Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

echip

Ban Quản Trị

hdilove

Ðề: Nực cười cho cái gọi là "bản quyền" của HDVNbits

Em ủng hộ ý kiến của bác HDNewbie

2lua

Member

Ở đâu mà có cái việc dựa vào số người thank cho một comment hay một post để lập luận một vấn đề đang bị lái theo hướng nào đấy vậy ?

Khi thanks tức là người ta đồng tình với bài viết đó trừ cha plz_helpme thì thanks vu vơ.
Mấu chốt của topic (Nực cười cho ...) này có thể giải quyết được qua những bài viết của Alvin duck, Locke ngay từ những trang đầu tiên thế nhưng ko thấy 1 cái thanks nào từ phía staff trừ bác general, ngay sau đấy xuất hiện những bài đả kích nhau thì thấy staff thanks ầm ầm. Mọi người có thể check lại để thấy.

Hết sức nhảm nhí, đọc xong 11 trang rút ra 1 nhận xét này: Cả 2 đều sai cả.

Các bác là người lớn cả rồi, vì vậy hãy làm gương cho chúng em noi theo, post Info Torrent mà không ghi đầy đủ thì........cái gì các bác cũng biết rồi đấy --> sinh ra cái topic dài 11 trang đầy vớ vẩn này.

Đã đến lúc kết thúc 1 cuộc chiến, kết thúc cuộc bàn luận vô bổ này, nó chẳng đi đến đâu và cũng chẳng biết khi nào dừng, chỉ biết rằng ngọn lửa cứ bùng cháy mãi, cháy mãi....!!!

Khi thanks tức là người ta đồng tình với bài viết đó trừ cha plz_helpme thì thanks vu vơ.
Mấu chốt của topic (Nực cười cho ...) này có thể giải quyết được qua những bài viết của Alvin duck, Locke ngay từ những trang đầu tiên thế nhưng ko thấy 1 cái thanks nào từ phía staff trừ bác general, ngay sau đấy xuất hiện những bài đả kích nhau thì thấy staff thanks ầm ầm. Mọi người có thể check lại để thấy.
Việc này tôi cũng thấy y như Bác,
bản chất là như thế đấy, bala

please_helpme

Active Member

KHÔNG VU VƠ ĐÂU NHA! :)
trước đi học cô giáo dạy phải biết Thanks!
:D

locke1602

Well-Known Member

BQT sẽ giữ lại post này của bạn chứ vì bài viết của bạn ko lạc đề và đủ văn hoá. Mình cũng sẽ giải thích với bạn luôn, đường hướng của HDVietNam ko phải đi theo hướng tracker hay 1 trang web chuyên download nào cả. HDVietnam phục vụ mọi nhu cầu của những người đam mê HD, từ kiến thức phần cứng, phần mềm, cách config, bố trí, thương mại...và box Chia Sẻ nằm 1 trong những tiêu chí đó. Nếu 1 ngày xấu trời nào đó, chúng tôi có thể đóng hoàn toàn Box Chia Sẻ và 1 điều chắc chắn là HDVietNam sẽ vẫn tồn tại vì chúng tôi biết các thành viên đến với HDVietnam ko chỉ để down phim mà đây là 1 sân chơi tạo sự thoải mái cho các thành viên. Ở HDVietnam hoàn toàn ko có ranh giới giữa Staff và các mem cho nên các bạn có thể phát biểu 1 cách tự do cho dù bạn là 1 thành viên mới đăng kí, miễn sao nội dung bài post của bạn ko thiếu văn hoá và ko liên quan đến chính trị. Việc HDVNBITS thành lập chúng tôi ủng hộ ngay ngày đầu các bạn thành lập và hiển nhiên với HD-Viet.com cũng vậy. HD-Viet chỉ mới ra đời được vài ngày mà các bạn đã cho người spy qua bên đấy thì tôi cũng chẳng hiểu tiêu chí của các bạn là phục vụ cho công đồng HD nó như thế nào, cộng đồng ấy theo khái niệm của bạn nó được bao nhiêu người. Chúng tôi cũng sẽ luôn ủng hộ những thành viên đã nhiệt tình đóng góp cho cộng đồng HD Việt nói chung và HDVietnam nói riêng. Một lần cuối tôi xin nhấn mạnh những gì BQT HDVietnam định hướng rằng: chúng ta đến với nhau, offline, vui chơi ko phải chỉ ở những bộ phim HD mà còn hơn thế nữa:
"HDVietnam - Hơn cả sự đam mê"

Không lẽ tôi lại hỏi bạn rằng bạn có acc trong Hdvnbits hay không, và bạn có biết chúng tôi vì sao lại phải bảo vệ các bản film của Org mà chúng tôi lấy về hay không.

Câu đầu nếu tôi không lầm thì cậu chẳng có acc nào trong hdvnbits, vì đơn giản cậu và phần lớn anh em staff chẳng quan tâm gì đến cộng đồng torrent, nên tôi có thể chắc đến 90% là cậu chẳng hiểu gì về những gì Staff của Hdvnbits đang làm.

Trong suy nghĩ của cậu và nhiều người trên này, có lẽ Hdvnbits đang sợ mất vị trí độc quyền, nên tìm mọi cách để chặn đường phát triển của Hd-Viêt. Ha ha, các cậu nên nhớ, các cậu không phải là tracker HD thứ 2 sau Hdvnbits, và những ngày thành lập tracker, hdvnbits cũng không phải là tracker đầu tiên ở VN, chúng tôi hiểu rất rõ là cái tạo nên thành công của tracker chẳng phải là những trò lôi kéo rẻ tiền, là người đi tìm kiểm uploader cho hdvnbits từ những ngày thành lập, tôi nói cho cậu nghe là hồi đấy chẳng có ông tay to nào thèm đếm xỉa đến hdvnbits, chúng tôi có được như ngày hôm nay là nhờ những gì chúng tôi làm được, họ cảm thấy thích và sẽ tự đến, chúng tôi khỏi cần lôi kéo họ cũng về tham gia. và bây giờ chúng tôi cũng chẳng cần phải chơi xấu HDViet làm gì, vì nếu HDViet tốt hơn Hdvnbits, họ sẽ tự bỏ qua, chúng tôi có cản cũng không được.

minhte

Member

Tình hình là rất tình hình.Cho em hỏi chút các bác nhé. Liệu rằng lần sau mà bọn em chiếu mở phim cho bà con xem (http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=15795&page=23) thì có phải giới thiệu xem down ở đâu, nhóm nào rip, v.v... không ạ?

HDvietnam - More than addiction

echip

Ban Quản Trị

chúng tôi hiểu rất rõ là cái tạo nên thành công của tracker chẳng phải là những trò lôi kéo rẻ tiền, là người đi tìm kiểm uploader cho hdvnbits từ những ngày thành lập, tôi nói cho cậu nghe là hồi đấy chẳng có ông tay to nào thèm đếm xỉa đến hdvnbits, chúng tôi có được như ngày hôm nay là nhờ những gì chúng tôi làm được, họ cảm thấy thích và sẽ tự đến, chúng tôi khỏi cần lôi kéo họ cũng về tham gia. và bây giờ chúng tôi cũng chẳng cần phải chơi xấu HDViet làm gì, vì nếu HDViet tốt hơn Hdvnbits, họ sẽ tự bỏ qua, chúng tôi có cản cũng không được.

Vâng, chúng tôi và các thành viên công nhận điều này mà, :-??

Ha ha, các cậu nên nhớ, các cậu không phải là tracker HD thứ 2 sau Hdvnbits

cái này bạn sai rồi, HD-Viet ko phải của tôi mà là của sieucan lập ra :)

Trong suy nghĩ của cậu và nhiều người trên này, có lẽ Hdvnbits đang sợ mất vị trí độc quyền, nên tìm mọi cách để chặn đường phát triển của Hd-Viêt.

họ cảm thấy thích và sẽ tự đến, chúng tôi khỏi cần lôi kéo họ cũng về tham gia. và bây giờ chúng tôi cũng chẳng cần phải chơi xấu HDViet làm gì, vì nếu HDViet tốt hơn Hdvnbits, họ sẽ tự bỏ qua, chúng tôi có cản cũng không được.

Mình nghĩ họ sẽ chẳng bỏ tracker nào cả mà sẽ chơi ở cả 2 bên nếu cả 2 cùng tốt :).

locke1602

Well-Known Member

"Spy" theo như cách mà cậu gọi, hdvnbits gọi là "Đội đặc nhiệm" bảo vệ hàng Org, staff của Hdvnbits đã có kế hoạch xây dựng team này ngay sau khi ban hành rule mới, nhưng nói thật với các cậu là chưa có bất cứ mem nào của Hdvnbits được tham gia vào team này. Còn tôi vào tham gia HDViet với một nick duy nhất là HdvnbitsST, hoàn toàn công khai minh bạch, ngay sau khi reg nick tôi đã vào Sb và cho mọi người biết đây là nick đại diện staff của Hdvnbits, spy mà đi công khai như thế chắc nó chết sớm lắm đấy.

Như vậy ngoài tôi ra, các cậu nghĩ tất cả mem của Hdvnbits chạy vào HDViet là để spy à, thật tội nghiệp, sao các cậu không nghĩ là mình có gì hay, có gì tốt để người ta thích thú mà vào, mà lại tự ti rằng mình chẳng là gì , người ta vào chỉ là để dòm ngó đâm thọc.

Và nếu đó là các uploader tay to của Hdvnbits tham gia vào HDViet cũng bị xem là Spy thì tôi không hiểu họ sẽ nghĩ gì khi tham gia cùng HDViet.

Mỗi người cứ khư khư giữ 1 quan điểm chẳng thèm nghe người khác thì có cãi đến tết Ma Rốc cũng chưa hạ hồi phân giải đâu.....!!!!

Donghung

Member

Vâng, chúng tôi và các thành viên công nhận điều này mà, :-??

cái này bạn sai rồi, HD-Viet ko phải của tôi mà là của sieucan lập ra :)

Mình nghĩ họ sẽ chẳng bỏ tracker nào cả mà sẽ chơi ở cả 2 bên nếu cả 2 cùng tốt :).

Đã định ngủ, đã bảo ko nói nữa nhưng mấy câu trên hay quá quốc tế lại
Người hd-viet thì đã đi ngủ thấy mỗi ban quản trị hdvietnam vào nói vậy để làm gỉ nhẩy
@ mà echip: bạn chưa giải thích cho mình về mấy câu bạn nói về mình đấy nhé

locke1602

Well-Known Member

Mỗi người cứ khư khư giữ 1 quan điểm chẳng thèm nghe người khác thì có cãi đến tết Ma Rốc cũng chưa hạ hồi phân giải đâu.....!!!!

Mình muốn ngừng, nhưng có người muốn mình nói thì đành chiều thôi bạn, mặc dù cũng buồn ngủ lắm rồi đây, nhưng cũng chịu khó thức tí nữa xem có ai tiếp chuyện không, mình trả lời luôn một thể.

2lua

Member

Em hỏi mọi người một câu luôn là :" Mọi người có thấy cái bản quyền của Hdvnbits nực cười không ?"
Bác nào trả lời cầu này xong là rõ ràng quan điểm, các bác staff của các bên có dám trả lời câu này không ?

echip

Ban Quản Trị

Người hd-viet thì đã đi ngủ thấy mỗi ban quản trị hdvietnam vào nói vậy để làm gỉ nhẩy

BQT HDVietnam thì ko được quyền phát biểu ? Mình ko có thói quen PM riêng, giữa mình và bác chẳng có gì cá nhân cả. :)

Donghung

Member

BQT HDVietnam thì ko được quyền phát biểu ? Mình ko có thói quen PM riêng, giữa mình và bác chẳng có gì cá nhân cả. :)

Vậy đây là quan điểm của hdvietnam hay quan điểm của hd-viet

và bạn ko tiện PM thì mình post thẳng:
Mình chẳng hiểu định nghĩa "đẹp" của bạn là thế nào. Đối với tôi, "đẹp" trong cách cư xử với thành viên là để cho họ được tự do phát biểu những gì họ thích miễn sao đừng dùng những từ ngữ ô tục, thiếu văn hoá hay dính tới chính trị là được. Tôi nghĩ trước khi bạn hỏi tôi câu đó thì bạn hãy hỏi chính mình trước.

bạn có dẫn chứng nào ko mà nói tôi như vậy ?

gaubu

LeechPro

Chứ bác không theo dõi và thấy nãy giờ hai bác đó đang nói chuyện với nhau à. Có người hỏi thì phải có người trả lời chứ.

HD-Viet ư, dạ có em là mem bên đó nè bác. Bác có muốn trao đổi thông tin gì với em thì xin cứ lên tiếng ạ:rolleyes:

Thiết nghĩ ai theo hết topic này đều hiểu ra vấn đề rồi. Nhưng các bác (3 Bác còn lại của HDvnbits :))) cứ thi nhau làm tới, tính lấy đa số thắng tiểu số à.

gaubu

echip

Ban Quản Trị

dẫn chứng nằm trong chính câu đấy. Bạn đọc kĩ rồi sẽ có câu trả lời trong đó
"Mình chẳng hiểu định nghĩa "đẹp" của bạn là thế nào. Đối với tôi, "đẹp" trong cách cư xử với thành viên là để cho họ được tự do phát biểu những gì họ thích miễn sao đừng dùng những từ ngữ ô tục, thiếu văn hoá hay dính tới chính trị là được. Tôi nghĩ trước khi bạn hỏi tôi câu đó thì bạn hãy hỏi chính mình trước."

locke1602

Well-Known Member

Em hỏi mọi người một câu luôn là :" Mọi người có thấy cái bản quyền của Hdvnbits nực cười không ?"
Bác nào trả lời cầu này xong là rõ ràng quan điểm, các bác staff của các bên có dám trả lời câu này không ?

Câu hỏi hay lắm, nếu hỏi đúng như bạn " Mọi người có thấy cái bản quyền của Hdvnbits nực cười không ?" với các nội dung media, mình xin phép không trả lời, câu trả lời này ai biết đọc và biết sử dụng internet cũng biết câu trả lời rồi. Nhưng ngoài những nội dung media, mình khẳng định những yếu tố khác hoàn toàn có bản quyền: dịch sub, sync audio, code web.. tất cả đó đều là công sức mà member bỏ ra mới có được, dù chẳng thể đi đăng ký bản quyền đúng nghĩa, nhưng đó chính xác là có bản quyền và nó cần được tôn trọng ở bất cứ đâu trên thế giới internet.

Còn về 2 chữ "bản quyền" mà staff của hdvnbits đã nói đến, trả lời ngay là có. Nó là công sức mà các uploader của hdvnbits đã bỏ ra để down được bộ film đó về và upload lên hdvnbits, đó là tiền bạc mà các mem này đã bỏ ra để thuê sb để nuôi ac. Họ chẳng ngồi không mà hưởng thụ, thế thì việc họ yêu cầu khẳng định "bản quyền" của họ có gì là sai. Ai dám nói là họ không có quyền đó.

Donghung

Member

bạn à đó là những gì mà của HDVNbits làm ra, nên ko có gì nực cười cả

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên