Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

johnak

Member
Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Em được một shop ru vào đời bằng B&W 684 với câu nói "dưới 20T chả thằng nào qua được em nó" kaka.
Em đang dùng và cho tới giờ là cái duy nhất nên chả biết nó hơn thế nào và kém thế nào, tóm lại là vấn hài lòng :D

phi_phi

Dynaudio x 12 sẽ là một trong những đôi loa hay nhất trong tầm giá vì em nó chỉ là một loa bookshelf nhỏ gọn , các bác thử so sánh xem một chiếc loa bookshelf 20 triệu nhỏ gọn với một loa con và một chiếc loa thùng đứng to kềnh càng có nhiều loa con bên trong , vậy chất lượng cho từng loa con bên trong đó chia cho số tiền sẽ như thế nào ?

hoangminhhien

Well-Known Member

Em được một shop ru vào đời bằng B&W 684 với câu nói "dưới 20T chả thằng nào qua được em nó" kaka.
Em đang dùng và cho tới giờ là cái duy nhất nên chả biết nó hơn thế nào và kém thế nào, tóm lại là vấn hài lòng :D

Bác giống em quá, em cũng đang sài 684 đến thời điểm này tiền mua gạo cũng chả có nên ngừng luôn nâng với cấp. 684 nếu phối ghép tốt phần trung/trầm nghe rất hay nhưng dải cao dùng treble nhôm nên nghe có phần hơi sắc bén quá (em vẫn thích nghe treble lụa). Nói tóm lại dưới 20 tr em khá hài lòng với 684.

johnak

Member

Bác giống em quá, em cũng đang sài 684 đến thời điểm này tiền mua gạo cũng chả có nên ngừng luôn nâng với cấp. 684 nếu phối ghép tốt phần trung/trầm nghe rất hay nhưng dải cao dùng treble nhôm nên nghe có phần hơi sắc bén quá (em vẫn thích nghe treble lụa). Nói tóm lại dưới 20 tr em khá hài lòng với 684.

Nói thế chắc Bác có cách phối ngon lành rồi à? Cho em tham khảo nhé. Em vẫn nghe 684 với Denon 2313, vào nghề như thế là cũng kinh rồi, giờ thì hết thóc, lại ngập nợ do mua nhà nên chả còn tiền cho loa đài, không phải bán đi là may chứ hẻm có nghĩ tới nâng cấp hehe

quannt67

Member

Đề cử jbl l100c, dễ phối ghép, chơi hay các thể loại nhạc

pioneer700

Ðề: Re: Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Em cũng khoái RX6, qua Anh Duy họ giới thiệu ghép với Denon nghe không ổn lắm. Chưa biết nên ghép với em nào hay. Marrantz hay Cambridge?
Không ổn chỗ nào vậy Bác?

Bác HTFan thật là .... Không ổn ở chỗ .... không ổn ý mà =))=))=))
Đùa bác tý thôi, trong giới nghe này, mỗi người có một đôi tai khác nhau, có một trình độ và một gu khác nhau; theo tối kiến của em thì để mô tả cặn kẽ được chỗ ... khổng ổn khó lắm ạ, chỉ biết là ... không ổn thôi!:D

hoangminhhien

Well-Known Member

Nói thế chắc Bác có cách phối ngon lành rồi à? Cho em tham khảo nhé. Em vẫn nghe 684 với Denon 2313, vào nghề như thế là cũng kinh rồi, giờ thì hết thóc, lại ngập nợ do mua nhà nên chả còn tiền cho loa đài, không phải bán đi là may chứ hẻm có nghĩ tới nâng cấp hehe
Em đang ghép với pre Adcom GTP 500 và pow Parasuond HCA 1500A, nói chung nghe tàm tạm. Cái món nghe này nó vô cùng lắm, không có tiền thì buộc phải hài lòng thôi bác à.

ttlinhha

Well-Known Member

Bác cho em xin tý cảm nhận về cách ghép này đc ko? Em ra cửa hàng nghe thử thấy 2313 đánh hơi đuối, treble ko lên đc như khi em dùng 2313 đánh S606. Em cũng thấy thích cặp 684 nhưng băn khoăn quá (mua loa trc rồi mới tính chuyện mua amly 2CH để đánh riêng ah, tạm thời ít tiền em cứ đánh vậy đã)

HTFan

Member

Bác HTFan thật là .... Không ổn ở chỗ .... không ổn ý mà =))=))=))
Đùa bác tý thôi, trong giới nghe này, mỗi người có một đôi tai khác nhau, có một trình độ và một gu khác nhau; theo tối kiến của em thì để mô tả cặn kẽ được chỗ ... khổng ổn khó lắm ạ, chỉ biết là ... không ổn thôi!:D

Nghe Bác giải thích em thấy ổn ổn rồi đó Bác. :D:D:D

johnak

Member

Hihi em thấy nếu chơi S606 thì dùng 2313 hơi phí bác ạ, lẽ ra nên mua 21 hoặc 19 thậm chí 17 là ok với S606 rồi. Tiền thừa để dành làm việc khác.

Với các cao thủ 2313 với 684 thì chỉ nghe tạm thôi bác ạ, đến 3313 các bác ấy nghe còn thấy đuối ấy. Em thì ko có cái tai ngon, không có túi tiền lớn nên vẫn đang hài lòng :D. Đằng nào cũng chưa có tiền và xác định mua amply 2 kênh riêng thì em cho rằng 2313 với 684 trước mắt chả có tội lỗi gì bác ạ. Có điều bác nên cân nhắc kỹ, vì B&W khá kén amply nên sẽ tốn kém hơn, em chót mua rồi và trong vòng 2 năm tới ko có cơ hội thay đổi nên cứ thế đã :D, vẫn thấy thích bác ạ.

vucovu

Bác chủ hỏi khó ace quá, nếu thêm chữ "những" ở đầu phải tốt hơn không (vì thực ra mỗi người người mỗi ý nên "hay" chỉ là tương đối thôi, còn "hay nhất" là tuyệt đối rồi.
Và còn thêm vụ là hàng mới hay củ nữa chứ để 20t chung thé thì ác thật.

johnak

Member

Tại bác kỹ quá thôi chứ nên hiểu là mới kính kong chứ, cũ thì vô biên quá. Nhưng thú thực hỏi chỉ để tham khảo thôi, chứ số người trải nghiệm nhiều thể loại khác nhau em nghĩ không nhiều chưa kể tai mỗi người một khác. Nhưng thôi cũng là để tham khảo bác thấy mới cái nào hay bác cho anh em xin ý kiến và cũ cái nào hay bác cũng cho anh em tham khảo đi ạ.

kinhphuong

Well-Known Member
Mình cũng tham khảo để lên dàn nghe nhạc mà theo dõi topic này thật sự thấy tối mắt tối mủi luôn rồi.. hic

vyhvtv

Active Member

Nếu có ý định còn đổi chác nâng cấp (hầu hết anh em khi mua ai cũng lăn tăn chuyện này :D) thì bác cứ tương mấy thương hiệu quen thuộc như JBL (dòng Lancer, 4312, 4311, hoặc L100), B&W, Pioneer, Kef, AR.....
Riêng em vì gu nghe già (Ballad, Vocal, Jaz... thỉnh thoảng thêm tí giao hưởng và sến) thì em dùng Klispch Heresy I với pre-pow đèn. tổng giá cả bộ loa + pre + pow của em chưa tới 20 củ.

Còn loa JBL 4412 Studio Monitor thì sao bác? Em này chơi nhạc vàng hay các thể loại nhạc khác thế nào nhỉ? Đang nghía em nó

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Loa nào dưới 20T nghe nhạc hay nhất ?

Còn loa JBL 4412 Studio Monitor thì sao bác? Em này chơi nhạc vàng hay các thể loại nhạc khác thế nào nhỉ? Đang nghía em nó

Dòng studio Monitor nghe nhạc vàng không hay! dòng loa kiểm âm này thật tiếng nên cảm giác khô, bass yếu! Mà nhạc vàng thì phải nịnh tai, bass dặm, treble leng keng nó mới hợp!

tjtjtjt

Em có con amply mc stereotech 1200, em tính mua cặp loa B&W DM570 để ghép cùng có được không các bác, (khoảng 4,5t) em thấy specs ghi là power handling 10w-100w trên 8 omh là sao các bác? amply của em công suất 50w/ch/8omh. ngân sách mua loa của em là < 10tr. cám ơn các bác nhieu

hoangcnkt

Cho em hỏi ké nếu dùng Amply Marantz 6005 để nghe Quang Lê, Quang Dũng, Nhạc Trịnh, Hòa tấu thì mua loa bookself nào phù hợp ah, em nghe nhạc lossless qua HDP, phòng em khoảng 20m2, kinh phí em có ~10tr ah. Em đang nhắm đến KEF Q300, Focal 706V hoặc B&W 685 ah

hainam1982

Well-Known Member

Cho em hỏi ké nếu dùng Amply Marantz 6005 để nghe Quang Lê, Quang Dũng, Nhạc Trịnh, Hòa tấu thì mua loa bookself nào phù hợp ah, em nghe nhạc lossless qua HDP, phòng em khoảng 20m2, kinh phí em có ~10tr ah. Em đang nhắm đến KEF Q300, Focal 706V hoặc B&W 685 ah
Bác nên chọn B&W 685 thì khả quan nhất cho dòng nhạc của bác,còn KEF bác phải chơi seri R thì mới hay nhưng lại quá tầm tiền của bác

Bên trên