K+ bị lừa hay cố tình lừa người xem

muakhonguotdat

Active Member
Ðề: K+ bị lừa hay cố tình lừa người xem

Bác muakhonguotdat thân mến,

Bác biết kek gì về thị trường THTT? Nếu bác ko biết thì mới nêu vấn đề giải thích khái niệm, còn dân trong nghề các khái niệm đó là ABC, giải thích rất rõ thuộc tính và chi tiết, quy định trong luật đàng hoàng. Ở VN thì phần nội dung điều chỉnh theo luật báo chí, phần phát sóng thì điều chỉnh theo luật viễn thông. Bác đi giở lại luật đó xem đi.

Tôi không hiểu ông không hiểu hay cố tình tỏ ra ngớ ngẩn để trêu người khác. Ông có dám chắc là một khái niệm thì ở luật Mỹ cũng như luật Việt Nam đều được giải thích giống nhau không? Hợp đồng của nó do luật nước ngoài điều chỉnh thì các chi tiết trong đó sẽ do luật nước ngoài giải thích. Nó khác với cái chuyện là khi họ đến đâu thì họ phải tuân thủ luật nước đó. Chưa nói phát sóng sẽ phải được hiểu như nào nhưng nếu có tranh cãi về khái niệm này thì luật điều chỉnh sẽ được đưa ra để giải thích, liên quan gì đến luật viễn thông của VN mà ông kéo vào đây. Tôi đã bảo ông ngay từ đầu rồi là ông nắm được khái niệm thì đừng cố gắng phân tích này, phân tích nọ. Túm lại lên mạng search tôi cụm từ "governing law" và "compliance law" để xem con cá nó có giống con lợn không?

Tui ko quanh co, mà tui ko định trả lời cụ thể chuyện này với bác.
Khi nghiên cứu về một mảng hoạt động với một thị trường nhất định, người ta nghiên cứu về cung cầu và các hạ tầng kỹ thuật, các công cụ kỹ thuật điều tiết quản lý...vân vân và vân...Tự tìm hiểu đi cho sáng đầu ra.

Nó chỉ chứng minh là bác đang dựa vào các khái niệm rối rắm để ngụy biện và tệ hơn là không có kỹ năng giải thích vấn đề. Trên đời tôi gặp nhiều người, nói rất nhiều, rất phức tạp nhưng chẳng hiểu chính họ nói về cái quái gì

Chẹp, kể cũng vẫn hơn người ko biết cái gì đang nghi ngờ người biết hơn mình là không biết, và lại còn định chỉ cho họ là họ chưa biết cái gì.
Anw, bác nghi ngờ gì trong chuyện này thì chứng tỏ bác chưa biết về nó, bác khẳng định điều gì trong chuyện này thì cũng khẳng định bác chưa biết về nó, tóm lại là bác nói gì thì cũng chứng tỏ bác chưa biết về nó. Vậy há.

Lại một bằng chứng của tư duy lộn xộn và rối rắm. Ông nói là nếu mà nói nó không biết luật thì đó là chuyện phi lý ("ếch cười"). Tôi chứng minh với ông là chuyện đó hoàn toàn có thể xảy ra dù tôi không khẳng định là trong vụ này Canal+ hớ hênh. Còn nếu ông không biết thì ông đừng có tuyên bố như đúng rồi như thế. Cái logic đơn giản thế mà cũng phải giải thích đi giải thích lại

Chỉnh sửa lần cuối:

tarisdog

Again, bác biết kek gì về thị trường THTT?
Nếu bác ko biết kek gì thì bác lấy cái kek gì để diễn giải các khái niệm kỹ thuật của nó thế nào? Và bác lấy tư cách quái gì mà dám nói với tui về khái niệm kỹ thuật truyền hình? Và bác có biết kek gì về khái niệm THTT nước ngoài và VN nó thế nào ko mà dám bảo tui ko biết khái niệm đó?
(Giả sử rằng) tui biết rất rõ hoạt động của TH và THTT, biết rất rõ các khái niệm Truyền dẫn hay tiếp sóng hay phát sóng vân vân, biết rõ luật điều chỉnh hoạt động TH của VN, biết rõ hoạt động bán BQ nước ngoài, biết (một phần) hoạt động TH nước ngoài và luật lệ của nó...thì tui sẽ thấy mấy câu tào lao của bác có nội dung gì trong đó? Khái niệm bla bla bla của VN có được diễn đạt và hiểu đúng như luật Mẽo ko? Luật điều chỉnh HĐ BQ là theo luật Mẽo (ví dụ thế)? Bác đã đọc một cái HĐ BQ kek nào chưa, đủ để có một tham chiếu thực tế làm cơ sở để thảo luận ở đây?

Again, bác biết kek gì về thị trường THTT? Bác biết kek gì về quy mô thị trường, đặc điểm hàng hóa của thị trường này và các hoạt động giao dịch nội dung và BQ chương trình?
(Giả sử rằng) tui biết rõ về thị trường và hoạt động này, tui sẽ giải thích cho bác hay ko? Chắc chắn là có rồi, nhất định thế. Nhưng cứ chờ đấy đã.
Tui lặp lại, các đài VN tuyền ăn cắp BQ và lẩn nhanh như chạch.
Một lý do để bọn K+ nó ko chịu chia kênh cho các đài là vì bọn này ko bảo vệ đc BQ cho nó. Nếu ko thỏa mãn đc điều này thì đừng hòng nó chia.
Lợi ích của việc tôn trọng BQ nằm ở chỗ này đấy.

LMAO, chứng minh thì phải có dẫn chứng, bác dẫn chứng cái kek gì nào?
Bác chỉ muốn nói rằng có khi trong một xác suất nào đó bọn nó cũng sai luật?
Tui bảo bác thế này, bác lấy cục gạch đập vào đầu mình một cái, rồi tuyên ngôn rằng: tính chất vật lý của chất rắn là ko thể tranh cãi. Nó cũng giống như cái bác đang cố chứng minh đấy =))
Tốt hơn hết là hiểu về hoạt động kinh doanh đặc thù của bọn nó thì mới phán bọn nó đúng hay sai luật.

Túm lại có bác nào trong forum hiểu được chú này đang nói về cái kek gì không? Cho biểu quyết nào!

>:)

nhocconminh

Túm lại có bác nào trong forum hiểu được chú này đang nói về cái kek gì không? Cho biểu quyết nào!
ô mấy thành ham lợi của K+ chèn ép dân việt nam mình ó mà pác tarisdog bỏ qua đi mấy thứ đó chấp chi mà.Như hồi trước mấy thằng theo nhật theo pháp áp bức dân mình ó kết quả cũng chả tốt đẹp gì đâu

muakhonguotdat

Active Member

Again, bác biết kek gì về thị trường THTT?
Nếu bác ko biết kek gì thì bác lấy cái kek gì để diễn giải các khái niệm kỹ thuật của nó thế nào? Và bác lấy tư cách quái gì mà dám nói với tui về khái niệm kỹ thuật truyền hình? Và bác có biết kek gì về khái niệm THTT nước ngoài và VN nó thế nào ko mà dám bảo tui ko biết khái niệm đó?
(Giả sử rằng) tui biết rất rõ hoạt động của TH và THTT, biết rất rõ các khái niệm Truyền dẫn hay tiếp sóng hay phát sóng vân vân, biết rõ luật điều chỉnh hoạt động TH của VN, biết rõ hoạt động bán BQ nước ngoài, biết (một phần) hoạt động TH nước ngoài và luật lệ của nó...thì tui sẽ thấy mấy câu tào lao của bác có nội dung gì trong đó? Khái niệm bla bla bla của VN có được diễn đạt và hiểu đúng như luật Mẽo ko? Luật điều chỉnh HĐ BQ là theo luật Mẽo (ví dụ thế)? Bác đã đọc một cái HĐ BQ kek nào chưa, đủ để có một tham chiếu thực tế làm cơ sở để thảo luận ở đây?

Cái hợp đồng đấy làm nhiều rồi đồng chí ạ. Và có một vụ cho chính VSTV. Bác nói lấy được, dẫn hết cái này đến cái khác, nhưng bác đếch biết cái sự khác nhau cơ bản giữa cái gì điều chỉnh nội dung của một hợp đồng bản quyền và cái gì mà nó phải tuân thủ thì tôi không hiểu cái mớ kiến thức lộn xộn ở trên có giúp được gì cho bác không. Tôi đang nhìn nó ở góc độ pháp lý, còn chuyện technical như nào thì tôi không có ý kiến. Ở VN, ngoài cái văn bản cũ mèm từ năm 2002 và cái dự thảo quy chế bàn đi bàn lại, thì đừng nói thánh nói nói tướng. Khi bác càng phồng mình lên thì nó chỉ chứng minh bên trong bác rỗng tuếch

Again, bác biết kek gì về thị trường THTT? Bác biết kek gì về quy mô thị trường, đặc điểm hàng hóa của thị trường này và các hoạt động giao dịch nội dung và BQ chương trình?
(Giả sử rằng) tui biết rõ về thị trường và hoạt động này, tui sẽ giải thích cho bác hay ko? Chắc chắn là có rồi, nhất định thế. Nhưng cứ chờ đấy đã.
Tui lặp lại, các đài VN tuyền ăn cắp BQ và lẩn nhanh như chạch.
Một lý do để bọn K+ nó ko chịu chia kênh cho các đài là vì bọn này ko bảo vệ đc BQ cho nó. Nếu ko thỏa mãn đc điều này thì đừng hòng nó chia.
Lợi ích của việc tôn trọng BQ nằm ở chỗ này đấy.

Lặp lại mà không giải thích ra hồn thì lặp lại làm cái gì.

LMAO, chứng minh thì phải có dẫn chứng, bác dẫn chứng cái kek gì nào?
Bác chỉ muốn nói rằng có khi trong một xác suất nào đó bọn nó cũng sai luật?
Tui bảo bác thế này, bác lấy cục gạch đập vào đầu mình một cái, rồi tuyên ngôn rằng: tính chất vật lý của chất rắn là ko thể tranh cãi. Nó cũng giống như cái bác đang cố chứng minh đấy =))
Tốt hơn hết là hiểu về hoạt động kinh doanh đặc thù của bọn nó thì mới phán bọn nó đúng hay sai luật.

"Bác chỉ muốn nói rằng có khi trong một xác suất nào đó bọn nó cũng sai luật?". Một lần nữa, bác có vấn đề về mặt tư duy không? Bác ngụ ý thằng đó không biết luật thì thật là vô lý. Tôi bảo là hoàn toàn có khả năng. Nếu bác là người thứ ba thì bác thấy tôi đúng hay bác đúng nếu cả hai cùng không có bằng chứng. Đó là còn chưa kể đến dẫn chứng là trong chính cái dự thảo hợp đồng của VSTV gửi sang mà đối tác nhờ bọn tôi review có một đống vấn đề

Chỉnh sửa lần cuối:

muakhonguotdat

Active Member

Mà vụ này xong rồi. Duy trì topic này làm gì nữa

Tiger2010

Member

ô mấy thành ham lợi của K+ chèn ép dân việt nam mình ó mà pác tarisdog bỏ qua đi mấy thứ đó chấp chi mà.Như hồi trước mấy thằng theo nhật theo pháp áp bức dân mình ó kết quả cũng chả tốt đẹp gì đâu

Không nên đụng chạm quá sâu vào lịch sử như thế, Lâu lắm rồi người ta không nói như thế nữa rồi Bác ạ

hd2222

Mà vụ này xong rồi. Duy trì topic này làm gì nữa

K+ nó thía lào ? Chắc pà kon đều hiểu cả ! Pac tranh lựng với kẻ bị ban nick 2 lần nàm gì cho ló mệt ! Vì nó nói nhảm bà cố !
Thui iem chỉ có mấy cái slogan ủng hộ K+ ! xin mạo muội post lại thui !

"K+ - Đỉnh cao của công nghệ marketing ngu dốt !"
"K+ - Đem tới sự độc quyền trong ngôi nhà của bạn !"
"K+ - Cho bạn, cho tôi và cho mọi người sự khó chịu !"

Bác nào có slogan nào khác góp vào để tặng K+ nhe !

war_on_stars

K+ nó thía lào ? Chắc pà kon đều hiểu cả ! Pac tranh lựng với kẻ bị ban nick 2 lần nàm gì cho ló mệt ! Vì nó nói nhảm bà cố !
Thui iem chỉ có mấy cái slogan ủng hộ K+ ! xin mạo muội post lại thui !

"K+ - Đỉnh cao của công nghệ marketing ngu dốt !"
"K+ - Đem tới sự độc quyền trong ngôi nhà của bạn !"
"K+ - Cho bạn, cho tôi và cho mọi người sự khó chịu !"

Bác nào có slogan nào khác góp vào để tặng K+ nhe !

K fair, đối thủ truyền hình khác vào cạnh tranh với K+ đây ư? K thấy fair lắm,hãy cạnh tranh nhau bằng chất lượng truyền hình chứ k phải vào đây bôi xấu đối thủ. Dù sao K+ thực sự đag rất hot...

hnvn1234

Member

K fair, đối thủ truyền hình khác vào cạnh tranh với K+ đây ư? K thấy fair lắm,hãy cạnh tranh nhau bằng chất lượng truyền hình chứ k phải vào đây bôi xấu đối thủ. Dù sao K+ thực sự đag rất hot...

Bác cứ như người nhà trời ấy nhỉ?????????
K+ lấy chất lượng ở đâu ra mà cạnh tranh bằng chất lượng??????????????????
Không mua độc quyền cái EPL CN thì K+ chẳng có gì mà cạnh tranh.

war_on_stars

Bác cứ như người nhà trời ấy nhỉ?????????
K+ lấy chất lượng ở đâu ra mà cạnh tranh bằng chất lượng??????????????????
Không mua độc quyền cái EPL CN thì K+ chẳng có gì mà cạnh tranh.

Còn bác thì cứ như bọn dưới âm ti ý nhỉ? Chất lượng SD, chất lượng các kênh, hay hay k thì nên xem mới biết. Đừng vin vào bóng đá mà quên rằng nó có mấy chục kênh khác! nản!

hnvn1234

Member

Còn bác thì cứ như bọn dưới âm ti ý nhỉ? Chất lượng SD, chất lượng các kênh, hay hay k thì nên xem mới biết. Đừng vin vào bóng đá mà quên rằng nó có mấy chục kênh khác! nản!

SD hả, TH cáp cũng có, thậm chí cả HD, VTC cũng có HD rồi.
Các kênh kia chất lượng thế nào? Đi lấy lại của nguời khác chứ nó có sản xuất được k????
Bác thử trả lời xem: Nếu không có độc quyền bóng đá thì K+ cạnh tranh bằng cái gì?

Chỉnh sửa lần cuối:

bachthuutri

ông này đúng là mới đi chiến đấu ngoài không gian về rồi nên mới có cái nhìn đáng yêu về K+ đến vậy!hot như thế này đây ông.<<Khi đã ký được “độc quyền” các giải như: Ngoại hạng Anh, Serie A, La Liga…, K+ đưa ra mức phí thuê bao (3 triệu đồng/năm) với lý do chi phí đầu tư của mình lớn. Nhưng 3 triệu đồng là mức giá rất cao so với thu nhập trung bình (trên 1.000 USD/người) của người dân Việt Nam. Cùng với động thái không chia sẻ bản quyền cho các đài truyền hình trong nước, liệu mức giá này có phải là việc thách thức số đông người tiêu dùng Việt Nam với kiểu: Có tiền thì xem, không có thì mời đi chỗ khác chơi?>.báo ttvh.

Yfu_hd

ông này đúng là mới đi chiến đấu ngoài không gian về rồi nên mới có cái nhìn đáng yêu về K+ đến vậy!hot như thế này đây ông.<<Khi đã ký được “độc quyền” các giải như: Ngoại hạng Anh, Serie A, La Liga…, K+ đưa ra mức phí thuê bao (3 triệu đồng/năm) với lý do chi phí đầu tư của mình lớn. Nhưng 3 triệu đồng là mức giá rất cao so với thu nhập trung bình (trên 1.000 USD/người) của người dân Việt Nam. Cùng với động thái không chia sẻ bản quyền cho các đài truyền hình trong nước, liệu mức giá này có phải là việc thách thức số đông người tiêu dùng Việt Nam với kiểu: Có tiền thì xem, không có thì mời đi chỗ khác chơi?>.báo ttvh.

Oạch, báo chí thế nào thế? Rõ ràng là ngay từ lúc mới ra nó đã có giá như vậy rồi mà??????? Đâu phải có bản quyền thì mới thành cái giá như thế???

Yfu_hd

SD hả, TH cáp cũng có, thậm chí cả HD, VTC cũng có HD rồi.
Các kênh kia chất lượng thế nào? Đi lấy lại của nguời khác chứ nó có sản xuất được k????
Bác thử trả lời xem: Nếu không có độc quyền bóng đá thì K+ cạnh tranh bằng cái gì?

Chắc cạnh tranh bằng số lượng kênh nó đag có!

phuongtv_76

Well-Known Member

Oạch, báo chí thế nào thế? Rõ ràng là ngay từ lúc mới ra nó đã có giá như vậy rồi mà??????? Đâu phải có bản quyền thì mới thành cái giá như thế???

Chú này vào đây gây sự ah, về nhà mà ôm cái Ung thư mà xem, PR cho bọn ức hiếp a e đồng bào thật tởm

haipvg

Well-Known Member

Ai mà ủng hộ K+ tức là ủng hộ hành vi ăn cướp của nó.
Các bác hình dung nhé: ESPN và Star đang có bản quyền phát toàn bộ EPL và TH cáp VN VCTV có quyền phát lại cho toàn dân xem mà không phải trả thêm đồng nào so với năm trước.
Bổng nhiên thằng chó K+ từ đâu nhảy vào dùng tiền mua quyền và gạt 2 kênh kia ra khỏi VN rồi bắt dân ta trả giá cao để mua lại cái mà người dân đang được hưởng.
Như thế có khác nào bọn Năm cam, Dung Hà... phá nơi làm ăn của người ta rồi bắt đóng tiền bảo kê hay không?
Hơn nưa nó lại còn làm việc đó trên tiền thuế của dân.
Nếu các cơ quan công quyền không lên tiếng, thì người dân chúng ta hãy lên tiếng để loại bỏ bọn sâu mọt này.
Các bác thấy em nói đúng thì thank nhé.

Bên trên