Mọi người cho em xin ý kiến với.

Ðề: Mọi người cho em xin ý kiến với.

nếu so sánh giữa samsung JU7000 và JS7000 thì em nghiêng (nằm) về phía JU...

gTrung

Member

nếu so sánh giữa samsung JU7000 và JS7000 thì em nghiêng (nằm) về phía JU...

em đồng ý với bác cả 2 tay... tuy thuộc dòng cao hơn nhưng samsung JS7000 lại có chất lượng thấp hơn... contrast tối như con x830c...

anhnhan084

Member

nói là samsung phân thị trường VN với Mỹ nhưng không biết có phải là giống hoàn toàn nhau hay ko

em cũng chẳng biết sao nhưng em nghĩ samsung chắc sẽ cho bộ nguồn khác ở VN và Mỹ vì điện 2 nơi khác nhau mà

có anh kỹ thuật viên Samsung nào nghé ngang giải thích hộ bác anhnhan084 và em phát

theo như phán đoán của em thì samsung sx mỗi dòng JU seri 7 với JU seri 6 đều chỉ có 1 chiếc tivi đại diện ở VN và ở Mỹ, nên chắc là sẽ giống hoàn toàn

Heugene

Member

theo như phán đoán của em thì samsung sx mỗi dòng JU seri 7 với JU seri 6 đều chỉ có 1 chiếc tivi đại diện ở VN và ở Mỹ, nên chắc là sẽ giống hoàn toàn

em cũng vote 1 phát về khoảng samsung sẽ làm giống nhau ở cả VN và Mỹ

longmax

Member

Em cảm ơn mấy bác rất nhiều nếu bỏ khoảng 3D thì em thấy thằng JU7000 nhỉnh hơn tí về độ sáng còn nhiu thì em thấy 2 thằng này như nhau ca...Em cũng ko có koi 3D nhiều nên thôi múc em JU6400 luôn.Máy ngày xài thấy khá ổn và hài lòng nhưng hdh tizen có phần hơi lag tí em test trên con JU7000 cũng bị...

codonviem

Em cảm ơn mấy bác rất nhiều nếu bỏ khoảng 3D thì em thấy thằng JU7000 nhỉnh hơn tí về độ sáng còn nhiu thì em thấy 2 thằng này như nhau ca...Em cũng ko có koi 3D nhiều nên thôi múc em JU6400 luôn.Máy ngày xài thấy khá ổn và hài lòng nhưng hdh tizen có phần hơi lag tí em test trên con JU7000 cũng bị...

mình cảm thấy bình thường so với các dòng smart tv trung cấp hiện tại bạn à, dự là bạn đang nói về khoản duyệt web và hiệu ứng chuyển đổi ứng dụng không được mượt mà, riêng mình thấy thì ko chỉ tizen của samsung mà webOS của lg cũng bị dính tình trạng này

codonviem

thực sự nếu bạn đã xúc samsung ju6400 thì vẫn có thể chấp nhận lag một tí nhưng bù lại vẫn sở hữu được hết các tính năng của tizen và trải nghiệm 4k :D

longmax

Member

thực sự nếu bạn đã xúc samsung ju6400 thì vẫn có thể chấp nhận lag một tí nhưng bù lại vẫn sở hữu được hết các tính năng của tizen và trải nghiệm 4k :D

Lag là tình trạng chung của các dòng JU củng có thể hdh chưa hoàn chỉnh củng có thể là do chip chưa hoàng thiện đc này mất kia thôi...

mình cảm thấy bình thường so với các dòng smart tv trung cấp hiện tại bạn à, dự là bạn đang nói về khoản duyệt web và hiệu ứng chuyển đổi ứng dụng không được mượt mà, riêng mình thấy thì ko chỉ tizen của samsung mà webOS của lg cũng bị dính tình trạng này

Mình đồng ý kiến với bạn...L-)

anhnhan084

Member

không biết em có phải kiểu khó tính không... chứ em coi thấy dòng nào nó cũng lag, hãng nào nó cũng lag... samsung sony tcl gì gì cũng bị... chắc hệ điều hành trên tv còn phải phát triển nhiều

anhnhan084

Member

Nếu bác đã xúc con samsung ju6400 thì viết một bài review đơn giản cho các bác trên đây đánh giá với bác...

em thấy lựa chọn của bác là đúng... vì bỏ cái 3D ra thì samsung JU6400 gần như giống với JU7000, chất lượng lại khá tốt nữa

gTrung

Member

Lag là tình trạng chung của các dòng JU củng có thể hdh chưa hoàn chỉnh củng có thể là do chip chưa hoàng thiện đc này mất kia thôi...

Mình đồng ý kiến với bạn...L-)

không biết con samsung ju6400 bác chơi game thế nào nhỉ?

Heugene

Member

5tr cho cái 3D và one connect mini cũng khá mắc... như bác chọn con samsung ju6400 là tốt rồi

longmax

Member

Nếu bác đã xúc con samsung ju6400 thì viết một bài review đơn giản cho các bác trên đây đánh giá với bác...
Để em chụp hình lại và up lên cho ace tham khảo...
không biết con samsung ju6400 bác chơi game thế nào nhỉ?
Để em up lai con lap và làm vài tấm hình cho bác xem,hôm qua mới up lên win 10 chả hiểu sao ko đẩy độ phân giải lên 4k dc chỉ ở mức 3k thôi.Nên thôi em đành quay về win 7 thân iu vậy...
5tr cho cái 3D và one connect mini cũng khá mắc... như bác chọn con samsung ju6400 là tốt rồi
Em cũng lăng tăng về vấn đề này dạo 1 hồi quyết múc em nó vậy...

Bên trên