Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

cám ơn @smallgent, mình thử cách ấy thì nó phát bình thường,

nhưng không phát từ file index được hả bác ?

Chỉ là tinh chỉnh 1 chút cho cái stock video player thoai. XBMC cũng vậy. Nhưng các chú developer thì nghĩ khác và tập trung thời gian cho cái khác hơn là thêm mấy cái tí xíu này. Thực ra nó là vấn đề của trình duyệt file chứ không phải là player. Trình duyệt file thì nó đáp ứng đúng vai trò của nó rồi là bổ, chẻ, bóch tách càng chi tiết càng tốt bất kỳ chỗ, ngóc, ngách nào trên hệ thống...nhưng các ông xem HD thì muốn đến chổ đó nó chỉ đọc thành 1 file phim hahahah...mở chút chút cho thắc mắc của bạn. Dù sao, nó play ngon là được rồi nhé.

Tuanbeo13

Con X7 này nó có chơi được phim 3D không hở các Bác? nhà cháu thích xem loại này,

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Anpha8 có 3D là sao hả bác ? bác cho e hướng dẫn xem, e đang dùng bản ý
Từ bản Anpha7 đã có rồi nhưng vẫn chưa chính thức..nhưng chắc sẽ sớm ổn thôi. Xem ở post 2 nhé phần xbmc đó. Bản xbmc mod Anpha8 này có cả dts passthru cả hdmi / optical. Play phim cực mượt.

Hi ! Mình mới góp được neox7, xem file nhạc bằng các chươg trình mặc định ok qua ngõ hdim nhung chỉ xcbm thì âm thanh nghe tẹt tẹt mong các ace tư vấn cho để xem trên tv

smallgent

Well-Known Member

Hi ! Mình mới góp được neox7, xem file nhạc bằng các chươg trình mặc định ok qua ngõ hdim nhung chỉ xcbm thì âm thanh nghe tẹt tẹt mong các ace tư vấn cho để xem trên tv

Bạn chỉ ra tv thì vào system/settings/system/sound output chỉnh PCM 2.0 + số kênh là 2.0 thì nghe ok.
Cài bản Anpha8 trang #1 nhé chạy mượt.

bin_icmedia

anh smallgent cho e hỏi Neo X7 sử dụng với bàn phím Logitech K400r được không anh? Thanks a!

smallgent

Well-Known Member

anh smallgent cho e hỏi Neo X7 sử dụng với bàn phím Logitech K400r được không anh? Thanks a!
A dùng bàn phím chính qua bluetooth. Nhưng a cũng có bàn phím Genius Slimstar8000 xài ok. Logitech chắc ok luôn. Rom 4.2.2 chuột phím nào nó cũng được.

Anh smallgent hứong dẫn cấu hình để chat yahoo luôn nhe, am thanh nói với nhau giống như người máy va hình thi bị nhòe

smallgent

Well-Known Member

Anh smallgent hứong dẫn cấu hình để chat yahoo luôn nhe, am thanh nói với nhau giống như người máy va hình thi bị nhòe
a xin lỗi vì ba cái này a không đụng tới...e cài viber, skype nghe rõ mà. nếu muốn thích chat có hình thì thử Tango. Yahoo chat sớm muộn gì cũng sắp "lên đường" roày vì Yahoo nó hết tiền hỗ trợ.

bin_icmedia

a smallgent xài Neo X7 có hay bị đứng máy rùi reset ko a? e mới mua tối hôm qua nhưng xài từ 8h-11h mà bị tới 7-8 lần. cảm nhận ko thật sự mượt lắm. còn wifi e chỉ để cách điểm phát 1 tầng lầu và 1 bức tường, khoảng cách chừng 10m, scan thì thấy nhưng ko kết nối đc. thất vọng toàn tập. a có cách nào giải quyết ko a? giúp e với :(

xibu

Member

a smallgent xài Neo X7 có hay bị đứng máy rùi reset ko a? e mới mua tối hôm qua nhưng xài từ 8h-11h mà bị tới 7-8 lần. cảm nhận ko thật sự mượt lắm. còn wifi e chỉ để cách điểm phát 1 tầng lầu và 1 bức tường, khoảng cách chừng 10m, scan thì thấy nhưng ko kết nối đc. thất vọng toàn tập. a có cách nào giải quyết ko a? giúp e với :(
Bác ơi con X7 của bác đang chạy bản Rom nào thế ạ,bác up lên bản Rom mới 4.2.2 đi,em thấy X7 chạy bản Rom mới ổn định hơn rồi mà

smallgent

Well-Known Member

chưa bao giờ bị...chắc do lúc a mua rom nó bản 005 nên chả biết các bản trước thế nào.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Flash lại rom đi bác, nếu Stock vẫn bị bác chuyển qua dùng Rom pre 006b hoặc Finless nhé, còn scan thấy mà không conected được bác vui lòng tắt nguồn Router Wifi khởi động lại đảm bảo okie liền ak

bin_icmedia

Bác ơi con X7 của bác đang chạy bản Rom nào thế ạ,bác up lên bản Rom mới 4.2.2 đi,em thấy X7 chạy bản Rom mới ổn định hơn rồi mà

bản của e 4.2.2 luôn bác ơi. chắc mang ra cho nó cài lại firmware quá vì ko biết nó đang chạy bản mấy.

smallgent

Well-Known Member

bản của e 4.2.2 luôn bác ơi. chắc mang ra cho nó cài lại firmware quá vì ko biết nó đang chạy bản mấy.
X7 thì rom đầu tiên là 4.2.2 mà :)...mong nó típ tục support lên 5.0 luôn.

vào cài đặt xem là biết mà...tự flash cho vui đi để bắt đầu vọc.

bin_icmedia

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

vị trí mình ngồi thì iphone vẫn vô wifi đc ngon lành. cuối cùng mình phải mang TV ra phòng ngoài ngay bên dưới router thì mới vô đc. vậy Neo X7 có dual band nhưng bắt wifi cũng đâu hơn gì ai. hoặc mình mua nhầm hàng giả, mình ko mua ở Đẳng Cấp Digital mà mua bên zshop.vn vì nó gần nhà. :(

bth8888

Member

Dùng Rom pre 006b đi ko bị treo bao giờ .

Bên trên