Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

dtvu1310

Member
Giá em X5 tốt quá vậy ta, 110 Obama là quá good. Em đợi con của bác Tiến về rồi quyết định :D

tienlequoc

Well-Known Member
Quyết luôn đi bác. Mình thấy ổn mà. hehe. Không được thì lại discovery....:D
Mà mình thấy đó là giá đang khuyến mãi khi hàng mới ra. Sau 1 thời gian bán được nó lên giá là mất bọc đấy.....:D

sauruou

Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Quyết luôn đi bác. Mình thấy ổn mà. hehe. Không được thì lại discovery....:D
Mà mình thấy đó là giá đang khuyến mãi khi hàng mới ra. Sau 1 thời gian bán được nó lên giá là mất bọc đấy.....:D

G4 của bác Tiến ship bằng EMS hả bác?
Em định lấy con X5 trên aliexpress: Buy NEO X5 Rockchip RK3066 Dual Core Cortex A9 1.4GHz Mini PC 1GB RAM 16G ROM TV BOX on Aliexpress.com. Em chưa bao giờ mua hàng trên này, nhờ bác Tiến tư vấn em có nên mua ở trang ali k?
Ah, em nghe nói EMS hay phá đồ và đánh thuế k hợp lý, bác chia sẻ một chút kinh nghiệm đặt hàng của bác được k?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

G4 của bác Tiến ship bằng EMS hả bác?
Em định lấy con X5 trên aliexpress: Buy NEO X5 Rockchip RK3066 Dual Core Cortex A9 1.4GHz Mini PC 1GB RAM 16G ROM TV BOX on Aliexpress.com. Em chưa bao giờ mua hàng trên này, nhờ bác Tiến tư vấn em có nên mua ở trang ali k?
Ah, em nghe nói EMS hay phá đồ và đánh thuế k hợp lý, bác chia sẻ một chút kinh nghiệm đặt hàng của bác được k?

Có thẻ tín dụng hoặc paypal còn đủ tiền thì mua được rồi. Chia sẻ về vận chuyển à. Nói sao nhỉ: Gửi EMS: nhanh nhưng tốn phí (thường cao so với giá trị sản phẩm), vụ phá đồ mình chưa gặp(có thể ý bác là không phải mấy thằng hải quan vọc hàng bác, mà là mấy thằng nhân viên EMS ko cẩn thận trong khi chất hàng, vận chuyển), vụ đánh thuế thì hên xui. Link free shipping: hơi chậm hơn (dùng china post hoặc hongkong post, chậm khoảng 1 tuần so với EMS), đến thẳng hải quan bưu điện, kiểm hàng, thông quan, mấy món nhỏ nhỏ tụi nó ko quậy đâu. :D

DX.com thì mình đảm bảo nó đóng dấu "quà biếu" khi xuất hàng. Giảm nguy cơ đóng tiền ngu. Vì vậy mình thường mua trên dx.com dù nó mắc hơn trang khác vài $.

Chỉnh sửa lần cuối:

sauruou

Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Cám ơn bác Tiến chia sẻ nhiệt tình.
Chắc em cũng đánh liều một phen vậy, hi vọng có rắc rối gì được bác tư vấn nhiều hơn.
Thanks bác nhiều!

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Cám ơn bác Tiến chia sẻ nhiệt tình.
Chắc em cũng đánh liều một phen vậy, hi vọng có rắc rối gì được bác tư vấn nhiều hơn.
Thanks bác nhiều!
Ok bác. Lần đầu mua mình cũng sợ, cứ lên facebook và chỗ tư vấn online của website mua hàng quậy tụi nó hoài. Vài lần thì quen, nghiện,......:D

Kiểu này phải xin 1 chân mod trong mục HD media player quá....:D Ngồi ko trong cty không có chuyện gì làm hết á. :D Vào mấy cái post này khuấy động phong trào.

Chỉnh sửa lần cuối:

quachthanhvy

Con Mini có optical out này quả là chuẩn đây, kiếm hàng đem về thoai. Hic, amzon chưa có mẹt hay sao ấy

nsnhd

Well-Known Member

Có nhà phân phối nào lên kế hoạch nhập em này chưa ta ?

symphony

Well-Known Member

Nhìn thông số video của con X5 nì, ko biết có quăng bom ko ta, hỗ trợ 4K luôn ah???

Cái này hình như đầu ra HDMI hỗ trợ 4K thôi, chứ không Rockchip RK 3066 chưa đủ tuổi để xử lý video 4K đâu ạ.

tienlequoc

Well-Known Member
Các bác mà để ý kỹ thì bảng thông số trên có vài điểm nghi vấn:
1. Nghi vấn lớn nhất, ít ai để ý, đó là tính năng số 2: 1080p@60fps. Chưa có 1 android box nào dám để 60fps.
2. Tính năng số 3 có 2 nghi vấn: một là 3D iso bluray: mình hỏi trên facebook thì nhà sản xuất trả lời là chưa hỗ trợ, vậy mà bảng thông số lại có. Hai là độ phân giải 4K.

Bình luận::
Nghi vấn số 1: spec của chip RK 3066 là 1080P 30fps(xem bài viết #102), liệu đây có phải là do đồ họa Mali400 không?
Nghi vấn số 2: Thực ra vấn đề 3D iso bluray là có thể, chỉ phụ thuộc phần mềm, chip RK3066 có hỗ trợ (xem bài viết #102). Còn độ phân giải 4K thì bó tay ko thể giải thích được, hàng về kiếm 1 file thử mới được.

@Sym: Bác coi lại bài viết của mình ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/71-cong-nghe-3d/443357-finlux-che-tao-tv-full-hd.html. Bài viết #9 của bác, mình phản biện bằng bài viết #24 :D

Chỉnh sửa lần cuối:

dtvu1310

Member
Các bác mà để ý kỹ thì bảng thông số trên có vài điểm nghi vấn:
1. Nghi vấn lớn nhất, ít ai để ý, đó là tính năng số 2: 1080p@60fps. Chưa có 1 android box nào dám để 60fps.
2. Tính năng số 3 có 2 nghi vấn: một là 3D iso bluray: mình hỏi trên facebook thì nhà sản xuất trả lời là chưa hỗ trợ, vậy mà bảng thông số lại có. Hai là độ phân giải 4K.

Bình luận::
Nghi vấn số 1: spec của chip RK 3066 là 1080P 30fps(xem bài viết #102), liệu đây có phải là do đồ họa Mali400 không?
Nghi vấn số 2: Thực ra vấn đề 3D iso bluray là có thể, chỉ phụ thuộc phần mềm, chip RK3066 có hỗ trợ (xem bài viết #102). Còn độ phân giải 4K thì bó tay ko thể giải thích được, hàng về kiếm 1 file thử mới được.

@Sym: Bác coi lại bài viết của mình ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/71-cong-nghe-3d/443357-finlux-che-tao-tv-full-hd.html. Bài viết #9 của bác, mình phản biện bằng bài viết #24 :D

Hehe, nói ko phải ngớ ngẩn thì Maili 400 = 30fps -> Dual Mail400 = 30 X2 = 60 fps
Nói chung con rockchip 3066 và cái dual Mali 400 này cần kiểm chứng lại, cứ chờ xem

vuhothang

Member

Mình vừa order đại 1 em X5 trên geekbuying.com giá tổng cộng với bảo hiểm là 118,xx USB trả qua paypal sáng nay. Không biết trên này mua về có bị chặt thuế gí không nữa. Mấy lần trước mua mấy cái đồ linh tinh từ CN và HK khoản 2 tuần là có giấy báo ra Hai Bà Trưng gần BV Nhi Dồng 2 nhận hàng về thôi, không biết đợt này có bị tốn thêm tiền gì không nữa, run.

tienlequoc

Well-Known Member
Mua bảo hiểm làm gì phí tiền bác ơi. Chẳng thay đổi được gì hết. :D. Chúc mừng bác order Neo X5 đầu tiên. :D

hvcvuong

Member

Mình vừa order đại 1 em X5 trên geekbuying.com giá tổng cộng với bảo hiểm là 118,xx USB trả qua paypal sáng nay. Không biết trên này mua về có bị chặt thuế gí không nữa. Mấy lần trước mua mấy cái đồ linh tinh từ CN và HK khoản 2 tuần là có giấy báo ra Hai Bà Trưng gần BV Nhi Dồng 2 nhận hàng về thôi, không biết đợt này có bị tốn thêm tiền gì không nữa, run.

Bác mua thêm cái gì mà ra 118.xx USD, mình test thử có 111.xx USD cả insurance ah.
Định order 01 bulk có 85.xx USD/piece mà nghĩ đến mấy anh HQ nên thôi.

Bên trên