Mi box pro 3s 2016

Lucky76

Well-Known Member
Thấy nó bán bên walmart rồi mà bác. Trên youtube thấy có vài clip unbox rồi. Giá 69$
Đợi con Mi chạy android TV của Xiaomi trong mòn mỏi. Mãi chả thấy thông tin
http://www.mi.com/en/mibox/ Từ mấy tháng nay rồi vào trang chủ vẫn cứ COMING SOON như này
Con của mình mua là Mibox pro 3s 2016 : chạy cực nhanh, nhất là kodi log vào chạy ngon, thoát ra cũng nhanh, wifi ac cực mạnh, :
Android TV Box Gen 3 8G Rom phiên bản 2016 :
- CPU : MediaTek MT8693, hexa-core 64-bit 2 GHz : 2 x A72 & 4 x A53
- RAM : 2 GB LPDDR3
- ROM : 8GB
- GPU : PowerVR GX6250 hỗ trợ OpenGL3.1 / OpenCL, hỗ trợ cho H.265 10bit 4K 60Hz
- Chạy Android TV base MIUI 5.1.1
- Điều khiển từ xa : bổ sung thêm một bộ cảm biến bên trong, mà bạn có thể sử dụng để chơi game. Một bộ cảm biến chuyển động, trong đó khá nhiều làm cho nó giống như một Wiimote.

p/s : mình mua về dung thử thấy chạy ngon quá up lên cho anh em xem thôi, mình sợ bị kết tội quảng cáo hàng Tàu nữa thì nguy to:D

Chỉnh sửa lần cuối:

lohado2

Active Member
Con của mình mua là Mibox pro 3s 2016 : chạy cực nhanh, nhất là kodi log vào chạy ngon, thoát ra cũng nhanh, wifi ac cực mạnh, :
Android TV Box Gen 3 8G Rom phiên bản 2016 :
- CPU : MediaTek MT8693, hexa-core 64-bit 2 GHz : 2 x A72 & 4 x A53
- RAM : 2 GB LPDDR3
- ROM : 8GB
- GPU : PowerVR GX6250 hỗ trợ OpenGL3.1 / OpenCL, hỗ trợ cho H.265 10bit 4K 60Hz
- Chạy Android TV base MIUI 5.1.1
- Điều khiển từ xa : bổ sung thêm một bộ cảm biến bên trong, mà bạn có thể sử dụng để chơi game. Một bộ cảm biến chuyển động, trong đó khá nhiều làm cho nó giống như một Wiimote.

p/s : mình mua về dung thử thấy chạy ngon quá up lên cho anh em xem thôi, mình sợ bị kết tội quảng cáo hàng Tàu nữa thì nguy to:D
Con hàng ngon như vậy mà chả thấy ai rì viu @@. Mà hình như em này ra lâu rồi thì phải, từ đầu năm sao ấy .
Bác làm topic riêng đánh giá nó đi. Bác cũng có hệ thống " âm thanh, ánh sáng" đầy đủ đúng không? =))=))

lohado2

Active Member
quả điều khiển có nút voice luôn kìa. Youtube tìm kiếm bằng voice được không bác?
Nó có phải chuột bay luôn không?

Lucky76

Well-Known Member
quả điều khiển có nút voice luôn kìa. Youtube tìm kiếm bằng voice được không bác?
Nó có phải chuột bay luôn không?
Con này bây giờ root ok, đóng băng ứng dụng Tàu, cài Play Store ok, nhận diện giọng nói ok luôn. Mình mua chủ yếu để trên TV xem khi tập thể dục nên chủ yếu online, ko ngờ chạy quá ngon vượt quá sự mong đợi, thấy online và chạy ứng dụng ngon và mượt hơn Q10Pro luôn, chỉ thua ở khoản offline khi ko có trình media Player mặc định mạnh mẽ như Himedia. Mình có dàn âm thanh 7.1, TV 4K đầy đủ nhưng con này chủ yếu là mua chơi thôi với giá hơn 1,4tr thì vượt quá sự mong đợi.
Remote này ko phải chuột bay, nó có hồng ngoại và Bluetooth, cảm biến chuyển động..., Mình gắn thêm chuột bay KM800 chạy quá good.
Con này hình như mới ra gần đây thôi. Cũng ko có thời gian nhiều để làm review con này, mình cũng dị ứng với mấy con hàng thuần Tàu như thế này, nhưng cũng ngạc nhiên khi trải nghiệm nó. Anh em nào có xài con này cần support con này thì mình hỗ trợ, mấy ngày nay khi có thời gian rãnh cụng vọc nhiều, càng vọc càng thấy thích, ko thấy lỗi gì, chơi thử game asphalt 8 từ remote của nó thấy khá mượt, chạy cũng mát chứ ko nóng.

Chỉnh sửa lần cuối:

lohado2

Active Member
Con này bây giờ root ok, đóng băng ứng dụng Tàu, cài Play Store ok, nhận diện giọng nói ok luôn. Mình mua chủ yếu để trên TV xem khi tập thể dục nên chủ yếu online, ko ngờ chạy quá ngon vượt quá sự mong đợi, thấy online và chạy ứng dụng ngon và mượt hơn Q10Pro luôn, chỉ thua ở khoản offline khi ko có trình media Player mặc định mạnh mẽ như Himedia. Mình có dàn âm thanh 7.1, TV 4K đầy đủ nhưng con này chủ yếu là mua chơi thôi với giá hơn 1,4tr thì vượt quá sự mong đợi.
Remote này ko phải chuột bay, nó có hồng ngoại và Bluetooth, cảm biến chuyển động..., Mình gắn thêm chuột bay KM800 chạy quá good.
Con này hình như mới ra gần đây thôi. Cũng ko có thời gian nhiều để làm review con này, mình cũng dị ứng với mấy con hàng thuần Tàu như thế này, nhưng cũng ngạc nhiên khi trải nghiệm nó. Anh em nào có xài con này cần support con này thì mình hỗ trợ, mấy ngày nay khi có thời gian rãnh cụng vọc nhiều, càng vọc càng thấy thích, ko thấy lỗi gì, chơi thử game asphalt 8 từ remote của nó thấy khá mượt, chạy cũng mát chứ ko nóng.
Nó là Xiaomi mà. Chắc đúng với tiêu chí ngon bổ rẻ. Kiểu như con điện thoại MI5s mới ra hôm nay.
Thanks bác vì đã cung cấp thông tin cần thiết em này.

oldfriend

Moderator
Lúc trước mình cũng có xài thử 1 em Mi màu trắng, ko biết Mi mấy nhưng mà thấy phản hồi chậm và Kodi ko được mượt nên bỏ qua, giờ chắc mấy con Mi mới cấu hình mạnh hơn.

P/s: ko liên quan cơ mà con Mi 3s mới ra đẹp quá, 65inch, 4K, HDR, kèm sound bar , sub.... Mà có 5 ngàn tệ, quá rẻ

Lucky76

Well-Known Member
Lúc trước mình cũng có xài thử 1 em Mi màu trắng, ko biết Mi mấy nhưng mà thấy phản hồi chậm và Kodi ko được mượt nên bỏ qua, giờ chắc mấy con Mi mới cấu hình mạnh hơn.

P/s: ko liên quan cơ mà con Mi 3s mới ra đẹp quá, 65inch, 4K, HDR, kèm sound bar , sub.... Mà có 5 ngàn tệ, quá rẻ
Mấy con cũ xài GPU Mali -450 con này xài PowerVR GX6250 nhanh hơn 2.4 lần Mali -450, chip Mediatek MT8693 lõi 6 xung nhịp tới 2GB + nâng RAM 2GB + bộ nhớ Flash nhanh hơn, nói chung là nâng cấp toàn bộ cho nên nó chạy rất khác, mình cũng ngạc nhiên, hơn nữa nó dùng wifi ac 2 antenna bắt sóng rất mạnh. :

Sau đây là bài test và benchmark khá đầy đủ : http://www.cnx-software.com/2016/04/18/xiaomi-mi-box-3-enhanced-review/

Chỉnh sửa lần cuối:

net2sonic

Member
Bác @Lucky76 làm hướng dẫn đầy đủ root, đóng băng ứng dụng Tàu v.v.. đi bác.
Mình mua về tính chơi SNES Emulator mà cài cực khổ, treo tới, treo lui hoài bực quá quăng đó rồi.
P/S: Cũng bị cái vụ kén dây HDMI, màn hình bị nháy.

Lucky76

Well-Known Member
Root
Bác @Lucky76 làm hướng dẫn đầy đủ root, đóng băng ứng dụng Tàu v.v.. đi bác.
Mình mua về tính chơi SNES Emulator mà cài cực khổ, treo tới, treo lui hoài bực quá quăng đó rồi.
P/S: Cũng bị cái vụ kén dây HDMI, màn hình bị nháy.
Bạn qua đây có video hướng dẫn đầy đủ : http://miui.vn/forum/threads/mibox-...ame-chuyen-dong-ok-v1-4-23-fix-loi-all.19525/
Còn vấn đề mới mua về, factory reset rồi chuyển sang giao diện tiếng Anh, cài apk từ ngoài thì đơn giản hơn nhiều chứ làm theo bên đó thấy phức tạp hóa vấn đề.
Chỉ cần 1 USB chép mấy apps : Es File Explorer.apk, Setting.apk rồi cho phép cài ứng dụng từ ngoài
Cắm USB vào nó nhận và hỏi : chon dòng phía bên (T) màn hình --> thấy USB---> cài setting.apk và Es File Explorer.apk --> mở setting vào biểu tượng quả địa cầu chon dòng đầu tiên : English là xong
Tiếp theo có bao nhiêu file apk từ ngoài cứ chép vào USB rồi dùng Es File Explorer rồi cài tất
Sau đó nếu ko muốn root thì cứ cài appvn.apk là có đủ hết apps.
Nếu muốn root --> tiếp tục làm theo video link trên --> tải : kingroot 4.8.1.apk cài vào rồi chạy là rooted
Rooted xong thì install CH Play, voice..... dùng Titanium backup đóng bang apps Tàu.
Hoặc dùng giao diện Fired TV Launcher hoặc dung giao diện Android TV như : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.google.android.leanbacklauncher.
Mình thì chuyển sang giao diện tiếng Anh xong cài Appvn.apk tạo 1 account --> cài hết Apps apk là xong, chạy ngon lành, khỏi root, CH Play cho mệt xác vì con này chạy Android TV cứ tìm apps apk là xong.

lohado2

Active Member
nó chơi được Thúy nga ISO không bác Lucky76?
Em có con dt lenovo chạy mediatek. dùng kodi play file thúy nga 118 ISO ( bản hơn 40gb thì phải) thì chỉ play được vài phút là đứng hình. tiếng thì vẫn có.

Lucky76

Well-Known Member
nó chơi được Thúy nga ISO không bác Lucky76?
Em có con dt lenovo chạy mediatek. dùng kodi play file thúy nga 118 ISO ( bản hơn 40gb thì phải) thì chỉ play được vài phút là đứng hình. tiếng thì vẫn có.
Chưa thử, mấy hôm nay chủ yếu online thôi, có test thử Asphalt 8 dùng remote điều khiển chạy khá mượt, load game cũng khá nhanh, trình media Player chưa thử cái nào hết. Box này mình để trên lầu vừa tập thể dục vừa xem TV hoặc phim online cho thời gian qua nhanh để đỡ lười tập thôi, cũng lười mang xuống nhà kết nối vào dàn để test này nọ, có mấy con AB khác lo chuyện Media Player rồi, myK+ cũng có 1 con AB riêng để xài. Có bài test media đủ thứ kiểu luôn bạn tham khảo link này : http://www.cnx-software.com/2016/04/18/xiaomi-mi-box-3-enhanced-review/
Anh em nào nhu cầu chủ yếu online, Kodi và game thì có thể chọn con này, còn về Offline xem phim, thì ko nên mua em nó, vì trình media player nó có vẻ yếu, passthrough Audio HD cũng hạn chế.
Tóm lại : nhu cầu kodi, online, và thêm game chút đỉnh thì con này hiện hay thuộc hàng top chắc chỉ thua Nvidia Shield thôi, còn xem phim Offline thì quên nó đi --> trong tầm giá hơn 1,4tr 1 chút thì vượt ngoài mong đợi của mình.
KQ Benchmark : http://www.cnx-software.com/2016/04...o-mediatek-mt8693-benchmarks-and-system-info/

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky76

Well-Known Member
Review sơ lược vài hình ảnh box mình :
Màn hình khởi động :

Màn hình Home :

Setting :

Antutu Benchmark :

Chuyển sang giao diện Fire TV Launcher : ẩn hết apps Tàu

Kodi 16.1 load cực nhanh :

Load thử kodi : Paris By Night 119 1080p : Wifi mình để ở tầng lững, mạng 15M --> chạy khá mượt

Trình duyệt chrome phải nói quá nhanh quá nguy hiểm :

FPT Play :

YouTube For Android TV chạy ngon :

Kệ để Box, TV và HDP chổ tập thể dục cho thời gian trôi qua nhanh:D

Chỉ có bấy nhiêu đấy thôi, còn root, CH Play đã có nhiều video và hình ảnh bên miui.vn rồi!
Xong nợ nhé! P/s: mình ko quảng cáo hàng Tàu đâu nhé, thấy ngon p/p share cho anh em thôi, ai ko thích cho qua nhé! Vui vẻ cả nhà:p

Chỉnh sửa lần cuối:

net2sonic

Member
Root

Bạn qua đây có video hướng dẫn đầy đủ : http://miui.vn/forum/threads/mibox-...ame-chuyen-dong-ok-v1-4-23-fix-loi-all.19525/
Còn vấn đề mới mua về, factory reset rồi chuyển sang giao diện tiếng Anh, cài apk từ ngoài thì đơn giản hơn nhiều chứ làm theo bên đó thấy phức tạp hóa vấn đề.
Chỉ cần 1 USB chép mấy apps : Es File Explorer.apk, Setting.apk rồi cho phép cài ứng dụng từ ngoài
Cắm USB vào nó nhận và hỏi : chon dòng phía bên (T) màn hình --> thấy USB---> cài setting.apk và Es File Explorer.apk --> mở setting vào biểu tượng quả địa cầu chon dòng đầu tiên : English là xong
Tiếp theo có bao nhiêu file apk từ ngoài cứ chép vào USB rồi dùng Es File Explorer rồi cài tất
Sau đó nếu ko muốn root thì cứ cài appvn.apk là có đủ hết apps.
Nếu muốn root --> tiếp tục làm theo video link trên --> tải : kingroot 4.8.1.apk cài vào rồi chạy là rooted
Rooted xong thì install CH Play, voice..... dùng Titanium backup đóng bang apps Tàu.
Hoặc dùng giao diện Fired TV Launcher hoặc dung giao diện Android TV như : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.google.android.leanbacklauncher.
Mình thì chuyển sang giao diện tiếng Anh xong cài Appvn.apk tạo 1 account --> cài hết Apps apk là xong, chạy ngon lành, khỏi root, CH Play cho mệt xác vì con này chạy Android TV cứ tìm apps apk là xong.
Đó là lý do mình hỏi, vì hướng dẫn kia update nhiều lần mà nhìn nó tùm lum hết!
Cám ơn bro.

Hình như con này k có cổng quang hả bác, vì em định kiếm nó về, lấy hdmi lên tivi rồi cổng quang ra đầu md.

Bên trên