K+ , VTC , VCTV , SCTV chọn cái nào đây

khongthecothe

Ðề: K+ , VTC , VCTV , SCTV chọn cái nào đây

Bác nói chuyện với mấy thằng nhân viên PR này làm gì, ở cái box này đã lâu em đã chứng kiến nhiều lần rồi. Hãy chờ xem có khi chỉ 1 năm sau chính những thằng như thế này quay ra chửi lại dịch vụ mà mình đã PR nhiều nhất.

Hãy cứ bình tĩnh chờ xem AVG nó làm được gì đã...

Kakaka, nhân viên PR cho dịch vụ là chuyện bình thường. Vẫn còn hay hơn rất nhiều 1 thằng Giám đốc chi nhánh mà đi nói xấu dịch vụ người khác...

Hóa ra bác Dhpaul là giám đốc VTC à? Vinh dự quá, Giám đốc có thời gian tham gia diễn đàn à? Chắc là VTC rãnh quá không có việc làm hả bác Dhpaul....

Huton

Các bố lại gây nhau à? Ah, thần điêu đã quay lại à? Chúc mừng nhé, cơm tù ngon không cô?

Bác Dhpaul nói vậy đúng không nhỉ?

Tui thấy nhân viên VTC và cả K+ đều nói xấu dịch vụ của họ. Còn AVG cứ cho nó ít thời gian chứng tỏ đi. Sao cứ dìm hàng người khác thế.

dhpaul

Well-Known Member

Hình như hồi trước mình đã từng giới thiệu mình là giám đốc công ty VTC, viết tắt của Vác Thủ Cầy rồi thì phải =)) Mình còn giới thiệu nghề tay trái của mình là thầy bói nữa rồi, thế mà cứ hỏi mãi =))

HNT24681

Well-Known Member

Em đã dùng VCTV HD được 1 tháng, e có đánh giá như sau:
- Về chất lượng hình ảnh, giá tiền/ chất lượng: là tốt. Các kênh BĐ TV HD và Thể thao TV HD tiếp sóng thì nét, chỉ có lúc phát lại và chương trình tự sx thì hơi mờ.
- Dịch vụ: Là một người làm dịch vụ, em đánh giá dịch vụ của VCTV là khá tồi. Chi tiết như sau:
+ Thu tiền công lắp đặt của KH là :100k, không cho KH tự lắp (trong khi chỉ đến cắm cái dây ăng ten và cable HDMI vào tivi KH) hết sức phi lí, và gây ức chế cho KH
+ Về việc hẹn giờ lắp đặt: Điện thoại viên và BP kĩ thuật hẹn KH trong khung giờ 8h-16h. Hỏi có thể hẹn chính xác được không thì chỉ bảo hẹn vào khung đấy thôi => khung giờ quá rộng, bố con thằng nào chờ đợi ở nhà để lắp đầu, mà chưa chắc ông ý đến
+ Về hậu mãi: Tình trạng đầu giải mã của VCTV HD của mình (ko biết các bạn khác thế nào) thường xuyên bị treo cứng đầu, không điều khiển được nút trên đk, không ấn đc phím cứng trên đầu. Buộc phải hard restart bằng nút on/off đằng sau máy.
=> Gọi điện lên tổng đài lại hẹn 1 khung giờ 8h-16h. KTV đến thì không mang đầu thu đến đổi, bảo KH tivi bị như thế phải để nguyên hiện trạng để đến KTtra => Không lẽ nhà tôi không được sử dụng tivi cả ngày trời để chờ các bác đến theo 1 khung giờ không xác định.
=> Lần thứ ĐT viên cũng hẹn 8h đến 16h đến => Xong cả ngày mất hút, cũng không báo lại cho KH xem thế nà Đến hôm sau thì đến bất thình lình=> Rồi vẫn thái độ cùn: Tivi đang hoạt động ngon, không thay. Hỏi thế tivi của nhà tôi dừng hình thì cứ phải đợi các ông đến ktra mới khắc phục cho chúng tôi à? Thì éo thấy trả nhời, lại vin vào Thực tế đến đang hoạt động tốt bó chân.

==> Dịch vụ làm em ức chế kinh khủng và chất lượng đầu thu quá kém, gây mất thời gian cho KH.
Em xin cam kết những điều e nói trên là sự thật và chịu trách nhiệm về những gì e viết.
Y!: ozzy666metal

Giải tán đi lắp K+ mà dùng cụ ợ :))

bqk

Re: Ðề: K+ , VTC , VCTV , SCTV chọn cái nào đây

Em là lính mới toe, mới lắp K+ được 1 tuần vì máu xem Euro HD, nói chung chất lượng ổn chỉ có một số chỗ ko ưng ý lắm là xem film trên K+1 HD thấy hình ảnh đôi lúc bị xước xước còn tiếng ở hầu hết các kênh nghe hơi nhỏ so với truyền hình cáp thông thường

bienxanhppt

Đề nghị các mod nên xử lý thành viên này,chuyên gây chuyện và nói xấu người khác,gây mất đoàn kết trên diễn đàn,mod nên xem lại có thành viên nào cùng 1ip mà lập nhiều nick để ùa theo thì nên ban vĩnh viễn.

"Lạy ông tôi ở bụi này" ! Thiện tai ! Thiện tai ! ^:)^ ^:)^ ^:)^

phuongtv_76

Well-Known Member

Vậy thì đừng hùa theo nữa...Chú Điêu và Chú Dhpaul có vẻ quý nhau nhỉ, chắc VTC và K+ yêu nhau rồi..nhìn 2 cô cậu thế này, VTC và K+ cũng nên se duyên với nhau đi:)):)):)):)):)):)):)):))

Bác Paul đc sánh đôi với e điêu nhé, nhất bác, bác nhớ báo cáo lại nội dung ntn nhé:D

Đôrêmi

Moderator

Các bác chém nhau ít thôi, và Điêu cũng không cần phải "tạt xăng vào lửa" nhé, cẩn thận lại đi nghỉ mát tiếp đó, mất công em xóa bài của các bác quá!

Các bác chém nhau ít thôi, và Điêu cũng không cần phải "tạt xăng vào lửa" nhé, cẩn thận lại đi nghỉ mát tiếp đó, mất công em xóa bài của các bác quá!

Cũng vì sự bao che của anh nên họ mới vậy,ai ở đời những từ ngữ xúc phạm thành viên nữ như thằng điên,ngu,con này con nọ,ở tù,nghĩ mát...lại được anh xử dụng và để yên đó.
Trong khi em lên tiếp để bên vực cho bản thân(không K+ nhé) thì lại bị cảnh cáo.
Các mod và admin ở HDVN chưa thấy ai dùng các từ ngữ như vậy.

Đôrêmi

Moderator

Cũng vì sự bao che của anh nên họ mới vậy,ai ở đời những từ ngữ xúc phạm thành viên nữ như thằng điên,ngu,con này con nọ,ở tù,nghĩ mát...lại được anh xử dụng và để yên đó.
Trong khi em lên tiếp để bên vực cho bản thân(không K+ nhé) thì lại bị cảnh cáo.
Các mod và admin ở HDVN chưa thấy ai dùng các từ ngữ như vậy.
Bạn nếu cần có thể ý kiến lên BQT, tôi nghĩ là tôi không bao che cho 1 ai cả, bạn nên xem lại cách nói của mình. Cho bạn 15 phút để giải thích tìm các từ tôi nói ai là thằng điên, con ngu, con này con nọ....

Bạn nếu cần có thể ý kiến lên BQT, tôi nghĩ là tôi không bao che cho 1 ai cả, bạn nên xem lại cách nói của mình. Cho bạn 15 phút để giải thích tìm các từ tôi nói ai là thằng điên, con ngu, con này con nọ....

Xin lỗi anh,trong lúc bức xúc nên em viết sai ý,anh chỉ dùng từ nghĩ mát,ra đảolà không nên ,ban thì nói là ban.
Còn các từ kia là em nói anh để yên cho các thành viên khác nói về em.
Còn việc anh xử sao là quyền của anh,chỉ cần anh công tâm là em vui rồi.

Đôrêmi

Moderator

Việc tôi có công tâm hay không thì mọi người đều biết, còn việc bạn dùng lời lẽ như thế nào để các thành viên dùng lại những lời đó với bạn thì mọi người cũng đều biết. Tôi rất muốn anh em trong diễn đàn trao đổi các thông tin với nhau chứ không phải viết bài kích bác nhau, chê bai các dịch vụ của đối thủ.

Hình như VCTV và K+ chỉ còn bản quyền Ngoại hạng Anh đến hết mùa giải tới thôi, còn sau đó Bản quyền gốc đã có chủ mới ( không phải Sky mà là của mấy anh Ảrập thì phải ), không biết đến lúc đó dân VN mình còn được xem Ngoại hạng Anh không mọi người nhỉ !?!?

Việc tôi có công tâm hay không thì mọi người đều biết, còn việc bạn dùng lời lẽ như thế nào để các thành viên dùng lại những lời đó với bạn thì mọi người cũng đều biết. Tôi rất muốn anh em trong diễn đàn trao đổi các thông tin với nhau chứ không phải viết bài kích bác nhau, chê bai các dịch vụ của đối thủ.

Dạ,lần sau em sẽ rút kinh nghiệm.
Khi nào em hỏng nói xấu hay đả kích ai mà họ chửi và nói xấu em thì em báo anh nhé.

Hình như VCTV và K+ chỉ còn bản quyền Ngoại hạng Anh đến hết mùa giải tới thôi, còn sau đó Bản quyền gốc đã có chủ mới ( không phải Sky mà là của mấy anh Ảrập thì phải ), không biết đến lúc đó dân VN mình còn được xem Ngoại hạng Anh không mọi người nhỉ !?!?

Chuyện này là có thật,nghe nói họ còn muốn thay đổi giờ thi đấu muộn hơn để phù hợp với khung giờ Trung Đông nữa.
Viễn cảnh xem EPL vào 2-3h sáng là có thể.

minhhuub

Active Member

Thế thì xem Tây Ban Nha và Italy vì 2 thằng này cũng đang tính lấy theo giờ đẹp nhà anh Cẩu :))

dhpaul

Well-Known Member

Bản quyền đó là bản quyền sản xuất trận đấu và phát sóng tại Anh Quốc, theo một số thông tin thì Sky và Aljazeera Sport đang tranh nhau. Sky là đối tác đã lâu năm với BTC giải ngoại hạng Anh, trong khi đó Aljazeera Sport lại rất mạnh về tài chính và đang có tham vọng bành trướng. Tuy nhiên, bản quyền này không liên quan gì đến bản quyền phát sóng tại VN.
Còn VCTV đã thông báo, ngoài bản quyền 2/3 giải ngoại hạng Anh đến hết mùa sau thì họ đã có bản quyền các giải Italia, TBN, Pháp, Đức đến năm 2015.

Còn về giờ phát sóng, có thể những đối tác mới sẽ gây ảnh hưởng đến lịch thi đấu, nhưng chắc chắn tất cả cùng thống nhất là cái thị trường châu Á Thái Bình Dương này mới béo bở chứ Trung Đông thì ăn thua gì =))

minhhuub

Active Member

Còn về giờ phát sóng, có thể những đối tác mới sẽ gây ảnh hưởng đến lịch thi đấu, nhưng chắc chắn tất cả cùng thống nhất là cái thị trường châu Á Thái Bình Dương này mới béo bở chứ Trung Đông thì ăn thua gì =))

Trung Đông có thể dân ít nhưng nó sẵn sàng ném cả tỷ đô vào FA :))

mmtoi2011

Member

Bản quyền đó là bản quyền sản xuất trận đấu và phát sóng tại Anh Quốc, theo một số thông tin thì Sky và Aljazeera Sport đang tranh nhau. Sky là đối tác đã lâu năm với BTC giải ngoại hạng Anh, trong khi đó Aljazeera Sport lại rất mạnh về tài chính và đang có tham vọng bành trướng. Tuy nhiên, bản quyền này không liên quan gì đến bản quyền phát sóng tại VN.
Còn VCTV đã thông báo, ngoài bản quyền 2/3 giải ngoại hạng Anh đến hết mùa sau thì họ đã có bản quyền các giải Italia, TBN, Pháp, Đức đến năm 2015.

BSKYB VÀ BT GIÀNH ĐƯỢC BẢN QUYỀN PREMIER LEAGUE

CFCVN - BSkyB và BT đã chính thức giành được gói bản quyền phát sóng giải Ngoại hạng Anh trong khoảng thời gian từ mùa giải 2013-14 đến mùa giải 2015-16 với mức giá khổng lồ lên tới 3,018 tỷ bảng Anh.
Với việc giành được năm trong bảy gói bản quyền truyền hình, BSkyB nghiễm nhiên có quyền phát sóng 116 trận đấu. Trong khi đó, BT cũng nhanh chân vượt qua ESPN để đoạt nốt các gói với 38 trận đấu còn lại. Tuy nhiên, 32 trận trong số đó nằm ngay ở mùa giải 2013-14 chứ không rải đều trong vòng ba mùa giải. Song tập đoàn viễn thông BT lại có quyền ưu tiên lựa chọn 18 trận cầu đinh để phát sóng.

Giám đốc điều hành Richard Scudamore vui mừng phát biểu trên trang website chính thức của giải Ngoại hạng Anh: "Những người hâm mộ bóng đá trên khắp hành tinh sẽ lại tiếp tục được theo dõi những diễn biến đầy kịch tính của Barclays Premier League theo một cách tuyệt vời nhất trong những mùa giải tới. Chúng tôi rất hài lòng khi chuyển nhượng bản quyền phát sóng lại cho chính nhưng công ty truyền thông của Vương quốc Anh.

"Như từ trước tới nay, tất cả doanh thu từ việc bán bản quyền truyền hình sẽ được đầu tư cho các hoạt động bóng đá cũng như thành lập các kế hoạch giúp giải đấu phát triển bền vững. Bản hợp đồng này sẽ hỗ trợ chúng tôi trong việc mang tới các khán giả những gì mà họ mong chờ. Một giải đấu chất lượng hàng đầu với những đội bóng đẳng cấp thế giới, các sân vận động đầy ắp CĐV và cam kết phát triển nền bóng đá trẻ."

sky sport nắm rồi nhé

Bên trên