Mong BQT đóng ngay lập tức chức năng xóa bài viết của uploader lại

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

huygakon

Một nụ cười, một niềm vui
Chào BQT, như tiêu đề bài viết. Hiện nay một số uploader của diễn đàn lạm dụng chức năng có thể xóa tạm bài của mình rồi post lại chính bài đó, nhằm mục đích đẩy bài của mình lên cao, kể cả những uploader khác up phim mới nhưng với kiểu tương tự trên có thể lấy bài cũ đá những bài đó sang trang 2 thậm chí 3 và coi nhưng chưa viết bài.

Hôm nay em đã post thử 1 post và xóa tạm, post đúng nội dung post đã xóa thì thấy bài của mình lên #1 - @@\
Mong BQT đóng ngay chức năng này lại để công bằng với tất cả anh em uploader khác ( Em đã chứng kiến một số uploader đẩy bài kiểu này và có thể dẫn từng post một mặc dù uploader đó đã xóa đi nhé! )

Cám ơn BQT.

P/s: Đây là câu trả lời cho một số uploader còn đang thắc mắc sao bài của mình suốt ngày bị đẩy xuống đít nhé! :)

quang_hht

Active Member
Ðề: Mong BQT đóng ngay lập tức chức năng xóa bài viết của uploader lại

Không biết gì nhưng Up cho chú cái :D

the_calm_dawn

Chỉ là thêm một trò mới góp vui cùng cách up bài lách luật bằng các bản Rip, post # mới dẫn link đến # trước, liên tục cmt về Vietsub của các bác thôi mà =))

huygakon

Chỉ là thêm một trò mới góp vui cùng cách up bài lách luật bằng các bản Rip, post # mới dẫn link đến # trước, liên tục cmt về Vietsub của các bác thôi mà =))

Bác lại nghĩ quá nhiều trước khi comment rồi, đó là làm theo đúng luật của diễn đàn. Em lấy 1 ví dụ cho bác dễ hiểu, bác upload 1 tập phim mới ( siêu HOT 2014 ), bác vừa up lên xong đúng lúc em lên những phim thập niên 90 ( cỡ khoảng 20 phim ) bài của bác sang trang 2. Nếu không có luật up bài thì bác ôm mặt khóc à? :((

Em nói đến đó chắc bác đủ thông minh để hiểu cách xóa bài post lại nó khác luật up bài như thế nào rồi nhé! :)

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Các Mod nên chú tâm vấn đề này!

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

Cái chiêu trò này thì biết lâu rồi, nhưng box phim của HDVN có chức năng xóa từ lúc nào nhỉ ???
Chắc chỉ những bác dc set Uploader mới dùng được chức năng này ???

Còn lắm các bác Uploader có danh hiệu nhưng vẫn có chiêu trò như... vô tình post phim Web-dl/HDTV nhầm sang box chính FSHARE ... để có vài giờ rồi chuyển.... (thấy rất nhiểu lần ở các bác tayto)
Nếu trường hợp đó rơi vào các mem thường thì... bị kỷ luật như chơi

stamina

qua tenlua.vn chơi đi các đồng chí :D

KaKaShiHp

Chỉ có nick KHÁC màu đen - KHÔNG phải là màu đen (member) mới nhìn được các topic bị xóa. Một số màu có "quyền" thấp chỉ nhìn được những topic bị xóa ở một số khu vực nhất định thuộc quyền quản lý.
Thế nên tuyệt đại đa số các thành viên, các downloader như nick mình :D không bị vấn đề này ảnh hưởng =)

Non

danhcuong89

Active Member

hay. Up cho bác lên

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

Dù anh cũng chỉ là mem thường, không thể cũng như không cóđặc quyền của uploader như chú.
Nhưng thiết nghĩ.... vuốt mặt còn phải nễ mũi.
Vì ae uploader có danh hiệu khá nhiều... và a đảm bảo chiêu trò này được các uploader áp dụng không phải là ít.
Liệu bản thân chú đã từng ... vô tình hay cố ý áp dụng hay chưa thì a không chắc.
Nhưng còn hàng mớ hàng tá các chiêu trò khác của các uploader được bày ra nhằm "lách luật"(kể cả phạm luật) để up bài.... liệu chú có "dùng" không ???
Đồng ý rằng việc góp ý kiến thế này của chú là rất chính đáng và đúng đắn. Nhưng đâu nhất thiết phải công khai "kiến nghị" như thế này, có thể inbox riêng "chỗ thân quen" để góp ý...khóa chức năng mà.
Và chú đã công khai... vì chú biết chắc rằng khi công khai thế này thì đảm bảo các mod cấp cao sẽ đặc biệt quan tâm và sẽ rất mạnh tay... đó chính là lý do có rất nhiều uploader... nhưng a chưa thấy ai tham gia vào report này hết.
Mặc dù tiêu đề là góp ý... nhưng nội dung sặc mùi tố cáo !!!
Như ở comment ở trên... đọc rồi chắc chú cũng hiểu... a đang ám chỉ điều gì :)
Nếu viết bài report thì phải chắc chắn rằng mình hoàn toàn..."trong trắng tinh khôi như thiên thần".
Còn nếu mình dùng chiêu này mà ko dùng chiêu kia... rồi tố cáo này nọ thì... cũng hơi... :-j

Ai như thế nào thì không biết, nhưng để viết bài report thì theo a nghĩ chỉ có các uploader như HLIEU mới đủ tư cách.(mặc dù không cùng quan điểm với HLIEU)
Sr vì đã lo chuyện tào lao... không liên quan đến mình, a nói ko phải với mục đích đá xoáy ai hết, chỉ là góp ý để chú cần nhắc nên để hoặc gỡ cái report này xuống...

mabuV

Well-Known Member

Thks thớt vì biết thêm 1 chiêu nữa của uploader!! :D

Mình thì chả bao giờ quan tâm đến mấy cái vụ này mặc dù cũng được mặc áo nâu cũng lâu rồi, cũng chả bao giờ có thời gian để nghiên cứu "bài vở", nhưng thật sự với quan điểm cá nhân, share là vô tư và đam mê, chứ còn dính đến 3 cái chiêu trò này thì nó sẽ là hơi "đục" :))

Không ai phủ nhận công sức to lớn của những uploader kỳ cựu, bản thân mình vẫn luôn khâm phục sự nhiệt huyết đáng quý đó, nhưng nếu vì những quy chế mới, những điều kiện mới của BQT để thiết lập lại trật tự cũng như mở rộng hơn nữa phân vùng uploader mà vì sự khắc nghiệt đã khiến ai đó phải xài xể quá nhiều đến chiêu trò thì mình nghĩ cũng ko đáng được tôn trọng, nó làm hỏng đi cái sự công bằng và danh chính ngôn thuận của diễn đàn! Mình nói thẳng là "mất chất"!!! Vậy thôi.

Còn tùy các pác đả kích, cao giọng, hay bao che bảo vệ nhau! Tùy.

Thân! :D

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

Thks thớt vì biết thêm 1 chiêu nữa của uploader!! :D

Mình thì chả bao giờ quan tâm đến mấy cái vụ này mặc dù cũng được mặc áo nâu cũng lâu rồi, cũng chả bao giờ có thời gian để nghiên cứu "bài vở", nhưng thật sự với quan điểm cá nhân, share là vô tư và đam mê, chứ còn dính đến 3 cái chiêu trò này thì nó sẽ là hơi "đục" :))

Không ai phủ nhận công sức to lớn của những uploader kỳ cựu, bản thân mình vẫn luôn khâm phục sự nhiệt huyết đáng quý đó, nhưng nếu vì những quy chế mới, những điều kiện mới của BQT để thiết lập lại trật tự cũng như mở rộng hơn nữa phân vùng uploader mà vì sự khắc nghiệt đã khiến ai đó phải xài xể quá nhiều đến chiêu trò thì mình nghĩ cũng ko đáng được tôn trọng, nó làm hỏng đi cái sự công bằng và danh chính ngôn thuận của diễn đàn! Mình nói thẳng là "mất chất"!!! Vậy thôi.

Còn tùy các pác đả kích, cao giọng, hay bao che bảo vệ nhau! Tùy.

Thân! :D
Như bác nói thì mình thấy cũng hơi nhột tí, nhưng mình hoàn toàn đồng ý với nhận xét của bác, quan điểm chung của tất cả mọi người mà :)

Điều thứ 1 mình không có ý bao che cho cá nhân nào hết, vì chủ thớt đã nói đích danh ai đâu mà. Như đã nói ở trên bài report là do bác HLIEU hoặc kể cả bác mabuV lập thì mình hoàn toàn không có ý kiến. Vì các bác đủ tư cách chỉ trích ng khác !!!

Điều thứ 2, ý kiến trên của mình không có nghĩa là phản đối ý kiến của chủ thớt, cũng không có nghĩa là đồng tình với việc chiêu trò. Điều mình muốn nhấn mạnh ở đây là cần phải có sự "mềm mỏng, uyển chuyển" trong cách "góp ý".

Điều thứ 3, phải chắc chắn mình trong sạch thì hẳn nói người khác (ai có... tự nhột ráng chịu :p )

Điều thứ 4, nói ng khác không có nghĩa là loại trừ bản thân mình, trong 1-2 tháng đầu tiên mới tham gia HDVN thì mình cũng đã từng như thế(up bài bằng link cũ: do không đọc nội quy kỹ...chứ không phải cố tình)

Điều thứ 5, Như bác Chip và BuiAn cũng đã có nói về vấn đề này, không thể phủ nhận được khả năng và công sức của những ng hay "chiêu trò", lách luật cũng không phải là phạm luật.

Điều thứ 6, Cũng mong trong thời gian sắp tới, đội ngũ BQT điều hành forum mình sẽ nghĩ ra cách cũng như quy định chặc chẽ hơn để hạn chế lách luật(hạn chế tối đa thôi... chứ dễ gì tránh khỏi :p )

Điều thứ 7, do cơ quan mình làm mạng cũng kha khá nên upload bậy ba chơi đỡ buồn, chứ cũng chẳng đua top lại ai... chiêu trò cũng không cần đụng đến làm gì :D . Nếu bài report này gói gọn chỉ là góp ý thồi thì mình cũng không cm dài dòng thế này, vài lời tâm sự với chủ thớt....tại bài này ẩn chứa sự "đâm chọt" đến nhiều người... như thể "nói cả thể giới...ngoại trừ mình".

Đôi lời chia sẻ để bác mabuV hiểu rõ ý của mình, không có ý ném đá hay đá xoáy gì cả. (biết bác cũng để ý... mình lâu rồi... nên chẳng dám ho... sợ lắm cơ :p :x )

Chỉnh sửa lần cuối:

the_calm_dawn

Nói chung là chiêu trò thì từ lâu đã có, nhưng bớt dần rồi gần đây xuất hiện trở lại, không ai phủ nhận đóng góp của họ, có thể nếu không có họ thì diễn đang sẽ ít nội dung, ít phim mới cập nhật đa dạng, nhưng cũng có thể chính vì họ mà một số uploaders khác chán nản bỏ cuộc chơi. Hoàn toàn tán thành ý kiến của bác bên trên, phải trong sạch thì mới có quyền ý kiến chiêu trò của người khác, còn nếu không thì cứ để nguyên hiện trạng, uploaders cứ việc chiêu trò, downloaders thì chịu khó search qua google hoặc chọn hiển thị threads theo start time :D

ngoisaocodon199126

Well-Known Member

@cutyhamchoi98 Luật làm ra là để lách mà anh ! Nhưng đừng lách quá để HDVN còn là 1 sân chơi công bằng của mọi người. Đồng ý những uploader đóng góp rất nhiều cho HDVN post bài tích cực là điều đáng để tuyên dương nhưng cạch tranh công bằng bình đẳng thì sẽ tao ra 1 sân chơi HD tốt cho các ae đam mê ! Theo ý kiến của mình @Huy em làm vậy là tốt tạo sự cạnh tranh công bằng cho mọi người, nhưng ko có kẻ hỡ này thì cung có cái khác chủ yếu là ý thức và tinh thần trách nhiệm của mọi người thôi !
P/S: happy new year
www.youtube.com/watch?v=3Uo0JAUWijM‎

hoaitrung

Super Moderators

Member x : phim này hay lắm đây
Chủ Thớt : hay thì kéo chứ chờ gì nữa
Member x : em đang kéo bác ạ. Hôm nay bác online khuya thế? Không đi chơi hả bác?
Chủ thớt : tớ đang đau tay nên ngồi nhà up bài
Member x : Bác nhiệt tình quá
Chủ thớt : có gì đâu, đam mê mà bạn
Member x : em kéo xong rồi, đang xem bác ạ
Chủ thớt : phim này thì hay khỏi chê rồi.
Member x : vâng, hay lắm bác ạ, bác còn phim dạng này thì share anh em với nhé.
Chủ thớt : bạn yên tâm, cứ từ từ, tớ còn nhiều lắm
Member x : bác nhớ post lên cho anh em nhé
Chủ thớt : bạn yên tâm đi. sẽ có hết mà
Member x : em cám ơn bác nhiều lắm ạ. bác nhớ up thêm nhé.
Chủ thớt : bạn yên tâm, chờ phim tiếp theo nhé
Member x : vâng , em chờ bác ạ, phim của bác up đỉnh lắm ạ....
............................................................

Một phim được post lên, thay vì chỉ cần bấm thanks. Nó lại thành cuộc đối thoại giống như chat thế này trong bài viết. Thì topic lúc nào cũng bay cao bay xa. Vì cứ tám và tám vô tận.... là bài viết lên mây thôi. Thấy có vẻ hài nhưng thực tế có rất nhiều!

Có người chỉ 1 phim duy nhất trong bài viết. Nhìn từ bên ngoài topic thì thấy có vài ba chục reply. Nhưng khi vào trong xem thì chả hề có bất kì commnent nào, toàn bộ đều là link, một rừng link.. . Vì cứ update bản mới là múc thêm 1 bài viết. Và đôi khi nực cười ở chỗ, bấm vào bài viết vừa báo update bản mới của chủ thớt thì nó quay lại chính bài viết đó. Chán! Nhìn xong choáng không biết down chỗ nào. Lần sau gặp lại người đó thì né ngay từ xa cho chắc.

Một người up phim lên, tất nhiên họ mong muốn bài viết của họ được quan tâm, ai chả vậy. Nhưng quan tâm thế nào để thiên hạ nhìn vô coi cho được, thì cũng hơi khó. Vì thiên hạ phải ai cũng dễ tính đâu...

Mình nhớ đã đọc ở đâu đó:
Các nước văn minh, họ sinh hoạt cộng đồng. trong đó sự động viên, khuyến khích luôn là yếu tố hàng đầu. Còn VN chúng ta là chúa hay đố kị và ganh ghét (phát biểu của người VN nhé)
Còn 1 câu nữa mà chúng ta luôn phải suy ngẫm : 3 người Nhật hợp lại sẽ thành cục vàng - Nhưng ba người Việt Nam hợp lại..chắc mọi người cũng nghĩ ra...Vân Sơn - Bảo Liêm đứng chung trên sân khấu, làm cho hàng triệu người hâm mộ. Và ai xem họ biểu diễn sẽ chắc nịch rằng, họ còn thân tình hơn cả anh em ruột. Rồi kết cục sao thì chắc ae HDVN mình không còn lạ gì...

Mình nghĩ không có gì hoàn hảo hay tuyệt đối cả các bác ạ. Miễn sao làm gì coi cho được và không cảm thấy thẹn với lương tâm thì cũng là thành công lắm rồi!

Box fshare là chúa gây flame các bác ạ. Muốn yên thân cũng hơi khó cho dù là người nhẫn nhịn nhất. Về box document mà xem, ai cũng hòa đồng dễ thương!

Chỉnh sửa lần cuối:

huygakon

Đây là một lỗ hổng do BQT tạo ra và được uploader khai thác, em báo cáo đóng chức năng đó lại là sai sao?

Em thì em chỉ mong BQT đóng chức năng đó lại chứ không có ý gì xa xôi cả :)

Hamelio Musica

Active Member

Bác hungdaita acc của bác đâu sao bác không cầm ra comment mà phải mượn acc vậy? Sợ ảnh hưởng đến chức danh top uploader từ lâu cày cuốc và được anh em tồn sùng mình à :))

(mod khỏi check ip vì mượn acc qua teamview comment =)))

vucovu

Cái chiêu trò này thì biết lâu rồi, nhưng box phim của HDVN có chức năng xóa từ lúc nào nhỉ ???
Chắc chỉ những bác dc set Uploader mới dùng được chức năng này ???

Còn lắm các bác Uploader có danh hiệu nhưng vẫn có chiêu trò như... vô tình post phim Web-dl/HDTV nhầm sang box chính FSHARE ... để có vài giờ rồi chuyển.... (thấy rất nhiểu lần ở các bác tayto)
Nếu trường hợp đó rơi vào các mem thường thì... bị kỷ luật như chơi

Ở đời mấy khi tìm được Bao Công :))

Mấy bác dùng chiêu để tiến lên 1 chút khá là thường tình.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên