Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

nvlam1971

Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Đọc thớt này của các bác thấy là các HDbox, Androidbox thời điểm hiện tại vẫn chưa xem bóng đá qua Sopcast hay Stream... ngon được. Có lẽ phải chờ một thời gian nữa cho những sản phẩm mới mang công nghệ mới đến tay người tiêu dùng lúc đó mình mới hớt được. Thích xem bóng đá Anh nhưng ghét K+ nên cực vậy đó.

Xem tốt chứ bạn. Mình thử trên sopcast với x7 OK (đường truyền 12M). Hoặc xem qua XBMC với add-on Sport Devil, hoặc cài phần mềm acetream Torrent xem tốt trên SD (tuy nhiên một số kênh HD chắc do đường truyền đang bị sự cố đứt cáp biển nên chưa xem được mượt)

nvlam1971

Nói chung thì đến thời điểm hiện tại mình thấy chưa có phần mềm nào qua mặt được sopcast. Đang xem trận Che-Liv mới có phút thứ 3, Chel đã bị thua 1 quả rồi. Xem trên kênh Canal+1 HD net ngang ngửa với cap HD. Hihi. Mình test trên Neo X7.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Nói chung thì đến thời điểm hiện tại mình thấy chưa có phần mềm nào qua mặt được sopcast. Đang xem trận Che-Liv mới có phút thứ 3, Chel đã bị thua 1 quả rồi. Xem trên kênh Canal+1 HD net ngang ngửa với cap HD. Hihi. Mình test trên Neo X7.
Dùng bản Sopcast 1.0.0 mới nhất, đường truyền khoảng 4,5M trên ATV1200 vẫn chưa chạy được. Dùng máy tính cùi đường truyền khoảng 3,5M xem Canal+1 HD (bi 2000) chạy nuột, tuyệt đẹp. Sopcast trên andriod chắc phải cải thiện hơn nữa mới xem ngon.:">

Xem tốt chứ bạn. Mình thử trên sopcast với x7 OK (đường truyền 12M). Hoặc xem qua XBMC với add-on Sport Devil, hoặc cài phần mềm acetream Torrent xem tốt trên SD (tuy nhiên một số kênh HD chắc do đường truyền đang bị sự cố đứt cáp biển nên chưa xem được mượt)
Em sử dụng A class, xem bằng XBMC, add-on NaviX nhưng chỉ xem được SD nhưng bị vỡ nét và chậm hơn 30-40s so với K+.
PC và Sopcast với đường cáp quang thì không chê, nhưng vẫn chậm hơn K+. Miễn phí thế là ổn.

TCPIP

Active Member

Mình cũng dùng addon Sport Devil này nhưng có nhiều kênh mà họ cung cấp dưới dạng link sopcast hoặc acestream thì chịu :(

nvlam1971

Mình cũng dùng addon Sport Devil này nhưng có nhiều kênh mà họ cung cấp dưới dạng link sopcast hoặc acestream thì chịu :(

Bạn xem mấy cái link dành cho flash là xem được. Tuy nhiên, chất lượng ko cao lắm. Mình hay dùng sopcast hơn. Trước đây sài con x5 mini ko xem đc, đổi sang x7 đã ngon lành rồi. Bạn nào muốn xem sopcast nên cân nhắc phải dùng Android box chip lõi tứ mới xem tốt đc.

ngocsonpt

Member

Theo tôi con Aclass xem ngoại hạng Anh với mạng chậm chỉ có phần mềm FPT Play là chuẩn nhất không giật xem tốt ngày CN.

TCPIP

Active Member

Bạn xem mấy cái link dành cho flash là xem được. Tuy nhiên, chất lượng ko cao lắm. Mình hay dùng sopcast hơn. Trước đây sài con x5 mini ko xem đc, đổi sang x7 đã ngon lành rồi. Bạn nào muốn xem sopcast nên cân nhắc phải dùng Android box chip lõi tứ mới xem tốt đc.

đúng rồi, xem link flash thì ngon nhưng mà ảnh xấu quá, xem trên màn hình tv >40 inch thì không chấp nhận nổi.
Bản sopcast trên android thì có vẻ không "lỳ" như trên PC nên nhiều lúc đang chạy rồi lại dừng hình.
Rốt cuộc với những trận không chiếu trên TV, mình đành phải xem trên vi tính :) Kể cũng hơi bất tiện, nhưng thôi, chả lẽ bỏ ra 350K chỉ để xem 1 tháng 4 trận :(

vanninhthuan119

Well-Known Member
Đối với các tín đồ bóng đá thì với đường truyền internet vừa phải (mấy ai có đủ đ/k để thuê cáp quang?), một chú android box xem được như trên máy tính là quá ok. Chắc phải đợi thêm thời gian để cải thiện công nghệ.

nvlam1971

đúng rồi, xem link flash thì ngon nhưng mà ảnh xấu quá, xem trên màn hình tv >40 inch thì không chấp nhận nổi.
Bản sopcast trên android thì có vẻ không "lỳ" như trên PC nên nhiều lúc đang chạy rồi lại dừng hình.
Rốt cuộc với những trận không chiếu trên TV, mình đành phải xem trên vi tính :) Kể cũng hơi bất tiện, nhưng thôi, chả lẽ bỏ ra 350K chỉ để xem 1 tháng 4 trận :(

Kể ra thì sopcast trên Android đúng là ko mạnh như trên PC đc. Nhưng nếu đường truyền yếu thì đúng chỉ còn cách dùng Laptop nối HDMI vào TV xem cũng OK hoặc xem trên PC thôi.

nvlam1971

Ðề: Re: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Đối với các tín đồ bóng đá thì với đường truyền internet vừa phải (mấy ai có đủ đ/k để thuê cáp quang?), một chú android box xem được như trên máy tính là quá ok. Chắc phải đợi thêm thời gian để cải thiện công nghệ.

Nếu bạn rủ thêm một người nữa dùng chung mạng cáp quang của Viettel giá 385.000 đ/tháng (cả VAT) thì cũng ổn thôi. Mình nghĩ là tính ổn định của cáp quang chứ chưa chắc phải băng thông đường truyền. Nhà mình share gần chục máy tính mà chạy ầm ầm.

sonzin1

Member

e 1 mình 1 mạng cáp quang VNPT 440k/tháng mà khổ nỗi còn mk808b cùi quá kéo Sopcast được 100% nhưng toàn là vỡ hình. Đành cắm laptop vào TV qua cổng HDMI. Hồi đấy có thêm tí tiền vào làm con Android box ngon ngon hơn thì giờ đỡ khổ rồi :(

Sao tôi dùng minix neo x7 mạng vnpt quang 12m sopcast vẫn giật k xem được...đang tìm cách khác...các bác đã dùng OK vui lòng chia sẻ chút kinh nghiệm

blackshoe

Member

Các bác dùng sopcast bị giật thì đổi qua dùng FPTPlay thử xem, em xem Sopcast trên Q5II toàn bị giật, trong khi xem bằng laptop thì ngon, chuyển sang xem FPTPlay thì tốt :)

TCPIP

Active Member

Kể ra thì sopcast trên Android đúng là ko mạnh như trên PC đc. Nhưng nếu đường truyền yếu thì đúng chỉ còn cách dùng Laptop nối HDMI vào TV xem cũng OK hoặc xem trên PC thôi.

mình dùng đường truyền 12Mb nên chắc không bị liệt vào loại quá yếu, cái chính là do Sop trên Android vẫn còn tương đối lởm thôi - mình nghĩ vậy.
Xbmc nếu cài trên win hay linux thì không khó để config tích hợp sop hoặc ace, nhưng trên android box thì mình chưa tìm ra cách.

nvlam1971

mình dùng đường truyền 12Mb nên chắc không bị liệt vào loại quá yếu, cái chính là do Sop trên Android vẫn còn tương đối lởm thôi - mình nghĩ vậy.
Xbmc nếu cài trên win hay linux thì không khó để config tích hợp sop hoặc ace, nhưng trên android box thì mình chưa tìm ra cách.

Bạn sài Android Box nào? Mình sài Minix neo X7 chạy ầm ầm (mạng Viettel eco 12Mbps mà còn share nhiều máy nhé). Hôm qua xem bóng đá Anh ngon lành trên Sopcast và FPT Play. Nếu dùng box lõi kép, Ram 1G thì hơi đuối. Nếu bạn nào muốn xem ngon nên dùng box lõi tứ, Ram 2G mới ổn.

nvlam1971

e 1 mình 1 mạng cáp quang VNPT 440k/tháng mà khổ nỗi còn mk808b cùi quá kéo Sopcast được 100% nhưng toàn là vỡ hình. Đành cắm laptop vào TV qua cổng HDMI. Hồi đấy có thêm tí tiền vào làm con Android box ngon ngon hơn thì giờ đỡ khổ rồi :(

Sao tôi dùng minix neo x7 mạng vnpt quang 12m sopcast vẫn giật k xem được...đang tìm cách khác...các bác đã dùng OK vui lòng chia sẻ chút kinh nghiệm

Mình đã từng mua con mua minix x5 mini (chip lõi kép, Ram 1G) chỗ itvplus không xem được sopcast do lỗi vỡ hình và giật, sau đó đổi sang x7 (chip lõi 4, Ram 2G) xem ngon lành rồi (cám ơn iptvplus hỗ trợ cho đổi :) ). Mình dùng mạng 12M, màn 40". Bạn nào muốn dùng sopcast ngon (cái này chất lượng vẫn tốt nhất) thì khuyến cáo dùng chip lõi 4, Ram 2G nhé, còn box yếu hơn thì dùng app FPT Play xem cũng được.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Ơ nhưng mà bác này cả điều kiện cần và đủ đều có nhưng có xem được sopcast đâu nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member

Ai bảo các bác dùng sopcast làm chi. Sopcast trên Android chưa bao giờ ổn.

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: Mời tham gia test giải Ngoại hạng Anh trên thiết bị Android.

Ơ nhưng mà bác này cả điều kiện cần và đủ đều có nhưng có xem được sopcast đâu nhỉ?

Sao lạ nhỉ? Có khi bác tongnhattien chưa up Rom mới nhất. Bác thử up rom 008 xem sao. Mình dùng sopcast vẫn ổn mà. Xem chất lượng gần như VCTV HD (link 2000 Kbps)

Bên trên