Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

win7

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đang có đợt bảo trì + khuyến mại ứng với từng quận/huyện mà. Nghe nói đóng phí cáp 1 năm tặng 2 thùng bia Đại Việt. Lắp đặt HD miễn phí (kèm đk). Bác gọi điện 19001515 hỏi xem.

HD đang miễn phí set top box thì phải , miễn them 50% cước nữa thì tốt nhỉ :D

phamtug

Active Member

Tặng stb HD vs đk bác phải đóng trc 2năm thuê bao truyền hình cáp nhé hình như đc trừ 20% thì phải

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ngoài kênh FBNC chuyển tên thành TEST và k còn đc phát chính thức trong hệ thống (nhưng đầu thu mới vẫn lưu lại đc kênh này ở vị trí 262) thì thấy VTVcab đang phát 5 kênh là TEST1,2,3,4,5 ở tần số 770MHz, nội dung là các kênh CNBC, DW, Disney Channel, Discovery Channel và DIVA Universal. k biết đợt tới tăng kênh hay quy hoạch lại tần số nữa, mong là tăng các kênh nước ngoài mà nghe nói mới chỉ đang phát trên hệ thống HTVC

phamtug

Active Member

Đúng r đấy bác các kênh test này chỉ lưu đc khi mh đg xem thôi chứ tắt bật lại là tự động cập nhật r mà công nhận htvc độ này n đầu tư mua kênh nước ngoài nhiều thật trội đừng ?

ngoài kênh FBNC chuyển tên thành TEST và k còn đc phát chính thức trong hệ thống (nhưng đầu thu mới vẫn lưu lại đc kênh này ở vị trí 262) thì thấy VTVcab đang phát 5 kênh là TEST1,2,3,4,5 ở tần số 770MHz, nội dung là các kênh CNBC, DW, Disney Channel, Discovery Channel và DIVA Universal. k biết đợt tới tăng kênh hay quy hoạch lại tần số nữa, mong là tăng các kênh nước ngoài mà nghe nói mới chỉ đang phát trên hệ thống HTVC

xóa mất rồi :( hết hi vọng

Từ ngày 15/04/2014, Truyền hình Cáp Việt Nam chuyển đổi tần số:
VTVcab 2 - Phim Việt: 639.25 Mhz -> 615.25 Mhz
Hà Nội 2: 615.25 Mhz -> 607.25 Mhz
HTV3: 655.25 Mhz -> 199.25 Mhz
Star World: 631.25 Mhz -> 559.25 Mhz

chắc là để dọn đường cho kt số, nhưng mà ko hiểu sao vẫn giữ kênh HTV7 ở 695.25MHz

phamtug

Active Member

Chắc vậy r dạo này e thấy vtvcab đag quy hoạch lại tần số hay sao ấy các kênh analog thay đổi tần số liên tục

dhpaul

Well-Known Member

Từ ngày 15/04/2014, Truyền hình Cáp Việt Nam chuyển đổi tần số:
VTVcab 2 - Phim Việt: 639.25 Mhz -> 615.25 Mhz
Hà Nội 2: 615.25 Mhz -> 607.25 Mhz
HTV3: 655.25 Mhz -> 199.25 Mhz
Star World: 631.25 Mhz -> 559.25 Mhz

chắc là để dọn đường cho kt số, nhưng mà ko hiểu sao vẫn giữ kênh HTV7 ở 695.25MHz

Để dành chỗ phát thêm kênh analog cho tương lai chăng =))
Ngoài ra HTV2 đã phát lên mạng cáp analog, ngay cạnh kênh HTV9.

Mình sắp dùng hết hạn gói HD. bh gia hạn thêm 6 tháng có xem đc vtc hd không nhỉ. nếu xem đc thì xem đc mấy tháng.

phamtug

Active Member

Mình sắp dùng hết hạn gói HD. bh gia hạn thêm 6 tháng có xem đc vtc hd không nhỉ. nếu xem đc thì xem đc mấy tháng.

bác ? thử tổng đài đi tận tháng 6 nhà e mới hết hạn nên k biết còn xem đc gói VTC HD k nữa :-B

từ ngày 15/4 cũng xóa luôn 2 kênh DW và Australia Network trên analog, kiểu này là để cố tình kích thích lắp HD đây mà

tmn

Member

Mình cũng đk trc Tết, tháng 6 này hết hạn nhưng có xem đc VTC HD đâu ạ?

hnay mở kênh HiTV trên VTVcab số ra thấy có trận CARDIFF vs. CRYSTAL PALACE trực tiếp, sóng gốc, k bình luận, k biểu tượng kênh (sóng sạch), k hiểu là do HiTV phát hay VTVcab phát nhầm

gis123

Member

Tặng stb HD vs đk bác phải đóng trc 2năm thuê bao truyền hình cáp nhé hình như đc trừ 20% thì phải
Ngoài ra còn đang tặng một thùng dầu ăn nhé (tổng cổng 12 lít). Chết cười :D

gis123

Member

từ ngày 15/4 cũng xóa luôn 2 kênh DW và Australia Network trên analog, kiểu này là để cố tình kích thích lắp HD đây mà
Tương lai mình nghĩ TV nào cũng phải lắp đầu mới xem được. Cáp lúc đó chỉ là một dạng đường truyền tín hiệu số thôi

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Tương lai mình nghĩ TV nào cũng phải lắp đầu mới xem được. Cáp lúc đó chỉ là một dạng đường truyền tín hiệu số thôi

tương lai sẽ là truyền hình theo yêu cầu, thik chương trình nào thì xem chương trình đó..chứ k phải xem thụ động như bây h
bên nc' ngoài dần bỏ xem TH cáp rồi

Bên trên