Iron Man 2 (2010) : khởi chiếu tại VN từ 7/5/2010

muitendenvn

LeechPro
Ðề: Iron Man 2 (2010)

phần 2 thì ko biết chứ phần 1 thấy nhảm quá ..coi không có hứng.. trong hoàn cảnh như thế, không gian và thời gian như thế mà chế ra được cái áo giáp( bác nào rãnh thi phân tích luôn cái thành phần cấu tạo nó luôn ) là thấy phét rồi ....

Ừa, công nhận thằng đạo diễn rảnh.

PS: mà nghe bảo còn có cái phim gì, thằng kia bị con muỗi chích rồi từ đó biết bay nữa kìa. Xàm thật. Rồi mấy cái gì gì VTV hay diễn tết í, coi càng ngày càng thấy buồn cười, chẳng cảm động gì cả

splendidriver

Phim anh hùng không phét thì sao hay :)). Phim nào mà chả phét, có là phét ít phét nhiều thôi :-j

gundamf91

Member

phần 2 thì ko biết chứ phần 1 thấy nhảm quá ..coi không có hứng.. trong hoàn cảnh như thế, không gian và thời gian như thế mà chế ra được cái áo giáp( bác nào rãnh thi phân tích luôn cái thành phần cấu tạo nó luôn ) là thấy phét rồi ....

Ừa, công nhận thằng đạo diễn rảnh.

Coi film mà soi + phán kiểu như 2 bác thì em cũng bó tay o_O

PS: mà nghe bảo còn có cái phim gì, thằng kia bị con muỗi chích rồi từ đó biết bay nữa kìa. Xàm thật. Rồi mấy cái gì gì VTV hay diễn tết í, coi càng ngày càng thấy buồn cười, chẳng cảm động gì cả

Xin thưa, cái film bác nói là film nhái film siêu anh hùng, coi chỉ để cười, hết.

webrom

Bác thích thực tế thì xem phim làm gì cho tốn thời gian, Discovery có ối thứ hay ho, cứ chui vào topic phim phán nhảm nhí, vl thật :-@

Chỉnh sửa lần cuối:

shinno

Hình như ở đây nhiều chú chưa tốt nghiệp cấp 2. Suy nghĩ thì ngớ ngẩn, diễn đạt thì ngô nghê... mà khổ nỗi chú nào cũng tự cảm thấy mình là nhà phê bình thứ thiệt, mở miệng ra là đòi nghệ thuật mí cả chân thực.
Đến sợ các chú!

muitendenvn

LeechPro

Và có khá nhiều đồng đội của mình bị chậm khả ăng ọc - iểu

muitendenvn

LeechPro

Coi film mà soi + phán kiểu như 2 bác thì em cũng bó tay o_O

Xin thưa, cái film bác nói là film nhái film siêu anh hùng, coi chỉ để cười, hết.

Cái phim tớ bảo là nói về Người Nhện, bị con nhện cắn rồi biết làm đủ trò.

Cái phim tết tớ bảo là về Táo Quân hàng năm.

Tớ comment như thế kia là muốn chỉnh cậu kia.

Đã là phim anh hùng rồi còn bày đặt "ko tin dc".

Thế thì khác nào xem phim hài rồi chê "phim này vãi".

Thế nhé, chủ ngữ vị ngữ rõ ràng rồi nhé, còn ai ko hiểu thì chường cái mặt ra coi.

Giừ em mới nhận ra ko chỉ mỗi thag đạo diễn nó rảnh

webrom

Cái phim tớ bảo là nói về Người Nhện, bị con nhện cắn rồi biết làm đủ trò.

Cái phim tết tớ bảo là về Táo Quân hàng năm.

Tớ comment như thế kia là muốn chỉnh cậu kia.

Đã là phim anh hùng rồi còn bày đặt "ko tin dc".

Thế thì khác nào xem phim hài rồi chê "phim này vãi".

Thế nhé, chủ ngữ vị ngữ rõ ràng rồi nhé, còn ai ko hiểu thì chường cái mặt ra coi.

Giừ em mới nhận ra ko chỉ mỗi thag đạo diễn nó rảnh

Ồ vậy thì sry hen.
Bác viết bài lần sau nói rõ ý cái, em ko thông minh cho lắm đọc bài bác chả hiều hàm ý sâu xa của bác.

splendidriver

QUay về chủ đề chính hộ em đi các bác :|.

Tình hình là thấy Megastar tung hê phim 3-D nhiều quá mà những bom tấn như Iron Man ko thấy quảng bá gì. Chỉ thấy trailer The Last Air Bender.

nobrain

QUay về chủ đề chính hộ em đi các bác :|.

Tình hình là thấy Megastar tung hê phim 3-D nhiều quá mà những bom tấn như Iron Man ko thấy quảng bá gì. Chỉ thấy trailer The Last Air Bender.

Em nhớ ko nhầm thì lịch 3-D của Mega đã rõ ràng rồi. Sau Alice thì có Train you dragon, rồi đến Shrek 4, Toy Story 3. Mỗi Film 1 tháng. Cơ mà nếu Iron Man mà lên 3-D chắc xem sướng phải biết 8->.

Em hỏi 1 câu ngu tí, The Last Airbender cũng có bản 3-D ạ.

tom_cat

Xem trailer hay quá :)) thử đóan về cốt truyện đê^^
1. Em là nghi con bé mới xuất hiện này nó lợi dụng Tony để lấy công nghệ rồi về giúp thằng cha già kia làm robot, sau thì đc mấy chú đại gia dụ khị lắp ráp hàng loạt -> đánh nhau v.v.... :D
2. Thằng cha già ghen tị IM nên tự học đc và tự chế đc cái lò hạt nhân mini giống Tony rồi như trên, khác cái con bé kia mục đích dư lào thì chịu :| xin lỗi vì e k đọc truyện nên k biết nhiều lắm ;))

dotu

Member

phim nào cũng có mỹ nhân kế nhỉ? Ôi đàn bà!

Mỹ nhân kế mà cho Scarlet thì ko thèm, coi bộ hết dv đẹp năng động

Nguyên văn bởi the_matrix Xem bài viết
lol, bác lấy kiến thức của riêng 1 mình bác rồi phán rằng nó ko thể có thì thật là... Hơn nữa đây là phim giả tưởng nó có hẳn thế giới của riêng mình, hay or dở là do cách phim thể hiện thế giới đó. Tui thấy bác bỏ qua ít nhất là 1 phim hay, nhìn xa hơn là cả 1 thể loại phim r6òi

Chỉnh sửa lần cuối:

webrom

Mỹ nhân kế mà cho Scarlet thì ko thèm, coi bộ hết dv đẹp năng động
Scarlet lần đầu tiên thấy thì cũng cảm thấy ko đẹp cho lắm, nhưng sau vài phim thì nhận ra Scarlet có 1 vẻ đẹp dịu dàng (với body hơi bị hot \m/), khác với các diễn viên nữ khác.

tom_cat

#the_matrix: =)) ông quên câu nói của lão khoa học gia khi bị mắng trong phim rồi à :)):" Xin lỗi, tôi k phải là Tony". Đúng vậy, chúg ta k phải là Tony.
Với lại với cái trên ngực, Tony có thể làm việc gấp 80 lần người bình thường (nếu e nhớ k nhầm), vốn bình thường đã quá tởm trong thiết kế vũ khí rồi, bây h còn gấp 80 lần bình thườg thì... . Còn các vật liệu cấu tạo thì quá rõ rồi còn j, lấy ở các vũ khí tối tân mà chính Tony nghĩ ra. Thế nên vật liệu đủ, không gian làm thế là đc rồi, còn fần còn lại nằm hết trong đầu anh ấy :D.
Ý kiến của mình là vậy ^^

dotu

Member

Scarlet lần đầu tiên thấy thì cũng cảm thấy ko đẹp cho lắm, nhưng sau vài phim thì nhận ra Scarlet có 1 vẻ đẹp dịu dàng (với body hơi bị hot \m/), khác với các diễn viên nữ khác.

Scarlett mà còn chê thì chả còn ai hơn thế đâu :))

lol, =P~ tui ước đc như 2 bác đây dễ dãi với cái gọi là đẹpb-(

splendidriver

Bó tay các bác, đẹp hay xinh là cảm nhận riêng mỗi người, sao lại chỉ trích cái nhìn của nhau như vậy :|. Bác nào thấy đẹp cứ thấy đẹp, ko thấy đẹp thì đừng bảo người ta dễ dãi với cái đẹp như vậy.

Cá nhân tôi rất thích và thấy Scarlett Johansson rất xinh. Thế là được rồi, ai nói ra nói vào kệ thôi.

@nobrain: Tôi có bảo Iron Man và Last Airbender lên 3-D đâu. Đang bảo là MEga lăng xê phim 3-D nhiều quá, bỏ quên các phim 2D chất lượng khác.

Bên trên