Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
HI CẢ NHÀ ! CHÚC CÁC BÁC ĐẦU NĂM VUI VẺ PHÁT TÀI :)

Gửi Các Bác

145. LẠI NHỚ NGƯỜI YÊU - HOÀNG PHÚ

[HIDE]https://www.fshare.vn/file/D9WHEB38N929[/HIDE]
Bác nhacvn75 ăn tết lớn quá. Tới rằm em mới thấy bác xuất hiện. Đầu năm và cuối năm chắc là giai đoạn bác bán gà được bác nhỉ ?

vnpofood.tuan

Well-Known Member
Help!!! Có bác nào sử dụng Sayatoo SubtitleMaker 2 cho em hỏi, với bản cũ Sayatoo KaraTitleMaker 2 khi ngân một chữ, em thêm sau chữ đó thì bản cũ coi như là chữ nối dài, riêng với bản Sayatoo SubtitleMaker 2 (em trả tiền bản này vì window 10 update nên bản cũ không đổi chữ được nữa, computer em softwares lung tung nên em lười không muốn quay lại window cũ) khi gặp chữ thêm thì nó không mượt như bản cũ. Có bác nào biết cách giải quyết xin chỉ giáo. Em gửi kèm theo 2 files karaoke bài Sĩ Phú – Niệm Khúc Cuối. Cám ơn.

https://drive.google.com/file/d/1qj7dxiQUkz8_cxI8Uv5vG41ddncnMccd/view?usp=sharing
trả tiền sao em kiểm tra dc vì bản em crack

Chino91709

Well-Known Member
Bác đóng khung những dấu đặc biệt không có âm nối vào với chữ cuối câu vào trong cái ngoặc kép {} này thí dụ.

{Không?}
Dù cho {mưa..} hay cho bảo {tố...}
{Anh..!}
Như vậy nó chạy mượt lại thôi.
Đã làm được theo sự chỉ dẫn của bác, lúc đầu em cũng thêm “tôi vẫn{..} Yêu{..} Em{...}” nên không ổn, như vậy lúc sử dụng Notepad cho lời nhạc cũng bất tiện hơn version cũ vì quên không bỏ khung thì nó sẽ xem như là một chữ mới, lại tốn thêm thì giờ kiểm tra lại. Cám ơn bác.

Chino91709

Well-Known Member
trả tiền sao em kiểm tra dc vì bản em crack
Em không muốn trả tiền đâu bác, chằng qua vì lỡ update Window nên thử mua version mới nó như thế nào, bất tiện lắm bác vì bản mua nó chỉ cho xài đúng computer mình đưa ID cho nó, và cũng có nghĩa là bài karaoke chỉ đọc được với bản mới thôi, buồn buồn đem bài karaoke qua computer khác với version cũ không đọc được, tương tự như trường hợp của bác. Bác Trau Dien đã hướng dẫn cho em sửa được rồi. Cám ơn bác.

Trau Dien

Well-Known Member
Đã làm được theo sự chỉ dẫn của bác, lúc đầu em cũng thêm “tôi vẫn{..} Yêu{..} Em{...}” nên không ổn, như vậy lúc sử dụng Notepad cho lời nhạc cũng bất tiện hơn version cũ vì quên không bỏ khung thì nó sẽ xem như là một chữ mới, lại tốn thêm thì giờ kiểm tra lại. Cám ơn bác.

Đúng vậy, Version có bản quyền dù cũ hay mới cũng phải làm như vậy, chỉ trừ Version Crack thì không?

anvantung

Well-Known Member
Nếu không phải vì theo Windows 10 thì có lẽ tiện nhất là Version Crack. Nhưng nói là như vậy thôi chứ Version cũ còn hạn chế nhiều lắm.
Đúng rồi đấy bác nếu theo win10 thì cần lên bản mới. Mà ko hiểu sao mới nó lại củ chuối hơn cả cũ :) . Nếu bác nào vẫn ở win7 thì bản 2.1.5 trở lên khi làm những dẫu cuối cuối câu khỏi phải thêm ký tự{} làm gì. Chạy vô tư

Trau Dien

Well-Known Member
Đúng rồi đấy bác nếu theo win10 thì cần lên bản mới. Mà ko hiểu sao mới nó lại củ chuối hơn cả cũ :) . Nếu bác nào vẫn ở win7 thì bản 2.1.5 trở lên khi làm những dẫu cuối cuối câu khỏi phải thêm ký tự{} làm gì. Chạy vô tư

Đó cũng là cái yếu điểm mà SubtitleMaker 2 tới giờ vẫn chưa khắc phục được.
Nếu bác nào đã từng làm karaoke Liên khúc với Version có bản quyền sẽ cảm nhận được nó te tua như thế nào khi phải bỏ thêm dấu {} vào. :mad:

Bên trên