Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác smallgent ơi , sao em cài xbmc như bác hướng dẫn mà âm thanh cứ bị sôi ko ra tiếng được ?
haha...chưa root máy + chép file mod libmedia.so vào thư mục system/lib. Làm xong còn phải chép file advancedsettings.xml như hướng dẫn ở trang #1 nữa để tăng tốc thêm cho xbmc. Ok H vậy update bản pre006b rồi làm 1 lèo luôn đi.

smallgent

Well-Known Member

Cách này áp dụng cho X5 được không Bác?
bạn cứ thử xem, theo kinh nghiệm flash rom thì mình biết nếu không được thì nó vẫn giữ như cũ chả sao cả. Thử xem sao nhé. Cảm ơn.

smallgent

Well-Known Member

Cho e hỏi,muốn cắm micro jack 6.3mm để karaoke trên x5 bằng cloudkaraoke thì dùng đầu chuyển 6.3 sang 3.5 phải ko ạ,cắm vào đâu?
E có dàn mini cassette,cd nội địa Nhật,trên cục dàn thấy có cổng 6,3mm ghi chữ karaoke,nhưng e cắm mic vào ko nghe gì.Thanks
1. lấy đường out 3.5mm từ X5 đưa vào line-in của dàn
2. micro cắm trực tiếp trên dàn rồi nhìn màn hình mà kok thôi. cắm như thế vì cái dàn ghi kok có nghĩa nó cho chỉnh echo chứ cắm micro qua X5 ok nhưng không có echo thì nghe giọng raw e rằng bợn hẻm thích :)
Dù sao mình chưa kok theo cách này bao giờ chỉ tư vấn trên quan điểm kỹ thuật thôi và tùy thực tế mà tinh chỉnh.

tienlequoc

Well-Known Member

He he cắm mic trực tiếp vào X5 hát được nữa bài quăng thẳng cái mic vào tivi luôn thì rách việc. :))

anhbien93

Member

He he cắm mic trực tiếp vào X5 hát được nữa bài quăng thẳng cái mic vào tivi luôn thì rách việc. :))

cái cổng mic 3.5 đó nó chỉ thâu khi các ứng dụng cần voice thôi bác. chứ nó co phải mic amly đâu mà hát vào đó nó phát ra tiếng cho mình. Chỉ có 1 cách là lấy nhạc từ minix qua cổng sourd 3.5 hoặc optica hoặc hdmi sang âmly hoặc dàn có cổng nhận tương ứng. sau đó cắm mic vào dàn đó hát như ta hát ở đầu ariang vậy

huyluan2011

Active Member

Bạn Smallgent có thể test giùm mình wifi của X7 không? Vì mình muốn stream Bluray qua wifi .... Nghe nói X7 hỗ trợ Dual Band, nhà mình dùng Linksys EA3500 tốc đo quảng cáo lên 750Mbps, cho là nếu thực tế đc 50% chắc cũng đủ dùng

smallgent

Well-Known Member

Finless 1.6 khi flash chọn kernel 1800, gpu600, ram ddr720...chạy xbmc với file film 1080 kết nối qua wifi không tí lag nào...quá tuyệt. Các bạn xem trang #1 thử nhé. So với bản rom pre006b thì Finless vẫn hơn nhiều vì có oc mà.

smallgent

Well-Known Member

Bạn Smallgent có thể test giùm mình wifi của X7 không? Vì mình muốn stream Bluray qua wifi .... Nghe nói X7 hỗ trợ Dual Band, nhà mình dùng Linksys EA3500 tốc đo quảng cáo lên 750Mbps, cho là nếu thực tế đc 50% chắc cũng đủ dùng
Mình không có cái Linksys kia sao mà thử...các file bluray khoảng 27-34GB mình thử chạy ok nếu cắm trực tiếp hdd vào X7 cả stock video player + xbmc dùng rom Finless như nói phía trên.

huyluan2011

Active Member

Mình không có cái Linksys kia sao mà thử...các file bluray khoảng 27-34GB mình thử chạy ok nếu cắm trực tiếp hdd vào X7 cả stock video player + xbmc dùng rom Finless như nói phía trên.

Ý mình hỏi là nếu router hỗ trợ Dual Band thì băng thông của WIFI con X7 có cộng dồn luôn cả 2 băng tần không hay chỉ trên 1 băng tầng thôi.

meocon

Well-Known Member

Huu , xem Bluray qua wifi tển con Android này luôn à , bác chịu chơi thiệt

smallgent

Well-Known Member

cái cổng mic 3.5 đó nó chỉ thâu khi các ứng dụng cần voice thôi bác. chứ nó co phải mic amly đâu mà hát vào đó nó phát ra tiếng cho mình. Chỉ có 1 cách là lấy nhạc từ minix qua cổng sourd 3.5 hoặc optica hoặc hdmi sang âmly hoặc dàn có cổng nhận tương ứng. sau đó cắm mic vào dàn đó hát như ta hát ở đầu ariang vậy
bạn có thể giải thích tại sao không được k?
Mình test bình thường nhé chỉ là về nguyên lý thấy bạn kia nói có dàn thì cắm trực tiếp vào thôi.

ngchien

Member
sao em tick vào connect to pc sau đó khởi động lại để root thì nó mất kết nối là sao.chán ko buồn root @@

smallgent

Well-Known Member

Huu , xem Bluray qua wifi tển con Android này luôn à , bác chịu chơi thiệt
rom Finless 1.6 oc 1800h, gpu600, ddr720 chạy 1080p file đến dưới 17GB qua wifi ngọt. Trên stock player play còn phê hơn nữa. Nếu cắm thẳng thì gì cũng chơi ngon. dts passthru cả optical + hdmi giờ quá ổn rồi.

anhbien93

Member

có cách nào mà root không cần pc thì hay chứ chả nhẽ vác cái tv đến chỗ pc

smallgent

Well-Known Member

XBMC cho dòng máy họ Minix mới có bản mod xbmc Alpha8 mới nhất. Phần dts passthrough đã nhúng sẵn trong XBMC luôn rồi nha pà kon. Pà kon down ở đây về cài mà thưởng thức nhé :D

Giờ thì ngược lại là ai không muốn nó ra dts passthrough thì mình sẽ chỉ cách cho :)

XBMC cho dòng máy họ Minix mới có bản mod xbmc Alpha8 mới nhất. Phần dts passthrough đã nhúng sẵn trong XBMC luôn rồi nha pà kon. Pà kon down ở đây về cài mà thưởng thức nhé :D

Giờ thì ngược lại là ai không muốn nó ra dts passthrough thì mình sẽ chỉ cách cho :)

chỉ luôn đi bác , để a e có thể nhận xét giữa có và không :)

smallgent

Well-Known Member

chỉ luôn đi bác , để a e có thể nhận xét giữa có và không :)

pó tay...giờ xbmc bản mod Alpha8 mới nhất này thì các android box nhà Minix tất tần tật đều có dts passthrough rồi mà còn mún nó không có à :)

okay mún không có thì dùng 1 cái file editor nào cũng được tạo 1 cái file có tên là advancedsettings.xml với nội dung là đoạn code sau:

Mã:
<advancedsettings>
      <libMediaPassThroughHack>false</libMediaPassThroughHack>
</advancedsettings>

rồi chép file đó vào Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata

Bản mod Alpha8 kia mới play được 25 phút phê quá :D
...cứ cắm hdd qua usb là okay, drop = 0 và 4 cpu lại nghỉ 0%

ngchien

Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

rom Finless 1.6 oc 1800h, gpu600, ddr720 chạy 1080p file đến dưới 17GB qua wifi ngọt. Trên stock player play còn phê hơn nữa. Nếu cắm thẳng thì gì cũng chơi ngon. dts passthru cả optical + hdmi giờ quá ổn rồi.
Bac cho e xin may cai anh cai cat voi. Ng he ma them

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bac cho e xin may cai anh cai cat voi. Ng he ma them
Xem trang #1 có bản rom cài i chang rom Minix khác là Finless có tool cài đặt riêng có sẵn trong bộ zip cài đặt đó. khi cài nó cho phép chọn 1080 hay 720, xung nhịp, gpu, xung nhịp ram...thử đi..:)

Bên trên