Mi box pro 3s 2016

Lucky76

Well-Known Member
Hình như con này k có cổng quang hả bác, vì em định kiếm nó về, lấy hdmi lên tivi rồi cổng quang ra đầu md.
Con này chỉ có 1 cổng HDMI 2.0 và 2 cổng USB : chấm hết, nếu TV đời sau này có cổng Optical hoặc 3.5 bạn xuất âm thanh ra dạng PCM là ok. Mấy hôm nay càng dùng càng thấy thích, cực kì ổn với FW 1.4.23 mục đích kodi, phim online, lướt web, game chút đỉnh, chạy rất mát. Về khoản online nó làm mình quên luôn Q10Pro, Q10Pro giờ chỉ còn mục đích xem phim offline, hoặc lâu lâu SKP karaoke, có khi mở thằng Hanet lên Karaoke là quên nó luôn. Bây giờ mỗi thằng 1 việc :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Em vừa đặt hàng 1 con trên lazada rồi, đặt xong quên mất vụ nhập code giảm giá nên giá là 1,5m. Từ 1-4/10 mới giao hàng. Công nhận buổi tối rãnh rỗi sinh nông nổi ghê

Lucky76

Well-Known Member
Em vừa đặt hàng 1 con trên lazada rồi, đặt xong quên mất vụ nhập code giảm giá nên giá là 1,5m. Từ 1-4/10 mới giao hàng. Công nhận buổi tối rãnh rỗi sinh nông nổi ghê
Vào quản lý đơn hàng, hủy bỏ đơn hàng với lý do là quên nhập mã giảm giá rồi đặt lại con khác add mã giảm giá vào là ok thôi.

Bên nhà cung cấp vừa gọi, em cũng xác nhận luôn rồi, thôi để dành lần sau. Mua cái này thay cho cái minix x8h để trong phòng ngủ cho vợ xem online. Minix chạy cũng dc nhưng em ghét vụ chuột bay với con chuột nên đổi cái này cho dễ điều khiển hơn.

nguyenvanhaii

không có google play store mỗi lần cài gì thì phải cài apk bên ngoài thì cũng bất tiện :(

Vài cảm nhận về em này:
- Phần hình: không được đẹp lắm nếu so với minix x8h chạy cùng 1 source phim. Không biết có chỉnh gì nữa không vì giao diện nữa tây nữa tàu. Chạy bằng kodi, tất nhiên là kodi thì seting y như nhau. Chất lượng hình ảnh thời điểm hiện tại chỉ khoảng 8/10 so với minix. Để mò tiếp xem có phần nào hiệu chỉnh nữa hay không.
- Phần tiếng: cùng một mức amply thì tiếng của em mi s3 to hơn em minix nhưng độ ồn cũng cao hơn, xem phim thì k sao nhưng nghe nhạc thì cảm giác không bằng.
- Kết nối internet, play phim trên internet: cực nhanh, kết nối rất ổn định. Có thể nói là còn nhanh hơn cả himedia 10 qiv mình đã từng xài.
- Điểm hài lòng nhất là remote cầm chắc tay, nút bấm đơn giản nhưng đầy đủ chức năng. Cảm giác cầm thấy đầm và vừa tay hơn remote của Nvidia Shield.
- So em này với minix là vì hiện tại mình mua để thay cho minix để trong phòng ngủ.

lazada giao hàng lúc sáng, đi làm về tranh thủ setup, chiều tối đi sn về lại vật nhau tiếp với nó. hiện tại thì chấp nhận vị giá vậy thì tới vậy cũng hợp lý. tiền ít thì lấy đâu mà đòi hỏi cho cao dc, một chút hy vọng là có thể mình chưa chỉnh hết các chức năng của nó

Lucky76

Well-Known Member
Vài cảm nhận về em này:
- Phần hình: không được đẹp lắm nếu so với minix x8h chạy cùng 1 source phim. Không biết có chỉnh gì nữa không vì giao diện nữa tây nữa tàu. Chạy bằng kodi, tất nhiên là kodi thì seting y như nhau. Chất lượng hình ảnh thời điểm hiện tại chỉ khoảng 8/10 so với minix. Để mò tiếp xem có phần nào hiệu chỉnh nữa hay không.
- Phần tiếng: cùng một mức amply thì tiếng của em mi s3 to hơn em minix nhưng độ ồn cũng cao hơn, xem phim thì k sao nhưng nghe nhạc thì cảm giác không bằng.
- Kết nối internet, play phim trên internet: cực nhanh, kết nối rất ổn định. Có thể nói là còn nhanh hơn cả himedia 10 qiv mình đã từng xài.
- Điểm hài lòng nhất là remote cầm chắc tay, nút bấm đơn giản nhưng đầy đủ chức năng. Cảm giác cầm thấy đầm và vừa tay hơn remote của Nvidia Shield.
- So em này với minix là vì hiện tại mình mua để thay cho minix để trong phòng ngủ.
Minix x8H thì mình ko có nhưng Minix X7 thì màu ko bằng con này, thấy hình ảnh cũng ngang ngữa Q10Pro của mình, online nhanh, lướt web chrome chạy rất nhanh
Bạn dùng Fire TV Launcher : ẩn vài apps Tàu là giao diện toàn bộ = Tiếng Anh, muốn mặc định Home Fire TV thì phải root.
Bạn chỉnh lại độ phân giải trong phần setting của nó chứ mặc định nó hiện 720p thôi. Con này chỉ PCM thôi chứ ko passthrough được nên xem phim Offline bị hạn chế, ko có cổng audio 3.5 hay RCA nên nghe nhạc rất bất tiện, phải bật TV chứ ko tắt được khi nghe nhạc.
Nói chung chỉ Online, Kodi, web thì con này quá ổn.

lohado

http://www.mi.com/en/mibox/
Tình hình là em này đã ra lò rồi.
Thấy bảo chỉ bán ở Mỹ. Mấy bác chuyên ship hàng Mỹ đâu rồi. Tìm con đường về Việt Nam cho em mibox này cho ae hdvietnam đi

Lucky76

Well-Known Member
http://www.mi.com/en/mibox/
Tình hình là em này đã ra lò rồi.
Thấy bảo chỉ bán ở Mỹ. Mấy bác chuyên ship hàng Mỹ đâu rồi. Tìm con đường về Việt Nam cho em mibox này cho ae hdvietnam đi
Tiếc là con này cấu hình của 2015, VGA Mali 450 quá yếu, cấu hình cỡ này thì nhiều con khác ngon hơn nhiều. Được 1 cái là chạy Android TV với ROM quốc tế. Phải chi Mibox 3s Pro 2016 như vậy thì ngon quá, có ROM QT xài rồi. Điểm Antutu benchmark của Mibox 3s Pro 2016 chạy android 5.1 khoảng 70.000 xấp xĩ con Nvidia Shield(NS) lúc chạy 5.1 rồi (Gấp đôi Q10Pro và Zidoo 9S sắp ra), khi lên Android 6.0 NS nó vọt lên 120.000, nhưng vậy nếu con Mibox 3s Pro 2016 chạy Android 6.0 chắc điểm benchmark tăng lên cũng đáng kể.

Chỉnh sửa lần cuối:

caosonto

mấy con box của xiaomi chưa con nào chơi được myk+ thì phải.mà con này bắt wifi chuẩn không không bác .từ tầng 2 xuống tầng 1 .cao 4 mét .nhưng tính độ dài là khoảng 8 mét có tường .

Lucky76

Well-Known Member
mấy con box của xiaomi chưa con nào chơi được myk+ thì phải.mà con này bắt wifi chuẩn không không bác .từ tầng 2 xuống tầng 1 .cao 4 mét .nhưng tính độ dài là khoảng 8 mét có tường .
con của mình đặt xa router so với bạn 1 chút, chạy vèo vèo, phải nói con này wifi cực mạnh, có bảng so sánh khả năng bắt sóng wifi mình đưa link mấy post trước đó, nó đang đứng đầu bảng.
myK+ thì thua, sopcast thẳng tiến, mình đang xài myK+ trên 1box và 1 ipad, bình thường thì chạy ngon, đến khi có bóng đá thì giựt giựt, lag lag thấy mà ghét, test mạng thì ok --> do server k+ rồi, làm ăn thấy ghét, cuối cùng cũng chơi sopcast, hết trận bóng thì chạy bình thường. Mới xong trận MU - Stock nè, bực cả mình.

Chỉnh sửa lần cuối:
Minix x8H thì mình ko có nhưng Minix X7 thì màu ko bằng con này, thấy hình ảnh cũng ngang ngữa Q10Pro của mình, online nhanh, lướt web chrome chạy rất nhanh
Bạn dùng Fire TV Launcher : ẩn vài apps Tàu là giao diện toàn bộ = Tiếng Anh, muốn mặc định Home Fire TV thì phải root.
Bạn chỉnh lại độ phân giải trong phần setting của nó chứ mặc định nó hiện 720p thôi. Con này chỉ PCM thôi chứ ko passthrough được nên xem phim Offline bị hạn chế, ko có cổng audio 3.5 hay RCA nên nghe nhạc rất bất tiện, phải bật TV chứ ko tắt được khi nghe nhạc.
Nói chung chỉ Online, Kodi, web thì con này quá ổn.
Con này mình có thấy mục passthrough mà bác lucky, mình không có recerver có cổng HDMI nên không thử được. Khi bật passthrough là không chỉnh âm thanh trên điều khiển được.

Bên trên