down server nước ngoài tầm khoảng 190kbs...nhưng down mega1280 khoảng 720kbs....nói chung được cái này mất cái khác....Hiên tại mega1280 down free, không biết vài bữa khi mà data của mega1280 nhiều lên, ông FPT có limit acc free hay không nữa (nhưng đoán là 99,99%)...^^
Có tiền để dùng gói 6 Mb đó thì cũng ko đời nào e dùng. Bỏ 1 đống tiền cả triệu đồng ra để download được 190 KB/s ^:)^. Trong khi cái đường truyền cùi bắp nhất của Viettel 230k/tháng cũng đã down được rapidshare được 150 KB/s =))

My speed connection :D :
Bác này down ở cơ quan chắc luôn. :rolleyes:

nước ngoài nó cấm IP của FPT, vịt tel thì sao mà down dc rs chỉ mỗi thằng VNN là chuẩn mỗi tội gói cước nó đắt vãi cả đái
BÁc này chỉ tung tin vịt :eek:). Chưa hề nghe chuyện nước ngoài cấm IP của FPT, cũng mới lần đầu tiên nghe chuyện Viettel ko down được rapidshare =)). FPT nó chỉ down được như thế vì bọn FPT nó chủ động limit bandwidth quốc tế của mình.

Nếu so ra tốc độ thực của thằng FPT 275k/tháng và thằng VNPT cũng giá đó thì thằng VNPT rẻ hơn :rolleyes:.

megymax

Member

Em khổ các bác ghê, có thế mà cũng la tùm lum :D

Ở VN vì để phát triển nên nó k cho quota các gói là may rồi.. Bác nào có thân nhân hay con cháu đi du học bên Úc thì cứ hỏi thử xem, bên đây xài internet tính bằng gì..

VD: ADSL2 3mpbs- 24mpbs - 40gb/month - 79.99A$ (nhìu gói lắm, nhưng toàn limit download k, 5gb, 10gb, 20gb, 40gb, 60gb, 80gb, 100gb)
Download được tới 3mb/s lận á, nhưng 1 tháng chỉ cho xài 40gb, xài quá bị shaped còn dial-up, có chỗ thì tính thêm, cứ 1mb/10c (gặp chỗ vậy, bị xài chùa, là trả trên 500$ là chuyện thường..)

Với tốc độ đó mà download phim HD thì chỉ cần chưa tới 1/2 ngày là đã hết quota rồi :))

Moltres

Active Member

Nhà em dùng gói 275k/tháng là Mega You (trước đây nó tên thế giờ thành tên khác hay sao ý). Lúc tồi tầm 8h e dùng Premium của RS Down tốc độ trung bình là 250kb/s. Tầm 2h đêm thì nó bị điên vít lên 400 500kb/s. Còn MediaFire thì bình thường cũng tầm 80 đến 130kb/s. Từ 12h đêm thì lên trên 200. Mà không hiểu sao dạo này Mediafire nó bị làm sao, cứ từ 9h tối đến hết 1h đêm là nó toàn Processing download.

Theo như em được biết là yếu tố mạng nhanh hay không là nó còn tùy thuộc vào cái đường dây nói từ cột điện vào đến nhà mình. Ai xa thì nét sẽ chậm hơn, gần thì nhanh. Cột điện nhà em ngay đầu ngõ, cách có tầm 10m :D

kosovo

Bác "don juan" có thâm thù với FPT hay sao muh chửi FPT nhiều thế, nói cũng phải chừa đường về nữa chứ. Tớ chả có tiền kéo thêm Internet ở nhà, ở nhà đang dùng đường MediaNet khuyến mãi cả vài năm nay rồi, tuy nhiên ở cty đang dùng gói cáp quang của FPT, ban ngày quả thật bị bóp băng thông lại thật, tuy nhiên ko dưới 200kb/s. Buổi tối (nửa đêm về sáng) thì như bạn jMoltres nói đó, điên điên kéo lên cả 500-700Kb/s là chuyện bình thường.

Công tâm nhận xét FPT hiện nay là nhà cung ứng internet tốt nhất trong cả nước.

Bạn trungnn jì đó nói 3M/tháng muh tốc độ như vậy thì nên làm việc cụ tỉ lại với FPT đi. Chắn chắn là sẽ thay đổi thôi. Chúc vui.

hieudaigia

FPT mà muốn down ở mấy host nước ngoài nhanh thì cố gắng kiếm cái proxy vn ngon ngon là down vãi thôi :)) mà kiếm đc con proxy ngon cũng vãi =)) !

Bên trên