Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khả thi

thaonhien

Re: Ðề: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khà thi

Mình thì lại có ý tưởng khác, thay vì chiếu lên tường mình chiếu lên trần, mỗi lần xem phim cứ nằm ngữa trên giường, sofa mà thưởng thức. giải pháp cho những căn phòng nhỏ mà trong đó đã kê quá nhiều đồ đạc. ;;)
Bạn thử nằm xuống và nhìn lên trần sẽ thấy ý tưởng của bạn là không thể thực hiện.

chihuahua

Member
Ðề: Home cinema dưới 30 triệu đồng VN hoàn toàn khà thi

cái vụ HD giá rẻ này giống như mình đi ăn vậy, ăn cơm bụi và ăn nhà hàng , cái nào cũng no bụng nhưng mà chỉ khác nhau ở chỗ cái miệng thấy ngon hơn ko mà thôi.

anh0424

Active Member

mình sẽ nghiên cứu vụ chiếu trực tiếp lên tường. Cám ơn bài viết hay!

ToRuong

Bài viết quá bổ ích, đúng là cỡ nào cũng thỏa mãn được, quan trọng đủ đam mê hay ko

lengockhanhi

Film critic

Bạn thử nằm xuống và nhìn lên trần sẽ thấy ý tưởng của bạn là không thể thực hiện.

Trần nhà nào mà hoàn toàn phẳng ?

Có cách này hợp lý hơn:

1. Đi tìm 1 con nhện và cho nó cắn
2. Bạn sẽ trở thành người nhện
3. Gắn máy chiếu lên trần nhà và chiếu xuống sàn
4. Bò lên trần nhà và nằm trên đó để xem...

Stormhdvn

Well-Known Member

Chỉ sợ tường lồi lõm thì khó thưởng thức trọn vẹn lắm , rồi xài ko bik bao nhiêu tháng bị bong tróc đối với khí hậu việt nam nữa

lengockhanhi

Film critic
Trường hợp thứ 4

Đây sẽ là 1 ví dụ cho ý kiến của Nhi phía trên, khi cho rằng không nên vội vàng mua TV LCD kích thước quá to, thay vào đó bạn có thể làm như anh bạn sau đây:

Đầu tiên anh ta cũng tận dụng bức tường làm chỗ chiếu phim với 1 máy chiếu epson eh-tw450 HD ready
Sau 1 thời gian, anh ta nâng cấp 1 màn chiếu điện
Cuối cùng anh ta mua TV LCD Samsung gắn phía sau màn chiếu điện

Toàn bộ dàn máy kể cả nguồn phát chỉ có 1300 euros.

Ngon lành hen mấy bạn ?

lengockhanhi

Film critic

Trường hợp 5:

Tiếp tục ý tưởng sử dụng tường làm màn chiếu:

lengockhanhi

Film critic

Trường hợp 6

Đây là phòng chiếu có giá khoảng 1200 Euros

Máy chiếu Infocus IN72 + Ampli JVC RX-5040B + 5 Loa Samsung PS R11 + Subwoofer Peekton studio 1050
Nguồn phát HD từ PC.

Màn chiếu hoàn toàn có thể thế chỗ cho cái TV LCD trong nhà bạn, với mức giá này bạn sẽ có một không gian xem phim không khác ở rạp.

sonchuaquy

ôi cám ơn Nhi rất nhiều, hiện tại e mới chỉ là sinh viên sắp ra tr, đã có ước mơ lập riêng 1 phòng cinema từ thuở... còn ấu thơ, nhưng mà càng lớn càng sợ rằng mình ko thực hiện được ước mơ. Nhi đã giúp mình tự tin hơn rất nhiều :D

lengockhanhi

Film critic
Trường hợp 7

Đây là 1 ví dụ cho việc thiết kế máy chiếu trong 1 phòng có diện tích hẹp
Bạn này có một căn phòng ngủ áp mái, là loại phòng có diện tích nhỏ nhất trong kiến trúc tại châu âu, nhưng bạn ấy vẫn có thể làm được ohòng chiếu phim với 1 màn chiếu diện tích nhỏ (Nhi đoán là khoảng 160 cm chiều ngang). Máy chiếu và đầu DVD trên 1 cái bàn nhỏ cạnh giường.

Các bạn chú ý là phòng nhỏ nên loa cũng nhỏ luôn, 2 cái loa surround nhỏ xíu đặt 2 bên giường ngủ, khi nằm xem phim chắc là đã lắm...

Nhi tin là người bạn này sẽ hạnh phúc không kém gì những người giàu có khác...

khanhkun84

Active Member

may là em cũng có 1 bộ hợp lý nhất với túi tiền rùi, chứ ko thì em cũng sẽ làm theo cách của mấy bác này, bài viết rất hay à nha. thank mod.

vinlee

con SONY CX120 chơi HD được không pro ?

dia

Well-Known Member

Ý tưởng rất hay, giải pháp "liệu cơm gắp mắm" này rất phù hợp với những ai trót có lòng đam mê HD mà hầu bao eo hẹp

kuranh

liệu sơn Goo có thể sơn tốt trên tường thạch cao không nhỉ, nhà mình tường lồi lõm rất xấu, mình có ý tưởng dựng tường thạch cao mới rồi sơn phủ lên làm màn chiếu, theo bạn Nhi thì có khả thi ko và ở VN thì mình có thể mua loại sơn này ở đâu vậy ?

vodafone1919

Active Member

thank you
bài viết rất đáng để xem

longnt84

Member

Thanks Nhi nhiều, như vầy là có một hướng đầu tư mới cho anh em mê hd mà túi chưa rủng rỉnh.

Inu Yasha

Member

dàn của mình cũng giống như dàn của Nhi nói, tuy máy chiếu hd 720 nhưng xem trên màn chiếu 120'' thì vẩn nét ko kém bao nhiêu so với full hd

Bên trên