Mọi người cho em xin ý kiến với.

anhnhan084

Member
Ðề: Mọi người cho em xin ý kiến với.

không phải đâu bác, cái độ sáng nó không liên quan đến màu... dư màu đỏ ở con samsung JU7000 chỉ làm nó lòe loẹt hơn thôi

ở mấy dòng tầm trung của samsung năm nay cũng đỡ rực hơn rồi... lên tới dùng JS là hết luôn... ngay cả JS7000 cũng hết

ở mấy dòng tầm trung của samsung năm nay cũng đỡ rực hơn rồi... lên tới dùng JS là hết luôn... ngay cả JS7000 cũng hết

:)) samsung JS7000 tính về độ đồng nhất xám thì con thua cả mấy con tầm trung này ấy chứ

anhnhan084

Member

trên con samsung JU7000 cũng có 3D khá ấn tượng còn con JU6400 thì không có

tuy độ mỏng của cả samsung JU6400 và JU7000 là tương đương nhưng với cái one connect thì mọi chuyện lại khác...

Heugene

Member

tuy độ mỏng của cả samsung JU6400 và JU7000 là tương đương nhưng với cái one connect thì mọi chuyện lại khác...

One connect ở samsung JU7000 là mini nên chỉ tiện ở khoảng dây nhợ thôi chứ không nâng cấp dc thì phải

nếu bác chủ thớt không cần 3D thì có lẽ samsung JU6400 là lựa chọn ổn vừa túi tiền

codonviem

:)) samsung JS7000 tính về độ đồng nhất xám thì con thua cả mấy con tầm trung này ấy chứ

JU 7000 chứ bác nhỉ, mà samsung JU là tầm trung mà, 3D thực sự thì nguồn không dồi dào lắm nếu bác không có đam mê với phim ảnh :D

quangtrungv

cá nhân thấy chân đế tụi samsung ju7000 đẹp hơn, nhưng nếu không đủ kinh phí thì hoàn toàn có thể múc ju6400

tyloolab

ngoài lựa chọn samsung tầm tiền này hình như bác vẫn còn sony x830c với x850c từ sony nhé

codonviem

x830c được cái độ phân giải 4k với to thôi chứ nó bỏ qua mấy cái công nghệ của sony để bù vào giá thành rồi, cứ múc samsung đi bác, được thì chiến luôn ju7000, được cái khoe bạn bè nữa cũng hay

Heugene

Member

cá nhân thấy chân đế tụi samsung ju7000 đẹp hơn, nhưng nếu không đủ kinh phí thì hoàn toàn có thể múc ju6400

em đồng ý với bác về cái khoảng chân đế của samsung JU7000, nhìn sang trong hơn con JU6400

gTrung

Member

ngoài lựa chọn samsung tầm tiền này hình như bác vẫn còn sony x830c với x850c từ sony nhé

với con x850c chỉ có 55" bác ạ... vả lại nó mắc hơn con 50" samsung JU6400 tới ~10tr cơ...

JU 7000 chứ bác nhỉ, mà samsung JU là tầm trung mà, 3D thực sự thì nguồn không dồi dào lắm nếu bác không có đam mê với phim ảnh :D

bác hiểu nhầm ý em rồi... ý em nói đến dòng JS của samsung, ở dòng này JS7000 là tệ nhất và có thể nói là thua cả dòng JU về cái màu xám (gray uniform) ấy bác

Heugene

Member

ở tầm này thì có con x830c là giá ngang với samsung JU6400, nhưng lại 49" và mắc hơn khoảng 1 2tr... chất lượng thì lại dở hơn JU6400

quangtrungv

bác hiểu nhầm ý em rồi... ý em nói đến dòng JS của samsung, ở dòng này JS7000 là tệ nhất và có thể nói là thua cả dòng JU về cái màu xám (gray uniform) ấy bác

ặc, không ngờ còn có dòng js7000, sorry bác, mới lên google-sama check lại =)) ,
cái contrast ratio cũng cùi nữa, không thích hợp để xem phim mà tụi rtings vẫn cho tận 7,6 điểm overall

Bên trên