Những đôi loa cổ Klipsch..!

dd95

Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Theo dõi Topic của bác đã lâu.....giờ cũng có ý định mua đôi Heresy của một bác gần nhà...nhưng thấy nó hơi khác so với các đôi Heresy khác là nó hoàn toàn màu gỗ vàng và không có chỗ để lắp ecăng. seri liên tiếp , và không có chô đấu dây bắp chuối như dây VDH . Bác giúp em chut thông tin về nó với. Thank!

Nhớ xem củ loa có phải dùng nam châm anicol không nhé bác? không thì mua nhầm hàng đểu.

tuanaiai

Active Member

Theo dõi Topic của bác đã lâu.....giờ cũng có ý định mua đôi Heresy của một bác gần nhà...nhưng thấy nó hơi khác so với các đôi Heresy khác là nó hoàn toàn màu gỗ vàng và không có chỗ để lắp ecăng. seri liên tiếp , và không có chô đấu dây bắp chuối như dây VDH . Bác giúp em chut thông tin về nó với. Thank!

Bác chụp hình ngoài và bên trong, ghi rõ model các driver, họng kèn, phân tân up lên em sẽ giúp bác.

tuanaiai

Active Member
Ðề: Re: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Nhớ xem củ loa có phải dùng nam châm anicol không nhé bác? không thì mua nhầm hàng đểu.

Hi bác hung, dòng đời klipsch cổ còn có cả nam châm ceramic ấy chứ không riêng gì alnico. Các bác cứ để ý đến loa tweeter có dòng nam châm vuông, nam châm tròn, loa mid thì chỉ có nam châm tròn không có nam châm vuông và loa woofer chỉ có nam châm vuông.

Từ dòng Horn, Belle, La scala, Cornwall, Heresy phiên bản I tất cả đều dùng chung loa tweeter,loa mid. Chỉ khác nhau ở phân tần, họng kèn, thiết kế thùng, loa bass. Trong số đó mình thích nhất các driver sau:

1. Tweeter K77 nam châm tròn.
2. Midrange K55-V đến từ Atlas Sound USA.
3. Họng kèn hợp kim nhôm.
4. Woofer tùy theo dòng loa, bass mũi nhỏ, gân giấy xếp, nam châm vuông, có thêm chữ E

Ví dụ: Klipsch CornWwall I gồm các driver đẹp nhất, chất lượng nhất

- Tweeter K77 nam châm tròn
- Midrange K55-V, Horn K600
- woofer K33-E
- Phân tần B

Chúc các bác tìm cho mình được đôi loa ưng ý.:-"

ptkrelax

Active Member

Quên là quên thế nào
Chác bác bận buôn bán ko vào làm vài bai review là ok ngay đó mà

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Quên là quên thế nào
Chác bác bận buôn bán ko vào làm vài bai review là ok ngay đó mà

Hi bác, mình còn công việc ở công ty rất bận nên chưa review được. Trong thời gian chạy rà xong, anh em ghé nghe luôn cho khỏe :D

gengo44

Member

lâu rồi ko update hàng của bác tuấn . Đã rước e nó về chưa để lên nghe ké cái:">

VAN_LOC

Well-Known Member
Vài tấm tặng Bác Tuấn nhé .
1IMG_1571.JPG 2IMG_1575.JPG 3IMG_1578.JPG 4IMG_1583.JPG

tuanaiai

Active Member
Kaka,anh Lộc nhanh tay thiệt, Cayin 55t và CW hót dở quá. Chạy rà tiếp kaka :D

loiruot

Well-Known Member
Những đôi loa cổ này chơi Vocal, nhạc vàng, nhạc Jazz so với những đôi mới như RF63 thì thế nào vậy các bác?

THAIDHL80

không biết mấy em này nghe thế nào và phối ghép ra sao nhỉ

luuchi

Mình mới mang về 01 cặp loa Klipsch Herrsy I, khi nghe nhạc nhạc nhẹ, vocal thì ăn đứt RX6 của mình đang sử dụng, trong khi giá thì bằng nhau.

luuchi

Cám ơn Bác Tuấn nhé, nhờ Bác giúp đỡ, mà mình đã tìm được cặp Klipsch Heresy I rồi, mới ghép với bán dẫn thôi, mà nghe đã thấy hay quá rồi. Thanks.

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

Cám ơn Bác Tuấn nhé, nhờ Bác giúp đỡ, mà mình đã tìm được cặp Klipsch Heresy I rồi, mới ghép với bán dẫn thôi, mà nghe đã thấy hay quá rồi. Thanks.

Chúc mừng anh đã tìm được đôi loa đẹp, zin. Mai mốt anh tìm cái đèn tầm 10 mấy triệu còn phê hơn bán dẫn. Gday.

Bên trên