Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Thỉnh giáo bác smallgent, nếu ebop X5mini (firmware 4.1 đã root) mà cài rom mới nhất 4.2.. thì có bị mất app ebop không ạ (mún xài mấy cái app hi..có 2 màn hình và micra..gì đó, rùi pass...dts-hd chẳng hạn).
Thanks bác.

smallgent

Well-Known Member

Thỉnh giáo bác smallgent, nếu ebop X5mini (firmware 4.1 đã root) mà cài rom mới nhất 4.2.. thì có bị mất app ebop không ạ (mún xài mấy cái app hi..có 2 màn hình và micra..gì đó, rùi pass...dts-hd chẳng hạn).
Thanks bác.
ebop cũng chỉ là 1 ứng dụng thôi. Bạn muốn lên 4.2.2 thì backup ứng dụng rồi flash rom lên 4.2.2 rồi cài lại cái ebop kia là được. các bản rom mới của Minix chuẩn bị up rom mới chả đụng chạm gì đến app cả. Mình đã test flash rom theo cách mới thành công đêm qua. up rom xong lại xài như bình thường. Có khác chăng là chạy mượt và ổn hơn còn app nào chức năng gì thì nó vẫn thế.

ngchien

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Xem trang #1 có bản rom cài i chang rom Minix khác là Finless có tool cài đặt riêng có sẵn trong bộ zip cài đặt đó. khi cài nó cho phép chọn 1080 hay 720, xung nhịp, gpu, xung nhịp ram...thử đi..:)
ở tap thứ 2 em chọn là xong hả bác, có setting j nữa ko?thanks bác

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

ở tap thứ 2 em chọn là xong hả bác, có setting j nữa ko?thanks bác
chọn nhãn flash e ơi. Mà x7 e chưa kết nối với pc mà. Để kết nối được x7 với pc thì làm theo các bước sau:
1. X7 đang tắt cắm cáp usb nối với pc đang mở.
2. lấy que tăm chọc và giữ lỗ recovery (cạnh cổng hdmi) đồng thời nhấn bật nút nguồn đến khi nghe âm báo kết nối trên pc thì bỏ giữ que tăm ra.
3. khởi động lại tool flash rom sẽ thấy nó báo đã kết nối để mà flash rom.

Màn hình nhãn Flash có 1 danh sách chọn. Phía phải từng dòng có ô cho các bạn click vào để chọn file tương ứng để flash, vd chọn kernel 1800, phân giải 1080, gpu600, ddr720..chọn xong click nút flash là ok

smallgent

Well-Known Member

@ngchien: bạn không nên can thiệp, tinh chỉnh gì vào 2 nhãn Nfs và RAM nhé.

ngchien

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

chọn nhãn flash e ơi. Mà x7 e chưa kết nối với pc mà. Để kết nối được x7 với pc thì làm theo các bước sau:
1. X7 đang tắt cắm cáp usb nối với pc đang mở.
2. lấy que tăm chọc và giữ lỗ recovery (cạnh cổng hdmi) đồng thời nhấn bật nút nguồn đến khi nghe âm báo kết nối trên pc thì bỏ giữ que tăm ra.
3. khởi động lại tool flash rom sẽ thấy nó báo đã kết nối để mà flash rom.

Màn hình nhãn Flash có 1 danh sách chọn. Phía phải từng dòng có ô cho các bạn click vào để chọn file tương ứng để flash, vd chọn kernel 1800, phân giải 1080, gpu600, ddr720..chọn xong click nút flash là ok
thank bác nhiều để mai ep up thử

smallgent

Well-Known Member

Bác smallgent nhiệt tình quá. Em xin đóng góp 1 bản OC cho pre-006 ngày 26/9 (link http://minix.com.hk/firmware/pre-006b-1080fb.rar). Em chạy thử bản này rất ổn, nhưng chưa thấy ai làm OC.

https://www.dropbox.com/s/3s4hpslo1zaz3m2/pre006_26Sep_kernel_1080_cpu1800h_gpu600_ddr800_vsfsam.img
trong comment trên trang 21-22 mình có nói rồi mà...bản này làm gì có oc ta? bạn root + chép file libmedia.so vào system/lib rồi cài xbmc bản Anpha8 mới mod mình giới thiệu hôm qua đi ...đã lắm.

trungk43

Member

trong comment trên trang 21-22 mình có nói rồi mà...bản này làm gì có oc ta? bạn root + chép file libmedia.so vào system/lib rồi cài xbmc bản Anpha8 mới mod mình giới thiệu hôm qua đi ...đã lắm.

Vâng, vì chưa có bản OC nên em mới mày mỏ tự làm một bản OC ở link thứ 2.

ngchien

Member
các bác ơi , làm sao để XBMC đọc được film trong USB . e tìm mãi ko thấy đường dẫn ... =..=

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

các bác ơi , làm sao để XBMC đọc được film trong USB . e tìm mãi ko thấy đường dẫn ... =..=
browse/root filesystem/mnt/usb_storage/usb_disk0 hay usb_disk1 tùy số usb bạn đang cắm chọn rồi nhấn ok 3 lần là trong phần video có các files phim từ usb.

platium

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác smallgent cho mình hỏi cách cài xbmc x7 và file libmedia.so của X7 của bác có sử dụng được cho minix neo x5 không bác. Cám ơn bác nhiều

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác smallgent cho mình hỏi cách cài xbmc x7 và file libmedia.so của X7 của bác có sử dụng được cho minix neo x5 không bác. Cám ơn bác nhiều

tại sao không được :) ...bạn lấy file libmedia.so trong file patch trên trang #1 của bài này http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/663337-minix-neo-x5-dts-passthru-luon.html

rồi làm như cách hướng dẫn trên trang #1 của X7 này + cài bản Gotham 13 Anpha 8 XBMC đã mod cũng trên trang #1 luôn là chạy X5mini ngọt + dts passthrough (nhớ trong phần system/settings/system/sound output chọn optical + 7.1).

Chúc vui.

platium

Member

Cám ơn bác nha bác quá nhiệt tình.

ngchien

Member
Khi mở phim 3d rồi chập hình bằng tivi thì không hình chập ko ra 3D.Có vẻ cái khung phát của XBMC chưa full như mở bằng tivi.
Bác smallgent biết vụ này ko :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Khi mở phim 3d rồi chập hình bằng tivi thì không hình chập ko ra 3D.Có vẻ cái khung phát của XBMC chưa full như mở bằng tivi.
Bác smallgent biết vụ này ko :D

Chắc chờ bản XBMC kế. Mà XBMC đẻ các bản nightly i như gà đẻ trứng theo nó cũng toát mồ hôi thiệt :)...(giống tụi dev của Carbon hoặc CM ra rom như gà đẻ trứng lun đu theo hàng ngày cũng đuối). XBMC các bản tăng tốc nay quá ổn giờ chắc nhảy qua chiến các vấn đề 3D là vừa roài...để xem xem ;). Tạm thời bạn chập trên TV đi vẫn ok mà.

ngchien

Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chắc chờ bản XBMC kế. Mà XBMC đẻ các bản nightly i như gà đẻ trứng theo nó cũng toát mồ hôi thiệt :)...(giống tụi dev của Carbon hoặc CM ra rom như gà đẻ trứng lun đu theo hàng ngày cũng đuối). XBMC các bản tăng tốc nay quá ổn giờ chắc nhảy qua chiến các vấn đề 3D là vừa roài...để xem xem ;). Tạm thời bạn chập trên TV đi vẫn ok mà.

cai con lg lm5800 của em cùi wa. có công optical mà ko giải mã được. chán không biết nó thiết kế ra để làm j.E định xem 3d+ dts nó như thế nào @@.

thanhnn

Active Member

cho mình hỏi là dùng phần mềm nào để play Film Full HD ạ ?,
vì khi mở folder của full HD, chỉ có folder BDMV (có hoặc khg có certificate), soft Video không play được,

p/s: con X7 của mình chưa root hay cài thêm bất kỳ sòt nào cả ?

smallgent

Well-Known Member

cho mình hỏi là dùng phần mềm nào để play Film Full HD ạ ?,
vì khi mở folder của full HD, chỉ có folder BDMV (có hoặc khg có certificate), soft Video không play được,

p/s: con X7 của mình chưa root hay cài thêm bất kỳ sòt nào cả ?

bạn nói thế là mình biết đang chạy bluray iso rồi. X7 chạy ngon nhé...tìm đến thư mục stream mở ra chọn file nào to nhất play là nó chạy hết và ổn.

thanhnn

Active Member

bạn nói thế là mình biết đang chạy bluray iso rồi. X7 chạy ngon nhé...tìm đến thư mục stream mở ra chọn file nào to nhất play là nó chạy hết và ổn.

cám ơn @smallgent, mình thử cách ấy thì nó phát bình thường,

nhưng không phát từ file index được hả bác ?

Bên trên