Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

CASTLE KNIGHT 5 - dễ ghép , ngọt ngào, nghe lâu không mệt

bichlam68

Các bác ơi cho hỏi thế loa Jarguar ss451 thì thế nào ợ

duyhienserver

em đi nhầm chuồng nhưng cho em hỏi một câu : Em mới bế được một em amply Sansui G 7500. Các bác cho em hỏi kết hôn với em loa nào thì hợp. Em là thành viên mới tinh theo các bác Voi làm ít bã mía

dat1977

Banned

Mình đang nghe cặp Epicure model 2 (Loa Mỹ) loại này ở Việt Nam ít nhé các bác. Đánh cặp với Accuphase e301 cảm nhận riêng mỗi lần nghe là bị ngủ quên lúc nào không biết:)):)):))

audio&video

Active Member

tầm tiền này có totemrainmaker,hoặc focal Jm lab nếu bác chơi đồ cổ nhiều lựa chọn ah

Nguyễn Audio

Bác chủ ghé thử bên mình nha
Nguyễn Audio
55 Sương Nguyệt Ánh, P. Bến Thành, Q.1 :)

JESSIEBO

Active Member

đi topic nào cũng thấy bác giới thiệu toàn castle knight của bác hết vậy. mình thấy nó nghe cũng đâu có gì nổi bật với tai mình đâu
tầm dưới 20 triệu cho loa nghe nhạc thì có mấy loại loa đứng nghe nhạc trữ tình mịn màng mượt mà nhẹ kéo đâu bác, với tai bác có thể nó bèo nhưng với nhiều người khác nó là cả một niềm ước ao, một quá trình tích góp đó ạh

ngdhieu

Well-Known Member

Có thích cặp này không? 19tr8 nè, hi hi ;))
Nghe thử 1 tuần, không hợp trả lại được đấy.

Cặp này thì 12tr9 (không kèm chân nhé)

14tr6 thì mua được cặp này

Thêm 1tr6 = 16tr2 thì sẽ được gỗ vằn vện thế này

Thích 3 đường tiếng thì chơi cặp này: 19tr9

Hoặc vỏ gỗ khác 1 chút

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Re: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Em đoán bác chủ Thớt đang có nhu cầu tậu đôi loa dành nghe nhạc vàng với mức phí 20 tr đổ lại. Em cũng đoán giờ này chắc bác cũng hoa mắt, ù tai vì đã có vài chục ý kiến theo đa phương, đa hướng O:)

Theo thiển ý của em là dòng nhạc vàng hợp với loa cũ trước đây, loa mới càng ngày thiên về độ chi tiết nên em nghĩ ít cặp phù hợp, chưa kể xét đến giá cả nữa, công nghệ loa thì từ xưa đến giờ có thay đổi gì nhiều đâu? tìm 1 đôi xách về từ nước ngoài đẹp long lanh cũng không đến nỗi quá khó! lại với cái giá chỉ bằng 1/3, 1/4 lúc xuất xưởng thì quá sướng rồi. với em có trong tay vài chục ngàn Obama em cũng chỉ chơi loa cũ, chỉ cần tích lũy kinh nghiệm và giao lưu với các tiền bối trong giới audio nhiều là OK

trankhoavna

Em kết cái dàn Bozak LS400. nghe cũng đã tai. Bác dùng loại đấy sẽ đảm bảo nghe phê luôn :D

justbenice

Moderator

Bác hỏi bác vietfastfood ý. Bác ý có cặp tanoy kết hợp với pow maranzt nghe cực hay.

Bên trên