K+ , VTC , VCTV , SCTV chọn cái nào đây

HDVIP2001

Ðề: K+ , VTC , VCTV , SCTV chọn cái nào đây

BSKYB VÀ BT GIÀNH ĐƯỢC BẢN QUYỀN PREMIER LEAGUE

CFCVN - BSkyB và BT đã chính thức giành được gói bản quyền phát sóng giải Ngoại hạng Anh trong khoảng thời gian từ mùa giải 2013-14 đến mùa giải 2015-16 với mức giá khổng lồ lên tới 3,018 tỷ bảng Anh.
Với việc giành được năm trong bảy gói bản quyền truyền hình, BSkyB nghiễm nhiên có quyền phát sóng 116 trận đấu. Trong khi đó, BT cũng nhanh chân vượt qua ESPN để đoạt nốt các gói với 38 trận đấu còn lại. Tuy nhiên, 32 trận trong số đó nằm ngay ở mùa giải 2013-14 chứ không rải đều trong vòng ba mùa giải. Song tập đoàn viễn thông BT lại có quyền ưu tiên lựa chọn 18 trận cầu đinh để phát sóng.

Giám đốc điều hành Richard Scudamore vui mừng phát biểu trên trang website chính thức của giải Ngoại hạng Anh: "Những người hâm mộ bóng đá trên khắp hành tinh sẽ lại tiếp tục được theo dõi những diễn biến đầy kịch tính của Barclays Premier League theo một cách tuyệt vời nhất trong những mùa giải tới. Chúng tôi rất hài lòng khi chuyển nhượng bản quyền phát sóng lại cho chính nhưng công ty truyền thông của Vương quốc Anh.

"Như từ trước tới nay, tất cả doanh thu từ việc bán bản quyền truyền hình sẽ được đầu tư cho các hoạt động bóng đá cũng như thành lập các kế hoạch giúp giải đấu phát triển bền vững. Bản hợp đồng này sẽ hỗ trợ chúng tôi trong việc mang tới các khán giả những gì mà họ mong chờ. Một giải đấu chất lượng hàng đầu với những đội bóng đẳng cấp thế giới, các sân vận động đầy ắp CĐV và cam kết phát triển nền bóng đá trẻ."

sky sport nắm rồi nhé

Ngoại hạng anh thêm phần hấp dẫn rồi...Kiểu giá đấu thầu cao vầy chắc người dân khổ tiếp

trung750

Member

Chỉ có thị trường VN là béo nhất.mấy ông tranh nhau mua,tranh nhau trả giá cao rồi cuối cùng NHM phải trả giá thật cao để xem.Chỉ có tại Việt Nam

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: K+ , VTC , VCTV , SCTV chọn cái nào đây

Chỉ có thị trường VN là béo nhất.mấy ông tranh nhau mua,tranh nhau trả giá cao rồi cuối cùng NHM phải trả giá thật cao để xem.Chỉ có tại Việt Nam

Chỉ có tại Việt Nam chưa quen mà thôi.

Jay Miz

Member

không phải chỉ có tại VN mà có ở rất nhiều nước lâu rồi mới có ở VN thôi :)), có điều là giờ tìm cách để phân chia đồng đều cho các dịch vụ thì ổn hơn

Huton

Ðề: Re: Ðề: K+ , VTC , VCTV , SCTV chọn cái nào đây

không phải chỉ có tại VN mà có ở rất nhiều nước lâu rồi mới có ở VN thôi :)), có điều là giờ tìm cách để phân chia đồng đều cho các dịch vụ thì ổn hơn

Các ông mua bản quyền kiểu này thì Việt nam ăn cám...Thế giới đang suy thoái mà còn bị bóc lột...chán thế nhỉ

Hoàn Lương

khổ là cái chắc,năm sau thì K+ không còn phải bỏ ra 10 tirệu $ nữa rồi,mà phải bỏ ra nhiều hơn con số ấy.

Em chỉ vài diễn đàn đọc nhưng thấy bài này của chị em phải đăng ký ngay để xin chị chữ ký =))
chị làm CEO cho K+ chị không thấy là K+ đang lỗ à! em cũng đang cố sống đến hết sang năm xem K+ có mua tiếp đọc quyền nữa hay không chị ạ!

@chủ thớt: Em cũng có 1 cửa hàng nhỏ lắp đặt đầu thu KTS nhưng em chỉ bán đc đầu FREE thôi và em cũng miễn phí lắp đặt tất cả các loại chảo FREE và VTC HD còn mấy loại đầu khác thì phải tính phí :)
về chất lượng thì cũng tùy chủ thớt nha, chứ em thì là cửa hàng nên bán được laoi5 nào có tiền là em bán à hehehe. Nhưng em vẫn thích đầu thu VTC HD-02 cả về chất lượng đầu và hình ảnh cũng như nội dung của 1 số kênh.

đấy là ý kiến của em còn em chúc bác là 1 người tiêu dùng sáng suốt bác nhé!

Em chỉ vài diễn đàn đọc nhưng thấy bài này của chị em phải đăng ký ngay để xin chị chữ ký =))
chị làm CEO cho K+ chị không thấy là K+ đang lỗ à! em cũng đang cố sống đến hết sang năm xem K+ có mua tiếp đọc quyền nữa hay không chị ạ!

@chủ thớt: Em cũng có 1 cửa hàng nhỏ lắp đặt đầu thu KTS nhưng em chỉ bán đc đầu FREE thôi và em cũng miễn phí lắp đặt tất cả các loại chảo FREE và VTC HD còn mấy loại đầu khác thì phải tính phí :)
về chất lượng thì cũng tùy chủ thớt nha, chứ em thì là cửa hàng nên bán được laoi5 nào có tiền là em bán à hehehe. Nhưng em vẫn thích đầu thu VTC HD-02 cả về chất lượng đầu và hình ảnh cũng như nội dung của 1 số kênh.

Cả diễn đàn đang sốt K+ sau khi K+ tuyên bố độc quyền tiếp kìa,các Super Macth chỉ có trên K+ tất cả các giải trừ V-League nhé, vậy thì lời hay lỗ,hehe...

Cả diễn đàn đang sốt K+ sau khi K+ tuyên bố độc quyền tiếp kìa,các Super Macth chỉ có trên K+ tất cả các giải trừ V-League nhé, vậy thì lời hay lỗ,hehe...
ps: đừng phải ép mình cố sống thêm 1 năm nữa chi cho tốn sức,tốn oxy,tốn của...K+ vẫn độc quyền thêm vài năm nữa rồi.

kai_ga

Member

ps: đừng phải ép mình cố sống thêm 1 năm nữa chi cho tốn sức,tốn oxy,tốn của...K+ vẫn độc quyền thêm vài năm nữa rồi.

thực tế là đợt euro vừa rồi K+ cháy hàng, thực tế phũ phàng cho ai không thích K+ X_X

ProDaiSy

Member

K+ thì được cái trực tiếp bóng đá, còn SCTV nhiều kênh phim truyền hình đặc sắc, còn về VTC và VCTV mình chưa xài qua nên cũng không biết nói sao, theo mình thấy chọn SCTV là hợp lý nhất vì giá tiền cũng phải chăng :D (chỉ nói theo suy nghĩ nên mấy ACE đừng xoáy em quá hihi)

hungmh80

Active Member

thực tế là đợt euro vừa rồi K+ cháy hàng, thực tế phũ phàng cho ai không thích K+ X_X

ko biết K+ trả ông này bao nhiêu một tháng mà pr cho K+ kinh thế , cháy hàng ở đâu , đưa dẫn chứng đây , bọn đại lý còn ngồi vêu mõm ra cả ngày mà kêu hết hàng . Trước khi phát biểu cái gì thì lên suy nghĩ trước khi nói nhé . ( Ps : tôi chẳng quảng cáo cho thằng nào cả , cũng chỉ là người tiêu dùng thôi và cũng biết bây giờ K+ chất lượng là số 1 ở VN )

kai_ga

Member

ko biết K+ trả ông này bao nhiêu một tháng mà pr cho K+ kinh thế , cháy hàng ở đâu , đưa dẫn chứng đây , bọn đại lý còn ngồi vêu mõm ra cả ngày mà kêu hết hàng . Trước khi phát biểu cái gì thì lên suy nghĩ trước khi nói nhé . ( Ps : tôi chẳng quảng cáo cho thằng nào cả , cũng chỉ là người tiêu dùng thôi và cũng biết bây giờ K+ chất lượng là số 1 ở VN )

:-j mình ko thích tranh luận,mình tham gia 4rum đã khá lâu nhưng chủ yếu là tìm thông tin là chính, mình có thông tin j thì post cho mọi ng biết thôi, mọi người có thể tin hoặc ko tin

K+ thì được cái trực tiếp bóng đá, còn SCTV nhiều kênh phim truyền hình đặc sắc, còn về VTC và VCTV mình chưa xài qua nên cũng không biết nói sao, theo mình thấy chọn SCTV là hợp lý nhất vì giá tiền cũng phải chăng :D (chỉ nói theo suy nghĩ nên mấy ACE đừng xoáy em quá hihi)

Những kênh hay của SCTV đều có mặt trên K+.

thaiviet

Các bác cho em hỏi có kênh CNN và BBC trực tiếp không ạ? Nếu có thì qua nhà cung cấp nào? Em cảm ơn

HNT24681

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi có kênh CNN và BBC trực tiếp không ạ? Nếu có thì qua nhà cung cấp nào? Em cảm ơn

Trực tiếp cái gì hả cụ? Trực tiếp thời sự hay bóng đá? Bóng đá thì chắc là không rồi, mà có có thì cũng sẽ bị cắt thôi vì mấy thằng kia nó độc quyền mà :D

thaiviet

Dạ em hỏi là thời sự ạ, em đang dùng VCTV họ toàn phát lại

Bên trên