Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

2lua

Member
Ðề: Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

@amenosa: Những gì bạn nói chứng tỏ bạn ko hiểu 1 tí gì về hdvnbits và tình hình nguồn phim hiện tại của cộng đồng HDVN. Buồn thay cho những nỗ lực bảo vệ nguồn phim cũng chính là bảo vệ cộng đồng HDVN đc phát triển lại bị nhiều người hiểu lệch lạc như thế.

locke1602

Well-Known Member

@amenosa: trước tiên cho hỏi bạn có acc trong Hdvnbits hay không, bạn có từng tham gia download HD trên các private tracker hay không. Nếu không có acc trong Hdvnbits, không download trên private tracker thì xin nói ngay là bạn cóc hiểu gì về thế giới torrent. Và đã không hiểu thì cứ im mà nghe người khác nói chuyện, nói ra để những người khác cười vào mặt thì xấu hổ thôi.

Đang tự hỏi, ai là người thứ 3 trong chuyện này???

Hình như cây muốn lặng mà gió chẳng dừng nhỉ.

Lâu rồi không war với ai, có vẻ các bác thích chơi đây nhỉ. Từ lúc này tôi không đại diện cho Hdvnbits nữa, chỉ là mem của Hdvietnam thôi, sẵn sàng tiếp chuyện các bác đây. cứ từ từ, từng bác một.
8->8->8->8->
Tôi thấy Bác đã có lời tâm quyết và yêu cầu close topic. Nhưng có người vẫn thích nhìn các anh em củ của mình ... phan nhau và thích thú !
Bản chất là thế đấy, chứ khôg dân chủ gì cả.. bala

locke1602

Well-Known Member

@BQT Hdvietnam: các bạn thực hiện công việc thật tốt. Nhưng cứ ngửa bài lên hết đi nào, ai tinh ý nhìn vào cũng thấy ngay là các bạn đang hướng cuộc tranh luận đi về hướng nào.

Nói thẳng với nhau nhé, Hdvnbits gần đây luôn bị xem là chống đối staff Hdvietnam, đơn giản vì đường lối 2 thằng khác nhau, và Hdvietnam chẳng muốn có một thằng cứ hay đá mình như thế, và đây là cơ hội tốt nhất để thực hiện các điều các bạn muốn làm nhỉ, đặc biệt là sau khi có tracker mới ra đời, hoàn toàn có thể thay thế được hdvnbits trước đây.

Để xem các bạn có del post này và gắn cho nó chữ lạc đề k nhé.

Amenosa

@amenosa: Những gì bạn nói chứng tỏ bạn ko hiểu 1 tí gì về hdvnbits và tình hình nguồn phim hiện tại của cộng đồng HDVN. Buồn thay cho những nỗ lực bảo vệ nguồn phim cũng chính là bảo vệ cộng đồng HDVN đc phát triển lại bị nhiều người hiểu lệch lạc như thế.

Xin lỗi bác em cũng chơi với tụi org được 1 thời gian khá lâu nên hiểu rõ cái chính sách mother fucker của chúng nó. Bác ko việc gì phải "buồn thay" cả mà để em nói cho bác nghe "Chuyện nực cười cho cái gọi là những nỗ lực bảo vệ nguồn phim của hdvnbits.org"
Bây giờ mình nói chuyện theo logic nhé, theo kêu gọi của staff hdvnbits thì đang đặt giả thiết TH1: trong tracker spy của org chưa lọt vào được và nó đang tung lực lượng chống tệ nạn của nó đầy rẫy trên net. Có 1 memb vd tên Tèo của hdvnbits có IP là abc đem phim của 1 bác "tay to" có IP là xyz đang upload bên hdvnbits và tung phim đó lên HD-viet. Giả sử tiếp là thằng xì pai đó lọt vào được HD-viet và nó sẽ log được IP của abc của bác Tèo nhà ta đi nữa thì làm thế đếch nào nó biết được cái IP xyz của bác "tay to" kia. Có nguy hiểm đi chăng nữa là nguy hiểm cho a Tèo nếu ảnh có acc bên org vì nếu nó đem so thấy trùng nó sẽ ban luôn acc

TH2: spy của org đã vào được hdvnbits. Cái này chắc khỏi bàn cho dù có internal hay external gì đó cũng tèo cả lũ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

@BQT Hdvietnam: các bạn thực hiện công việc thật tốt. Nhưng cứ ngửa bài lên hết đi nào, ai tinh ý nhìn vào cũng thấy ngay là các bạn đang hướng cuộc tranh luận đi về hướng nào.

Nói thẳng với nhau nhé, Hdvnbits gần đây luôn bị xem là chống đối staff Hdvietnam, đơn giản vì đường lối 2 thằng khác nhau, và Hdvietnam chẳng muốn có một thằng cứ hay đá mình như thế, và đây là cơ hội tốt nhất để thực hiện các điều các bạn muốn làm nhỉ, đặc biệt là sau khi có tracker mới ra đời, hoàn toàn có thể thay thế được hdvnbits trước đây.

Chết thật, em bị mất bình tĩnh hả locke?

BQT HDvietnam thì liên quan gì đến đề tài này mà em kéo tụi anh vào?

GENERALS

Ban Quản Trị

Bài này nếu trên những 4rum khác thì GEN ko sure chứ chắc chắn sẽ ko bao giờ bị xóa trên HDvietnam.com đâu locke àh.

Còn nữa, Locke quá võ đoán & chụp mũ khi nói những người điều hành HDvietnam theo ý locke nói ở trên. HDvietnam chưa bao giờ xem hdvnbits là lực lượng chống đối & cũng chưa bao giờ có trong suy nghĩ hdvnbits có tuổi gì mà lại đi đá HDvietnam ^^

Bình tĩnh đi locke, tâm phải tịnh mới lý trí được ^^

2lua

Member

Vấn đề này mời các bạn cứ để ý các bài viết có thanks ở bên dưới thì sẽ rõ.

locke1602

Well-Known Member

Xin lỗi bác em cũng chơi với tụi org được 1 thời gian khá lâu nên hiểu rõ cái chính sách mother fucker của chúng nó. Bác ko việc gì phải "buồn thay" cả mà để em nói cho bác nghe "Chuyện nực cười cho cái gọi là những nỗ lực bảo vệ nguồn phim của hdvnbits.org"
Bây giờ mình nói chuyện theo logic nhé, theo kêu gọi của staff hdvnbits thì đang đặt giả thiết TH1: trong tracker spy của org chưa lọt vào được và nó đang tung lực lượng chống tệ nạn của nó đầy rẫy trên net. Có 1 memb vd tên Tèo của hdvnbits có IP là abc đem phim của 1 bác "tay to" có IP là xyz đang upload bên hdvnbits và tung phim đó lên HD-viet. Giả sử tiếp là thằng xì pai đó lọt vào được HD-viet và nó sẽ log được IP của abc của bác Tèo nhà ta đi nữa thì làm thế đếch nào nó biết được cái IP xyz của bác "tay to" kia. Có nguy hiểm đi chăng nữa là nguy hiểm cho a Tèo nếu ảnh có acc bên org vì nếu nó đem so thấy trùng nó sẽ ban luôn acc

TH2: spy của org đã vào được hdvnbits. Cái này chắc khỏi bàn cho dù có internal hay external gì đó cũng tèo cả lũ

Ha ha, lại hỏi thêm bác nữa là con acc "khá lâu" của bác còn sống không, và bác có điều kiện diện kiến với tụi staff của Org để biết bọn nó nghĩ gì về VN mình hay chưa. Nghe bác nói thì thấy bác chẳng biết gì về việt này, và cái hiểu biết của bác ở trên về Org cũng là cái logic cũ rích mà anh em trong Hdvnbits thuộc lòng, vì ngày nào cũng được nghe kể về nó rồi.

Thưa bác, cái tầm nhìn của bác về bọn staff của Org, xin lỗi, không qua cái lỗ mũi của bác. Bác nghĩ đơn giản chỉ là nó ban những IP nào nó có thôi hả, ha ha. Bác có biết những nước nào bị ban nguyên dải IP trong Org không, xin báo với bác là VN hoàn toàn có thể được vào danh sách đấy không lâu nữa đâu bác. Mặc dù ngay cả nó ban toàn bộ IP Việt Nam thì tụi này vẫn có đường lấy film về, nhưng chỉ khổ cho những anh em đã bỏ rất nhiều tiền của ra nuôi những con acc mà chắc chắn là già hơn con của bác rất nhiều.

echip

Ban Quản Trị

BQT sẽ giữ lại post này của bạn chứ vì bài viết của bạn ko lạc đề và đủ văn hoá. Mình cũng sẽ giải thích với bạn luôn, đường hướng của HDVietNam ko phải đi theo hướng tracker hay 1 trang web chuyên download nào cả. HDVietnam phục vụ mọi nhu cầu của những người đam mê HD, từ kiến thức phần cứng, phần mềm, cách config, bố trí, thương mại...và box Chia Sẻ nằm 1 trong những tiêu chí đó. Nếu 1 ngày xấu trời nào đó, chúng tôi có thể đóng hoàn toàn Box Chia Sẻ và 1 điều chắc chắn là HDVietNam sẽ vẫn tồn tại vì chúng tôi biết các thành viên đến với HDVietnam ko chỉ để down phim mà đây là 1 sân chơi tạo sự thoải mái cho các thành viên. Ở HDVietnam hoàn toàn ko có ranh giới giữa Staff và các mem cho nên các bạn có thể phát biểu 1 cách tự do cho dù bạn là 1 thành viên mới đăng kí, miễn sao nội dung bài post của bạn ko thiếu văn hoá và ko liên quan đến chính trị. Việc HDVNBITS thành lập chúng tôi ủng hộ ngay ngày đầu các bạn thành lập và hiển nhiên với HD-Viet.com cũng vậy. HD-Viet chỉ mới ra đời được vài ngày mà các bạn đã cho người spy qua bên đấy thì tôi cũng chẳng hiểu tiêu chí của các bạn là phục vụ cho công đồng HD nó như thế nào, cộng đồng ấy theo khái niệm của bạn nó được bao nhiêu người. Chúng tôi cũng sẽ luôn ủng hộ những thành viên đã nhiệt tình đóng góp cho cộng đồng HD Việt nói chung và HDVietnam nói riêng. Một lần cuối tôi xin nhấn mạnh những gì BQT HDVietnam định hướng rằng: chúng ta đến với nhau, offline, vui chơi ko phải chỉ ở những bộ phim HD mà còn hơn thế nữa:
"HDVietnam - Hơn cả sự đam mê"

Chỉnh sửa lần cuối:

duonglv

Well-Known Member

Muốn mọi người biết đến site mình thì tốt nhất là nhét 1 file text "Torrent downloaded from http://xxx.com" vào trong file torrent là xong, giống kiểu Demonoid thế thôi, chứ content đã đưa lên mạng rồi lại muốn giữ riêng thì nói chung là viễn tưởng.
Tóm lại một câu: Có thế mà cũng phải cãi nhau

2lua

Member

Thật sự cái này em vào 1 tuần là biết rồi bác ạ .

Theo thiển ý tôi nghĩ topic có thể đóng lại khi đã có lời của loke, nhưng có người vẫn muốn sự việc này đi xa hơn
Trong forum của HDVietnam có xảy ra tranh luận thì BQT phải đứng ra dàn xếp và lock topic khi cần thiết, chứ không thể nói " BQT HDvietnam thì liên quan gì đến đề tài này " rồi đứng ngòai khoanh tay mà nhìn, bala

Bạn tinh ý lắm, cứ xem " thanks " là biết có người muốn chiều hướng của vấn đề đi tới đâu

Amenosa

Tôi thấy Bác đã có lời tâm quyết và yêu cầu close topic. Nhưng có người vẫn thích nhìn các anh em củ của mình ... phan nhau và thích thú !
Bản chất là thế đấy, chứ khôg dân chủ gì cả.. bala

Tâm huyết thì ai cũng có cả chứ ko riêng gì mod locke. Cậu thích bala bala hoặc chơi cái trò "Attack of the Clones" thì lượn đi chỗ khác cho nước nó trong. Nhé cậu "23-07-2009" :)|

@Chip: dạo này em kéo HD = Netload nên ít vào mấy tracker, bác Chip cho em hỏi HD-viet là tracker của BQT hdvn àh ????

locke1602

Well-Known Member

Bài này nếu trên những 4rum khác thì GEN ko sure chứ chắc chắn sẽ ko bao giờ bị xóa trên HDvietnam.com đâu locke àh.

Còn nữa, Locke quá võ đoán & chụp mũ khi nói những người điều hành HDvietnam theo ý locke nói ở trên. HDvietnam chưa bao giờ xem hdvnbits là lực lượng chống đối & cũng chưa bao giờ có trong suy nghĩ hdvnbits có tuổi gì mà lại đi đá HDvietnam ^^

Bình tĩnh đi locke, tâm phải tịnh mới lý trí được ^^

Mặc dù không cùng định hướng với HDvietnam, nhưng hdvnbits cũng chẳng bao giờ thù ghét hì anh em Hdvietnam lẫn staff, mà bằng chứng là gần như không có ngày nào nick locke trên hdvietnam không sáng. Tuy nhiên, cách cư xử và thái độ của staff và một số mem của Hdvietnam với Hdvnbits chẳng lấy gì là thiện cảm, nên không thể trách Locke có những suy nghĩ như trên về BQT lẫn một số mem trên Hdvietnam được.

duonglv

Well-Known Member

Tâm huyết thì ai cũng có cả chứ ko riêng gì mod locke. Cậu thích bala bala hoặc chơi cái trò "Attack of the Clones" thì lượn đi chỗ khác cho nước nó trong. Nhé cậu "23-07-2009" :)|

@Chip: dạo này em kéo HD = Netload nên ít vào mấy tracker, bác Chip cho em hỏi HD-viet là tracker của BQT hdvn àh ????

không phải đâu bạn, tớ mới nghe đến HDViệt lần đầu trong topic này =))

Phoenix

Member

Ở đâu mà có cái việc dựa vào số người thank cho một comment hay một post để lập luận một vấn đề đang bị lái theo hướng nào đấy vậy ?

please_helpme

Active Member

Theo thiển ý tôi nghĩ topic có thể đóng lại khi đã có lời của loke, nhưng có người vẫn muốn sự việc này đi xa hơn
Trong forum của HDVietnam có xảy ra tranh luận thì BQT phải đứng ra dàn xếp và lock topic khi cần thiết, chứ không thể nói " BQT HDvietnam thì liên quan gì đến đề tài này " rồi đứng ngòai khoanh tay mà nhìn, bala

Bạn tinh ý lắm, cứ xem " thanks " là biết có người muốn chiều hướng của vấn đề đi tới đâu

ủa!
thế em Thanks liên khúc từ #1 đến giờ!
vậy em theo hướng nào?

HDNewbie

Thôi em nghĩ các bác nên dừng lại và suy nghĩ có lẽ tốt hơn, đừng đẩy vấn đề đi xa nữa.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên