Iron Man 2 (2010) : khởi chiếu tại VN từ 7/5/2010

immb

Ðề: Iron Man 2 (2010)

kể 1 hồi nữa thế nào rùi các vị đạo diễn cũng phải lôi Forest Gump ra, gắn thêm đôi cánh dơi vào, 1 bên tay bắn ra tơ nhện, bên kia thì bắn rocket cho nó đạt yêu cầu nhân văn và superhero.
Đã là phim hero thì chẳng thể nào có logic được. Logic thì batman chẳng thể bay lựơn, Spider-man ko cách xào xịt ra tơ.....
Phim giải trí tức là phim dành cho bà con chúng ta coi xong thấy nhẹ đầu, tinh thần thoải mái và các nhà sản xuất có $ bỏ túi.... Nếu đặt quá nặng vấn đề nhân văn và nghệ thuật trong phim giải trí thì không khác nào bắt người xem(là chúng ta) vừa đánh răng vừa hát.
mặt khác, nghệ thuật là cái thứ mà mỗi người cảm nhận khác nhau và hiểu theo 1 chiều hướng khác nhau. Bởi vậy phim hay hay dở, gái đẹp hay xấu dĩ nhiên mỗi người mỗi ý, nếu mà ai cũng như ai thì thế giới này thành cừu Dolly hết rồi. Túm lại, theo em( theo ý kiến của em thôi nhé) cái bác gì đấy có chê cũng chê trong lòng thôi hen ^^

anh7otosaigon

Active Member

cả nhện với sắt em mê tất, vì đều là phim blockbuster mùa hè, coi hình ảnh âm thanh thật đã, sảng khoái....

vumanhha

Em là em cho rằng cả Iron man hay Spider-man đều không ăn được Astro boy X_X

IRON man này hay chứ , 1 người chuyên sản xuất vũ khí đã nhận ra rằng tạo vũ khí có thể tạo ra hòa bình chăng? phần 2 hình như tạo ra các iron man khác và có lẽ do lỗi kỹ thuật hoặc do người ta cố ý mà các iron man choảng nhau ,hay đó chứ..kỹ sảo thì miễn bàn ,nội dung cũng ổn thì phải chiến thôi

immb

mới xem trailer đã rần rần rồi. 7-5 :) ngay dịp sinh nhật mình :D

traicam

Well-Known Member

Quan điểm của bạn chỉ ko giống tôi ở chỗ bạn kêu Iron man CHỈ CÓ GIẢI TRÍ chứ ko có ý nghĩa gì còn Spider-man thì lại có :-j, còn tôi cho rằng cả 2 đều có nhân văn, tuy nhiên vẫn chỉ dừng ở mức độ vừa phải, còn về cơ bản, cả 2 phim vẫn chưa đủ tầm để bạn xếp vào dạng "nghệ thuật", cho dù bạn có thích nó đến đâu đi chăng nữa :-j.

Thật ra tôi cũng chả cần biết quan điểm của bạn thế nào :-j, tôi chỉ biết bạn nhảy vào topic của tôi và chê phim nhưng chẳng thể đưa ra bất cứ một cơ sở nào hợp lý chấp nhận được, tất cả chỉ toàn là những cảm xúc cá nhân của bạn úp lên cả 2 phim rồi bạn cho thế là chân lý, và phủ nhận hết mọi đánh giá cảm nhận của người khác.

Chỉ vì bạn không thích một phim ko có nghĩa bạn có thể cho là nó chán hay không có nhân văn. Bạn thích Spidey và xem đi xem lại rất nhiều lần và thấy nó rất nhân văn, ok, tôi cũng thế, vì tôi là fan của Spidey trilogy. Nhưng khi bạn không thích Iron man và không thấy nó nhân văn, thì đó là cảm quan cá nhân của bạn, chứ không có nghĩa là nó thực sự không có nhân văn, ok?

Damn, tự nhiên thấy mình thật là rảnh đi tranh luận về "nhân văn" với chả "nghệ thuật" về 2 cái phim geek.

@poly: Một khi đã là geek thì mãi mãi là geek ông anh ạ :))

Tất nhiên ý kiến của mình đều là ý kiến cá nhân mà đưa ra. Cá nhân thấy sao thì nói vậy. Mình khẳng định phim này chả có gì hay so với các phim hero khác. Lí do thì nêu hết ở trên rồi,không muốn nhắc lại nhiều lần,mệt.
Thật ra tôi cũng chả cần biết quan điểm của bạn thế nào :-j, tôi chỉ biết bạn nhảy vào topic của tôi và chê phim nhưng chẳng thể đưa ra bất cứ một cơ sở nào hợp lý chấp nhận được, tất cả chỉ toàn là những cảm xúc cá nhân của bạn úp lên cả 2 phim rồi bạn cho thế là chân lý, và phủ nhận hết mọi đánh giá cảm nhận của người khác.

Cái kiểu nói này là hơi coi thường người khác. Mình đưa ra hàng đống cơ sở, và rồi bạn phán cho là không hợp lí theo quan điểm của bạn thì là nó không hợp lí à? Bạn cho rằng quan điểm của bạn đúng thì mình phải nghĩ nó là đúng sao? Bạn chả cần biết quan điểm của mình thì đúng là tranh luận với bạn thật vô nghĩa.

poly

Banned

Tất nhiên ý kiến của mình đều là ý kiến cá nhân mà đưa ra. Cá nhân thấy sao thì nói vậy. Mình khẳng định phim này chả có gì hay so với các phim hero khác. Lí do thì nêu hết ở trên rồi,không muốn nhắc lại nhiều lần,mệt.

Cái kiểu nói này là hơi coi thường người khác. Mình đưa ra hàng đống cơ sở, và rồi bạn phán cho là không hợp lí theo quan điểm của bạn thì là nó không hợp lí à? Bạn cho rằng quan điểm của bạn đúng thì mình phải nghĩ nó là đúng sao? Bạn chả cần biết quan điểm của mình thì đúng là tranh luận với bạn thật vô nghĩa.

hãy đọc lại xem
bạn tự nói xong tự đá chân mình
nói thiệt là poly cũng chả thích phim IM hay SM nào hơn
có thể bạn iu qúy SM muôn vàn và ko ai có thể đụng đến
điều này poly cũng hiểu và cũng có cảm giác y thế
nhìn cái avatar của poly là hiểu
nhưng nó chỉ đối với mình và bản thân mình hiểu
người kháccó khi chả bao giờ hiểu
còn cách bạn viết và bày tỏ quan điểm bảo vệ phim bạn thích
đọc xong rất buồn cười
tốt nhất là bạn tạo topic mới khen SM chứ đừng đi chê IM mãi thế

Chỉnh sửa lần cuối:

vtdvip

Quả thật là bó tay với cái nhận xét của bạn
Chắc bạn là fan của Transformer với Megan Fox?

quả nhiên là mình thích Transformer, nhưng mình đang nghĩ xem liệu cái thằng nhân vật mới làm thế nào để tự tạo được 1 bộ giáp như vậy nếu không có sự đầu tư của bên ngoài, xem trailer vẫn chưa thể hiểu hết nổi, Ironman 2 vẫn là 1 phim mà mình ngóng chờ trong tháng 5 này. Bản thân mình không chê bai 1 bộ phim nào hết nhé.

dualshock

Member

Mình cũng rất thích seri Người Nhện. Nhưng theo mình thì bộ phim hành động để lại nhiều cảm xúc nhất là Terminator 2. Một người máy không có cảm xúc, nhưng lại có thể tạo ra rất nhiều cảm xúc cho người xem. Chưa có bộ phim hành động nào lại làm tốt đến như vậy.

traicam

Well-Known Member

hãy đọc lại xem
bạn tự nói xong tự đá chân mình
nói thiệt là poly cũng chả thích phim IM hay SM nào hơn
có thể bạn iu qúy SM muôn vàn và ko ai có thể đụng đến
điều này poly cũng hiểu và cũng có cảm giác y thế
nhìn cái avatar của poly là hiểu
nhưng nó chỉ đối với mình và bản thân mình hiểu
người kháccó khi chả bao giờ hiểu
còn cách bạn viết và bày tỏ quan điểm bảo vệ phim bạn thích
đọc xong rất buồn cười
tốt nhất là bạn tạo topic mới khen SM chứ đừng đi chê IM mãi thế

Mình hiểu bạn nói tự đá vào chân là thế nào,nhưng đọc lại giùm,mình khẳng định theo quan điểm cá nhân mình. Và bạn kia có thể phủ nhân theo quan điểm riêng và cá nhân của bạn đó. Chứ không phải là áp đặt mọi ng theo ý mình.
Có thể bạn là một người tính vui vẻ hay cười nên thấy buồn cười,còn mình thấy chả có gì đáng cười cả.
Phim hay thì khen hay,phim dở thì nói dở. Chẳng thể cấm ai điều đó bạn ạ. Đó cũng là một phần mục đích để ra đời Box này.

poly

Banned

Mình hiểu bạn nói tự đá vào chân là thế nào,nhưng đọc lại giùm,mình khẳng định theo quan điểm cá nhân mình. Và bạn kia có thể phủ nhân theo quan điểm riêng và cá nhân của bạn đó. Chứ không phải là áp đặt mọi ng theo ý mình.
Có thể bạn là một người tính vui vẻ hay cười nên thấy buồn cười,còn mình thấy chả có gì đáng cười cả.
Phim hay thì khen hay,phim dở thì nói dở. Chẳng thể cấm ai điều đó bạn ạ. Đó cũng là một phần mục đích để ra đời Box này.

nếu bạn đã hiểu ai cũng có quan điểm riêng
vậy poly đã khuyến khích bạn mở topic khen SM
có ai cấm đâu
sao bạn cứ khen mãi SM trong topic IM thế
và thật sự những cái bạn nói IM dở ở đây
poly đọc ko thấy ai đồng ý với bạn hết
sao bạn nói mãi thế ko chán àh ?
đó chính là điều buồn cười mặc dù poly cũng ko phải người vui tính lắm
poly đã nói hết lời rồi
mong là bạn chấm dứt kiểu nói này
nếu tiếp tục như thế poly sẽ xoá bài

immb

thôi nào, mọi ngưòi bình tĩnh. 1 bộ phim cũng chả làm cho chiến tranh thế giới nổ ra đâu.
với ngưồi khác mình ko biết, với mình, cái gì thích thì coi, ko thích thì thôi. Đầu đỡ phải suy nghĩ.... time đó đi kiếm tiền mua HD player sướng hơn.
@poly: poly nói có lý đó :D

splendidriver

Thì suốt từ đầu tới giờ tớ vẫn cười vì vấn đề đó đấy thôi :-??

Bảo đưa ra cơ sở thì bạn ý chỉ nói là "Iron Man toàn đánh nhau, chả có nội tâm gì" :)). Mình có cảm tưởng như bạn ý mới chỉ down Iron Man về máy và tua nó qua vài đoạn rồi tắt đi :)). Thôi nói chung nhờ bác mod nào đó xóa bớt bài lạc đề để topic tập trung vào chuyện bàn luận về phần 2 phim :)

captainclaw

LeechPro

Mềnh chỉ thấy mắc cười khi có người kêu rất to rằng "IronMan chả có nhân văn với nội tâm gì so với Superman và Batman". Sau đó toàn khen Spider-Man hơn IronMan

Thì suốt từ đầu tới giờ tớ vẫn cười vì vấn đề đó đấy thôi :-??

Bảo đưa ra cơ sở thì bạn ý chỉ nói là "Iron Man toàn đánh nhau, chả có nội tâm gì" :)). Mình có cảm tưởng như bạn ý mới chỉ down Iron Man về máy và tua nó qua vài đoạn rồi tắt đi :)). Thôi nói chung nhờ bác mod nào đó xóa bớt bài lạc đề để topic tập trung vào chuyện bàn luận về phần 2 phim :)

Thôi hai bác, cho em xin stop chiến tranh ở đây, tập trung thảo luận thôi :)

Phim Iron man phần một kĩ xảo khá xuất sắc. Em mong đợi phần đó lắm. Vì có xem phim họat hình và comic trước đó rồi. Nội dung phim khá thôi, nhưng mang tính thời sự vì làm liên tưởng đến chiến tranh Iraq. Nếu nội dung có thêm nhiều tình tiết. Và đọan cuối, đấu với boss, nếu tên trùm đó đừng là con rôbốt to tướng ko hoàn chỉnh, nhiều sức mạnh hơn ---> chắc có lẽ trận quyết đấu sẽ hay hơn.
Diễn xuất của Robert Downey Jr. rất tốt, có nội tâm. Có thể nói tốt hơn cả diễn xuất của Christian Bale trong The Dark Knight. Diễn đạt ở chỗ đúng là một tay chơi ngoại hạng, ko gò bó, nhưng vẫn có đôi mắt của kẻ đáng thương cô độc... :)

Về Iron Man trong phim, mình thích bộ giáp làm lại lần thứ hai, lúc chưa sơn đỏ. Trông có vẻ ngầu hơn. Thiết kế mặt nạ của Iron Man rất tuyệt, so cool, đôi mắt lạnh lùng. Sơn màu đỏ lên, nhìn có vẻ như màu bọc đô trong xấu lắm :| Thích Iron Man ở chỗ ko giống như siêu anh hùng khác, ko có khả năng siêu nhiên hoặc sức mạnh phi phàm. Nhưng có thể là siêu anh hùng dựa vào khoa học kĩ thuật. :)

Đang mong đợi Iron Man 2, chưa xem hết trọn phim nên ko thể bình luận j thêm, ngoài sự chờ đợi thôi :)

webrom

Rất thích bộ giáp mini trong trailer 2 (cách mặc vào rất là ngầu :D)
Ko thích ông diễn viên mới thế ông Terrence Howard cho lắm.
Wa trailer 2 hình như là đang làm cái cục năng lượng mới, hình tam giác

hoangminhmz

haizzz...căng nhỉ...đây là topic khen IM chứ có phải chê IM đâu. Hay hay là dở là tùy mỗi người. Chả cần phải nói ra cho mọi ng` bik làm j` vì bạn phán xét IM theo quan điểm cá nhân của bạn. Hay thì khen, thì coi đi coi lại. Dở thì đừng coi, muốn chê thì mở 1 topic riêng để chê hoặc bạn cảm thấy nhác thì tự mà rủa trong bụng. Bạn hỏi tất cả những mem đã reply trong topic này câu hỏi " 1 bộ phim dùng để giải trí cần NHÂN VĂN và NGHỆ THUẬT hơn hay là yếu tố thư giãn???". Mình chả phải người coi nhìu phim và cũng chả bik nhìu phim. Những phim superhero thuộc loại có nội dung hay, theo mình, có nghĩa là sau khi xem phim đó ng` ta còn lại tí gì đó. Nhưng hok bắt ng` coi phải suy nghĩ và phân tích nhiều. Mệt xác lắm. Thế nhé. Mình thấy chả còn gi` để mà cãi nhau nữa đâu. :D...Ai cho thêm mấy thông tin về IM2 đi....
-----------
PS: riêng BM thì chả còn tí đọng lại j` trong mình cả....nhất là BM The Dark Knight^^...mình hok chê nó dở đâu nhé:D

catanaccio

Mình chưa coi nhiều comic lắm nên chỉ tạm nhận xét thế này:
-Iron man của Marvel có thể coi như đối trọng với Batman của DC, 2 nhân vật này đều thuộc dạng vừa là play boy đích thực nhưng bên trong là tâm hồn đau khổ và dằn vặt vì người thân bị giết. Cả 2 đều ko có super power mà dựa vào sức mạnh khoa học công nghệ. Và giống nhất là cả 2 đều là tỉ phú:)):)):))
-Spider man và Super man cũng có thể coi là đối trọng của nhau, cũng đều có 2 cuộc sống, 1 vụng về kém cỏi, 1 siêu anh hùng. Cả 2 đều nghèo:)):)):)):))
Tất nhiên đấy chỉ là vài điểm tương đồng còn thế giới comic của cả 2 ông lớn này đều cực kì đa dạng nên mình ko biết có nhân vật nào kiểu thế nữa ko:D:D

vostro1500

Mình thích người điện quang! Chập 2 tay vào là phóng ra ra luồng điện quang!
Mà mình thích Iron man hơn! Spider man tay đầy gai nhện, đau lắm!

splendidriver

Iron Man 2 lần này sẽ hứa hẹn có sự xuất hiện nhiều hơn của nhân vật Nick Fury - người đứng đầu dự án S.H.I.E.L.D mà các bạn đã gặp ở đoạn phim sau credit của phần 1.

Đây là nhân vật được xây dựng trong dòng truyện Ultimate của Marvel và concept đầu tiên của Nick Fury chính là dựa vào hình ảnh Samuel L. Jackson, thế nên việc Samuel nhận đóng vai này trong Iron Man, Iron Man 2 và The Avengers (2012) có thể coi là 1 thành công của Marvel.

Chính vì sự xuất hiện này của Nick Fury nên phần 2 Iron Man cũng hứa hẹn sẽ tiết lộ nhiều hơn về những điều liên quan tới dự án Avengers Intiative của S.H.I.E.L.D (sẽ xuất hiện trong phim The Avengers vào năm 2012).

Bên cạnh đó, phần 2 cũng cho xuất hiện 1 nhân vật mới khá quan trọng trong bộ sậu siêu anh hùng hứa hẹn sẽ xuất hiện trong The Avengers, đó chính là Black Widow - do Scarlett Johansson đảm nhiệm. Theo nguyên gốc là 1 điệp viên KGB do Liên Xô cử sang Mỹ ăn cắp công nghệ bộ giáp Iron Man và sau nay được Tony Stark thu phục về phục vụ cho S.H.I.E.L.D. Còn trong phim, cô sẽ là điệp viên của Whiplash (đối thủ chính trong phim Iron Man 2 này). Như vậy trong phần 2 này, Black Widow sẽ xuất hiện với vai trò phản diện giống như nguyên gốc, còn sau đó sẽ phát triển thành thế nào thì có lẽ ta phải xem phim mới biết, chỉ biết rằng nhân vật này là nhân vật bắt buộc phải có trong phim The Avengers.

---------

* The Avengers (2012)

Nói thêm 1 chút về cái này cho những ai chưa biết.

The Avengers là dự án phim của Marvel hứa hẹn sẽ ra mắt vào năm 2012, với sự tập hợp của tất cả các diễn viên trong vai chính các nhân vật đã xuất hiện trong phim của riêng mình. Những phim này đều có những tình tiết dẫn dắt tới The Avengers bằng cách này hay cách khác (lưu ý là chỉ có các phim trong dự án Avengers mới có điều này).

Khởi đầu dự án chính là Iron Man và The Incredible Hulk (2008). Tiếp theo sau đó sẽ là Iron Man 2, Thor và cuối cùng là The first Avenger: Captain America (hứa hẹn ra mắt vào 2011).

- Iron Man (2008): Có sự xuất hiện của chiếc khiên Captain America sử dụng trong background của trường đoạn Tony Stark đang cố gắng cởi áo giáp trong phòng thí nghiệm. Có sự xuất hiện của Nick Fury, giám đốc của S.H.I.E.L.D và là nguwoif đứng đầu The Avengers.

- The Incredible Hulk (2008): Trong bản DVD của phim này, đoạn mở đầu phim khi Bruce Banner tìm cách tự tử ở Alaska, Captain America đã xuất hiện khi các tảng băng bị Hulk đập nát.

Trước khi vào credit phim, Tony Stark do chính Robert Downey Jr thủ vai cũng đã xuất hiện và đưa ra 1 đề xuất đáng ngờ với đại tướng Ross.

(những cái này các bạn có thể tìm trên youtube để kiểm chứng :) )

------

Với dự án The Avengers, Marvel Studio hi vọng những diễn viên thủ vai chính trong các phim thuộc dự án mình đã kể trên sẽ tiếp tục đóng vai chính nhân vật đó khi xuất hiện trong The Avengers.

Tuy nhiên đang có một số khó khăn trong việc mời diễn viên Edward Norton tham gia vào dự án này, trong khi Robert Downey Jr. thì đã ký kết hợp đồng với Marvel cho cả 3 phần Iron Man và The Avengers.

Thor vẫn đang trong giai đoạn tuyển chọn diễn viên và chọn bối cảnh quay.

Captain America đã bắt đầu vào những khâu đầu tiên của việc bấm máy.

(bài viết hơi thiếu hình, nhờ các bạn bổ sung giùm :) )

phần 2 thì ko biết chứ phần 1 thấy nhảm quá ..coi không có hứng.. trong hoàn cảnh như thế, không gian và thời gian như thế mà chế ra được cái áo giáp( bác nào rãnh thi phân tích luôn cái thành phần cấu tạo nó luôn ) là thấy phét rồi ....

Bên trên