Những đôi loa cổ Klipsch..!

cogaimu

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Bác tuấn ơi em đang nghía cặp loa klipsch heresy I có cấu hình như sau:
Bass K-22, mid K-52, trebe K-77
Giá : 15,5tr
Bác tư vấn giúp cặp loa này thế nào ah, e thích nghe âm bass thật sâu lắng thì liệu ghép với Scott 340B có hợp lý không?
Theo bác thì ampli đèn nào tầm 15-20tr thì ghép với cặp loa này nghe sướng nhất ah??

Thanks bác!

quoc_nguyenhd

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

mid K-52 là của heresy 2 mà.......mình pm cho bạn rùi đó :-c

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Bác tuấn ơi em đang nghía cặp loa klipsch heresy I có cấu hình như sau:
Bass K-22, mid K-52, trebe K-77
Giá : 15,5tr
Bác tư vấn giúp cặp loa này thế nào ah, e thích nghe âm bass thật sâu lắng thì liệu ghép với Scott 340B có hợp lý không?
Theo bác thì ampli đèn nào tầm 15-20tr thì ghép với cặp loa này nghe sướng nhất ah??

Thanks bác!

Cặp của bác bass,trep thì ok, còn mid K-22 em thấy hỏng bằng K55V. Thông tin bác tham khảo ruột gan Heresy 1 của ông bạn mình.

http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/382630-niem-dam-me-dong-loa-co.html

Mình thì thử amp cổ mấy chú rồi, amp mới cũng mấy chú rồi hỏng khoái, hỏng ấn tượng nên không review. Bác tham khảo diy đèn chơi, còn có $ nhiều bác làm con Unison research Primo đảm bảo bass sâu tận vực thẩm. Nhưng giá hơi cao.

Bác đón chờ Amp KT66 mình diy thử heresy 1 có hợp không nhé rồi hẳn xuống tay.

Gday.

cogaimu

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Cặp của bác bass,trep thì ok, còn mid K-22 em thấy hỏng bằng K55V. Thông tin bác tham khảo ruột gan Heresy 1 của ông bạn mình.

http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/382630-niem-dam-me-dong-loa-co.html

Mình thì thử amp cổ mấy chú rồi, amp mới cũng mấy chú rồi hỏng khoái, hỏng ấn tượng nên không review. Bác tham khảo diy đèn chơi, còn có $ nhiều bác làm con Unison research Primo đảm bảo bass sâu tận vực thẩm. Nhưng giá hơi cao.

Bác đón chờ Amp KT66 mình diy thử heresy 1 có hợp không nhé rồi hẳn xuống tay.

Gday.
Vậy mình chờ kết quả DIY của bác vậy. Thanks bác đã có lời khuyên thật chân tình!

HDNoob

Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Bác Tuấn ơi mình mới rước em La Scala (em nó đang trên đường về) hôm nào em ghé bác mượn con Amp về nghe thử nha - cũng vì cặp CW của AK mà mình hốt lúa rước em nó đấy :((

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Bác Tuấn ơi mình mới rước em La Scala (em nó đang trên đường về) hôm nào em ghé bác mượn con Amp về nghe thử nha - cũng vì cặp CW của AK mà mình hốt lúa rước em nó đấy :((

Bác chơi la ca la luôn à, máu nhỉ :D. Chúc mừng bác. Đôi CW cũ mình nghe đâu bác trả lại AK. Tuần sau Amp DIY mình ráp xong, bữa nào bê qua đánh thử la ca la của bác nhé. Gday.

kakakingmy

Các bác ơi cho em hỏi klipsch kg 4.2 đánh có hợp với dòng amly mỹ không? vì amly của em công suất hơi yếu, nghe nói dòng klipsch không cần cs amly lớn. Em thấy cặp klipsch kg 4.2 đẹp quá, bác nào chơi qua rồi cho e tí cảm nhận với, à bass của klipsch kg 4.2 to bao nhiêu vậy, nghe nói chất âm của klipsch rất đặc trưng mà đặc trưng như thế nào, à klipcsh đánh bass dở lắm hả các bác, e thắc mắc nhiều quá mong các bác gỡ rối dùm, cảm ơn

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Các bác ơi cho em hỏi klipsch kg 4.2 đánh có hợp với dòng amly mỹ không? vì amly của em công suất hơi yếu, nghe nói dòng klipsch không cần cs amly lớn. Em thấy cặp klipsch kg 4.2 đẹp quá, bác nào chơi qua rồi cho e tí cảm nhận với, à bass của klipsch kg 4.2 to bao nhiêu vậy, nghe nói chất âm của klipsch rất đặc trưng mà đặc trưng như thế nào, à klipcsh đánh bass dở lắm hả các bác, e thắc mắc nhiều quá mong các bác gỡ rối dùm, cảm ơn

Trong topic này anh em bóng bàn nhiều lắm, bác chịu khó đọc là ra thôi.

tuanaiai

Active Member

Em cũng đang chờ bác T DIY cái Amp KT66 để nghe thử đấy nhá..

Cuối cùng thì Biên Hòa City chúng ta cũng đã có mặt đầy đủ họ KL Heritage, một chất âm thật huyền thoại.

Mr.KA: Klipsch Horn I
Mr.K: Klipsch La scala I
Mr. Aiai: Klisch Cornwall I
Mr. S: Klipsch Heresy I

Nếu có được Belle nữa thì tuyệt cú mèo.
Chúc hội ống dài, la to, hót líu lưỡi, nghe té ghế mỗi ngày mỗi khám phá sự huyền thoại dòng KL Heritage.

daudung73

Bác ơi, em đang muốn viết 1 bài về thú chơi loa cổ. Bác biết nhiều về loại này, giúp em với. Em mù mờ quá :(

tuanaiai

Active Member
Bác ơi, em đang muốn viết 1 bài về thú chơi loa cổ. Bác biết nhiều về loại này, giúp em với. Em mù mờ quá :(

Chào bác, bác muốn viết thì cứ viết và đăng lên anh em ủng hộ. Ở 4rum vui là chính cho nên bác biết gì viết ấy anh em học hỏi. Gday.

tommyteo

Bác không nắm rõ loa cổ thì viết bài về nó làm chi... bài viết hay phải xuất phát từ cảm nhận bác à, bác mượn mỗi nơi 1 ít thì cũng chỉ tả phí lù thôi. góp ý với bác..!.

tuanaiai

Active Member
Đối tác trị CW 1

Các bác cho em xin ý kiến, lần đầu DIY làm chuyện ấy nên có nhiều bối rối ợ :mrgreen:

cruiser1

Chào bác Tuấn, bác DIY cái Tube đẹp quá, em rất ngưỡng mộ niềm say mê KL của bác, giá thành em này ntn bác, nếu ghép với Heresy thì có giải quyết được vấn đề trung cao bị chói không, vì em cũng đang ghép vơi tube DIY L34, dải cao hơi chói.
Tks bác!

tuanaiai

Active Member
Sơ đồ mạch đây bác, cái này là SD mới mình chưa test. Bác cẩn thận củi lửa. Khi nào em chạy rà xong viết lên đây rồi cho chắc.

Đính kèm

11.9 KB · Xem: 106

mhs123

Tiện đây các bác cho hỏi sau khi nghỉ chơi film, thanh lý hết chỉ còn lại cặp Klipch F20 cũng tiếc ko muốn bán bèn mua thêm con Denon 780D về để nghe nhạc với CDP Sony 227 thì thấy em F20 này tiếng mid nghe rất ngọt, treble hơi gắt tí nhưng chấp nhận đc, còn bass thì tuy tròn tiếng ko có đuôi nhưng hơi mỏng, nhiều bài khi nghe ko thấy bass hoặc nghe rất nhỏ, dây nhợ thì dây tín hiệu loại khá tốt chỉ có dây loa là mình tận dụng dây monster của dàn cũ. Theo các bác mình có nên thay dây loa tốt hơn hay phải nâng cấp thêm gì để nghe đc dãi trầm tốt hơn ko ạ? Cám ơn nhiều.

Tình trạng của bác này giống e giai đoạn đầu mới giải tán bộ xem phim.........

Chỉnh sửa lần cuối:

diemle

Member

Mình đang định mua một cặp loa vừa nghe nhac, vừa làm Front xem phim (50/50), lăn tăn giữa Klipsch Heresy I và JBL L100 Century chưa biết chọn con nào.
L100 thì gia cao hơn tới cả chục triệu, còn Heresy I không biết xem phim có ổn không?
Các bác đã sử dụng qua cho mình tí ý kiến nhé!
Cám ơn các bác!

Bên trên