Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

TiTa0108

Well-Known Member
Bài đó thậm chí em chưa nghe bao giờ bác ạ.
Với tiêu chí nghe, em nghe nhạc đỏ và nhạc vàng, còn khi hát thì xen lẫn cả 2 dòng nhạc này, mặc dù có tàng trữ nhạc Đan Nguyên nhưng chưa từng có bài này
Em thì cứ bài nào nhẹ nhẹ chút mới hát, giờ già cả rồi Bác ợ, hơi tụt hết cả xuống rốn. Em dự định từ giã sự nghiệp ca hát để chuyển sang giai đoạn sáng tác mà khán thính giả yêu quí quá, cứ gửi thư yêu cầu được nghe nữa Bác ợ... Kakakkaka!

asbanngay01

Well-Known Member
Bài đó thậm chí em chưa nghe bao giờ bác ạ.
Với tiêu chí nghe, em nghe nhạc đỏ và nhạc vàng, còn khi hát thì xen lẫn cả 2 dòng nhạc này, mặc dù có tàng trữ nhạc Đan Nguyên nhưng chưa từng có bài này
Chắc tại bác nghe thông báo trên Tivi rồi , và bác là người luôn gương mẫu thực hiện các quy định ...

chithanh22

Well-Known Member
chào các bác,
khi xuất ra file MKV thì các bác chỉnh nén âm thanh và hình ảnh thông số nào để có hình nét, âm hay mà lại được file nhẹ. ( tức ý của em là tối ưu nhất ấy)
em dự kiến làm bằng phần mềm Camtasia 9
các bác tư vấn em với ạ!

chithanh22

Well-Known Member

Hat Nua Di Em - Khanh Hoang (4K 3840 x 2160 H.265) .mkv

https://drive.google.com/open?id=0B51xOf-xtBKfZ2M1M2JOa19NYUE
link lỗi rồi hay sao ấy bác ạ

LOAN8338

Well-Known Member
cảm ơn kinh nghiệm quý báo của các bác; theo mình nghĩ, mặc dù âm nhạc không biên giới nhưng nếu vì chút ít ca hát làm trái với quy định của nhà nước thì không đáng, vậy mình sẽ xóa những bài nhạc có mùi chính trị trước khi gởi cái máy lemon ktv cho đứa cháu. chân thành cảm ơn các bạn

dochua2k

Well-Known Member
Dù sống ở dưới chế độ nào đi nữa thì mỗi người có một chính kiến của mình. Các bác ở VN thì không được tự do ngôn luận (trên thực tế, còn trên lý thuyết thì vẫn có) nên không thể trách được và thông cởm cho mọi người nhưng bác Nhân nói vớ vẩn là hơi nặng đấy nhé! Nói vậy là xúc phạm đến tác giả và những người biễu diễn những tác phẩm này. Tất cả bọn họ đều vớ vẩn cả chăng?
Có rất nhiều người rất thích và trân trọng những tác phẩm như thế này. Măc dù sống xa quê hương nhưng mỗi khi thưởng thức nó thì rất nhiều người xúc động và rơi nước mắt đấy các bác!
'

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên