Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

iSmart

Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

Bác chủ có thể share cái CD dạng .NRG để test không vậy...?

- Cám ơn nhiều!

Em cũng có cùng đề nghị với bác hayhay để về thử trình bộ dàn 2ch còi của em xem nó thể hiện đến đâu để còn có quyết tâm nâng đời lên em Dyn này :))

sieulong

Well-Known Member
Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đ

em không biết mọi người cảm thấy thế nào, chứ em thấy cái dụ mà tín hiệu analog người ta đang ngon lành như vậy, tự dưng chuyển hết qua digital, mã hóa bắn hết ra không khí rồi thu lại rồi lại chuyển qua analog lại... có vẻ hơi phức tạp.

Nếu mà việc dùng 2 sợi dây loa nối giữa amp và loa còn khiến mấy người chơi audio chê lên chê xuống, thì cái dụ không dây này ... chắc phải kếm thêm tài liệu đọc qua quá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vozhanoi

Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đ

Em chưa bố trí được thời gian đi nghe thử xem thế nào nhưng hy vọng với danh tiếng của Dynaudio cái vụ không dây này cho chất lượng đạt tiêu chuẩn Dyn :D

Bác chủ có thể share cái CD dạng .NRG để test không vậy...?

- Cám ơn nhiều!

Em cũng có cùng đề nghị với bác hayhay để về thử trình bộ dàn 2ch còi của em xem nó thể hiện đến đâu để còn có quyết tâm nâng đời lên em Dyn này :))

OK các bác rảnh mình sẽ chép & post lên giao lưu cùng anh em, mấy hôm nay busy quá vì đêm nào cũng thức xem trọn 2 trận nên sáng dậy muộn và kéo theo việc gì cũng vội :|

loa này có hay bằng loa vi tính ko hả bác
giá bao nhiêu để em sắm một bộ về nghe tivi

loa này có hay bằng loa vi tính ko hả bác
giá bao nhiêu để em sắm một bộ về nghe tivi

Điều này phụ thuộc vào loa vi tính bác nói đến là loa nào nữa, cảm nhận về âm thanh mỗi người mỗi khác nên hay dở phụ thuộc vào người nghe nữa. Với cá nhân mình và những bộ loa vi tính đã được sử dụng từ trước giờ thì mình thấy Xeo 5 có thể hay hơn nhiều nếu nghe và so sánh ở thời điểm này, nhưng nếu ngược thời gian trở về thời sinh viên thì lúc đó cặp loa vi tính Altec Lansing MX5021 mà mình ki cóp sắm được vẫn hay vô đối :D
Giá hiện tại của cặp nhà phân phối vẫn chưa fix giá chính thức, dự kiến ở trên dưới mức 4000 Obama.

hayhay

Well-Known Member

OK các bác rảnh mình sẽ chép & post lên giao lưu cùng anh em, mấy hôm nay busy quá vì đêm nào cũng thức xem trọn 2 trận nên sáng dậy muộn và kéo theo việc gì cũng vội :|
Cảm ơn tấm thịnh tình của bác...mọi người vẫn đang chờ, bác cứ coi Euro2012 thoải mái đi...!

em không biết mọi người cảm thấy thế nào, chứ em thấy cái dụ mà tín hiệu analog người ta đang ngon lành như vậy, tự dưng chuyển hết qua digital, mã hóa bắn hết ra không khí rồi thu lại rồi lại chuyển qua analog lại... có vẻ hơi phức tạp.

Nếu mà việc dùng 2 sợi dây loa nối giữa amp và loa còn khiến mấy người chơi audio chê lên chê xuống, thì cái dụ không dây này ... chắc phải kếm thêm tài liệu đọc qua quá

Em chưa bố trí được thời gian đi nghe thử xem thế nào nhưng hy vọng với danh tiếng của Dynaudio cái vụ không dây này cho chất lượng đạt tiêu chuẩn Dyn :D

Ban đầu mình cũng nghi ngại như các bác nhưng đến khi nghe em nói hót rồi thì hết lăn tăn luôn :D

iSmart

Bác tranh thủ copy ra ổ cứng đi thứ Năm em qua hy vọng là có :D

Ước gì cặp này có ở TPHCM thì em sẽ chạy đi nghe thử ngay.

AIKIBI

Em đã nghe thử bộ Xeo 5 này ở Passon Audio trong Sài Gòn, khá ấn tượng với 1 bộ loa amply tích hợp wifi trong tầm giá 2700 E

Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

Bữa trước còn chưa kịp test hết các tính năng của cặp loa XEO này thì bác KH đã giục chuyển nên bị gián đoạn, lần này hàng về nhiều rồi rảnh mình sẽ tiếp tục đề tài trong tuần tới :D

evil_link

chờ thêm đánh giá của bác

training

Well-Known Member
nếu mà ngon thật thì em cho đi hết bộ của em để chuyển sang Dyn xem sao

ám964

Member
Không dây???
- Loa bình thường sài 2 cọng dây.
- Loa này cũng sài 2 cọng dây (dây điện)
Cũng vậy thôi!!!

Ðề: Re: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNA

Không dây???
- Loa bình thường sài 2 cọng dây.
- Loa này cũng sài 2 cọng dây (dây điện)
Cũng vậy thôi!!!

Bác nói chuẩn, nó cũng chỉ là cặp loa thôi :D

new_baby

Member
mình nghĩ không dây rất tiện, khỏi loằn ngoằn dây nối nguồn phát, khỏi tốn tiền dây tín hiệu (rất đắt), muốn move đi đâu cũng được, chỉ cần nguồn điện (chỗ nào cũng có).

Tiếc là giá còn đắt, chứ rẻ tí thì cũng quan tâm.

Bên trên