K+ bị lừa hay cố tình lừa người xem

hnvn1234

Member
Ðề: K+ bị lừa hay cố tình lừa người xem

Tui thì tui muốn nghe chính thức thông tin của nhân viên K+ nói, vì nó thường đảm bảo đúng sự thực, ko phải là đoán mò và phét lác như những nguồn khác nói ra (tất nhiên những thông tin bí mật của nó thì đừng hòng thằng nào hỏi được).

Từ lúc tui tham gia đến cái nick thứ 3 tui đã nói câu nào sai chưa? Hình như vẫn chưa.
Vậy tui nói tiếp.

Mọi hy vọng kênh khác phát sóng CN EPL theo tui là đã tắt, nhưng dân ta vẫn ngoan cường tin vào ảo tưởng đó.

MP Silva đã mua đấu giá từ thằng bố độc quyền quyền đại lý EPL cho các nước nhất định, tức là thằng bố nếu giám bán cho thằng khác, ví dụ ESPN tại những nước mà thằng con độc quyền, thằng con sẽ cầm dao cắt tiết thằng bố vì dám xâm phạm quyền thương mại của nó. Đừng ai ảo tưởng rằng ESPN làm việc với thằng khác thì qua mặt được Silva.

Thứ nhì, việc tiếp phát sóng của các đài VN được hiểu là gì? Đó là các đài với chức năng báo chí, chịu trách nhiệm về nội dung của mình phát, đã mua bản quyền của ESPN trên tư cách là một đơn vị PTTH, tiếp phát sóng nhằm mục đích kinh doanh thu tiền khán giả (kể cả TH quảng bá với tư cách là đơn vị bán thời lượng quảng cáo).
Như vậy mọi đơn vị liên quan đều hiểu rõ tận xương tủy mình đang làm gì, ý thức rằng mình đang làm như vậy có hợp pháp hay ko (dù con cháu vua Hùng có điên khùng cách mấy cũng ko thể ko biết điều này).
Vậy các đài tiếp phát, có trách nhiệm với nội dung của mình, có trách nhiệm với đơn vị bán BQ cho mình, có trách nhiệm trước pháp luật, có trách nhiệm cung cấp sản phẩm hợp pháp cho khán giả của mình, mà lại thản nhiên bảo ko biết, tôi chiếu đại, xin lỗi lần sau sẽ ko thế nữa? Có ai nghe nổi ko? Bọn K+ thừa sức kiện, nó còn có thể yêu cầu các đơn vị bán bản quyền cho nó canh ty để đập các đài khác dám ăn cắp.

Quan niệm phổ biến của các đài nước ngoài là đài VN toàn một bọn ăn cắp, tuy nhiên bọn này lẩn như chuột nên ko bắt được, giờ tự dưng có một thằng K+ đứng ra thông tin đầy đủ, nó chả sướng rơn đập nhiệt tình ý chứ.

Việc ESPN này chẳng qua nó ko quan tâm nên nhầm lẫn trong việc đưa lịch, kiểu như Google earth nhầm đất của VN sang đất TQ thôi (VN là cái thá gì mà bọn nó phải quan tâm?)
Đến khi có người có quyền chính đáng kêu thì nó phải gỡ xuống cho đúng luật.

Còn mong chờ chuyện bọn Canal+ ko biết tiếng tây, ko biết luật, ko biết BQ TH... thì thôi rồi. Đến con ếch nó cũng phải vỡ bụng mà chết mất.

Bị ban 2 cái nick rồi hả, vậy có biết vì sao k??????
K+ với chả K-, chán chẳng thèm chửi nó nữa, giờ chỉ hành động thôi.
Hôm nào các bác tổ chức ném k+ư vào trụ sở bọn ung thư thì báo em với nhé, em ủng hộ 1 thùng vào cửa chính trụ sở chúng nó.

minhdt49

espnstar cũng không ưu mấy k+ vì k+ đã giành thị phần của họ ( k+ chỉ ở VN rộng ra là mp & silva), việc espnstar đăng tải lịch phát sóng epl và công bố giá mua bản quyền cũng như chỉ trích các đài VN ko đoàn kết trong việc đàm phán mua bản quyền chẳng qua là để tạo hành lang dư luận thêm phần câm ghét k+ , ở khu vực ĐNA sau thailand,singapo thì chỉ có VN là nơi dể kiếm "ăn" nhất nên espnstar hẳn đang rất cay cú về việc này...

rËht TV [HD]

Bị ban 2 cái nick rồi hả, vậy có biết vì sao k??????
K+ với chả K-, chán chẳng thèm chửi nó nữa, giờ chỉ hành động thôi.
Hôm nào các bác tổ chức ném k+ư vào trụ sở bọn ung thư thì báo em với nhé, em ủng hộ 1 thùng vào cửa chính trụ sở chúng nó.

Ae sắm dép tổ ong như của em mà phi cho sướng :))

bác nào còn giữ ảnh Cao Văn Liết bị cho lên ngôi mộ ko, send cho tớ

thanhcnt47

bác nào còn giữ ảnh Cao Văn Liết bị cho lên ngôi mộ ko, send cho tớ

Của bác đây :

attachment.php

:)):)):))

rËht TV [HD]

May quá, e vừa save kịp mấy cái ảnh ám sát CVL, ai thích pm e nhé :))

hnvn1234

Member

rËht TV [HD];860055 đã viết:
May quá, e vừa save kịp mấy cái ảnh ám sát CVL, ai thích pm e nhé :))

Ối giời, hay quá.
Bác cứ cho lên đây để cả làng thưởng thức, nếu ngại thì up lên đâu đó rồi cho đường link cũng được.

Thanks bác nhé

cuongcali

e chắc rằng kênh K sẽ đi đứt lý do đơn giản nó chỉ chăm chăm vào bóng đá để câu khách chứ các chương trình khác chẳng có gì đặc sắc cả nó bê nguyên cả tảng của VCTV vào k lẽ thuê bao nguyên 1 kênh để xem 2 ngày trong 1 tuần sao ????

bobi9803

Member

ESPN không được phát Ngoại hạng Anh tại Việt Nam

Sáng nay ESPN và Star Sports đã gỡ bỏ lịch phát sóng trực tiếp giải Ngoại hạng Anh ở Việt Nam khỏi trang web chính thức của họ, vì không có bản quyền - đúng như phản ứng của một số đài Việt Nam cuối tuần qua...................

@Hết phim , hết FREE.....................chẳng còn gì để ACE ta hy vọng hoặc cãi nhau nữa rùi
http://vnexpress.net/GL/The-thao/2010/08/3BA1EF99/

phuongtv_76

Well-Known Member

Có lẽ nên vận động thêm các đại lý ko tiêu thụ đầu ung bứu nữa, đến lúc Ung thư phải lùi bước như vedan, a e mình đấu tranh cũng đã có KQ bước đầu như đã biết, có khi tổ chức a e đến ném trứng bọn Ung thư thôi

muakhonguotdat

Active Member

Tui thì tui muốn nghe chính thức thông tin của nhân viên K+ nói, vì nó thường đảm bảo đúng sự thực, ko phải là đoán mò và phét lác như những nguồn khác nói ra (tất nhiên những thông tin bí mật của nó thì đừng hòng thằng nào hỏi được).

Từ lúc tui tham gia đến cái nick thứ 3 tui đã nói câu nào sai chưa? Hình như vẫn chưa.
Vậy tui nói tiếp.

Mọi hy vọng kênh khác phát sóng CN EPL theo tui là đã tắt, nhưng dân ta vẫn ngoan cường tin vào ảo tưởng đó.

MP Silva đã mua đấu giá từ thằng bố độc quyền quyền đại lý EPL cho các nước nhất định, tức là thằng bố nếu giám bán cho thằng khác, ví dụ ESPN tại những nước mà thằng con độc quyền, thằng con sẽ cầm dao cắt tiết thằng bố vì dám xâm phạm quyền thương mại của nó. Đừng ai ảo tưởng rằng ESPN làm việc với thằng khác thì qua mặt được Silva.

Thứ nhì, việc tiếp phát sóng của các đài VN được hiểu là gì? Đó là các đài với chức năng báo chí, chịu trách nhiệm về nội dung của mình phát, đã mua bản quyền của ESPN trên tư cách là một đơn vị PTTH, tiếp phát sóng nhằm mục đích kinh doanh thu tiền khán giả (kể cả TH quảng bá với tư cách là đơn vị bán thời lượng quảng cáo).
Như vậy mọi đơn vị liên quan đều hiểu rõ tận xương tủy mình đang làm gì, ý thức rằng mình đang làm như vậy có hợp pháp hay ko (dù con cháu vua Hùng có điên khùng cách mấy cũng ko thể ko biết điều này).
Vậy các đài tiếp phát, có trách nhiệm với nội dung của mình, có trách nhiệm với đơn vị bán BQ cho mình, có trách nhiệm trước pháp luật, có trách nhiệm cung cấp sản phẩm hợp pháp cho khán giả của mình, mà lại thản nhiên bảo ko biết, tôi chiếu đại, xin lỗi lần sau sẽ ko thế nữa? Có ai nghe nổi ko? Bọn K+ thừa sức kiện, nó còn có thể yêu cầu các đơn vị bán bản quyền cho nó canh ty để đập các đài khác dám ăn cắp.

Ông không phân biệt được giữa luật điều chỉnh và tuân thủ pháp luật nước sở tại. Tôi lấy cho ông một ví dụ, K+ đàm phán mua phát kênh History Channel luật điều chỉnh sẽ là luật Hoa Kỳ chẳng hạn. Nếu bây giờ nó cãi nhau về một khái niệm trong cái hợp đồng đấy như "platform" hoặc "broadcast" chẳng hạn, thì nó sẽ theo luật Mỹ. Nếu luật Mỹ nói là cái "broadcast" đấy không bao gồm việc tiếp sóng thì History Channel sẽ bán ngay lập tức kênh của mình cho một thằng khác ở VN mà không sợ bị K+ kiện. Còn tuân thủ pháp luật thì ông đi đến đâu ông phải tuân thủ pháp luật ở đó. Ở Việt Nam mà ông chiếu "Soviet Story" thì đài truyền hình chết chắc rồi. Phân biệt nhé khác nhau đấy. Cho nên nếu thằng Silva nó độc quyền và sơ hở chữ là chết với nó như chơi

Quan niệm phổ biến của các đài nước ngoài là đài VN toàn một bọn ăn cắp, tuy nhiên bọn này lẩn như chuột nên ko bắt được, giờ tự dưng có một thằng K+ đứng ra thông tin đầy đủ, nó chả sướng rơn đập nhiệt tình ý chứ.

Đoạn này tôi không hiểu là tại sao, đài truyền hình có thể lẩn như chuột được?

Còn mong chờ chuyện bọn Canal+ ko biết tiếng tây, ko biết luật, ko biết BQ TH... thì thôi rồi. Đến con ếch nó cũng phải vỡ bụng mà chết mất.

Cái khác tôi không nói nhưng đừng nghĩ là những thằng lớn thì không bị ăn đòn khi soạn hợp đồng nhé. Canal+ nó không soạn hợp đông mà là bọn luật sư đấy. Bọn này cũng là người trần mắt ống nên nhiều khi ẩu bỏ mẹ, đặc biệt là lúc bị sức ép cho nên đừng phán như đúng rồi là Canal+ thì cái gì cũng biết nhé

danvt

Well-Known Member

Các đài VN thì còn ngu ngơ chứ dính vô thằng Canal+ thì các bác cứ yên tâm là nó nắm đằng chuôi rồi, chẳng có ai lừa gạt được nó đâu

hd2222

Thực ra việc ESPN nó bỏ cái chương trình ấy cũng chưa có nghĩa là hy vọng đã hết. Cụ thể là nó chỉ phản ánh việc Media Partners chưa chính thức bán bản quyền thôi.

Bao giờ các bác Admin của mấy diễn đàn lớn cùng họp nhau lại, cùng đưa ra một cái banner bằng song ngữ Anh - Việt, đại loại như "Nói Không Với Truyền Hình Nhà Giàu, Nói Không Với K+" nhỉ? :D Cái này sẽ diễn ra trong một ngày như kiểu Google nó đổi biểu tượng trang nhà ấy

Tìm mãi mới ra cái reply này ! Tui xin góp vài slogan ủng hộ sự nghiệp kinh doanh của K+ nhe:
"K+ - Đỉnh cao của công nghệ marketing ngu dốt !"
"K+ - Đem tới sự độc quyền trong ngôi nhà của bạn !"
"K+ - Cho bạn, cho tôi và cho mọi người sự khó chịu !"

Bác nào có slogan nào khác góp vào để tặng K+ nhe !
<:p<:p<:p

muakhonguotdat

Active Member

Tuy là chuyện nhỏ nhặt, nhưng thấy mọi người thắc mắc việc tại sao tui hay bị ban thì tui cũng phải giải thích rõ ràng với người hâm mộ như sau:
Lý do cơ bản là cảm tử, tức là thấy một thằng bố láo tui cũng chửi toáng lên, mod phải ban cả 2. Cái đó có gì là ghê gớm.

Con bác Muakhonguotdat, bác vẫn chưa đi tìm hiểu chút nào về thị trường THTT à mà nói những câu ngô nghê thế? Bác trích dẫn một câu nào trong luật Mẽo xem nó định nghĩa các khái niệm thế nào xem nào? Bác lấy gì để chắc chắn rằng sẽ theo luật Mẽo mà ko phải luật châu âu hay Singapo? Bộ bác đọc được HĐ của bọn nó à?

Ông này đánh tráo khái niệm linh tinh. Tôi đang nói với ông về cách giải thích khái niệm trong hợp đồng, liên quan cái gì đến cái THTT của ông. Chuyện nọ xọ chuyện kia. Cụ thể là cho ông biết là ông đừng có trộn giữa cái phát sóng với cả cái chịu trách nhiệm trước nhà nước.

Ông không thấy tôi lấy "ví dụ" là luật Mẽo à, tôi có khẳng định đâu. Đừng có chụp mũ ai đó trước khi đọc hết câu của họ

Cái này có thể được hiểu rất đơn giản như sau, các đài có minh bạch về thị trường và hoạt động kinh doanh của mình ko? Cơ chế giám sát như thế nào? Thị trường bán BQ kênh trên THTT có những đặc điểm rất riêng và các hình thức áp dụng không như thị trường thông thường (gắn liền với tinh thần ĐỘC QUYỀN NỘi DUNG mà tui đã nói). Tui chưa cần phải trả lời chi tiết vấn đề này vội, bác đi tìm hiểu thêm nhá, luật lệ của một lĩnh vực đặc thù phải từ hoattj động đặc thù của nó mà ra, ko thể phán hàm hồ khi chưa biết cụ thể được.

Cơ chế nào để ông nói là K+ minh bạch và được giám sát kỹ lưỡng. Nếu ông nói đài nó chả ra nhà nước chả ra công ty thì ông giải thích thằng VTC đi Ông trả lời thẳng vào vấn đề đi. Đừng quanh co

Tranh cãi chuyện này sẽ chẳng đi đến đâu, vì có ai đc đọc HĐ trực tiếp đâu mà nói. Nhưng phải cho bác hiểu thực tế thế này, Canal+ là thằng có thế mạnh và chuyên môn nhất về nội dung thể thao, nổi bật là bóng đá và bóng bầu dục. Kênh TH của nó có rất nhiều nội dung độc quyền về thể thao. Cho nên hẳn nhiên như bác nói là nó chưa từng đám phán ký hợp đồng ĐQ BQ thể thao bao giờ rồi. Người đi đàm phán và soạn HĐ hẳn nhiên phải là một luật gia như bác, người cao siêu về luật và ko biết tí gì về thị trường THTT, chứ ko phải là bộ phận chuyên môn về đàm phán BQ kênh như các đài THTT thường có.

Đơn giản là như này, nếu mà chẳng đến đâu, tức là không có căn cứ thì đừng phán bừa như đúng rồi là Canal+/K+ cái gì cũng biết.

ptt0903939220

tình hình k+ lần này gần giống 3 năm trước khi vtc phát ngoại hạng anh trên vtc3,hồi đó phát miễn phí chỉ phải mua đầu thu giá 1tr790 mà còn bị chửi te tua.bây giờ k+ thu phí tới 3 triệu 1 năm thì chắc cũng chuẩn bị trước lỗ tai để nge chửi rồi.vụ này o ai lừa ai cả và cũng chẳng ai bị lừa.

tarisdog

Có ai đọc hiểu được chú này viết cái gì không? Tui để ý hễ ai nói gà thì chú này vô bảo vịt, lỡ mà có tranh luận với chú này thì chắc đến tận thế cũng chưa có điểm dừng =)).

Mà chú chắc cũng là anti Ku cộng cố tình khiêu khích để dân tình càng ngày càng ghét Ku cộng =))

Bên trên