Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Bạn làm ơn chỉ dùm ạ. Lúc trước em dùng đầu thu VTC SD1, do đầu thu này ko bắt được các kênh có chuẩn nén MP4 như HTV và cũng hết tiền để đóng phí nên em chuyển sang đầu tàu hiệu Vinasat (nhái VTC HD02). Giờ thì số kênh free rất nhiều nhưng em vẫn không bắt được VTC2 và VTC3 được. Bác dùng đầu nào mà bắt được vậy ạ?
VTC2, VTC3 không có phát free trên Vinatsat1.
bác mua cái đầu thu kts mặt đất F901, E901 or D901 của Tàu á, thu các kênh VTC phát free trên kts số mặt đất, trong đó có VTC1->VTC16

kiendt11

Ðề: Re: Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

VTC2, VTC3 không có phát free trên Vinatsat1.
bác mua cái đầu thu kts mặt đất F901, E901 or D901 của Tàu á, thu các kênh VTC phát free trên kts số mặt đất, trong đó có VTC1->VTC16

Giá nó khoản bao nhiêu vậy anh? Có khi nào bị khóa mã không ạ? Em là sinh viên nghèo nhưng khoái công nghệ. Hiện tại đã có 2 cái đầu thu vệ tinh rồi(1 cái VTC SD1 và 1 cái Vinasat của tàu) giờ phải mua thêm 1 cái hơi ngán. Mà nó thu bằng sóng analog hả anh.

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Giá nó khoản bao nhiêu vậy anh? Có khi nào bị khóa mã không ạ? Em là sinh viên nghèo nhưng khoái công nghệ. Hiện tại đã có 2 cái đầu thu vệ tinh rồi(1 cái VTC SD1 và 1 cái Vinasat của tàu) giờ phải mua thêm 1 cái hơi ngán. Mà nó thu bằng sóng analog hả anh.

Giá tầm 350-400k thôi, quen mua chắc chỉ tầm 300k; thu như thu sóng analog bình thường í nhưng ăng ten không được có vật chắn trước mặt do nó không thể bắt các luồng sóng phản xạ như analog

tan_huy_93

Well-Known Member
đầu hàng chính hãng của VTC thì 1tr7, còn hàng Tàu chừng 400-500k à, nó thu sóng kts mặt đất bằng ăngten dàn, ăngten xương cá

ATK

Member
Tôi rất hay xem VTC2, vì mình dân kỹ thuật lại đam mê công nghệ, xem kênh này thấy đỡ nhàm chán như những kênh khác. Công nghệ là luôn cuốn hút.
Có 1 góp ý nhỏ: Phim trên VTC2 cũng nên chọn những phim nói về công nghệ hoặc áp dụng nhiều công nghệ ở trong phim thì sẽ phù hợp với tiêu chí của kênh.

PS: chắc cũng vì vậy nên ông cu con 4 tuổi của mình cũng rất thích xem VTC2, VD như các chương trình: Phong cách số, thời sự ICT, xã hội thông tin, tuần công nghệ,...

tuanzs

Member
Mình hay xem kênh này nhưng thấy phát tởm khi xem cái clip này, phát ra rả. VTC2 muốn cổ xúy cho hàng giả à? Hay thằng bào trả $ là phát, chả cần biết nội dung của nó.
[video=youtube;RkWqkIcjvs0]http://www.youtube.com/watch?v=RkWqkIcjvs0[/video]

hucek

Active Member
Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Mình hay xem kênh này nhưng thấy phát tởm khi xem cái clip này, phát ra rả. VTC2 muốn cổ xúy cho hàng giả à? Hay thằng bào trả $ là phát, chả cần biết nội dung của nó...

Cái này thì chả riêng VTC2, mà gần như kêng nào của nó cũng có hết. Cứ 1 chốc lại "Chiếc ĐT hấp dẫn nhất hiện nay" ""H" iPhone 4s; 5 $-)

dtsexpert

Active Member

Mình hay xem kênh này nhưng thấy phát tởm khi xem cái clip này, phát ra rả. VTC2 muốn cổ xúy cho hàng giả à? Hay thằng bào trả $ là phát, chả cần biết nội dung của nó.
[video=youtube;RkWqkIcjvs0]http://www.youtube.com/watch?v=RkWqkIcjvs0[/video]

em thi thấy nếu nó qc iphone thi mới gọi la giả, cáii nay nó qc hiphone ma, thi đâu thể nao nói giả được :)

Ðề: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Em vừa đánh giá nội dung trên google của bác chủ tạo:
Ý kiến chung của em về VTC2: Dở dần đều.
Ý kiến khác: Cổ xuý cho hàng nhái, hàng giả,.... Không biết có vi phạm pháp luật không các bác nhỉ?

dtsexpert

Active Member

Bác nói thế thì em chịu rồi (~~)

em chỉ giỡn chút , thật sự ma nói thi cũng khó nói la đô giả iphone, có lẽ hang nhái thi đúng hơn :)
nguơi mua chắc cũng nên phải tim hiểu chút món đô minh trước khi mua, quảng cáo triệu mấy Hiphone 4S ma nghĩ la Iphone 4s với giá đó thi biết đổ thua ai bi giơ
Em chém gió 1 chút , có gi ko phải, em xin lỗi bác :)

BTDBRVT

HIphone và Iphone là khác nhau, bác dtsexpert nói thế chẳng có gì sai. Mua để ý tí, mua xong đem lại ăn vạ cũng chẳng được=)) Vì nó là Hiphone chứ có phải Iphone đâu.
Nếu nó quảng cáo Iphone với giá bèo thế thì chỉ là đồ giả, còn Hiphone là hàng nhái.
Em bon chen chém tí :))

Ðề: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Nhiều người theo mình biết thích nhất ở VTC 2 là KQXS - được xem trực tiếp quay , cũng lắm cái thú vị ra phết.

tuanzs

Member
HIphone và Iphone là khác nhau, bác dtsexpert nói thế chẳng có gì sai. Mua để ý tí, mua xong đem lại ăn vạ cũng chẳng được=)) Vì nó là Hiphone chứ có phải Iphone đâu.
Nếu nó quảng cáo Iphone với giá bèo thế thì chỉ là đồ giả, còn Hiphone là hàng nhái.
Em bon chen chém tí :))

Người dân không phải ai cũng thông minh và là người tiêu dùng thông thái nên để phân biệt được hàng giả với hàng nhái là cả một vấn đề. Trong khi cái QC này nó phát trên 1 kênh về công nghệ.
Bác và em cũng như nhiều người khác có thể không bao giờ mua phải loại hàng hóa như thế này nhưng đối với hàng hóa khác ở lĩnh vực khác thì mình có khi lại là con gà béo. Vì vậy em mới không đồng tình với cách phát QC ra rả suốt ngày của VTC2 khi biết chắc nó là hàng nhái Iphone của Apple.
Có thể có nhiều đài phát QC này nhưng em hay xem VTC2 nên rất khó chịu và chỉ muốn chuyển kênh.

Trên 4r nhiều lúc em cũng chém nhưng chả bao giờ chém ẩu, chém bừa :))
Chúc các bác vui vẻ.

BTDBRVT

Người dân không phải ai cũng thông minh và là người tiêu dùng thông thái nên để phân biệt được hàng giả với hàng nhái là cả một vấn đề. Trong khi cái QC này nó phát trên 1 kênh về công nghệ.
Bác và em cũng như nhiều người khác có thể không bao giờ mua phải loại hàng hóa như thế này nhưng đối với hàng hóa khác ở lĩnh vực khác thì mình có khi lại là con gà béo. Vì vậy em mới không đồng tình với cách phát QC ra rả suốt ngày của VTC2 khi biết chắc nó là hàng nhái Iphone của Apple.
Có thể có nhiều đài phát QC này nhưng em hay xem VTC2 nên rất khó chịu và chỉ muốn chuyển kênh.

Trên 4r nhiều lúc em cũng chém nhưng chả bao giờ chém ẩu, chém bừa :))
Chúc các bác vui vẻ.
Vâng, em chém bừa chém ẩu, vì em thấy khác hoàn toàn giữa thương hiệu Hiphone và Iphone. Nếu có thương hiệu Jphone thì quan điểm của em vẫn thế. Tiền nào của đó(Còn bị lừa vỏ này ruột kia là chuyện khác).
Còn con gà béo thì em xác nhận, đôi lúc ngay trong lĩnh vực rành mà bị cho là gà béo nữa là :D

binhhc

Moderator
Các bác bàn luận khéo bị lạc đề rồi. Chủ cái thớt này chỉ muốn mọi người cho ý kiến về kênh VTC2 thôi mà.
Còn việc phát quảng cáo thì khó mà trách nhà đài được: Họ có Cty có tên tuổi địa chỉ đàng hoàng, tên tuổi SP có thể na ná nhau, nhưng việc đó nếu vi phạm thì đã có các CQ quản lý nhà nước họ sờ gáy (kể cả quốc tế). Theo mình biết đơn vị QC phải chịu trách nhiệm về SP mà mình bán ra, nhà đài có chăng chỉ bị liên đới hoặc liên quan đến phần thể hiện hình ảnh hoặc ngôn từ mà thôi.
Thực ra là nó cũng giống như xe máy những năm trước đây mà thôi, đâu phải là chuyện gì mới lạ.

Cá nhân tôi: thời gian xem kênh VTC2 là nhiều nhất so với các kênh khác.

kiendt11

Các bác bàn luận khéo bị lạc đề rồi. Chủ cái thớt này chỉ muốn mọi người cho ý kiến về kênh VTC2 thôi mà.
Còn việc phát quảng cáo thì khó mà trách nhà đài được: Họ có Cty có tên tuổi địa chỉ đàng hoàng, tên tuổi SP có thể na ná nhau, nhưng việc đó nếu vi phạm thì đã có các CQ quản lý nhà nước họ sờ gáy (kể cả quốc tế). Theo mình biết đơn vị QC phải chịu trách nhiệm về SP mà mình bán ra, nhà đài có chăng chỉ bị liên đới hoặc liên quan đến phần thể hiện hình ảnh hoặc ngôn từ mà thôi.
Thực ra là nó cũng giống như xe máy những năm trước đây mà thôi, đâu phải là chuyện gì mới lạ.

Cá nhân tôi: thời gian xem kênh VTC2 là nhiều nhất so với các kênh khác.

Nhưng mà khóa mã trên Vinasat thì sao nhiều người xem được ạ! Sinh viên nghèo làm gì có tiền mua đầu thu xịn, chỉ xài vsat thôi và cũng chả có tiền để đóng thuê bao. Hic!

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Kênh VTC2 chính thức tiến hành thu nhận ý kiến đóng góp của khán giả

Nhưng mà khóa mã trên Vinasat thì sao nhiều người xem được ạ! Sinh viên nghèo làm gì có tiền mua đầu thu xịn, chỉ xài vsat thôi và cũng chả có tiền để đóng thuê bao. Hic!
Vậy thì dùng số mặt đất đi, khoảng 400K cái đầu thu TQ thu hơn 20 kênh trong đó có VTC2 mà.

Bên trên