Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

constantine0

Ðề: Re: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

Bạn Sao thái dương ơi, thiên hạ nói đến thế rồi mà bạn vẫn không hiểu à? Bạn còn nói đến chữ quân tử nữa chứ. Bạn có hiểu như nào là quân tử không vậy? Comment như bạn quả là quân tử hài vãi.

Người như bạn không nên vào bất kỳ topic nào của SS nữa. K cần bạn khen SS hay đến thế đâu, khen hay vãi. Bạn nên shut up đi là chuẩn cmnr. Như bạn mới đúng là đang đú bẩn. Đừng đú nữa nhé :))
chửi chuẩn cmn lun :))
anw, mới đọc thấy giá là 19 củ @@, vãi..

satan85

Well-Known Member
Ðề: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

Cho những ai còn nói chip Samsung yếu nhé, mình mệt mỏi với những ai chê bai con S4 này rồi, mặc dù mình chẳng phải fan nó, nhưng mọi người đánh giá toàn lấy chủ quan ưa thích của mình và phiến diện

Samsung Exynos 5 Octa vs Qualcomm Snapdragon 600

Mạnh mẽ nhất thì chưa chắc, thú vị + hữu dụng nhất thì có thể, e đang xài 2 cái note 2 + 10.1, đi xa cả tuần chỉ cần 2 cái này đã đáp ứng hết nhu cầu giải trí + công việc, e từng xài sony, mê Nokia, thích BB, ip cũng đã xài qua, nói riêng về android không có giao diện nào sống động + hữu dụng bằng TouchWiz của SS, bác nói bác là dân kỹ thuật nhưng bác đọc lại bài #44 của bác, ý kiến cá nhân rất nặng, câu nào cũng có thể phản bác được, ví dụ với bác vài câu:

Cấu hình 2GB RAM cho phone, tab đã quá dư, e thử khi mở skype, yahoo, facebook và game NOVA 3 cùng lúc cũng không load hơn 1.4GB RAM. Còn bác, cần mấy GB RAM mới đủ? 2GB này có lẽ vẫn tồn tại cho thế hệ năm sau.

Sai, khi cần cho tác vụ nặng nó có thể load 8 lõi cùng lúc, bác nên lên youtube xem thì biết, S600 được test vẫn thua 1 bậc, trên diễn đàn đã có bài viết đánh giá rồi.

Nokia nhạy 1 phần có hỗ trợ của Windows phone, đến Ip5 cũng gọi bằng cụ, nhưng đây là 2 os khác nhau, nếu sánh được bằng Nokia thì ss đã đạt bước tiến lớn trong thế giới android.

LG G chạy được 16 tính năng trên trên màn hình cùng lúc không?

Còn về các tính năng phần mềm đã nói ở bài trước.

Cái bản so sanh chip ở trang bác cho mình xem có cách đây cả tháng, bản này không thấy so sánh gì chỉ mỗi kết luận là octa thắng. Các bác nên nhớ S4 mới ra chưa có bất kì thiết bị nào dùng con chip này nên làm sao so sánh thực tế được , nếu có so sánh thì chỉ mang tính chất lý thuyết. Còn về chip này nếu có chạy 8 lõi một lần sao SS không thiết kế theo chuẩn kiến trúc A15, Tức là làm một phát 8 lõi sử dụng A15 Để phô trương sức mạnh, nếu mà SS làm được điều này thì bảo đãm con chíp của nó là mạnh nhất hiện tại, nhưng vì sao SS vẫn chưa làm (mà phải làm 4 lõi theo kiến túc A15 Và 4 lõi theo kiến trúc cổ lổ sĩ A7, mình thật chưa nghĩ ra 2 kiến trúc khác nhau làm sao chạy 8 lõi một lần, nếu mà chạy được thì chắc chắn nó sẽ mạnh nhất khỏi bàn cãi), chắc ăn là đến thời điểm hiện tại chưa làm được(chủ yếu lý do về tản nhiệt và thời lượng pin). Nếu so sánh theo lý thuyết thì không phải con octa 8 lõi mạnh nhất hiện nay mà mạnh nhất chính là TEGA 4. Thật long mà nói nếu SS là nổ số 1 thì anh QUALCOM cũng nổ số 2 chứ cũng không hay ho gì. Nhưng khổ nổi khi viết bài các bác cứ khi nào cũng viết S4 Là nhất, nếu các bác viết S4 Thuộc những điện thoại tốt nhất,mạnh nhất thì e không có ý kiến.

TÓM LẠI THEO CÁ NHÂN MÌNH VỀ THIẾT KẾ SS S4 THUA CÁC ĐỐI THỦ IPHONE 5, ONE VÀ SONY Z. VỀ PHẦN CỨNG THUỘC LOẠI NHỮNG ĐIỆN THOẠI ĐỈNH NHẤT. PHẦN MỀM ĐỐI VỚI CÁ NHÂN LÀ DƯ THỪA, KHÔNG CẦN THẾT CHỦ YẾU ĐÊ PR LÀ CHÍNH.

Mình không phải chê bai gì S4 Nhưng muốn giá trị thật của nó, chứ tung hô quá đôi khi lại ảnh hưỡng đến nhiều người không biết. SS về mặc điện thoại mình vẫn đánh giá cao NOTE 2, và chỉ con này là đáng để mua vì nó mang đúng bản sắc SS, còn các đời khác dù không ít thì nhiều điều ăn cắp ý tưởng của người khác.

quachcomoi

Re: Ðề: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

...
...
TÓM LẠI THEO CÁ NHÂN MÌNH VỀ THIẾT KẾ SS S4 THUA CÁC ĐỐI THỦ IPHONE 5, ONE VÀ SONY Z. VỀ PHẦN CỨNG THUỘC LOẠI NHỮNG ĐIỆN THOẠI ĐỈNH NHẤT. PHẦN MỀM ĐỐI VỚI CÁ NHÂN LÀ DƯ THỪA, KHÔNG CẦN THẾT CHỦ YẾU ĐÊ PR LÀ CHÍNH.
...
.

Bạn đã sử dụng tất cả điện thoại trên rồi cơ à (!?). Thật là ngưỡng mộ (!)

Alabama

Cái bản so sanh chip ở trang bác cho mình xem có cách đây cả tháng, bản này không thấy so sánh gì chỉ mỗi kết luận là octa thắng. Các bác nên nhớ S4 mới ra chưa có bất kì thiết bị nào dùng con chip này nên làm sao so sánh thực tế được , nếu có so sánh thì chỉ mang tính chất lý thuyết. Còn về chip này nếu có chạy 8 lõi một lần sao SS không thiết kế theo chuẩn kiến trúc A15, Tức là làm một phát 8 lõi sử dụng A15 Để phô trương sức mạnh, nếu mà SS làm được điều này thì bảo đãm con chíp của nó là mạnh nhất hiện tại, nhưng vì sao SS vẫn chưa làm (mà phải làm 4 lõi theo kiến túc A15 Và 4 lõi theo kiến trúc cổ lổ sĩ A7, mình thật chưa nghĩ ra 2 kiến trúc khác nhau làm sao chạy 8 lõi một lần, nếu mà chạy được thì chắc chắn nó sẽ mạnh nhất khỏi bàn cãi), chắc ăn là đến thời điểm hiện tại chưa làm được(chủ yếu lý do về tản nhiệt và thời lượng pin). Nếu so sánh theo lý thuyết thì không phải con octa 8 lõi mạnh nhất hiện nay mà mạnh nhất chính là TEGA 4. Thật long mà nói nếu SS là nổ số 1 thì anh QUALCOM cũng nổ số 2 chứ cũng không hay ho gì. Nhưng khổ nổi khi viết bài các bác cứ khi nào cũng viết S4 Là nhất, nếu các bác viết S4 Thuộc những điện thoại tốt nhất,mạnh nhất thì e không có ý kiến.

Mình không phải chê bai gì S4 Nhưng muốn giá trị thật của nó, chứ tung hô quá đôi khi lại ảnh hưỡng đến nhiều người không biết. SS về mặc điện thoại mình vẫn đánh giá cao NOTE 2, và chỉ con này là đáng để mua vì nó mang đúng bản sắc SS, còn các đời khác dù không ít thì nhiều điều ăn cắp ý tưởng của người khác.
Cái này bác viết cho mấy người khen quá mức là đúng rồi, e thì e khoái note hơn vì s-pen và dáng nam tính của nó, hiện giờ CPU đua nhau thành quá mức cần thiết, e chỉ để ý nó xài pin được bao lâu, màn hình đẹp cỡ nào, cảm ứng nhạy không, hỗ trợ tốt không, thế là đủ. Em đánh giá cao SS ở chỗ hỗ trợ cập nhật tốt, phần mềm kèm theo đa dạng. Nếu S4 và Note3 chỉ tăng tốc độ CPU và vài thay đổi không cần thiết thì e thà xài Note2 thêm năm nữa. Không biết mấy app thú vị của S4 có cập nhật cho đời trước không nhể?

Trung Dung Phan

Điện thoại Samsung chất lượng khá tốt, mình mua 1 con từ hồi thằng nhóc nhà mình nhỏ xíu giờ con gần 3 tuổi máy vẫn chạy ổn.
Mặc dù con lấy chơi làm rớt hoài, hay số mình hên? :D

Do bạn "chưa dám" xài Samsung nên có những xét như vậy. Nhà mình tất cả xài Samsung tivi tủ lạnh, laptop,.... xài để biết được những tính năng hay của Samsung. Chứ mấy bạn cứ chê bai mà không xài thì cũng chỉ là "biết nói" chứ chưa biết "nhận xét".

Alabama

Điện thoại Samsung chất lượng khá tốt, mình mua 1 con từ hồi thằng nhóc nhà mình nhỏ xíu giờ con gần 3 tuổi máy vẫn chạy ổn.
Mặc dù con lấy chơi làm rớt hoài, hay số mình hên? :D
Số bác hên đó, chứ hồi xưa khoảng chục năm trước e xài 2 cái SS, rớt nhẹ là đi thay màn hình, 1 con ổ cứng SS yểu mệnh, 1 cái màn hình suốt ngày lỏng DVI, giờ thì món nào cũng hoàn toàn khác, đúng là SS có bước tiến vượt bậc.

thienduongit

Hàng ngon, Các bác SS và Iphone đua nhau chạy đua công nghệ mới, người tiêu dùng thì thấy hàng mới , hot là lại nhẩy vô đổ xô đi mua...hic hic...vừa mua được chú iphone 5 thì đã rập rịch ra 5s và 6. Vừa mua được GAlaxy s3 đã có s4..chạy theo các bác này đến bao h mới :Xì top: nhỉ.....Thôi để dành tiền mua iphone 10 hoặc Galaxy s10 vậy/./

trannguyenhien

Active Member
Hàng ngon, Các bác SS và Iphone đua nhau chạy đua công nghệ mới, người tiêu dùng thì thấy hàng mới , hot là lại nhẩy vô đổ xô đi mua...hic hic...vừa mua được chú iphone 5 thì đã rập rịch ra 5s và 6. Vừa mua được GAlaxy s3 đã có s4..chạy theo các bác này đến bao h mới :Xì top: nhỉ.....Thôi để dành tiền mua iphone 10 hoặc Galaxy s10 vậy/./
Bác mà chờ đến ip 10 mới mua thì đến lúc bác sử dụng hết tính năng của nó thì nó lại ra ip12 mất rồi,thế nên kê b nó có thóc là múc để các hãng nó lấy động lực mà sx chứ

nhat quang

Member
Samsung Galaxy S 4 ư 8-|

Lúc nào đi làm hay ra đường chơi bời đều có sẵn em compact nhỏ gọn trong túi đeo hoặc trong túi áo khoát (ko có lý do gì phải vì cái chụp hình mà mê em Samsung này).

Lướt web ư, hiếm khi nào dùng đến điện thoại để làm điều đó, vì màn hình bé tẹo + mau hết phin. Lướt web chỉ dùng Ipad hoặc lap mà thôi (ko có lý do gì mua cái samsung này về lướt web).

Rất hài lòng với Iphone, gọn gàng + xử lý nhanh + nghe gọi ok + một số tính năng thân thiện, như thế là đủ với mình (Mà dù gì Iphone cũng có giá trị hơn khi chán bán lại). Ko phải anti hay chảnh chẹ gì ráo, đơn giản từ xưa nay từ cái Tivi, máy ảnh, điện thoại..V.v..ko bao giờ chọn samsung.

Có thể Samsung này hợp với người khác, nhưng với mình xài Samsung ko có trong danh mục nhãn hàng được yêu thích của mình, dù em nó có PR dữ tợn, hay có gì gì đi nữa ;;)
Từ lúc. SS3 là đã ăn đứt ip4,4s rồi.chưa kể ss4 tính năng vượt trội hơn các đối thủ khác rất nhiều.ip giờ chỉ là

huy_toan2981

Ðề: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

Mình cũng khoái cái S4 này nhưng kết cái Xperia Z hơn, kết cái " công nghệ" của Xperia Z cho vào nồi nc lẩu rồi vớt ra vẫn sử dụng bình thường.

kyoshjro90

Samsung Galaxy S 4 ư 8-|

Lúc nào đi làm hay ra đường chơi bời đều có sẵn em compact nhỏ gọn trong túi đeo hoặc trong túi áo khoát (ko có lý do gì phải vì cái chụp hình mà mê em Samsung này).

Lướt web ư, hiếm khi nào dùng đến điện thoại để làm điều đó, vì màn hình bé tẹo + mau hết phin. Lướt web chỉ dùng Ipad hoặc lap mà thôi (ko có lý do gì mua cái samsung này về lướt web).

Rất hài lòng với Iphone, gọn gàng + xử lý nhanh + nghe gọi ok + một số tính năng thân thiện, như thế là đủ với mình (Mà dù gì Iphone cũng có giá trị hơn khi chán bán lại). Ko phải anti hay chảnh chẹ gì ráo, đơn giản từ xưa nay từ cái Tivi, máy ảnh, điện thoại..V.v..ko bao giờ chọn samsung.

Có thể Samsung này hợp với người khác, nhưng với mình xài Samsung ko có trong danh mục nhãn hàng được yêu thích của mình, dù em nó có PR dữ tợn, hay có gì gì đi nữa ;;)

Vãi bác này, rõ ràng là anti chứ gì, điển hình là dùng ipad với iphone là hiểu. S4 hơn Iphone khá nhiều điểm trừ kiểu dáng thôi nhé, với lại S4 là dành cho dân công nghệ, còn những ai kém hiểu biết, không rành về công nghệ thì tốt nhất nên trở về Iphone là vừa rồi. Mình dùng qua S3 và thấy S3 là 1 chiếc đt có nhiều tùy biến, hơp với mình hơn, trước đây dùng iphone thằng bạn cứ kiu dùng thử S3 đi, lúc đó mình cũng có ý nghĩ S3 như cái đồ chơi vì vỏ ngoài bằng nhựa nhưng khi dùng thì mình có suy nghĩ khác hẳn. Giờ thì mình thấy dùng S3 ngon hơn iphone, màn hình thì nhỏ, app thì ít, iphone chỉ được kiểu dáng nên mình công nhận S3 thua cho iphone ở điểm đó. Giờ đang tính mua S4 mà không đủ lúa, mua xong toàn bị mất :(

Bên trên