Mọi người cho em xin ý kiến với.

codonviem

Ðề: Mọi người cho em xin ý kiến với.

cái tv samsung quảng cáo hình như là js9000 thì phải =)), chip ngon chơi không bá mới lạ

không biết tụi samsung nó dùng cái gì để connect với cái cần điều khiển ta? bác nào detect đc ko?

https://youtu.be/8mjQ2Ew2RO0?t=31

mình cũng chả hiểu kết nối với tv kiểu gì, samsung js9000 thì có cái bluetooth, còn mấy mẫu tầm thấp với tầm trung thì chỉ có wifi thôi, tay cầm gamepad thì chưa thấy cái nào có kết nối wifi ở vn hết :D

quangtrungv

mình cũng chả hiểu kết nối với tv kiểu gì, samsung js9000 thì có cái bluetooth, còn mấy mẫu tầm thấp với tầm trung thì chỉ có wifi thôi, tay cầm gamepad thì chưa thấy cái nào có kết nối wifi ở vn hết :D

nếu là dùng máy hệ console thì bình thường rồi, bác có để ý là ở dưới description của youtube, samsung nó nói là available in ju6000 không? chứng tỏ mấy game đó có sẵn trên tizen rồi

codonviem

nếu là dùng máy hệ console thì bình thường rồi, bác có để ý là ở dưới description của youtube, samsung nó nói là available in ju6000 không? chứng tỏ mấy game đó có sẵn trên tizen rồi

hic, bác nào đang sở hữu samsung dòng ju thì cho cái review phần game phát xem nào :(

anhnhan084

Member

theo đánh giá của em thì video quảng cáo của samsung chỉ mang tính chất minh họa... công nghệ bluetooth hay wifi bây giờ đều có độ trễ rất lớn... xem cái video thực tế này sẽ thấy
[video=youtube;NLOc0In6rX4]https://www.youtube.com/watch?v=NLOc0In6rX4[/video]

theo đánh giá của em thì video quảng cáo của samsung chỉ mang tính chất minh họa... công nghệ bluetooth hay wifi bây giờ đều có độ trễ rất lớn... xem cái video thực tế này sẽ thấy
[video=youtube;NLOc0In6rX4]https://www.youtube.com/watch?v=NLOc0In6rX4[/video]

đúng đấy bác, chơi game mà cái cần wireless như video của samsung thì delay chịu gì nổi, tốt nhất vẫn phải wired =))

nói về cái khoản chơi game thì mình có nhiều cách để chơi trên con smart tivi lắm... như còn samsung js này thì nếu gắn dây vào thì bao mượt...

Heugene

Member

nói về cái khoản chơi game thì mình có nhiều cách để chơi trên con smart tivi lắm... như còn samsung js này thì nếu gắn dây vào thì bao mượt...

bồi thêm quả ps4 chơi fifa trên con samsung js9000 này thì mấy đứa nhỏ ở nhà chắc khóc thét đòi chơi đây :))

gTrung

Member

bồi thêm quả ps4 chơi fifa trên con samsung js9000 này thì mấy đứa nhỏ ở nhà chắc khóc thét đòi chơi đây :))

bác nói làm em thèm quá =p~ có con nào chơi game mượt mà giá rẻ hơn dòng js của samsung này không các bác?

anhnhan084

Member

bác nói làm em thèm quá =p~ có con nào chơi game mượt mà giá rẻ hơn dòng js của samsung này không các bác?

hình như con samsung ju6400 của bác chủ topic chơi game cũng ngang ngửa JS9000 đấy

quangtrungv

samsung ju6400 chơi game cũng ngon như ju7000 nhưng vẫn thua một chút so với js9000

em thấy còn phụ thuộc vào con chip mà, bác bảo thua chút chút thì em chả tin đâu :)), samsung js hơn mấy chục triệu mà chút chút thì :D

codonviem

đúng đấy bác, chơi game mà cái cần wireless như video của samsung thì delay chịu gì nổi, tốt nhất vẫn phải wired =))

hic, mấy chục giây sau mới reponse, chắc là cắm dây vào tv samsung thông qua cổng usb bác nhỉ

em thấy còn phụ thuộc vào con chip mà, bác bảo thua chút chút thì em chả tin đâu :)), samsung js hơn mấy chục triệu mà chút chút thì :D

chính xác là samsung js9000 với ju7000 ở 55" giá chênh nhau 20tr... mà em nói ở đây là hiệu suất chơi game đấy bác, chip ngon nhưng hiệu suất chơi game không hơn mấy vì js phải gánh nhiều công nghệ khác nữa mà

em search youtube thấy clip chơi PS4 bằng tv Samsung này bác, thèm nhỏ dãi....
[video=youtube;ifctMr8yLqQ]https://www.youtube.com/watch?v=ifctMr8yLqQ[/video]

Bên trên