P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Chỗ bác nó mở free à ? Sướng nhỉ . Thường thì phải dùng iptv của nó thì mới xem đc chứ vì nó phải cấp pass iptv thì mới dùng được . Nếu free em cũng chuyển ngay vì nó có 220k/tháng gói 14M .
Mình có lấy Set top box của họ đâu mà có acc, pass. Xem bằng cách này nên thiếu các dịch vụ VOD, Kho phim, Xem lại chương trình ...... Nhưng không có Logo của MyTV

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Chỗ bác nó mở free à ? Sướng nhỉ . Thường thì phải dùng iptv của nó thì mới xem đc chứ vì nó phải cấp pass iptv thì mới dùng được . Nếu free em cũng chuyển ngay vì nó có 220k/tháng gói 14M .
Các bác đúng là quá sướng! Mình dọa cắt mấy lần mà bọn VNPT nó biết không có ông nào thay thế nên nó cứ ép, mình phải chịu.

thanh hk

Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình có lấy Set top box của họ đâu mà có acc, pass. Xem bằng cách này nên thiếu các dịch vụ VOD, Kho phim, Xem lại chương trình ...... Nhưng không có Logo của MyTV

Bác nói rõ hơn cho em hiểu được không, em cũng muốn xem mytv free.

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

bác nói rõ xem nào. e cũng thế mà ko xem đc iptv của nó, còn e thấy nhà dùng cáp đồng mà vẫn xem đc iptv cuả nó luôn, chả hiểu sao, nếu đk mytv thì thêm 120k/ tháng nữa, bác nói rõ vấn đề này xem nào, chỗ e có 10mb thôi. chỗ khác toàn 12mb vs 14mb

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

bác nói rõ xem nào. e cũng thế mà ko xem đc iptv của nó, còn e thấy nhà dùng cáp đồng mà vẫn xem đc iptv cuả nó luôn, chả hiểu sao, nếu đk mytv thì thêm 120k/ tháng nữa, bác nói rõ vấn đề này xem nào, chỗ e có 10mb thôi. chỗ khác toàn 12mb vs 14mb
Có thể từng khu vực thôi , có nơi xem được , có nơi không . Nơi xem được chắc là nó không khoá vào thôi . E cũng gặp trường hợp 1 người quen tuy ko lắp nhưng vẫn xem được , full list kênh luôn , nhưng không có mấy kênh K+ .

minhsondaklak

Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình đang dùng cap vnpt, chỉ cài cái Mytv.apk là xem được Mytv free mà.

minhsondaklak

Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cũng là 1 phiên bản XBMC.
Các bác có chạy được Acetream xem các kênh trong TV torrent.ru (Sport) trong XBMC của Rasberry Pi chưa? Em đang tính mua 1 con về nghịch.

Cái Rasberry Pi cấu hình thấp thế không biết chạy nỗi không.

giomua

Well-Known Member

Mình đang dùng Totolink cáp quang Vitel mà chả biết mở port, dù đã làm theo hướng dẫn

Đắt gần gấp đôi em đang dùng Viettel 192k trả trước 3 tháng rồi trừ lại sau 12 tháng (coi như là nó vay). Sắp tới VNPT khuyến mại xem thế nào nếu khoảng 200k thì sang vì thằng này có free MyTV (IPTV với khoảng 180 kênh khác nhau trên 300 kênh) mà nghe nói dùng cáp quang VNPT thì xem MyTV cách này trên dduojc nhiều TV. Giờ đang dùng Viettel + MyTV (trên cáp đồng) không xem dduojc 2 kênh HD cùng lúc được.

Chổ mình gói cáp quang VNPT 12 M chỉ có 165k ( chắc rẻ nhất nước rồi), mytv mình vẫn xem cùng lúc 2 kênh HD nhé

rady17

Member

Dùng app Sop to Http khả ổn , xem sopcast thấy khá ngon

12345qazw

Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình đang dùng cap vnpt, chỉ cài cái Mytv.apk là xem được Mytv free mà.

đấy là dịch vụ ott khác, dùng iptv nó thích hơn nhiều, xem phim có cần đến đường truyền băng thông đâu mà, kênh lại ổn định nữa. ko die.trừ khi nó cắt thôi

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác đang dùng cáp quang, cáp đồng VNPT thì ra kêu họ mở luồng IPTV cho, mở luồng 12MB ấy (nó không liên quan gì đến luồng Internet đâu). Có tỉnh thấy các bạn kêu khó khăn này nọ, chỗ mình mất mỗi 65k tiền phí mở.
Khi đang xem kiểu này rồi thì không bao giờ xem các addon TV hoặc các app về truyền hình nữa vì các addon app ấy lấy lại trên trang web thôi, kể cả là mục truyền hình của HDViet.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác đang dùng cáp quang, cáp đồng VNPT thì ra kêu họ mở luồng IPTV cho, mở luồng 12MB ấy (nó không liên quan gì đến luồng Internet đâu). Có tỉnh thấy các bạn kêu khó khăn này nọ, chỗ mình mất mỗi 65k tiền phí mở.
Khi đang xem kiểu này rồi thì không bao giờ xem các addon TV hoặc các app về truyền hình nữa vì các addon app ấy lấy lại trên trang web thôi, kể cả là mục truyền hình của HDViet.

bác cho hỏi 65k phí mở kia là chỉ mất một lần hay tháng nào cũng mất ạ

pnd4189

Member

Acestream muốn xem phải cài cả 2 file engine và player của nó ah các bác

minhsondaklak

Nhưng Rasberry Pi có cài được 2 file đó không? Đã ai đang xem chưa?

Bác tiên phong đi xem nào.

Máy tính siêu nhỏ (cỡ thẻ ATM), siêu rẽ (35$), siêu tiết kiệm điện (5v-3W), tương thích Kodi, xuất HDMI chạy được full HD.

Cấu hình mới nhất Rasberry Pi 2 (2015):
CPU:Quad core 900MHz ARM Cortex-A7, RAM: 1GB LPDDR2 SDRAM
Coi bộ đủ sức làm Box tivi rồi đây.

http://www.tincongnghe.com.vn/2015/02/401342

Chỉnh sửa lần cuối:

minhsondaklak

Mình đang dùng Totolink cáp quang Vitel mà chả biết mở port, dù đã làm theo hướng dẫn

Của bác cứ đấu trực tiếp Box vào modem mạng Totolink là mở port ok ngay.

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

thế cục phát wf nó phát có chạy đc iptv ko. e nghe nói phải chơi router chạy fw gì thì mới xem đc, mà bác ở đâu thế

Bên trên