MYTV TĂNG KÊNH: BẠN THÍCH CHÙM KÊNH SCTV HAY HTVC?

Ðề: MYTV TĂNG KÊNH: BẠN THÍCH CHÙM KÊNH SCTV HAY HTVC?

Ôi, nếu đúng như "minhhieu_vt" nói thì hơi chán. Thôi Tết này có lẽ mình sắm cái K+HD để xem vậy, tiền hơi mắc nhưng có các kênh HD, SD hay đủ cả và có cả bóng bánh. Chỉ hơi lo là hết 3 mùa giải thì không biết có còn bóng banh nữa không đây.

Để xem nào K+ có các 8 kênh HD: K+1 - K+NS - HBO - STARMOVIES - ESPN - AXN - DISCOVERY - NATIONAL
MyTV có 7 kênh HD : NATGEO - NHK - NATGEOADVANCED - STARMOVIES - STARWORLD - CCTV - LUXE ( không tính 8 kênh HD upscale )
==> gần ngang ngửa nhau ==> Tại sao không chọn MyTV ???

vhung1214

Member

Để xem nào K+ có các 8 kênh HD: K+1 - K+NS - HBO - STARMOVIES - ESPN - AXN - DISCOVERY - NATIONAL
MyTV có 7 kênh HD : NATGEO - NHK - NATGEOADVANCED - STARMOVIES - STARWORLD - CCTV - LUXE ( không tính 8 kênh HD upscale )

Vì MyTV ko có HBO HD, AXN HD, ESPN HD, DISCOVERY HD WORLD, ko có Super Sunday, ko có giải Ý...Giá như MyTV thay CCTV HD, LUXE HD thành HBO HD, AXN HD thì tốt quá.

Mình cũng mệt mỏi quá. SCTV và HTVC hy vọng mong manh của khách hàng MyTV. Tuy nhiên mong là lãnh đạo của HTVC, SCTV có cái nhìn xa hơn....Cũng thông cảm, mấy sếp Việt Nam thường chậm tiêu không bằng 1 cọng lông của Steve
Net tv có cả SCTV và HTVC đó bạn, theo mình thì ko khó để SCTV và HCTV "mở lòng" với My tv,chỉ là My tv có "thật lòng" với các bác ấy hay ko thôi,hehe. Cơ mà mình xem SCTV chứ ko bao giờ mở HTVC hết, My tv chỉ cần thêm SCTV là ngon lành rồi ;;)

Net tv có cả SCTV và HTVC đó bạn, theo mình thì ko khó để SCTV và HCTV "mở lòng" với My tv,chỉ là My tv có "thật lòng" với các bác ấy hay ko thôi,hehe. Cơ mà mình xem SCTV chứ ko bao giờ mở HTVC hết, My tv chỉ cần thêm SCTV là ngon lành rồi ;;)

Viettel chỉ xin phát thử nghiệm và thuê bao đếm trên đầu ngón tay, Nettv đang thời kỳ thai nghén còn cục máu đỏ hỏn thì mấy tụi SCTV hay HTVC chấp nhặt gì nó. Thử bằng 1/3 MyTV đi rồi thấy cái cảnh

minhdt49

Mình cũng mệt mỏi quá. SCTV và HTVC hy vọng mong manh của khách hàng MyTV. Tuy nhiên mong là lãnh đạo của HTVC, SCTV có cái nhìn xa hơn....Cũng thông cảm, mấy sếp Việt Nam thường chậm tiêu không bằng 1 cọng lông của Steve

họ làm thế là để bảo vệ quyền lợi của họ thôi, thế K+ nó cũng có bán cho ai đâu, MyTV muốn cạnh tranh, muốn phát triển thì hãy tự sx lấy mà phát sóng, VCTV cũng có gần 15 kênh, VTC thì từ 1~16, SCTV từ 1~18, HTVC+HTV cũng gần hơn 10kênh, BTV thì trên 5 kênh, mà nếu có đưa mấy kênh SCTV vào thì chắc cũng là mấy kênh như SCTV1,2,7,9,17 giống K+ thôi.

kudo1908

Active Member

K+PC cũng là HD mà a ?

Hehehe! Sao biết hay vậy ta. Nói chung là để đưa lên sóng thì rất khó khăn. Sự cạnh tranh giữa cáp và MyTV rất lớn nên việc lãnh đạo SCTV cũng như HTVC cân nhắc rất kỹ để không bị MyTV hớt tay trên. Đang đàm phán rất quyết liệt nhưng chưa đạt được kết quả. Mình e là chỉ mua được 1 số kênh trực tiếp từ nhà sản xuất ( các cty GIẢI TRÍ TRUYỀN THÔNG ) Ví dụ như chương trình như Yeah1 ( VTC cũng mua lại riêng kênh này phát trên VTC4 ) chứ không thể nào mua các kênh do chính SCTV hay HTVC sản xuất vì SCTV và HTVC "sợ" khách hàng cắt cáp chuyển hết qua MyTV.

bác minhhieu_vt làm ở VASC hay sao mà biết nhiều dữ vậy....:-?

rock_coi84

đang xử lý 1 vụ MYTV xem LIVE các kênh HD bình thường . Xem Clip , Phim , xem lại bị vỡ hình . Mong các anh em kĩ thuật cho ý kiến nhe . Các bạn khách hàng ai có hiện tượng như vậy thì noisnhes . để cùng phân tích .

daicahoathuan

mấy bác cho mình hỏi, tại sao mytv của minh có ba kênh htv9, vtc1, vtv6 không xem live được, nó kg ra hình gì cả, muốn xem thì phãi bấm giờ xem lại .mấy ông gắn củng kh biết sữa sao nữa

rock_coi84

mấy bác cho mình hỏi, tại sao mytv của minh có ba kênh htv9, vtc1, vtv6 không xem live được, nó kg ra hình gì cả, muốn xem thì phãi bấm giờ xem lại .mấy ông gắn củng kh biết sữa sao nữa

Cái này là lỗi nhất thời thui bạn à !!!

đang xử lý 1 vụ MYTV xem LIVE các kênh HD bình thường . Xem Clip , Phim , xem lại bị vỡ hình . Mong các anh em kĩ thuật cho ý kiến nhe . Các bạn khách hàng ai có hiện tượng như vậy thì noisnhes . để cùng phân tích .

1 tháng nay toàn bị thế này, nhưng chỉ bị buổi tối từ 6g đến 10g.

zero4803

Member

thế này vẫn còn may chán so với lần mình lắp,mấy tuần đầu xem live cũng vỡ.Cuối cùng đổi stb hw -> zte, thay dây, gọi tổng đài gây sức ép tí;;) là ổn

vhung1214

Member

may quá nhà mình ko bị lỗi gì cả<:p

rock_coi84

Có lẽ server VOD bị quá tải. VASC nên tiến hành quan trắc lưu lượng các server này tại các VNPT tỉnh thành. Cám ơn các bạn đã có ý kiến

Quan trắc , bắt gói 3 ngày roài !!! hic . Đáu hết cả đầu

zero4803

Member

nhà mình mấy hôm trước đang xem còn bị dừng hình luôn,ấn menu 1 lúc mới hết,hôm nay thì chưa xem,ko rõ đã hết chưa...

Có lẽ server VOD bị quá tải. VASC nên tiến hành quan trắc lưu lượng các server này tại các VNPT tỉnh thành. Cám ơn các bạn đã có ý kiến

E đang dùng gói MyTV HD nhưng vẫn dùng tv bình thường...e chuyển sang mấy kênh hd thỉnh thoảng ko xem đc...nó vẫn có tiếng nhưng hình thì dừng lại..còn sd xem vẫn bình thường..không biết tại tv hay tai cái gì nữa...mong bác nào biết chỉ e với..

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên