Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

toan612

Member
Ðề: Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

Nói chưa xong làm sao Closed được, nên giải quyết cho xong đi, bằng cách nào đó.
Cứ close giữa chừng ức chế lắm.

please_helpme

Active Member

các bác trong cuộc nên PM cho nhau mà giải quyết!
cứ như này thì lại càng thêm mất lòng nhau mà thôi!

echip

Ban Quản Trị

Một bên đã đính chính mình sai, một bên ko chịu buôn tha. Chuyện này lê thê biết bao giờ cho xong

có câu này của bác "trùm" bên hdvnbits là ổn rồi nè 8->
to all: có 1 điều mà 1 số bác ko hiểu rõ mà phát ngôn bừa bãi, BQT HDVietnam cũng buồn cười vì điều này. Mình sẽ ko close topic này để các bạn có mâu thuẫn với nhau giải quyết cho xong. Với lại qua những chuyện này chúng ta lại có cơ hội nhìn rõ được bản chất thật của nhiều người. ;)

locke1602

Well-Known Member

Thôi , kết thúc tại đây. Nếu sau post này mà Mod k close thì thật sự là muốn hỏi Các Mod đang muốn điều gì đấy.

Về các comment của Tôi trên HDViet vừa rồi, mặc dù tôi đã edit ngay sau khi phát hiện là mình sai khi không biết là có đến 2 bản release có Audio Việt. Nếu có ai đấy cảm thấy bị xúc phạm nặng nề vì những comment này thì tôi rất lấy làm tiếc về việc đó. Nếu uploader ghi rõ infor thì có lẽ đã không có sự hiểu lầm đáng tiếc này.

Về từ "đề nghị" tôi dùng khi nhắc các bạn xác định rõ nguồn gốc của torrent. Có lẽ các bạn đã quá nhạy cảm với từ này, đây là từ ngữ được dùng rất phổ biến trong văn phong ngoại giao. Và khi tôi comment, tôi đứng trên vai trò Admin một site để trao đổi với các bạn, nên tôi muốn dùng từ ngữ trang trọng ( theo cách nghĩ của cá nhân tôi). Nhưng cũng rất tiếc là các bạn lại cảm thấy bị "lên lớp" với cách nói chuyện này. Chúng tôi sẽ thay đổi văn phong nói chuyện với các bạn sau này nếu cần thiết hai bên phải đối thoại với nhau.

Việc Admin của HDViet kết luận ngay rằng Hdvnbits lấy hàng của HDvietnam về là hoàn toàn sai lầm. CHúng tôi hoàn toàn có quyền yêu cầu các bạn xin lỗi về việc này. Tuy nhiên, có lẽ vì sieucan không vào forum đọc cái dự án sync Audio co AlvinDuck thực hiện nên cậu ấy k hề biết về việc chúng tôi sử dụng nguồn từ đâu. Nếu thực sự k biết chúng tôi không trách về việc này.

Có lẽ những người cảm thấy buồn nhất sau chuyện này chính là những anh em tâm huyết, gắn bó với Hdvietnam từ những ngày đầu thành lập, những người đi cùng với Hdvietnam lẫn Hdvnbits. Anh em yêu mến cả hai nơi nên chắc chắn không tránh khỏi buồn lòng khi thấy tập thể mình yêu mến chia rẽ xích mích. Điều này xảy ra thật sự nằm ngoài mong muốn của chúng tôi, ngay từ đầu chúng tôi đã xác định muốn mọi việc êm thắm, và hi vọng từ từ mọi việc sẽ qua đi, thời gian có thể hàn gắn những xích mích của 2 bên. Tuy nhiên, có nhiều thành viên có vẻ hiếu thắng và có dụng ý gì đó luôn muốn đẩy sự việc đi xa hơn. những điều này nằm ngoài tầm kiểm soát của chúng tôi, ít nhất là cho đến khi Mod lock topic này.

Vài lời cùng anh em.

P/s: vấn đề này có lẽ k cần thiết k phải nói ở đây, nhưng tôi cũng muốn nói lại để một số anh em trên này không hiểu sai sự việc. Hdvnbits thay đổi rule sau khi HDViet ra đời, mục đích chính và quan trọng nhất là để bảo vệ nguồn film của Org, duy trì nguồn film HD chất lượng cao cho anh em HD. Các acc Org của chúng tôi gần đây liên tục bị hỏi thăm sức khoẻ vì các bản film từ Org bị mem đi release trên các tracker bên ngoài. Hdvnbits luôn thực hiện đúng tinh thần của Torrent: chia sẻ phi lợi nhuận. Tuy nhiên, việc bảo đảm an toàn cho nguồn film là cần thiết. Với các bạn, film của Org chẳng là gì, nhưng với Hdvnbits, nó là nguồn sống và sức mạnh của chúng tôi.

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

Amenosa

Cái thread này em đọc từ đầu tới cuối ko sót 1 post nào. Bình thường em ít post bài lắm nhưng gặp chuyện ngứa mồm nên đành xách đao tương trợ vậy. Đầu tiên em xin kính phục bác HDnewbie, có acc bên hdvnbits mà bác dám mạnh dạn đứng ra tranh luận, sau này chắc bác sẽ bị nhiều người để ý lắm ~:>

Bác lại nói hớ rùi.
Em đọc từ đầu đến giờ chưa bỏ bài nào và em cũng là mem bên hdvnbits cũng down bản của bác alvin làm nên em hiểu rất rõ vấn đề. Nhưng ý em nói ở đây là các bác không xem kỹ mà đã nói thế nọ thế kia đến lúc biết mình nhầm mà vẫn cãi cố không chịu nhận mình nói sai.

Bàn tới mod locke, lúc trước em rất quý bác vì sự nhiệt tình và cống hiến cho cộng đồng hdvn. Nhưng qua sự vụ này em cũng có cái nhìn khác về bác.

Chúng tôi muốn hỏi lại, các bạn muốn chuyện này đi đến đâu, chúng tôi chẳng hứng thú gì đi cãi nhau với các cậu, bọn tôi còn phải quay về lo cho tracker của mình, Tôi nghĩ các cậu cũng nên kết thúc và quay về fix lỗi cũng như hoàn thiện tracker mới mở của mình đi. Cãi nhau ở đây chỉ tội mỏi tay trong khi rất nhiều anh em đang chờ đợi hỗ trợ bên kia. Còn những người rảnh rỗi thì cũng nên tìm đề tài khác mà War, chúng tôi chả hứng thú gì với mấy trò này.

Theo như lời bác nói thì bác thuộc dạng trăm công nghìn việc đấy nhỉ, vậy ko biết bên HD-viet tạo cho bác nhã hứng thế nào mà tracker ra đời chưa ráo máu đầu đã được 1 mớ spy bên hdvnbits viếng thăm. Nếu bác rãnh vậy sao ko "quay về lo cho tracker của mình...trong khi rất nhiều anh em đang chờ đợi hỗ trợ bên kia". Hay bác đặc biệt ko thích sự ra đời của HD-viet nên mới dành chút thời gian vàng ngọc thả spy qua bên đó

Chúng tôi ngừng tranh luận chuyện này tại đây.

Lời sau cùng: gởi tới tất cả mem của Hdvnbits, rule của HDvnbits sẽ được thực hiện ở mức cao nhất. Mọi người hãy cân nhắc trước quyết định của mình.

Thân.

Có 1 điều em ko hiểu, trong các cuộc bàn luận về vấn đề chia sẻ này nọ bác luôn khẳng định lập trường "cố gắng chia sẻ càng nhiều càng tốt tất cả vì cộng đồng HD VN". Nhưng những việc bác đang làm thì hoàn toàn ngược lại: hdvnbits rất kỵ những việc gọi là đem hàng "internal" <-- :)) ra bên ngoài. Vậy lợi ích của cộng đồng HDVN hàng đầu hay cái vị thế độc tôn của hdvnbits mới là hàng đầu. Và sau vụ này em thấy các bác ngày càng cay cú và quyết định ra 1 bản án tử hình cho những ai dám "chia sẻ" niềm đam mê HD bên ngoài hdvnbits

Một bên đã đính chính mình sai, một bên ko chịu buôn tha. Chuyện này lê thê biết bao giờ cho xong

Bác SK nói cũng đúng, nhưng em nhớ hồi mẫu giáo cô giáo có dạy "khi nhận được cái gì phải biết cám ơn, khi làm sai cái gì phải biết..." phải biết cái gì thì em quên mất rồi vì cho tới giờ vẫn chưa tốt nghiệp mẫu giáo :eek:3

GamesLife

Đang tự nghĩ: Không biết những người chơi HD có được mấy người nét như HD?

GENERALS

Ban Quản Trị

Chủ trương của BQT HDvietnam là công bằng, dân chủ, hạn chế tối đa ko edit & xóa bài của các thành viên nếu ko vị phạm quá đà, còn tranh luận để ra vấn đề thì rất đón chào.

Sống ở trên đời, nhất là đã là đàn ông, thì phải có tính vị tha, khoan dung & độ lượng thì mớii được, hơn nữa làm sai thì phải sửa.... nhưng lại có nhiều bác quên 1 điều quan trọng rằng, sai thì phải sửa là chuyện tất yếu rồi, nhưng sai thì phải nhận lỗi cái đã, phải xin lỗi về mình cái đã rồi mới sửa sai, con người ta thiếu đi cái tính "nhận lỗi về mình" này.

Đàn ông đã sai mà sửa thôi chưa đủ, phải nhận lỗi nữa. Chứ ko thì vẫn là loại đàn ông mặc coóc-xê với mini-juýp.... KO ỔN... KO ỔN ^^

rockman_lt

Luật bản quyền của VN còn chưa được xem trọng lắm. Sẽ tới 1 lúc nào đó khi 1 người upload/download 1 thứ gì đó có dính dáng tới bản quyền sẽ phải lo chùi mép cho sạch sẽ chứ ở đấy mà bản với chả quyền. Bản chất thì lậu vẫn là lậu mà thôi, mọi người đừng nên xem trọng nó wá. Tranh thủ lúc còn thông thoáng cứ xem phim, nghe nhạc cho thỏa thích đi để sau này khỏi hối hận :-t

please_helpme

Active Member

Cái thread này em đọc từ đầu tới cuối ko sót 1 post nào. Bình thường em ít post bài lắm nhưng gặp chuyện ngứa mồm nên đành xách đao tương trợ vậy. Đầu tiên em xin kính phục bác HDnewbie, có acc bên hdvnbits mà bác dám mạnh dạn đứng ra tranh luận, sau này chắc bác sẽ bị nhiều người để ý lắm ~:>

Bàn tới mod locke, lúc trước em rất quý bác vì sự nhiệt tình và cống hiến cho cộng đồng hdvn. Nhưng qua sự vụ này em cũng có cái nhìn khác về bác.

Theo như lời bác nói thì bác thuộc dạng trăm công nghìn việc đấy nhỉ, vậy ko biết bên HD-viet tạo cho bác nhã hứng thế nào mà tracker ra đời chưa ráo máu đầu đã được 1 mớ spy bên hdvnbits viếng thăm. Nếu bác rãnh vậy sao ko "quay về lo cho tracker của mình...trong khi rất nhiều anh em đang chờ đợi hỗ trợ bên kia". Hay bác đặc biệt ko thích sự ra đời của HD-viet nên mới dành chút thời gian vàng ngọc thả spy qua bên đó

Có 1 điều em ko hiểu, trong các cuộc bàn luận về vấn đề chia sẻ này nọ bác luôn khẳng định lập trường "cố gắng chia sẻ càng nhiều càng tốt tất cả vì cộng đồng HD VN". Nhưng những việc bác đang làm thì hoàn toàn ngược lại: hdvnbits rất kỵ những việc gọi là đem hàng "internal" <-- :)) ra bên ngoài. Vậy lợi ích của cộng đồng HDVN hàng đầu hay cái vị thế độc tôn của hdvnbits mới là hàng đầu. Và sau vụ này em thấy các bác ngày càng cay cú và quyết định ra 1 bản án tử hình cho những ai dám "chia sẻ" niềm đam mê HD bên ngoài hdvnbits

Bác SK nói cũng đúng, nhưng em nhớ hồi mẫu giáo cô giáo có dạy "khi nhận được cái gì phải biết cám ơn, khi làm sai cái gì phải biết..." phải biết cái gì thì em quên mất rồi vì cho tới giờ vẫn chưa tốt nghiệp mẫu giáo :eek:3

ai đọc cũng biết KU này đứng phe nào!
và ai đọc cũng biết KU này đang tạo SÓNG...

p.s: em nói sai chỗ nào em XIN LỖI ạ!

Donghung

Member

có câu này của bác "trùm" bên hdvnbits là ổn rồi nè 8->
to all: có 1 điều mà 1 số bác ko hiểu rõ mà phát ngôn bừa bãi, BQT HDVietnam cũng buồn cười vì điều này. Mình sẽ ko close topic này để các bạn có mâu thuẫn với nhau giải quyết cho xong. Với lại qua những chuyện này chúng ta lại có cơ hội nhìn rõ được bản chất thật của nhiều người. ;)

Thực ra cậu cần diều gì, và cái gì
Phải chăng tính hiếu chiến, hay xa hơn nữa bạn muốn thu về những gì?
(mình làm BQT phải biết làm thế nào cho đẹp, chứ đừng làm thế )

Phoenix

Member

Từ "đề nghị" của bác locke trong forum của hd-viet chỉ là giữa một member nói chuyện với staff hoặc admin hay mod bên đấy thôi, chứ không có phải giữa một admin này với một admin nọ. Vì thực ra bên đó cái nick đề nghị làm việc đó cũng chỉ là một member mà thôi.

Còn văn phong nhạy cảm hay không thì cái đó còn tùy vào số lượng người cảm nhận nó tốt hay xấu kia, và theo như Phoenix thấy bài phản biện về văn phong của bác mà ngay cả Phoenix và một số thành viên theo dõi trong này là người đứng ngoài còn cảm thấy bức xúc cũng khá nhiều đấy, thì hỏi thử chữ "nhạy cảm" ở đây là ở mức độ nào ?

P/S: Không nên tranh luận tiếp tục về việc sử dụng văn phong nữa, vì nếu kỳ thực chuyện này mà bung ra ngoài các diễn đàn khác không phải về HD thì số lượng người nhìn nhận cái văn phong mà bác locke đã dùng thiên về cái "chỉ trích, nói ngang" hay là về "cách cơ bản khi ngoại giao" sẽ thế nào đây ?

sao em đọc hết 8 trang rồi mà vẫn sai chủ đề bác eChip nhể? :D
thôi em đành phở ngó vậy! :(

HDNewbie

Cái gì đúng thì mình nói chứ không phải như một số bác biết rõ là sai mà vẫn hùa theo cãi cố là mình đúng còn hdvnbits thì mình thực hiện đúng rule thì cũng chẳng ai làm khó được mình vì thực tế chuyện nào ra chuyện đó không thể vì lý do ngoài lề mà làm khó mình được.

To BQT hdvnbits nếu các bạn bình tĩnh không vội vàng thì mọi chuyện đã kết thúc tốt đẹp rùi.

echip

Ban Quản Trị

Thực ra cậu cần diều gì, và cái gì
Phải chăng tính hiếu chiến, hay xa hơn nữa bạn muốn thu về những gì?
(mình làm BQT phải biết làm thế nào cho đẹp, chứ đừng làm thế )

Chào bạn Donghung,
Thực ra cái mình cần và muốn duy trì ở diễn đàn này là quyền tự do ngôn luận. Tại sao mình lại close trong khi các mem hay chủ topic chưa lên tiếng yêu cầu close, những người ko quan tâm tự ắt đọc tittle sẽ ko vào topic này post bài. Ở HDVietNam.com, BQT chỉ mang tính chất là người phục vụ các thành viên và giữ gìn an ninh ở 1 mức độ nào đó chứ chúng tôi ko "giết người diệt khẩu". Mình chẳng hiểu định nghĩa "đẹp" của bạn là thế nào. Đối với tôi, "đẹp" trong cách cư xử với thành viên là để cho họ được tự do phát biểu những gì họ thích miễn sao đừng dùng những từ ngữ ô tục, thiếu văn hoá hay dính tới chính trị là được. Tôi nghĩ trước khi bạn hỏi tôi câu đó thì bạn hãy hỏi chính mình trước.
Thân

Amenosa

ai đọc cũng biết KU này đứng phe nào!
và ai đọc cũng biết KU này đang tạo SÓNG...

p.s: em nói sai chỗ nào em XIN LỖI ạ!
Thanks bác đã góp ý
Vấn đề phe phái ở đây chỉ là tương đối thôi bác ạ, bản chất của việc tranh luận trên forum là đã "tạo sóng" rồi. Em chơi HD từ lúc nó mới ra đời, cũng "qua tay" nhiều forum và tracker nên rất thấm thía các chủ trương chính sách của các BQT. Thật ra em đã bị ngứa từ cái thread khai sinh HD-viet rồi, nếu các bác đọc và để ý 1 chút sẽ thấy mod locke thì luôn miệng chúc mừng đứa bé chào đời và vui mừng cho cộng đồng hdvn có thêm 1 người con sẽ tăng thêm sức sống cho ngôi nhà HD, đúng phong cách xã giao marketting. Còn những post của bác zures thì nhìn có vẻ đang j/k nhưng giọng điệu đầy mỉa mai và có vẻ cay cú với sự ra đời của tracker mới này, khi mà chúng ta còn chưa biết chủ trương của HD-viet là gì và hoạt động ra sao. Và những hành động tiếp theo của BQT hdvnbits đã giải thích rõ cho cái gọi là bề ngoài thơn thớt nói cười rồi. Em ngứa lắm bác ạ, nhưng vì sợ sẽ nảy sinh cái gọi là mâu thuẫn giữa hdvn hdviet hdvnbits nên em vẫn chưa "tạo sóng" như bác đã nói. Nhưng tới cái thread này rồi ngứa quá mà ko cho em xức thuốc em sợ nó thành ghẻ bác ạ :-&

locke1602

Well-Known Member

Hai người tranh nhau thì người thứ ba luôn có lợi !

Đang tự hỏi, ai là người thứ 3 trong chuyện này???

Hình như cây muốn lặng mà gió chẳng dừng nhỉ.

Lâu rồi không war với ai, có vẻ các bác thích chơi đây nhỉ. Từ lúc này tôi không đại diện cho Hdvnbits nữa, chỉ là mem của Hdvietnam thôi, sẵn sàng tiếp chuyện các bác đây. cứ từ từ, từng bác một.
8->8->8->8->

Donghung

Member

Chào bạn Donghung,
Thực ra cái mình cần và muốn duy trì ở diễn đàn này là quyền tự do ngôn luận. Tại sao mình lại close trong khi các mem hay chủ topic chưa lên tiếng yêu cầu close, những người ko quan tâm tự ắt đọc tittle sẽ ko vào topic này post bài. Ở HDVietNam.com, BQT chỉ mang tính chất là người phục vụ các thành viên và giữ gìn an ninh ở 1 mức độ nào đó chứ chúng tôi ko "giết người diệt khẩu". Mình chẳng hiểu định nghĩa "đẹp" của bạn là thế nào. Đối với tôi, "đẹp" trong cách cư xử với thành viên là để cho họ được tự do phát biểu những gì họ thích miễn sao đừng dùng những từ ngữ ô tục, thiếu văn hoá hay dính tới chính trị là được. Tôi nghĩ trước khi bạn hỏi tôi câu đó thì bạn hãy hỏi chính mình trước.
Thân

Mình ghi nhớ những câu này của bạn.
Mình đã hiểu bạn cần thớt này đi đến đâu và mình buồn cười về điều đó
ko còn gì để nói nữa trong thớt này, nhưng các bạn cứ thoải mái

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Các bạn tự do ngôn luận, chỉ cần:

- ko spam
- ko nói những câu vô nghĩa, lạc đề
- ko dùng tự bậy bạ
- ko xúc phạm, mạt sát, lăng mạ

... thì sẽ ko bị xóa bài.

GamesLife

Mọi người hãy thể hiện sự tiến bộ của con người xem nào, đừng vì những chuyện "đã xong" mà làm rối tung lên thêm nữa. Hãy bình tĩnh và nên nhớ chúng ta đang cùng chung 1 đam mê!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên