Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

zalman

Ðề: Re: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

Hâm nặng trò cái văn hóa mua bán kiểu này, rặt lũ rỗi việc dở hơi, sao phải khổ như thế nhỉ?! Cái điện thoại này, thằng Win nó bỏ rơi rồi. Thằng Nô bạn nó lại chuẩn bị vỡ mồm!

Bác đang chửi cả mấy thằng nước ngoài đó , chờ mua IP cả mười mấy h :D

tamnong

Ðề: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

hic.con này e ko mê được.hệ điều hành chán lắm

hellboy118

Các bác ạ. Em muốn lập một topic mới trong TIN TỨC CÔNG NGHỆ để xem lumia 900 có gì mới và mong muốn các bác cùng trao đổi cho ý kiến. Nhưng Mod xoá và phán là sai box. Vâng sai. Nhưng nói thật em không phục. Trong TIN TỨC CÔNG NGHỆ có đầy cmt, topic đánh giá hay dở của các loại điện thoại, cũng có ích đấy chứ. Mod phán thì chịu rồi.
Đây là các chú dế NÓ KÌA của em:
https://picasaweb.google.com/101357...key=Gv1sRgCNqZr-6upLT1gAE#5758279927697940802

share hộ bác tấm hình :D

cả 2 con đều chất :)

muitendenvn

LeechPro

ở VN thì vẫn chưa đè được Nokia đâu: Lumia 900 tạo cơn sốt trong ngày bán đầu tiên - Sản phẩm mới - Kênh14.vn

Sáng hôm qua 24/06, Lumia 900 đã được chính thức bán tại Việt Nam. Lumia đã tạo nên cơn sốt thực sự khi đã có hàng nghìn người đến xếp hàng trước 12 cửa hàng bán Lumia 900.

Chi trong vòng 1h đồng hồ hơn 500 chiếc điện thoại Lumia 900 đã được bán hết.

Lumia 900 được xem là sản phẩm “đinh” của Nokia với thiết kế độc đáo và cấu hình mạnh mẽ. Chú dế này cũng là một ngôi sao sáng trên thị trường smartphone Mỹ và liên tục bị cháy hàng kể khi được bán từ đầu Tháng 04, qua sự phân phối của nhà mạng AT&T.

ngày đầu S3 ra mắt bán được bao nhiêu con nhỉ :))

zalman

E thấy mỗi vincom bán thui mà , chắc tầm vài chục cái gì đấy .

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

share hộ bác tấm hình :D

:)
Cám ơn bác. Em không biết cách share ảnh như thế này, học thử rồi mà cà rốt quá, nên phải chuyển link đến picasa.
Các bác ạ. Em lần đầu tiên dùng WP, nhưng thực sự là Lumia 900 so với N8, BB9900 là hơn hẳn, nhất là cái khoản bấm, chạm, vuốt ve, vào mạng thì nhanh thôi rồi... (em ghét SS, chưa bao giờ dùng SS nên không dám so sánh với sâm nhung). Thích nhất là gói cước Lumia + Mobifone, cài đặt xong thấy chuông reo-có 200k trong TK...
Nhưng em ghét mấy điểm sau đây: Không tạo được profiles, không xóa được toàn bộ danh bạ hoặc tin nhắn, không đọc được bộ nhớ của em nó trên máy tính, không copy-paste được mà chỉ có thể đồng bộ bằng "zune". (Có thể sau này dùng quen thì sẽ yêu hơn)
Nhưng bù lại, nó quản lý danh bạ, liên lạc quá tuyệt, ngon hơn BB9900, từ danh bạ có thể vào xem luôn các liên kết đến các mạng xã hội, lịch sử liên lạc, email không thua BB.. đồng bộ W live, skydrive quản lý các file văn bản ngon lành. Nhìn chung, nếu biết cách khai thác và quản lý thì máy tính cá nhân có gì lumia 900 có thể nhòm được ...
Nhìn chung, nếu bác nào dùng mobifone, trừ các thứ KM đi thì giá thành quá ngon và thực sự NGON-BỔ-RẺ.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhocdl

Ðề: Re: Ðề: Re: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

Cám ơn bác. Em không biết cách share ảnh như thế này, học thử rồi mà cà rốt quá, nên phải chuyển link đến picasa.
Các bác ạ. Em lần đầu tiên dùng WP, nhưng thực sự là Lumia 900 so với N8, BB9900 là hơn hẳn, nhất là cái khoản bấm, chạm, vuốt ve, vào mạng thì nhanh thôi rồi... (em ghét SS, chưa bao giờ dùng SS nên không dám so sánh với sâm nhung). Thích nhất là gói cước Lumia + Mobifone, cài đặt xong thấy chuông reo-có 200k trong TK...
Nhưng em ghét mấy điểm sau đây: Không tạo được profiles, không xóa được toàn bộ danh bạ hoặc tin nhắn, không đọc được bộ nhớ của em nó trên máy tính, không copy-paste được mà chỉ có thể đồng bộ bằng "zune". (Có thể sau này dùng quen thì sẽ yêu hơn)
Nhưng bù lại, nó quản lý danh bạ, liên lạc quá tuyệt, ngon hơn BB9900, từ danh bạ có thể vào xem luôn các liên kết đến các mạng xã hội, lịch sử liên lạc, email không thua BB.. đồng bộ W live, skydrive quản lý các file văn bản ngon lành. Nhìn chung, nếu biết cách khai thác và quản lý thì máy tính cá nhân có gì lumia 900 có thể nhòm được ...
Nhìn chung, nếu bác nào dùng mobifone, trừ các thứ KM đi thì giá thành quá ngon và thực sự NGON-BỔ-RẺ.

bó có phần mềm khi kết nối zune biến wp thành usb, bạn có thể copy mọi thức vào bộ nhớ máy đó: Công cụ biến điện thoại Windows Phone thành USB (dễ dàng sao chép dữ liệu)
mình cũng chưa thử, để về nhà test xem sao, chứ trên cơ quan nó chặn mất usb rồi :D

hellboy118

Ðề: Re: Ðề: Re: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

bạn right click vào tấm hình đã up khi xem bằng picasa, chọn copy image url
muốn post hình qua forum thì đặt link đó giữa 2 tab img như thế này
Mã:
[img]link ảnh[/img]

bó có phần mềm khi kết nối zune biến wp thành usb, bạn có thể copy mọi thức vào bộ nhớ máy đó: Công cụ biến điện thoại Windows Phone thành USB (dễ dàng sao chép dữ liệu)
mình cũng chưa thử, để về nhà test xem sao, chứ trên cơ quan nó chặn mất usb rồi :D

usb mà cũng chặn ah :D

Minhsur

Banned
Vâng em thử up cái ảnh theo hướng dẫn của bác. Và được thật. Nhưng mà phải chọn copy image location mới được. Thanks bác.

tacunguma

Member

nhìn đã thiệt, có điều mấy dòng này chỉ được update lên Windows phone 7.8 mà không được lên bản 8 mới nhất, những khách hàng có ý định sở hữu smatphone Windows OS sẽ chờ đến tháng 10 này chứ chả ai dại mua loại này nữa, chia buồn cùng Nokia . . .

muitendenvn

LeechPro
Re: Ðề: Nokia Lumia 900 chính thức lên kệ vào ngày 24/6 tại Việt Nam

nhìn đã thiệt, có điều mấy dòng này chỉ được update lên Windows phone 7.8 mà không được lên bản 8 mới nhất, những khách hàng có ý định sở hữu smatphone Windows OS sẽ chờ đến tháng 10 này chứ chả ai dại mua loại này nữa, chia buồn cùng Nokia . . .

Microsoft định hướng winphone 8 theo nền tảng windows nt, để có thể chạy được hđh này 1 cách mượt mà thì nền tảng phần cứng hiện tại là không đủ
thêm vào đó là những khiếm khuyết về mặt công nghệ như NFC, màn hình, ... nên việc những smartphone đang chạy winphone 7 hiện tại ko được nâng cấp lên winphone 8 là hoàn toàn hợp lý

//chưa hẳn cứ os mới hơn là đã tốt hơn đâu bạn ạ!
rảnh thì đọc thêm bài này: [Phân tích] Microsoft và Windows Phone 8, đúng và sai - vozForums

Minhsur

Banned
Vấn đề là chúng ta có đủ khả năng để khai thác hết WP 7.5 chưa đã. Còn WP 8 mà chỉ để phục vụ mỗi việc khoe thì cũng chán chết thôi. Mình là người dùng thấy ngon bổ rẻ là ok rồi(Ngon bổ rẻ vì mình dùng gói cước Lumia+Mobifoe). Nói thật, mình mong dùng và khai thác được hết cái hay cái đẹp của em nó chắc cũng khó khăn lắm rồi.

o0nlylove0o

Vâng em thử up cái ảnh theo hướng dẫn của bác. Và được thật. Nhưng mà phải chọn copy image location mới được. Thanks bác.

đẹp đến từng milimet :D

//lạm bài xíu về windows phone
winphone 7.x tuy hạn chế về đa nhiệm nhưng chính điều này làm cho người dùng cảm nhận được sự mượt mà trong từng thao tác khi sử dụng (tương tự như cảm giác khi dùng ios), chính vì vậy mà chỉ với lumia 610 cấu hình cực kì khiêm tốn cũng đã có thể chạy mượt mà hầu hết các ứng dụng (trừ 1 số app cần nhiều ram thì em nó bó tay)

winphone 8.x thì hứa hẹn đem đến sự đa nhiệm thực sự, tuy nhiên điều này cũng đồng nghĩa với việc phần cứng phải gồng gánh cùng lúc nhiều ứng dụng khác nhau. lúc đó chưa chắc hệ điều hành này sẽ giữ được thế mạnh hiện tại của mình

anw, tất cả vẫn còn ở phía trước :D

phankt

Nói chung các smartphone xài Windows Phone đời mới, cấu hình đều cao và mạnh nhưng yếu ở cái khoản ứng dụng thì ít, khó sử dụng... nên không đc ưa chuộng và sớm mất giá. Hy vọng các bác Microsoft phải refresh lại thế nào đi chứ, thế nè thì W7 đi toi mất :D

donguyen87

Nói chung các smartphone xài Windows Phone đời mới, cấu hình đều cao và mạnh nhưng yếu ở cái khoản ứng dụng thì ít, khó sử dụng... nên không đc ưa chuộng và sớm mất giá. Hy vọng các bác Microsoft phải refresh lại thế nào đi chứ, thế nè thì W7 đi toi mất :D

Đa số ứng dụng của WP dễ sử dụng và tính tiện ích cao, android tuy nhiều nhưng cũng nhiều mấy cái app nhảm nhí

dzago

Cho em hỏi là con này thiết kế nguyên khối nếu nó bị trai pin thì làm thế nào ? Chả nhẽ đáp bỏ hay sao ? Không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nũa ! ui

lyn_bomb

Cho em hỏi là con này thiết kế nguyên khối nếu nó bị trai pin thì làm thế nào ? Chả nhẽ đáp bỏ hay sao ? Không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nũa ! ui

Tháo đc vỏ ra thay pin mà bác. Nguyên khối nhưng vỏ tháo đc bằng cách tháo màn hình ra trc,tương tự OneX

Fuka

Nếu chính hãng thì chắc đc 7GB skydrive, với 1GB 3G hằng tháng, nên chắc ko cần thẻ nhớ nhiều đâu bạn :)

Bên trên