Ngày tàn của thương hiệu Sony???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Ngày tàn của thương hiệu Sony???

ko biết bác chủ thớt sao chứ em ra ngoài Nguyễn Kim xem TV cho ông già, thấy Sony~Pana > Sharp > Toshiba > LG > SS. ý kiến chủ quan thế thui, đừng chém em tội nghiệp :D

- Sony~pana cái này theo mình chỉ đúng ở phần loa TV thôi.Thậm chí Pana có phần nhỉnh hơn ở dải âm trầm và cao.Sony thì trung âm nghe rõ ràng.
- Sharp panel PVA đẹp vô đối,hình ảnh có chiều sâu,tương phản rõ ràng,nhất là mầu trắng thì ko có đối thủ,mầu đen thì cũng bt.Chỉ tội tại cái tuner ko tương thích với đường truyền analoge việt nam nên xem Cable TV mà cứ phải cầm theo vợt đuổi muỗi (đừng nghĩ là mình ko biết xử lý đường antena nhé).
- Toshiba + LG chẳng có gì đáng nói,nhạt như nước ốc.Cái gì cũng bình thưởng,chẳng tốt,chẳng kém,từ kiểu dáng đến chất lượng hình ảnh,âm thanh,tính năng sử dụng.Toshiba thậm chí mấy model tầm trung còn không kiểm soát được giải mầu,xem THC hay HDTV thì mầu cũng đều lem nhem như panel phải nước :D LG khá hơn khi xem truyền hình cáp : khá nét.
- Samsung : có tất cả những điều mà người tiêu dùng cần : Kiểu dáng đẹp,xem truyền hình cáp SD hay HDTV đều đẹp,giá hợp lí,luôn ứng dụng công nghệ TV và tính năng sử dụng mới và cần thiết nhất( edge led - internet TV - giải mã h264 với phụ đề srt.
Nhược điểm của Samsung cũng có nhưng chỉ có mấy bác thực sự có khả năng cảm nhận hình ảnh mới biết thôi :
-âm thanh mỏng,ko hay ( đặc trưng của dòng TV mỏng - lấy đâu ra thùng cộng hưởng âm trầm như CRT.-)
-Hình ảnh rực rỡ nhưng quá sắc,thể hiện sai tông màu : mầu da người (cái này trứơc đây Sony đã làm khá tốt)

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngoại lệ số ít thôi , ít người giỏi mà nghèo lắm , người dốt may mắn như chúng số đề , sổ số , đi đào vàng , tham ô tham nhũng , lừa lọc .. vv , số đấy không nên nói làm gì , mua đất 20 triệu sốt đất bán được 5 tỷ , thôi không nói , giống như một lũ VINASHIN tham ô của nhà nước của nhân dân chúng ta mấy tỷ usd , loại đấy chúng ta nói làm gì

Không bàn chuyện chính trị nha các bác.:))

Sony, samsung, LG + toshiba
Mấy thằng này sản xuất tấm nền Panel để bán cho mấy hảng Tivi khác + làm tivi LCD bán lun thì làm sao mà tàn được
Có khi samsung mua panel của sony về làm tivi lcd nữa
Sony bán sản phẩm = thương hiệu + giá thành sản xuất ---> mắc lòi mà chắc lượng chưa chắc vượt trội cùng tầm giá so với toshiba, samsung

Bác lấy thông tin ở đâu ra vậy,hay lại nghe mấy chú sale ở các trung tâm điện tử chém gió ?
-Nhà mấy sản xuất panel cuối cùng của sony tại châu âu - barcelona nó bán rồi bác ạ,chỉ còn hợp đồng kí với thằng mua là sẽ tiếp tục sản xuất và cung cấp cho sony thêm 2 năm nữa thôi.
-Samsung và Sony có liên danh nhà mấy sản xuất panel nhưng SS nó chỉ cho chung tiền thôi và nó lại bán cho panel đó cho chính sony=>Đúng là mỡ nó rán nó ,trong khi đó công nghệ thì thằng SS độc quyền.SS mà nó nghỉ chơi là Sony mệt đấy
-Panel của Sony thì giờ thì mỗi ông một ít : EX700 là panel của Sharp,EX710 là của SS,còn từ EX600 -BX300 chắc hàng quảng đông trung quốc quá =))

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn chủ topic dám cá với tôi ko.

Sony nó mà tàn, lol.

Cả tập đoàn Sony từ điện ảnh, TV, điện thoại... bộ nói tàn là dễ tàn lắm à.

Đã bỏ ra nhiêu đó thì chất lượng thế cũng phải chịu thôi, còn chuyện đắt hơn là do cái này made in Indo, còn SS, LG, Pana, Toshi là ráp ở VN.

Bạn chưa dùng dòng trung cấp của Sony nữa là mà phán tàn bạo thế kia.

Mình chỉ nói trong phạm vi TV thôi mà bạn.Điện thoại ?Có bao nhiêu người mà bạn biết đã từng dùng ĐT Sony-Ericsson.Trên toàn cầu nó cũng vậy thôi.
-Sony lắp ráp ở Indo??? cho bạn thông tin nhé.SN chỉ còn 4 nhà máy sản xuất TV ở 4 nước : Malayxia,trung quốc,nhật,brazil.
-Thuế nhập khẩu điện tử đối với thành viên asian là 5% thôi bạn à,đây ko phải là lí do tại sao TV sony đắt.
- Bạn có cơ sở nào để khẳng định mình phán bừa,chắc bạn nghĩ mình chỉ đủ tiền mua BX300 nên không biết thưởng thức cái đẹp ?:))

Chỉnh sửa lần cuối:

Dạo này thấy các bác kêu ca chất lượng của SONY hơi nhiều nhỉ, mình đang sử dụng con Sony 32V 550A thấy rất ok. Đang tính nâng cấp lên Sony 42 mà thấy các bác nói quá nên cũng ngại.

Theo em thì bác cứ V550 mà sài,46V550 giờ bán rẻ lắm mà chất lượng còn hơn mấy chú EX710

Diorvn

Dòng Sony năm 2009 là nhập khẩu Thái Lan chất lượng tốt hơn hẳn về tỉ lệ lỗi sản phẩm ít hơn và hình ảnh mịn hơn hẳn so với Sony năm 2010 ...........Malayxia
Điển hình như 46 inch Sony chưa năm nào rẻ như năm nay (46ex400:23.900.000)

Chủ top coi sony phát chuẩn analog, coi SS phát chuẩn HD.BRAVIA Engine™ 3 (tới ưu chuyển động)với DNIe(tăng cường màu sắc), ban chọn cái nào . Công nghệ hình ảnh của sony tới NASA còn thèm đó (cụ thể con chíp giải mã hình ảnh của các dòng PS1,PS2,PS3), nó tàn hay không là do động đất thui.

Bạn nói như sách mà chẳng chịu update gì cả.Cứ như là lấy điển tích ,trích dẫn từ tứ thư ngũ kinh ra ý :)).DNIe+ là công nghệ năm 2009 rồi bạn ah.Năm nay SS nó dùng HyperReal Engine.Barvia Engine3 thì cũng như HyperReal Engien thôi,đều là công nghệ (chip) xử lý hình ảnh độc quyền của mỗi thằng.Có cái tính năng công nghệ xử lý hình ảnh nào của Sony mà samsung nó không có đâu.Bạn hãy nhớ là SS là nhà SX hàng đầu về linh kiện bán dẫn đấy nhé.Chip của nó thằng Apple cũng sử dụng đấy.
Ngoài công nghệ xử lý hình ảnh ra thì chất lượng hình ảnh TV LCD liên quan mật thiết đến Panel nữa đấy nhé.Sony thì 80% là dùng loại Panel TN còn SS nó dùng S-IPS hơn 90% sản phẩm đấy

Dòng Sony năm 2009 là nhập khẩu Thái Lan chất lượng tốt hơn hẳn về tỉ lệ lỗi sản phẩm ít hơn và hình ảnh mịn hơn hẳn so với Sony năm 2010 ...........Malayxia
Điển hình như 46 inch Sony chưa năm nào rẻ như năm nay (46ex400:23.900.000)

Giá đấy vẫn cao,có nhu cầu alo cho em.

Hic.. em chả biết bao giờ nó tàn nhưng mà chắc chắn không bao giờ em mua tivi SS cả :)

Đừng quan tâm đến thương hiệu nhé bạn.Con người hay bị đánh lừa bởi cảm giác lắm.Như em đây này,năm 2005 thèm em sony 32" mà có đủ tiền đâu,gần 50tr bác ợ.Xin mãi gấu mới nhả ra hơn 2 chục để mua BenQ 32',giờ vẫn còn.Nếu mà so sánh với mấy thằng LCD đời mới bây giờ thì BenQ của em cho hít khói ở khoản âm thanh,độ mịn,chi tiết.Chỉ kém hơn về độ tương phản thôi.

CarMan

Em hiểu vấn đề rồi. Chú LCD Sony đang mở DVD còn chú SamSung đang chạy HD
Sao bác chủ không đi so sánh cái TCL với Sony mà so sánh SamSung chi cho phí mấy điot nhĩ>?

Em hiểu vấn đề rồi. Chú LCD Sony đang mở DVD còn chú SamSung đang chạy HD
Sao bác chủ không đi so sánh cái TCL với Sony mà so sánh SamSung chi cho phí mấy điot nhĩ>?

và Sony kết nối với DVD bằng đường AV ???
Thời điểm lừa đảo mánh mung kiểu đó qua rồi bạn à.=))

Đừng nói đến TCL nhé...đề nghị các bạn tẩy chay sản phẩm,văn hóa trung quốc (Khựa).

hongquan2009

Well-Known Member

đúng là sony tầm dưới ko thể bằng ss được.hic e ko phải là fan của ss nhé vì nhà e đang dùng e sony cùi mía mà:D:D:D:D

meomatto

Active Member

1 là: Tất cả những ông nào chê bai HDTV của Samsung thì đúng là chả biết cái đếch gì về công nghệ TV độ tương phản cao và Công nghệ Nano cả. Ngu lắm, không thèm chấp.
2 là: có nhiều ông chưa được dùng bao giờ nhưng mà Phán cứ như đúng rồi ý, toàn cái Giọng la mô hớt. Không thèm nhìn nốt.
Ngu thì chết chứ bệnh tật gì???
Hết.

1 là: Tất cả những ông nào chê bai HDTV của Samsung thì đúng là chả biết cái đếch gì về công nghệ TV độ tương phản cao và Công nghệ Nano cả. Ngu lắm, không thèm chấp.
2 là: có nhiều ông chưa được dùng bao giờ nhưng mà Phán cứ như đúng rồi ý, toàn cái Giọng la mô hớt. Không thèm nhìn nốt.
Hết.

Hê,mất ngủ nên lang thang trên HDVN thì nghe được câu chuyện vui vẻ của meomatto với redrive...không nhịn được cười.Mà công nhận em redriver cũng đanh đá thật.=))

redriver

Member

Hê,mất ngủ nên lang thang trên HDVN thì nghe được câu chuyện vui vẻ của meomatto với redrive...không nhịn được cười.Mà công nhận em redriver cũng đanh đá thật.=))
:D quá khen! đi với bụt mặc cà sa đi với ma mặc áo giấy!

XVIII

Hết.

* Ủng hộ bác này, không biết có phải chỗ em toàn hàng tầu hay không (cái gì em cũng thấy made in china, từ SN, SS, đến ....cuộn giấy toilet;;) ). Nhưng quả tình em thấy trên cùng 1 nguồn phát (MyTV của VNPT), cùng 1 loại cáp và cùng 1 chương trình thì những LCD ~ 20 triệu của SN không bao giờ qua được con cùng loại của SS và Pana (pana thì không giám chắc nhưng SS thì khẳng định 100% luôn).;;)
* Nhân tiện cho em hỏi luôn có dòng 32" nào của SS dưới con LCD 32"B550 mà chạy được phim qua cổng USB không vậy????
Thanks!

MrMilan

Banned

Các bác trong đây chết vì thương hiệu Sony nhiều quá.

Dân Việt Nam có một số điểm như sau

1. Ô tô cứ phải Toyota
2. Xe máy cứ phải Honda
3. Tivi cứ phải Sony
4. Amply, đầu đài thì Denon là nhất.

Đắt quá so với giá tiền, bọn Sony chủ yếu bán thương hiệu là chính, link kiện thì toàn mua của SS, Sharp thôi.
Chết vì một cái tên/

dane1507

Member

nhà 5 cái LCD toàn SAMSUNG, xài quen rồi nên thấy chất lượng cũng khá ok, giá tiền hấp dẫn hơn SONY

nta139

Member

sony hình như chỉ có mỗi nhược điểm là... giá cao :) :)

osiric

Well-Known Member

Ai biểu cứ sony làm gì cho nó cứa cổ bằng dao lam rùi la
Tivi LCD làm Samsung or Toshiba
AVR thì Pioneer Elite or Denon từ 3xxx

Tại mấy bố nhà mình cứ mở miệng là sony nên sony nó để giá trên trời bán mà ko sợ ko có người mua
Chứ bên mỹ hàng thằng nào cũng như nhau thui (trừ khựa nhé), mún BH mấy năm cũng được (một năm 50usd)

Vào topic này thấy nhìu bác còn mù thông tin về sony thật, thật ra nếu nói đúng thì sony,pana,toshiba....... cùng chung 1 cty siêu khổng lồ của nhật, nhưng nếu chỉ lấy 1 cty siêu khổng lồ làm nhãn mác kinh doanh sẽ phạm luật cạnh tranh đọc quyền nên nó phải ra nhìu hiệu khác nhau mỗi thằng chuyên về mỗi mãng khác nhau, chứ thấy sony có làm máy giặt đồ ko, nhưng toshi thì có đó, có thấy toshi làm phim ko, nhưng sony nó làm phim đó

Còn ôtô thì Toyota khỏi bàn cải vì giá rẻ (mắc ở Vn thui nha) + linh kiện rẻ dễ tìm (trừ lexus) + thiết kế máy dễ sửa chữa + bền khỏi chê, ko tin qua mẽo thì biết liền xe Mẽo + nhật chạy xong bán lại được còn xe Hàn chạy xong đem ra bãi nghĩa địa xe lun vì ko ai mua xe hàn xẻn cũ nói chi xe khựa

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên