Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

LOAN8338

Well-Known Member
xin chút kinh nghiêm...lúc ca hát ở quê nhà, các bác có gặp khó khăn pháp lý khi hát những bài "anh là ai và Việt Nam tôi đâu" không?

tamyeutham

Well-Known Member
Đúng như bác nói hàng bây giờ khác hơn trước nhiều, nói chung ra mình chắp nhận mua thì mình chắp nhận rủi ro thôi bác, là ăn thua mình trọn mua hàng và con mắt nhìn thôi, bây giờ mua cứ thử giá khác không thử giá khác, em nói với bác khi nào bác có qua gò tà mâu mua đồ nó nói thách lắm đó bác cứ trả giá rồi bỏ đi xem nó sẽ kéo bác lại xem... mà bác Tam tính mua gì ở gò tà mâu vậy...........
Em định mua dàn máy nghe nhạc CD mini của Nhật về nghe nhạc lossless bác ạ.

Vutunglam

Member
Các bác ơi cho em xin bài này với. Em cảm ơn nhiều
LK Xin anh giữ trọn tình quê - Trường Vũ, Chế Linh, Giang Tử

tamyeutham

Well-Known Member
xin chút kinh nghiêm...lúc ca hát ở quê nhà, các bác có gặp khó khăn pháp lý khi hát những bài "anh là ai và Việt Nam tôi đâu" không?
Nếu hát ở gia đình thì ok, còn biểu diễn thì không ổn lắm. Ở quán karaoke thì hầu như bộ văn hoá thông tin đều yêu cầu xoá hết những bài nằm trong danh sách đen hết bác ạ.

lequynhan

Well-Known Member
Lúc nào muốn thải hồi bộ máy hát cũ thì hát mấy bài này , mở thật to . Đảm bảo có bọn nó đến khuân giùm đi ngay không cần cám ơn - bác ơi !

Em sẽ nói là em chỉ hát thôi chứ không phát ngôn, xin được phép rút kinh nghiệm lần sau, chắc mấy ảnh cũng không làm khó. :) (học theo cách của các cán bộ, có lỗi là rút kinh...nghiệm)

Em nghĩ cứ bác nào làm về nghệ thuật bác ấy điều có nhiều ý tưởng hay trong cuộc sống :p

tamyeutham

Well-Known Member
Loa dàn mini không ok đâu bác . bác cứ nghe chung với bộ hát còn hơn nhiều ạ , lại đỡ lích kích . Hay bác để ở phòng ngủ thì cũng tạm được bác ạ .
Em cũng tìm hiểu, có một số dàn mini đời cũ nó không hay lắm, nhưng có một số dàn to hơn mini tí (loại 3 hoặc 4 đường tiếng) thì âm thanh nghe rất chắc
Hôm trước em có trải nghiệm thử một dàn denon và panasonic (loại 3 đường tiếng) cùng tầm giá, nghe rất thích. Có điều là giá bán hơi cao, nên thôi đợi từ từ rồi mua.

Mà đúng là em nghe nhạc bằng dàn Karaoke không hay bằng dàn nghe nhạc chuyên dụng bác à, mà ngược lại hát kok bằng dàn nghe nhạc thì lại không hay bằng dàn kok chuyên dụng.
Nhức đầu, đúng là ham mê đua đòi nhạc nhẽo làm chi không biết, giờ cái gì cũng yêu cầu phải hoàn hảo mới thấy hài lòng.

tamyeutham

Well-Known Member
Đi Học - Mai Vy

https://www.fshare.vn/file/J8AG7AJM93GN

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
;) Nhỡ có thằng hàng xóm không tốt nó thấy hát rồi lên Phường báo cáo cũng toi đấy bác ạ :D
Bài đó thậm chí em chưa nghe bao giờ bác ạ.
Với tiêu chí nghe, em nghe nhạc đỏ và nhạc vàng, còn khi hát thì xen lẫn cả 2 dòng nhạc này, mặc dù có tàng trữ nhạc Đan Nguyên nhưng chưa từng có bài này

lequynhan

Well-Known Member
Với tiêu chí nghe, em nghe nhạc đỏ và nhạc vàng, còn khi hát thì xen lẫn cả 2 dòng nhạc này, mặc dù có tàng trữ nhạc Đan Nguyên nhưng chưa từng có bài này

:) Vâng! Em cũng giống bác, mấy bài mang đậm kiểu chính trị thì tốt nhất không nên chú ý, gái xinh đầy ra còn chả ngắm, hơi đâu đi nghe mấy cái vớ vẩn

TiTa0108

Well-Known Member
Em thì cứ bài nào nhẹ nhẹ chút mới hát, giờ già cả rồi Bác ợ, hơi tụt hết cả xuống rốn. Em dự định từ giã sự nghiệp ca hát để chuyển sang giai đoạn sáng tác mà khán thính giả yêu quí quá, cứ gửi thư yêu cầu được nghe nữa Bác ợ... Kakakkaka!

asbanngay01

Well-Known Member
Chắc tại bác nghe thông báo trên Tivi rồi , và bác là người luôn gương mẫu thực hiện các quy định ...

Bên trên