Mi box pro 3s 2016

breaker1401

Active Member
Đã bắt đầu đặt hàng được nhé

oldfriend

Moderator
vậy thôi đợi các bác mua về trên tay ^^, con này chạy android tv hy vọng là mượt.

HNT24681

Well-Known Member
Vẫn mong chờ em Mi Box chạy android TV, chứ mấy con chạy android thường thì khác quái gì mấy con android box đâu. :(

HNT24681

Well-Known Member
Hình như hiện chưa có ai port được rom android TV cả. Mà các thiết bị chạy android TV cũng toàn thấy update OTA chứ ko thấy có thể up offline thì phải (à hình như shield có thể up offline)

oldfriend

Moderator
Hình như hiện chưa có ai port được rom android TV cả. Mà các thiết bị chạy android TV cũng toàn thấy update OTA chứ ko thấy có thể up offline thì phải (à hình như shield có thể up offline)

xác nhận Shield có thể update offline :)

P/s: Hàng xiaomi mình dùng thử qua tivi với điện thoại rồi, ko tệ. Tivi thì xem chán chê ở nhà bác Nghiahd nên cũng thích :D, nên con box này có lẽ cũng ko tệ

Nếu thằng Pro 3s này có Rom quốc tế thì lúc đó mấy ông xàng xàng khác đi hàng hai hết. Phải nói thời gian đáp ứng của thằng này rất nhanh. Xem phim online, kể cả mình thử Thuý Nga 119 bluray remux online mà cũng chạy phà phà, ngang ngửa với con Nvidia Shield. Có cái hình ảnh thì không bằng, nhưng trong phòng ngủ thì vợ toàn coi phim bộ Hàn xẻng nên không sao. Nghe nhạc qua Kodi (hiện tại thì không có DAC nên cho xuất tín hiệu analog từ tivi) cũng ổn, chạy cả đêm không vấn đề gì. Remote tiện hơn là chuột vì cứ nằm rồi bấm thôi. Hiện tại mua con này về chỉ chạy mỗi Kodi, để tối nay về cho chạy luôn Kodi 17 xem sao. Vì Nvidia Shield chạy Kodi 17 cảm giác hình ảnh đẹp hơn 16. SPMC thì cài thử bản 16.4.2 chạy cũng giật hình y chang Nvidia Shield.

Lucky76

Well-Known Member
Nếu thằng Pro 3s này có Rom quốc tế thì lúc đó mấy ông xàng xàng khác đi hàng hai hết. Phải nói thời gian đáp ứng của thằng này rất nhanh. Xem phim online, kể cả mình thử Thuý Nga 119 bluray remux online mà cũng chạy phà phà, ngang ngửa với con Nvidia Shield. Có cái hình ảnh thì không bằng, nhưng trong phòng ngủ thì vợ toàn coi phim bộ Hàn xẻng nên không sao. Nghe nhạc qua Kodi (hiện tại thì không có DAC nên cho xuất tín hiệu analog từ tivi) cũng ổn, chạy cả đêm không vấn đề gì. Remote tiện hơn là chuột vì cứ nằm rồi bấm thôi. Hiện tại mua con này về chỉ chạy mỗi Kodi, để tối nay về cho chạy luôn Kodi 17 xem sao. Vì Nvidia Shield chạy Kodi 17 cảm giác hình ảnh đẹp hơn 16. SPMC thì cài thử bản 16.4.2 chạy cũng giật hình y chang Nvidia Shield.
Bạn cài appvn.apk, sau đó chạy appvn sẽ có nhiều apps tính năng update trực tiếp giống như Play Store vậy, có Kodi 17 beta bản mới nhất luôn, khỏi cần cài apk từ ngoài, trừ khi trong appvn ko có app đó thôi.

Bạn cài appvn.apk, sau đó chạy appvn sẽ có nhiều apps tính năng update trực tiếp giống như Play Store vậy, có Kodi 17 beta bản mới nhất luôn, khỏi cần cài apk từ ngoài, trừ khi trong appvn ko có app đó thôi.
Vậy hả bác, để tối em về thử xem sao, tks bác nhiều

Lucky76

Well-Known Member
con 3s pro 2k16 là con màu trắng đấy ạ?
Nếu vậy em nghĩ không port được đâu vì nó khác chip mà
Hi vọng là có cao thủ nào cook thôi chứ Official chắc nó ko ra đâu, nếu có con Mibox 3 kia bán cho ai? Chuẩn bị có bản stock up lên bên miui en rồi, có ROM zip rồi từ từ sẽ có bản cook, bản port. Nói chung con này chạy apk hầu hết hoàn toàn tương thích, cài appvn thì có update luôn, khỏi root, Play Store gì hết chạy rất ngon, ko thích giao diện nửa Anh nửa Tàu thì cài Fire TV Launcher vào là hết thôi.

HNT24681

Well-Known Member
Theo thông tin trên trang lazada thì con này chạy android tùy biến chứ đâu phải android tv đâu?!
Bác @Lucky76 kiểm tra lại giúp; nếu là android tv thì phải có google cast

Bên trên