Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

tantan2276

Ðề: Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

các bác tư vấn dùm e con onkyo rc 180 này có đánh máy e bose được không, e đã mua 1 dàn bose như sau: 401, rear 161,101, center vcs 10, và sup yamaha 515, thì theo các bác nó có hợp cho xem phim và nghe nhạc không. thanks

lehoang40

các bác tư vấn dùm e con onkyo rc 180 này có đánh máy e bose được không, e đã mua 1 dàn bose như sau: 401, rear 161,101, center vcs 10, và sup yamaha 515, thì theo các bác nó có hợp cho xem phim và nghe nhạc không. thanks

Quá ổn bác ạ, chỉ sợ giờ này tìm mua Onkyo RC180 hơi bị khó.

newceco

Member

Đã 1 tháng trôi qua, topic này trôi vào quên lãng một phần cũng có thể do em nó không còn hàng để bán. Thôi thì hôm nay mình lôi nó lên để anh em bàn về kỹ thuật, hôm qua mới tìm được nguồn điện 100V thế là cắm thử vào thì thấy em nó chạy không hề nóng tẹo nào (chạy liền khoảng 3 giờ sờ tay lên vỏ máy chỉ khoảng 38-40 độ). Mời các bác rành về kỹ thuật phân tích thử xem liệu mình dùng nguồn điện 100V thì về lâu dài có ảnh hưởng gì không?

LVT1974

Member

Đã 1 tháng trôi qua, topic này trôi vào quên lãng một phần cũng có thể do em nó không còn hàng để bán. Thôi thì hôm nay mình lôi nó lên để anh em bàn về kỹ thuật, hôm qua mới tìm được nguồn điện 100V thế là cắm thử vào thì thấy em nó chạy không hề nóng tẹo nào (chạy liền khoảng 3 giờ sờ tay lên vỏ máy chỉ khoảng 38-40 độ). Mời các bác rành về kỹ thuật phân tích thử xem liệu mình dùng nguồn điện 100V thì về lâu dài có ảnh hưởng gì không?

Nô róc lầm ..... :-bd

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vấn đề này đã nói nhiều rồi bác, tóm lại con 33CI e cũng cắm 100V chạy hơn nữa năm nay vẫn phà phà, nhiệt độ giảm hơn so với cắm 110V nhiều :))

qiqaqiqo

Active Member

Có bác nào có em này muốn bán không ạ? Em đang tìm đây. Có một bác rao nhưng giá đắt quá tới 9,8 hàng dùng 6 tháng rồi cơ ạ.

Bố khỉ. Mình mới mua một con có gắn logo tương thích với Win 7.
Ngày trước chạy con DENON 3550 thì phải đánh thêm qua quả Pow 5 kênh Rotel.
Bây giờ bỏ Pow đi đánh thẳng bằng Onkyo rc180 kêu ầm ầm mà máy chẳng nóng tẹo nào. Mà cái đống loa nhà mình toàn loại 4 ôm
Hay là đợt hàng máy được sửa lỗi rồi.

vinagoh

Well-Known Member

Hình như con của Bác chủ đã bị "tèo" thì phải. :))

buihung

Administrator

Bố khỉ. Mình mới mua một con có gắn logo tương thích với Win 7.
Ngày trước chạy con DENON 3550 thì phải đánh thêm qua quả Pow 5 kênh Rotel.
Bây giờ bỏ Pow đi đánh thẳng bằng Onkyo rc180 kêu ầm ầm mà máy chẳng nóng tẹo nào. Mà cái đống loa nhà mình toàn loại 4 ôm
Hay là đợt hàng máy được sửa lỗi rồi.
Bác Sơn lãi quá còn gì. Bán con pow Rotel là đủ tiền sắm con Onkyo.

tienlequoc

Well-Known Member

Con này theo mình có vấn đề vì quả thật giá thời điểm bán ra thấp hơn nhiều so với bên Mỹ. Bên đó thời điểm đó bán em nó >800$. Không lý nào về VN giá khoảng 10tr

cottu

Member

Em vẫn đang dùng từ tháng 09/2010 đến giờ vẫn chưa thấy "vấn đề" gì ạh.

mhs123

Con của e chạy từ tháng 8 năm ngoái vẫn ngon lành mà từ khi chuyển qua điện 100v máy chạy 2>3 tiếng chỉ hơi ấm ấm

training

Well-Known Member

Bác mhs vẫn chưa đủn đc em đó đi à? Công nhận onkyo đa kênh cũng khó thanh khoản nhỉ :(

mhs123

Bác mhs vẫn chưa đủn đc em đó đi à? Công nhận onkyo đa kênh cũng khó thanh khoản nhỉ :(
ko khó đâu bác ơi có cụ trả e 9 củ e chưa bán thôi mà mua bán còn tùy hợp duyên cơ bác ơi có người bán mọi giá có người ko sướng thì ko bán bác ạ tiền ko giải quyết mọi vấn đề đc pải ko bác

training

Well-Known Member

E cũng nghĩ vậy. Nhẩn nha cho em Denon 2310 về nhà mới, đón thử em Pi VSX33 về xem sao

newceco

Member

Có bác nào biết em này dùng DAC gì không?

ducicb

Member

Lâu lắm mớ vào lại topic này, Onkyo HT-RC180 của em đã ở với em được cũng tròm trèm một năm roài, chưa hắt hơi sổ mũi cái nào mà lúc thì êm ái ngọt ngào lúc thì mạnh mẽ sôi nổi nên em yêu nhắm ạ...
Hiện em đang dùng em nó với cấu hình như sau:
HTPC
Amp: Onkyo HT-RC180
Front speaker (kiêm nghe nhạc): Pioneer S-77TwinSD
Front high: Onkyo D500 Liverpool
Suround left,right: Onkyo D102A
Suround back: Onkyo D102A
Sub Polk 400
Center B&W
Em vẫn đang rất hài lòng với chất lượng mà Rec này mang lại.(*)

Bên trên