Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

TCPIP

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Mình cài FPT Player chạy thử trên điện thoại cũng không thấy hình chỉ thấy tiếng mà có lúc ko có hình, ko có tiếng luôn

những lúc như thế thì bác bật kênh khác rồi bật lại kênh bác định xem xem sao.
Em vẫn làm như vậy.

FPT Player chỉ có cái bất tiện là bản Android ít kênh hơn bản iOS :D

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Mình cài FPT Player chạy thử trên điện thoại cũng không thấy hình chỉ thấy tiếng mà có lúc ko có hình, ko có tiếng luôn
Bấm vào mục share là được à!. nhưng mình thấy thằng này chạy rắc rối, các kênh SD còn xấu quá!

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

XBMC phụ thuộc vào đường truyền nữa bạn, dùng VNPT gói giáo viên mở ra thấy đá banh trực tiếp mà cầu thủ hổng chịu chạy, trái bóng nằm lưng chừng trên không mà thèm quá đi!:D

bác ơi, gói giáo viên thì chỉ để dùng google search, đọc báo thôi làm sao mà xem online được.

dracula_bg

Active Member

bên tinhte thấy delete rồi bác ơi?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Các bác ai có kinh nghiệm cho em hỏi, em ở quận 5 tphcm, đó giờ xài mạng viettel mà load mấy trang nước ngoài chậm quá ( các kênh bên china) nay nên chuyển sang fpt hay vnpt vậy các bác? Tks!

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

bác ơi, gói giáo viên thì chỉ để dùng google search, đọc báo thôi làm sao mà xem online được.
Gói giáo viên bây giờ là 5M/132k/tháng (VNPT mới nâng lên) rồi đấy bạn! ý mình nói là XBMC nếu dùng xơi bóng đá chưa ngon.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

......Nhưng mà trước mỗi trận bóng cuối tuần bác phải vào trước khoảng 30p để sau nó chạy cho nuột.CHứ có rồi mới mở thì khả năng một ko xem được hai là bị giật
Lạ nhỉ, đâu phải là link sopcast hay acestream mà thế hè?

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Lạ nhỉ, đâu phải là link sopcast hay acestream mà thế hè?

các kênh bóng đá trên FPT player cũng chỉ là do các trang mạng chia sẻ thôi bác ơi.FPT player cũng chỉ là stream lại link để phát.bác thử nghĩ nếu cùng một lúc có bao nhiêu ng cùng truy cập vào server để xem thì có bị nghẽn không.Nếu bác vô trước để load trước thì sẽ ổn định hơn.Giống y như xem đá bóng trên bongdatructuyen.com vậy

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Gói giáo viên bây giờ là 5M/132k/tháng (VNPT mới nâng lên) rồi đấy bạn! ý mình nói là XBMC nếu dùng xơi bóng đá chưa ngon.

Sao gói GV nào có 132K bác nhỉ.Em dùng gói thấp nhất của VNPT là Mega Basic là 165k/tháng bao gồm cả VAT nữa rồi ( gói này ko hỗ trợ cho GV ).Chẳng nhẽ mỗi nơi lại có một mức thu riêng.Mà Mega Basic thì chỉ có 2mbp thôi chứ.

Công nhận mấy lão làm Internet là củ chuối nhất.Lúc đầu e đăng kí gói Mega family để áp dụng khuyến mãi GV nhưng cuối cùng nó lại lắp cho em Mega Basic.em cũng ko để ý bảo sao mỗi tháng có 165K mà ko phải là 195k ( giảm từ 275k xuống 195k cho GV ).Cuối cùng em check hóa ra là mình đang dùng mega basic.Em lên chi nhánh kiểm tra thì nó bảo đúng là a đang dùng mega basic, nhưng trên hệ thống của nó vẫn ghi là mega family.May cho chúng nó là tháng nào em cũng đóng có 165k thôi.chứ 2mbp mà nó giám thu của em tháng nào cũng 195k em kiện luôn

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Bấm vào mục share là được à!. nhưng mình thấy thằng này chạy rắc rối, các kênh SD còn xấu quá!

Em vẫn làm như vậy.

Cám ơn, để mình xem lại. Nhưng cái này mà xem trên TV chắc xấu, chỉ xem trên đt đc thôi các bác nhỉ? Chưa thấy có pm nào xem mấy kênh VN trên TVbox cho nó ngon ngon chút cả. Còn mấy kênh nước ngoài thì xem thằng CloudTV cũng được

hongtuan

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Cám ơn, để mình xem lại. Nhưng cái này mà xem trên TV chắc xấu, chỉ xem trên đt đc thôi các bác nhỉ? Chưa thấy có pm nào xem mấy kênh VN trên TVbox cho nó ngon ngon chút cả. Còn mấy kênh nước ngoài thì xem thằng CloudTV cũng được

Bác cho em xin link cái CloudTV với, có xem đc bóng đá ko ạ?

Tiện thể cho em hỏi có bác nào dùng hdviet cho box mà xem đc live tv ko ạ? Em xem nó cứ 3s là đứng luôn.

vanninhthuan119

Well-Known Member

Tiện thể cho em hỏi có bác nào dùng hdviet cho box mà xem đc live tv ko ạ? Em xem nó cứ 3s là đứng luôn.

Live TV trên HDViet chạy ổn định, hình ảnh đẹp hơn hẳn các app khác nhé. Bác kiểm tra lại đường truyền và thiết bị xem sao?

Sao gói GV nào có 132K bác nhỉ.Em dùng gói thấp nhất của VNPT là Mega Basic là 165k/tháng bao gồm cả VAT nữa rồi ( gói này ko hỗ trợ cho GV ).Chẳng nhẽ mỗi nơi lại có một mức thu riêng.Mà Mega Basic thì chỉ có 2mbp thôi chứ.

Công nhận mấy lão làm Internet là củ chuối nhất.Lúc đầu e đăng kí gói Mega family để áp dụng khuyến mãi GV nhưng cuối cùng nó lại lắp cho em Mega Basic.em cũng ko để ý bảo sao mỗi tháng có 165K mà ko phải là 195k ( giảm từ 275k xuống 195k cho GV ).Cuối cùng em check hóa ra là mình đang dùng mega basic.Em lên chi nhánh kiểm tra thì nó bảo đúng là a đang dùng mega basic, nhưng trên hệ thống của nó vẫn ghi là mega family.May cho chúng nó là tháng nào em cũng đóng có 165k thôi.chứ 2mbp mà nó giám thu của em tháng nào cũng 195k em kiện luôn

Cái này theo mình nghĩ là Chi nhánh VNPT tại mỗi tỉnh có chính sách gói cước giáo dục riêng căn cứ trên mức thu nhập bình quân. Hiện tại mình đang xài 5M hàng tháng chỉ đóng 120k chưa thuế:-*

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Live TV trên HDViet chạy ổn định, hình ảnh đẹp hơn hẳn các app khác nhé. Bác kiểm tra lại đường truyền và thiết bị xem sao?

Cái này theo mình nghĩ là Chi nhánh VNPT tại mỗi tỉnh có chính sách gói cước giáo dục riêng căn cứ trên mức thu nhập bình quân. Hiện tại mình đang xài 5M hàng tháng chỉ đóng 120k chưa thuế:-*

thế thì chúc mừng bác.Gói 5mbp mà chỉ có 120k là quá ngon

nvlam1971

Em vẫn làm như vậy.

Bác cho em xin link cái CloudTV với, có xem đc bóng đá ko ạ?

Mình dùng minix neo x5 mini chạy rom mới nhất có sẵn CloudTV . Nhưng trên CH play cũng có đó (cài cái CloudTV channel). Bạn tải về xem sao. Mình cài thử vào điện thoại cũng chạy đc đó. Vào trong đó nhiều kênh nước ngoài, có sẵn các kênh sport nhưng chưa đến t7, CN chưa test đc có xem đc ngoại hạng Anh ko, còn các giải khác thấy có đó

sglivebox

@All: cá nhân đánh giá test giải Ngoại hạng Anh "super sunday" hoặc các trận phát sớm ngày thứ 7 thì ý kiến tôi là "FPT player":"> hiện là "number one":x :x
Test mạng VNPT thuê bao là 4Mbps, thiết bị phát Ipad B-) B-)
tôi cũng có cả "Ếch" 5 nhưng "đệt" chạy được FPT Play trên máy (không dùng được cảm ứng)~X( ~X(
trận MC-Arsenal tối qua mải xem nên không có Pic cho Ae, đây là Pic bình luận sau trận:x :x :x

Em test trên iOS ngon, trên Android Box các kênh khác đều chạy vô tư trừ Net Sport mới đau bác ạ. Em test trên Livebox S, 2

laodatma

Member

Android B13 của mình thì chỉ xem được phần film, clip còn live tv tèo! :(
Em test trên iOS ngon, trên Android Box các kênh khác đều chạy vô tư trừ Net Sport mới đau bác ạ. Em test trên Livebox S, 2

tuanpro0805

con atv 1200 của e cài fpt player có tiếng mà ko có hình chẳng hiểu sao nữa,có bác nào xài con này mà xem dc fpt player ko

nvlam1971

Mình test x7 chỉ chạy được mấy kênh VTV, mộ số HTV còn các kênh nước ngoài và kênh chia xẻ ko xem đc. Trên điện thoại thì OK. Đau thật!

sir_chung

Đọc thớt này của các bác thấy là các HDbox, Androidbox thời điểm hiện tại vẫn chưa xem bóng đá qua Sopcast hay Stream... ngon được. Có lẽ phải chờ một thời gian nữa cho những sản phẩm mới mang công nghệ mới đến tay người tiêu dùng lúc đó mình mới hớt được. Thích xem bóng đá Anh nhưng ghét K+ nên cực vậy đó.

Bên trên