Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Ðề: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Kênh này rất hay, tuy em cũng chả xem mấy, nhưng 19g ngày nào iem cũng phải bật lên 1 lúc :D; còn lại thì em không xem nên ko biết :D

thời gian còn lại anh Hưng xem 3 chữ ít sì hả?

kiendt11

spam hả bác,vẫn xem bt muh.

Bác nói sao chứ em ở Đồng Tháp, các kênh của VTC chỉ miễn phí các kênh như VTC1, VTC9, VTC11 và 1 kênh nói về Thị trường(quên VTC mấy rồi) và 1 kênh nói về thiên tai bảo lụt thôi!. Hồi đó đầu thu còn thời hạn thì thấy kênh VTC2 và VTC3 miễn phí, bây giờ đầu thu hết hạn thì 2 kênh này tịt luôn, tự dưng có cái dấu $ làm mừng hụt!!!

kiendt11

Đây này:

Ngưởi việt dùng hàng việt free. các kênh này có thể thu free trên đầu thu tàu dvb-s2: humax hd01,humax hd 02,vsat,nonasat
Số kênh ngày càng tăng,có thể 64 tỉnh sẽ đưa truyền hình lên vệ tinh

- 11008 / H / 28800 : 11 kênh
VTC 1, VTC 10, VTC11, VTC 14, VTC 16, VTV 1, Hải Phòng, Thanh Hóa, Nghệ An, Vĩnh Long, VIETNAMNET

- 11088 / H / 28125 : 19 kênh
HTV 1, HTV 2, HTV 3, HTV 4, HTV 7, HTV 9, Thừa Thiên Huế, DakLak, Lào Cai, Bình Định, Bình phươc1, Sóc Trăng, Đồng Tháp, Quang Nam, Long An, Du Lịch,HTVC Thể Thao, BTV1(New),BTV2(New)

- 11119 / H / 13333 : 9 kênh
Gia Đình, Thuần Việt, Home Shopping, Du Lịch, Phụ Nữ, FBNC, Phim, Ca Nhạc. HTVC Thể Thao.

- 11472 / H / 23200 : 15 kênh
Quảng Ninh 3, Thái Nguyên, Hòa Bình, Quảng Ngãi, Ninh Thuận, Lâm Đồng, Vĩnh Long 2
Gia Lai, Đồng Nai 1, Đồng Nai 2, ANTV. Trà Vinh, An Giang, Kiên Giang. Ninh Bình

- 11549 /H / 28500 : 6 kênh
VTV 1, VTV 2, VTV 3, VTV 4, VTV 5, VTV 6.

Bác kiếm đâu ra cái VTC2 miễn phí vậy?

ttung94

Active Member
Hiện tại VTC2 đã lược bỏ hầu như hoàn toàn khung phim và nhạc (chỉ để lại một giờ phim vào lúc 17h30) Các bác có ý tưởng gì mới thì cứ chém nhiệt tình đi ạ :D

dencalang

Member
Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Hiện tại VTC2 đã lược bỏ hầu như hoàn toàn khung phim và nhạc (chỉ để lại một giờ phim vào lúc 17h30) Các bác có ý tưởng gì mới thì cứ chém nhiệt tình đi ạ :D
Có bóng bánh thì hẵng nói

ngocsonpt

Member

Kênh nào các bác cũng đòi bóng bánh

kiendt11

Mình thấy VTC2 là kênh Công nghệ thông tin - Viễn thông thì nên làm những chương trình về công nghệ thôi chứ đừng đưa ca nhạc và phim vào. Lúc xưa thấy hay ghê, lần nào bật tivi lên cũng chọn VTC2 trước nhưng từ khi có cái Go Music gì đó thì tối ngày toàn ca nhạc và phim. Đã muốn xem Ca nhạc thì đã có iTV rồi, còn phim thì bật HBO lên xem cho sướng.
VTC2 là một kênh hay nên theo mình nên cho xem free vì phần lớn những người yêu thích kênh này thì toàn là bạn trẻ hay toàn là sinh viên thôi, mà đã là sinh viên học sinh thì làm gì có đủ kinh phí để đóng tiền thuê bao hàng tháng chứ! Hi vọng trong tương lai VTC2 sẽ được mở khóa như lúc xưa.

dencalang

Member

Mình thấy VTC2 là kênh Công nghệ thông tin - Viễn thông thì nên làm những chương trình về công nghệ thôi chứ đừng đưa ca nhạc và phim vào. Lúc xưa thấy hay ghê, lần nào bật tivi lên cũng chọn VTC2 trước nhưng từ khi có cái Go Music gì đó thì tối ngày toàn ca nhạc và phim. Đã muốn xem Ca nhạc thì đã có iTV rồi, còn phim thì bật HBO lên xem cho sướng.
VTC2 là một kênh hay nên theo mình nên cho xem free vì phần lớn những người yêu thích kênh này thì toàn là bạn trẻ hay toàn là sinh viên thôi, mà đã là sinh viên học sinh thì làm gì có đủ kinh phí để đóng tiền thuê bao hàng tháng chứ! Hi vọng trong tương lai VTC2 sẽ được mở khóa như lúc xưa.
Kỳ lạ VTC2 vẫn mở khóa bình thường đầu tàu vẫn bắt tốt có mất phí gì đâu. Còn không vào vtc.com.vn xem vô tư

dhpaul

Well-Known Member

Tóm lại là VTC2 đang free ở TH số mặt đất (hầu hết, ở 1 số khu vực vẫn bị khóa mã), khóa mã ở TH số vệ tinh. Nếu VTC2 đi đúng con đường của mình thì chắc chắn sẽ có những nội dung gặp vấn đề bản quyền chặt, vì vậy khóa mã trên vệ tinh không có gì khó hiểu. Không phải cứ bóng đá mới có chuyện chống tràn sóng

dencalang

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

kênh công nghệ mà cũng vác bóng bánh hả bác??? không lẽ kênh ca nhạc cũng phải cho bóng bánh 8-}
Ngày xưa kênh này phát bóng suốt đó thôi. Nói cho vui chứ bóng bánh ở VTC có gì đâu mà xem có mỗi giải ngoại hoạng anh phát trên HD và hết chẳng có gì mong gì ở ông VTC.

kiendt11

Kỳ lạ VTC2 vẫn mở khóa bình thường đầu tàu vẫn bắt tốt có mất phí gì đâu. Còn không vào vtc.com.vn xem vô tư

Lạ thật! Nhà mình hiện tại đã hết thuê bao thì VTC2 và VTC3 nó khóa luôn. 1 cái dấu $ to đùng hiện lên vậy mà bác nói mở khóa. Để mai mình chụp lại cái ảnh cho bác xem.

duyen_pham

Re: Ðề: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Lạ thật! Nhà mình hiện tại đã hết thuê bao thì VTC2 và VTC3 nó khóa luôn. 1 cái dấu $ to đùng hiện lên vậy mà bác nói mở khóa. Để mai mình chụp lại cái ảnh cho bác xem.

trên vns1 vtc2--->vtc13 không có free đâu nhé

kiendt11

Đây! Kênh VTC2 nhà em vẫn bị khóa mã. Tức 1 điều là lúc xưa còn thu phí thì nó nói kênh VTC2 và VTC3 sẽ miễn phí. Đến hôm nay hết phí thì nó khóa lại. 2 kênh này em thích nhất nhưng đã bị khóa rồi :((

kiendt11

Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

mua cái đầu thu 901 Tàu, xem free VTC1->VTC16 trên số mặt đất

Bạn làm ơn chỉ dùm ạ. Lúc trước em dùng đầu thu VTC SD1, do đầu thu này ko bắt được các kênh có chuẩn nén MP4 như HTV và cũng hết tiền để đóng phí nên em chuyển sang đầu tàu hiệu Vinasat (nhái VTC HD02). Giờ thì số kênh free rất nhiều nhưng em vẫn không bắt được VTC2 và VTC3 được. Bác dùng đầu nào mà bắt được vậy ạ?

mabuV

Well-Known Member

Riêng VTC, giải tán nhanh khẩn trương! Từ dịch vụ cho đến phục vụ, chẳng được cái gì sất, trừ hồi đầu có tí bản quyền ngoại hạng Anh! :(

Bên trên