K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

cauvipvn

Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

1 số anh em ở đây cứ nói là chủ nhật bật sopcast , mình nghĩ đó chỉ là 1 số nói lên kiểu tự mãn thôi. Chứ thật ra nếu 1 fan yêu thích bóng đá , dành thời gian chủ nhật để ngồi trước máy tính mở sopcast lên xem là đủ hiểu là mê bóng đá như thế nào rồi.
xem trên internet tuy có lợi nhưng ko thỏa mãn lắm
Nếu đã đam mê như vậy thì tiếc gì 300 k 1 tháng. Thời buổi giờ 300k củng ko phải quá lớn , nó quá lớn đối với thuê bao truyền hình trả tiền thôi .
1 ngày để dành 10 ngàn , cái này ai đi làm thì mình thấy dễ thôi , đừng suy nghĩ là 300k làm được ối thứ việc.......
Xem trên k+ HD mình thấy sướng , hình ảnh đẹp , ko giật ko lag như trên mạng , bật lên là có , ko như internet phải tìm link . ko có BLV
1 trãi nghiệm mình thấy ưng ý nhất là k+ đem tới người hâm mộ 1 trận cầu HD , sắc nét , âm thanh nổi mà trước đây đâu có nhà đài nào làm bằng k+
Hồi tối mình nằm trăn trở , sắp hết hạn mà ko bít k+ nó có bản quyền ko , ko cần nó độc quyền . chỉ cần nó có bản quyền để có HD mà xem thôi.
Đã là 1 người đam mê thì nên chịu khó để dành 10 ngàn thì các bạn sẽ được thỏa mãn được xem những gì hay nhất về bóng đá.
Các bạn đừng lấy kinh tế thấp , ko ai củng như ai , đúng là vậy nhưng vì niềm đam mê , vì 1 đài đem lại chất lương bóng đá tốt nhất hiện giờ. Và tất cả ở trên mình muốn nói đến 1 người hâm mộ , một người đam mê bóng đá thì đừng tiếc gì 1 ngày 10 ngàn.

K+ không mua hết bản quyền Premier League
20/02/2013 11:17

Tuy nhiên, ông Cường cũng khẳng định: “Chúng tôi vẫn bảo lưu cuộc họp với VTV cùng các đài vào tuần sau. Vì để xem ý kiến đài nào muốn mua phần còn lại của EPL nữa hay không? Anh nào thích thì vẫn có quyền mua, không liên quan đến việc K+ đã có EPL”.
Thế này thì họp hành làm ch ó gì nữa. Với tiêu chí họp hành không mua để nó giảm giá, nay lại phát biểu một câu xanh rờn.
Còn VTV cũng chẳng làm được gì thằng K+, vì Canal nó mua chứ K+ không mua. Trong liên doanh ở VN, đối tác nước ngoài là người nắm quyền kinh doanh, cho nên nếu K+ có bản quyền thì thuê bao của nó sẽ không thay đổi trong năm 2013, nhưng sẽ tăng 20% vào các năm tiếp theo.

Apple TV

Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

3 năm trước K+ mua độc quyền ngày chủ nhật. Giá thuê bao là 300K/1 tháng.
Đoán xem 3 năm tới khả năng độc quyền cả T7 chủ nhật là khá cao thì giá thuê bao sẽ là bao nhiêu . 500-600K/1 tháng.
Trong bối cảnh kinh tế khó khăn, lạm phát,GDP bình quân đầu người còn thấp (thua xa Thái Lan, Indo,Malay) người dân thắt chặt chi tiêu thì không thể kham nổi với cái mức giá này.
Bản thân tôi cũng đã từ bỏ K+ chuyển sang dùng VCTV và AVG sau 1 năm sử dụng vì nhiều lý do:
- Chất lượng hình ảnh các kênh SD rất tệ (thua xa VCTV và AVG)
- Gói kênh HD sau bao nhiêu năm loanh quanh vẫn chỉ 8 kênh trong đó 2 kênh K+1,K+NS ngoài giờ phát bóng đá thì chỉ phát mấy chương trình dở hơi ko bao h xem. Ko có Starword HD, Fashion TV HD, Channel V HD , NGC Wild HD, NGC Adventure HD.....
- Giá cước thuê bao vẫn rất cao(dù thu nhập hàng tháng 2 vc trên dưới 30tr/1th) mỗi đợt gia hạn 6th gần 2tr , các CT KM chỉ chăm chăm đi kiếm thuê bao mới mà ko có KM gì cho thuê bao cũ.
- Nhu cầu xem bóng đá không nhiều như hồi SV nên để giành tiền chi tiêu cho nhiều việc khác.

Cái giá ở đâu vậy bác?

lehuytrinh

Well-Known Member

Thôi xong đầu VTC HD Chắc bỏ xó rồi

saigonboy_92

Active Member

1 số anh em ở đây cứ nói là chủ nhật bật sopcast , mình nghĩ đó chỉ là 1 số nói lên kiểu tự mãn thôi. Chứ thật ra nếu 1 fan yêu thích bóng đá , dành thời gian chủ nhật để ngồi trước máy tính mở sopcast lên xem là đủ hiểu là mê bóng đá như thế nào rồi.
Nếu đã đam mê như vậy thì tiếc gì 300 k 1 tháng. Thời buổi giờ 300k củng ko phải quá lớn , nó quá lớn đối với thuê bao truyền hình trả tiền thôi .
1 ngày để dành 10 ngàn , cái này ai đi làm thì mình thấy dễ thôi , đừng suy nghĩ là 300k làm được ối thứ việc.......
Xem trên k+ HD mình thấy sướng , hình ảnh đẹp , ko giật ko lag như trên mạng , bật lên là có , ko như internet phải tìm link . ko có BLV
1 trãi nghiệm mình thấy ưng ý nhất là k+ đem tới người hâm mộ 1 trận cầu HD , sắc nét , âm thanh nổi mà trước đây đâu có nhà đài nào làm bằng k+
Hồi tối mình nằm trăn trở , sắp hết hạn mà ko bít k+ nó có bản quyền ko , ko cần nó độc quyền . chỉ cần nó có bản quyền để có HD mà xem thôi.
Đã là 1 người đam mê thì nên chịu khó để dành 10 ngàn thì các bạn sẽ được thỏa mãn được xem những gì hay nhất về bóng đá.
Các bạn đừng lấy kinh tế thấp , ko ai củng như ai , đúng là vậy nhưng vì niềm đam mê , vì 1 đài đem lại chất lương bóng đá tốt nhất hiện giờ. Và tất cả ở trên mình muốn nói đến 1 người hâm mộ , một người đam mê bóng đá thì đừng tiếc gì 1 ngày 10 ngàn.

Đối với dân lao độn,sv người nghèo thì 300k đó có thể mua dc rất nhiều thứ và đất nc ta còn nghèo lắm bạn ơi,niềm đam mê thì ko phân biệt giàu nghèo,nên nếu bạn có đk thì bạn cứ chơi k+ còn ai ko đủ đk thì tiếp tục sopcast,streams... thôi

mrchelsea

Các bác cho hỏi, mình đang xài Internet VNPT gói rẻ nhất, khi xem bóng đá bằng sop hay Ace stream thì những link HD xem hay bị đứng lắm, e định nâng cấp lên cáp quang 500k/tháng thì liệu có xem mượt không? (Vì mình ko hiểu cơ chế của stream/sopcast là do băng thông hay là do số lượt người xem) do đó ai đã từng xem bằng internet cáp quang cho e xin cái ý kiến. E thà đầu tư thêm internet chứ nhất quyết không lắp k+.

Các bác cho hỏi, mình đang xài Internet VNPT gói rẻ nhất, khi xem bóng đá bằng sop hay Ace stream thì những link HD xem hay bị đứng lắm, e định nâng cấp lên cáp quang 500k/tháng thì liệu có xem mượt không? (Vì mình ko hiểu cơ chế của stream/sopcast là do băng thông hay là do số lượt người xem) do đó ai đã từng xem bằng internet cáp quang cho e xin cái ý kiến. E thà đầu tư thêm internet chứ nhất quyết không lắp k+.

cần gì phải lên cáp quang bác, em dùng gói 190k/tháng thì sopcast HD chiến tốt, stream hay torrent stream thì hơi khó hơn 1 chút.!

nam2178

Well-Known Member

Chắc bị chúng nó mị dân rồi:D

hang_gom

Well-Known Member

Chỉ đồng ý quan điểm với bạn là nếu đã coi đá banh mà coi bằng sopcast thì quả nhiên không còn tự nhiên và tiện lợi nữa.Tới giờ phải canh rồi mở lên,nhà ai có cổng HDMI thì cắm vào LCD,còn lại thì qua màn hình vi tính.Nhưng vẫn cứ bằng lòng với cách độc quyền và trả tiền cho nó thì tình hình bị móc túi ngày càng nghiêm trọng.Tại sao VTC HD coi đá banh hình ảnh HD,chất lượng BLV cao hơn đám trẻ trâu K+ mà thuê bao chỉ 100.000/tháng.Ai cũng suy nghĩ như bạn thì chỉ có 1 bộ phận nhỏ người dân VN mới đáp ứng,và tiếp tay cho việc bị móc túi và làm tiền trắng trợn của bọn nước ngoài

Ztv

Chúc mừng các bạn dùng K+ :))

Coi như K+ ký vào bản án tử hình. Dịch vụ của K+ sẽ vỡ nợ hoặc bị thu hồi giấy phép. Vỡ nợ vì internet là môi trường mở còn lâu mới quản lý được người xem internet. Bị thu hồi giấy phép vì coi thường cơ quan quản lý vtv rút vốn đồng nghĩa thu hồi giấy phép . VTV chẳng ngu gì bị dân chửi khi cố lao theo k+ vì nó đang lỗ 900 tỷ 3 năm nay.Đã không có miếng lại mang tiếng.

khoahq

Active Member

chi phí hàng tháng 1 gia đình phải trả đâu chỉ có thuê bao TV xem đá banh, còn tùm lum thứ phải trả hàng tháng nên 300k đó ko phải là nhỏ, đúng là đôi khi chỉ bằng bữa nhậu nhưng 300k để trả phí thuê bao 1 tháng xem đá banh thì thấy ko xứng thôi

evilsalive4ever

Nói tới nói lui, anh VTV vẫn là thằng giật dây ở đằng sau, K+ VTV cổ phần 51% mà sợ gì bọn Canal, bây giờ Chính phủ bảo "Nghỉ mua" thì đố thằng nào dám mua, cứ làm nửa vời, giao gần như quyền quyết định cho VTV, bảo lập cái này cái nọ cuối cùng chắc cũng chỉ để lòe dư luận.

trung750

Member

chi phí hàng tháng 1 gia đình phải trả đâu chỉ có thuê bao TV xem đá banh, còn tùm lum thứ phải trả hàng tháng nên 300k đó ko phải là nhỏ, đúng là đôi khi chỉ bằng bữa nhậu nhưng 300k để trả phí thuê bao 1 tháng xem đá banh thì thấy ko xứng thôi

SCTV nó tăng cước mà CT vẫn vậy thì tôi đã cắt rồi,K+ biết đến mỗi bóng banh,phim thì toàn xào đi nấu lại mấy cái phim cũ.Ngoài ra không có gì nổi bật,phí cao vì mua bản quyền trên trời.Hành động xì hơi này trắng đen vẫn chưa rõ,chưa chắc nó mua được bản quyền hay chỉ là đòn gió để thu hút thuê bao,chỉ cần 1 thông tin tự lộ thì nó đã thu về thêm một số thuê bao mới rồi......Kinh doanh nó có nhiều chiêu lắm.........

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Nói tới nói lui, anh VTV vẫn là thằng giật dây ở đằng sau, K+ VTV cổ phần 51% mà sợ gì bọn Canal, bây giờ Chính phủ bảo "Nghỉ mua" thì đố thằng nào dám mua, cứ làm nửa vời, giao gần như quyền quyết định cho VTV, bảo lập cái này cái nọ cuối cùng chắc cũng chỉ để lòe dư luận.

Vào WTO rồi thì chơi theo luật quốc tế :-j

Đôrêmi

Moderator

Cứ để 3 năm tiếp theo thằng K+ độc quyền đi, em sẽ nguyện làm 1 chân giúp mọi người tìm mọi giải pháp để thằng K+ phá sản.

hoangmk

Member
Ðề: Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Chỉ đồng ý quan điểm với bạn là nếu đã coi đá banh mà coi bằng sopcast thì quả nhiên không còn tự nhiên và tiện lợi nữa.Tới giờ phải canh rồi mở lên,nhà ai có cổng HDMI thì cắm vào LCD,còn lại thì qua màn hình vi tính.Nhưng vẫn cứ bằng lòng với cách độc quyền và trả tiền cho nó thì tình hình bị móc túi ngày càng nghiêm trọng.Tại sao VTC HD coi đá banh hình ảnh HD,chất lượng BLV cao hơn đám trẻ trâu K+ mà thuê bao chỉ 100.000/tháng.Ai cũng suy nghĩ như bạn thì chỉ có 1 bộ phận nhỏ người dân VN mới đáp ứng,và tiếp tay cho việc bị móc túi và làm tiền trắng trợn của bọn nước ngoài

Tùy theo nhu cầu, điều kiện kinh tế và sở thích mà mỗi người lựa chọn 1 nhà đài. Ở đây chỉ trả lời thắc mắc của bạn khi so sánh giá thuê bao của VTC HD và K+ HD : cà 2 đều có bóng đá HD nhưng VTC chỉ phát những trận thuộc lọai "xem cũng được, đi ngủ cũng xong" trong khi K+ có hầu hết các trận cầu đinh của EPL. Series A, La Liga và 1 điều quan trọng nữa là Champions League HD chỉ có K+ mới có. Nếu thật sự mê bóng đá thì sẽ thấy đó là những yếu tố vô cùng quan trọng. Đó là lý do vì sao sau 2 năm đầu miệt mài kéo sopcast mình đã phải chuyển sang K+

hang_gom

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Tùy theo nhu cầu, điều kiện kinh tế và sở thích mà mỗi người lựa chọn 1 nhà đài. Ở đây chỉ trả lời thắc mắc của bạn khi so sánh giá thuê bao của VTC HD và K+ HD : cà 2 đều có bóng đá HD nhưng VTC chỉ phát những trận thuộc lọai "xem cũng được, đi ngủ cũng xong" trong khi K+ có hầu hết các trận cầu đinh của EPL. Series A, La Liga và 1 điều quan trọng nữa là Champions League HD chỉ có K+ mới có. Nếu thật sự mê bóng đá thì sẽ thấy đó là những yếu tố vô cùng quan trọng. Đó là lý do vì sao sau 2 năm đầu miệt mài kéo sopcast mình đã phải chuyển sang K+
Vậy tại sao trước đây khi K+ nó chưa độc quyền,VTC vẫn phát HD đá banh đầy đủ mà chỉ thu 100.000/tháng????K+ nhảy vào thì đóng ngay 300.000/tháng. Gấp 3 lần
Nếu nói về tính phổ cập và số đông thì xem truyền hình HD vẫn chỉ mới phát triển gần 3 năm nay,một bộ phận dân còn xem bằng SD hay analog,vẫn xem C1 bằng VTV.Để xem chất lượng bình thường vẫn trả 200.000/tháng vậy thì đắt hay rẻ.Cuối cùng với dân số 90 triệu người và 250.000 thue bao K+ trong đó số thuê bao HD là bao nhiêu sẽ chứng tỏ rằng K+ mãi vẫn chỉ dành cho một số ít người có thu nhập cao và quán cafe quán nhậu

hoangmk

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Vậy tại sao trước đây khi K+ nó chưa độc quyền,VTC vẫn phát HD đá banh đầy đủ mà chỉ thu 100.000/tháng????K+ nhảy vào thì đóng ngay 300.000/tháng. Gấp 3 lần
Nếu nói về tính phổ cập và số đông thì xem truyền hình HD vẫn chỉ mới phát triển gần 3 năm nay,một bộ phận dân còn xem bằng SD hay analog,vẫn xem C1 bằng VTV.Để xem chất lượng bình thường vẫn trả 200.000/tháng vậy thì đắt hay rẻ.Cuối cùng với dân số 90 triệu người và 250.000 thue bao K+ trong đó số thuê bao HD là bao nhiêu sẽ chứng tỏ rằng K+ mãi vẫn chỉ dành cho một số ít người có thu nhập cao và quán cafe quán nhậu

Mình đang so sánh 2 gói HD của VTC và K+, không đề cập đến các gói thuê bao khác. Bạn đọc kỹ dùm trước khi quote bài của mình nhé. Thanks !
Và ở đây mình chỉ trả lời thắc mắc của 1 bạn vì sao giá thuê bao của VTC HD chỉ có 100K/tháng còn K+ lại có giá đến 300K/tháng, mình muốn nhấn mạnh 1 điều là nếu thật sự máu bóng đá thì sẽ thấy được sự khác biệt. Đơn giản vậy thôi !

Bên trên