Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

nuicoi

Member
Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

Loa không dây nghe có khác gì với có dây không các bác?? nếu chất lượng như nhau thì việc j phải tốn 1 đống tiền cho dây nhợ nhỉ? hix

HD_ngheo

Member
Ðề: Re: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNA

Cũng phải nối với dây điện ...
cái đáng chú ý ở đây là xài con này không phải lăn tăn amply day nho .....còn cộng dây nguồn dấu phát là mất ngay

Ðề: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNAUDIO

Con Xeo 3 giá chắc bằng 3/5 con Xeo 5 các bác nhể!.

Con Xeo 3 giá chắc bằng 3/5 con Xeo 5 các bác nhể!.

Bác tính nhanh nhỉ, nếu sau này có ra Xeo 7 thì dự kiến giá em nó sẽ bằng 7/5 so với Xeo 5 :D
Nói vui vậy thôi chứ mình thấy chơi loa Xeo cực kỳ kinh tế và hợp lý

So sánh tương quan giữa Xeo 3 và Xeo 5

vn_soft

Member

vẫn cần cable nguồn, theo em không dây chỉ có tác dụng đối với các hệ thống âm thanh đi chìm, ví dụ home theatre chẳng hạn. còn 2 kênh thế kia thì đi thêm mấy sợi tín hiệu nữa cũng chẳng việc gì

vẫn cần cable nguồn, theo em không dây chỉ có tác dụng đối với các hệ thống âm thanh đi chìm, ví dụ home theatre chẳng hạn. còn 2 kênh thế kia thì đi thêm mấy sợi tín hiệu nữa cũng chẳng việc gì

Hiện tại mình đã setup cho một số bác sử dụng chỉ 2 kênh đều có đánh giá tích cực và việc không sử dụng dây tín hiệu, dây loa ngoài cũng tiết kiệm được một khoản kha khá :D

JESSIEBO

Active Member
Không dây loa nhưng cũng lòng thòng dây điện.... Vậy cũng gọi là wire less...hic

HD1968

Bác tính nhanh nhỉ, nếu sau này có ra Xeo 7 thì dự kiến giá em nó sẽ bằng 7/5 so với Xeo 5 :D
Nói vui vậy thôi chứ mình thấy chơi loa Xeo cực kỳ kinh tế và hợp lý
Bác bán hàng thì phải khen hàng của bác là kinh tế và hợp lý rồi...
Mà em nghĩ cũng hơi kỳ... Chuyên mục Thiết bị âm thanh là nơi AE vào để trao đổi, học hỏi kinh nghiệm là chính, mà liên tục thấy bác hoangoclan mở nhiều topic để quảng cáo hàng của mình với những nhận định "hơi bị chủ quan" của bác... cũng lạ là chả thấy Mod nào nhắc nhở cả...
Vài lời góp ý mong Forum ngày càng phát triển lành mạnh...

ar15

Member

hjc thèm nghê nhỉ môic tội xiền nhiều quá thèm rỏ rãi mà ko làm gì dc
hjc cái bộ phát màu trắng nhìn "tinh tế" nhỉ
mình có tiền cũng chơi em này nghe nhạc, mình thích công nghệ, thích nhỏ mà có võ hjhj

Bác bán hàng thì phải khen hàng của bác là kinh tế và hợp lý rồi...
Mà em nghĩ cũng hơi kỳ... Chuyên mục Thiết bị âm thanh là nơi AE vào để trao đổi, học hỏi kinh nghiệm là chính, mà liên tục thấy bác hoangoclan mở nhiều topic để quảng cáo hàng của mình với những nhận định "hơi bị chủ quan" của bác... cũng lạ là chả thấy Mod nào nhắc nhở cả...
Vài lời góp ý mong Forum ngày càng phát triển lành mạnh...

Bác thấy lạ là phải thôi, bởi bán hàng audio cũng chỉ là một nghề, một công việc mưu sinh như bao nghề khác mà mình đang chọn nên đương nhiên mình có đủ tư cách tham dự như bao mem khác trên diễn dàn này.
Thứ hai là có thể bác ẩn dật ở đâu không rõ chứ nếu bác tham gia ngay từ những ngày đầu thì chắc không lạ mình là ai vì mình cũng chỉ là một người đam mê âm thanh và có điều kiện được trải nghiệm những thiết bị âm thanh, đặc biệt là những thiết bị công nghệ mới. Không có người chơi đầu tiên, không có người quảng bá những trải nghiệm thì thiết bị công nghệ mới cũng chỉ là những vật dụng vô tri vô giác và mơ hồ trong con mắt mọi người.
Thứ ba là mình công khai danh tính và chính kiến của mình trên diễn đàn này, chắc chắn là lành mạnh và được hoan nghênh hơn tình trạng các diễn đàn hiện nay có rất nhiều mem "ẩn dật".
Việc bác nhận định mình có những ý kiến chủ quan, điều này là chắc chắn rồi, bởi đó là những nhận xét trên giác độ của mình, và diễn đàn cũng cần nhiều ý kiến trái chiều khác trên cơ sở thực tế để góp phần đánh giá một sản phẩm một cách toàn diện chứ không chỉ dựa trên cảm tính hoặc search từ nguồn này nguồn nó rồi phát biểu cứ như đúng rồi :D
Chân thành cám ơn ý kiến đóng góp của bác và hy vọng có dịp được giao lưu công khai :D

panamera

Well-Known Member

Làm gì mà căng thẳng đến mức đấy bác!Em theo dõi bác hoangoclan rì viu sản phẩm nhiều thì thấy bác ý cũng khá khách quan chứ đâu tâng bốc quá đà (cũng có tâng bốc tí nhưng ko đến nỗi làm sai lệch).Bác ý bán hàng vừa giới thiệu sản phẩm mới vừa rì viu cảm nhận dưới góc nhìn là người chơi thôi.

nuicoi

Member

78 củ cho em 1 em ko dây =p~

HD1968

Bác hoangoclan có vào SG mời ghé tới nơi mình đang "ẩn dật" 45 Vạn Kiếp Q5. TPHCM để thẩm âm ạh...
Dạ xin khai với bác, danh tính mình là Nguyễn Viết Bình, sinh năm 1968...Mình chẳng rõ những lời bác nói và cười nhe răng để làm gì, thật tình mình không hiểu lắm ý của bác. Bản thân mình dù tham gia diễn đàn chưa thâm niên, nhưng cũng từng lây lất hết chợ Huỳnh Thúc Kháng, vào đến chợ Nhật Tảo để chơi đồ âm thanh suốt mười mấy năm nay...Rồi lên mạng thấy diễn đàn này hay hay, nên tham gia và chia sẻ ý kiến... Bực ở chỗ thấy topic nào trong mục "Thiết bị Âm thanh "giới thiệu sản phẩm mới, sản phẩm hay, mừng quá vào tìm hiểu tới cuối dòng là ra ông bán hàng ...
Nếu bác là người bán hàng, mình tôn trọng nghề mưu sinh của bác nhưng bác cũng cần tôn trọng sự khách quan và sạch sẽ của Mục "Thiết bị âm thanh", đã là bán hàng thì có nơi dành riêng cho người bán hàng giới thiệu sản phẩm của mình với đầy đủ tính năng, giá cả, phương thức giao dịch, như thế cũng dễ dàng cho AE nào muốn mua sắm... Nếu người bán hàng nào cũng như bác, cứ lập hàng mớ topic quảng cáo hàng hóa mình đang bán thì cái Mục " Thiết bị âm thanh" chẳng còn là nơi trao đổi , chia sẻ kinh nghiệm nữa mà thành "Chợ trời các sản phẩm HD" mất rồi...
Em xin hết...

papapucca

Member
Ðề: Re: Khui thùng Dynaudio Xeo 5: Ấn tượng tuyệt vời với cặp loa Hi-end không dây đầu tiên của DYNA

Không dây loa nhưng cũng lòng thòng dây điện.... Vậy cũng gọi là wire less...hic
Không dây và có dây khác nhau đó bác :
- Có dây : tín hiệu sẽ bị ảnh hưởng bởi nguồn điện , dây nguồn , dây loa
- Không dây : tín hiệu chỉ bị ảnh hưởng bởi : nguồn điện và dây nguồn , còn tín hiệu ra loa hầu như không ảnh hưởng vì đã được mã hóa qua Wireless
Đối với dân chơi Hi-end thì giảm bớt một chút sự suy giảm cũng là điều rất đáng quý rồi
Đây chỉ là ý nghĩ chủ quan của em thôi nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

Khủng hoảng kinh tế, các cao thủ chẳng thấy đâu nữa nên dạo này box âm thanh hơi nhạt.

thanhvan98

Loa đẹp quá đi, thèm chải ke

HD1080

Khủng hoảng kinh tế, các cao thủ chẳng thấy đâu nữa nên dạo này box âm thanh hơi nhạt.

Các bác ấy đạt được cảnh giới rồi nên không màng đến thế sự nữa bác ạ :))

langthangvn33

Uploader

em vừa nghe ở avshow , không ấn tượng lắm về chất lượng khi ngha nhạc

Bên trên