Paintball - chỉ quân đội mới được cấp phép tổ chức

vubistorm89

Ðề: Paintball - chỉ quân đội mới được cấp phép tổ chức

ak, bác nói thế nhỡ bên tàu vào đọc được thì seo ??? hehe
mà chơi trò này như là thể thao mà bác.... có khả năng sẽ được đưa vào seagame đóa...
bác sắp xếp đi bắn thử... nếu thấy đam mê có thể xin vào team của các AE HD mình nè....
mấy AE HD thì hay bắn ở CLB súng sơn Trí Long, nằm ở w12 á....
bác coi có lịch bắn súng thì có thể tham gia cho vui.......

dauxanh

đúng rồi bác. e chơi khắp nơi rồi (ngoại trừ madagui,xa wa chưa đi tới) thì sân q12 theo đánh giá của e là tốt nhất. về sân bãi lẩn phong cách phục vụ khách hàng, ban quản lý am hiểu về chuyên môn. Đặc biệt ở Q12 có màn thi nhau bắn trọng tài. ai bắn đc nhiều nhất đc thưởng 100v đạn cho đợt chơi sau. <:p

gamotmat

chừng nào có lịch cho tuần này vậy ae ? liều mạng tham gia thử :))

dauxanh

CN này ngày 6/11. Theo thông lệ thì bác đến sân Trí Long 8h thì bắn với mấy bác HD. Còn 14h thì bắn chung với tụi e. thông báo là nhóm HD bắn lâu rồi nên pro lắm àh. bác liều mạng vô coi chừng ăn headshot.
@ bác Vũ: tuần này bên e thành phần nòng cốt toàn mê chym bỏ bạn nên chỉ còn lèo tèo vài mạng, nhưng e tuyển đc 1 dàn các bé tin, mới tập tành chơi paintball lên. chắc chủ yếu lên chụp hình quá. bác Vũ thông báo với bác Trí chuẩn bị máy chụp hình cho tụi e nhé. hoho

quocphong130589

CÁC bác ơi, chừng nào các bác bắn ở trí long vậy, có thể cho mình biết thời gian ko, mình muốn xem các bác bắn quá, hii. Hôm qua, đi với a trai mình xuống khu quận 9 bắn thử, bên đó cũng đc, sử dụng loại súng toronto rap4 y hệt như sài gòn 3, hình như giá rẻ hơn chỗ các bác đó (đạn 1000d/viên, tiền sân 25000/người), sân cũng rộng lắm, có thêm cái trò moto nước nữa, mình thích gê, nghe nói bên trí long cũng có nhiều điều thú vị lắm, mình muốn qua đó xem các bác bắn quá đi, huhu:((

GENERALS

Ban Quản Trị

Ở trên mạng cũng hay, xuất hiện nhiều troll và chân gỗ quảng cáo ghê....... thú vị phết ^^

gamotmat

Heheh càng xem càng ghiền liều mạng xin vào đội hình newbie. :))
Name : T.Duy
Phone: 0963366222

vubistorm89

@ bác Vũ: tuần này bên e thành phần nòng cốt toàn mê chym bỏ bạn nên chỉ còn lèo tèo vài mạng, nhưng e tuyển đc 1 dàn các bé tin, mới tập tành chơi paintball lên. chắc chủ yếu lên chụp hình quá. bác Vũ thông báo với bác Trí chuẩn bị máy chụp hình cho tụi e nhé. hoho[/QUOTE]
được các bé " tin " lun á... he he, nghe là máu rồi... chỉ có 1 a bên IT là đảm nhiệm vai trò quay fim, chụp hình thôi bác ơi....
đợt này bác lên e sẽ cố gắng phục thù, mấy ae mấy bữa bắn chung ko có ăn rơ với nhau..... hixx

GENERALS

Ban Quản Trị

**** LỊCH BẮN PAINTBALL CHÍNH THỨC TUẦN NÀY ****

Thứ 7 (05/11/2011) - 15:00 chiều - CLB Súng Sơn Trí Long, Hiệp Thành 27, Q.12

- a/e thu xếp thời gian tham dự chung vui nha......gogogogogog ^^

dauxanh

ối VL chinsu, e vừa dụ dổ đám bạn CN bắn buối sáng để giao lưu với nhóm bác GEN, giờ bác ấy đổi kèo t7 rồi. chiều t7 có trận Vn đá mà mấy bác. chiến giờ đó hơi căng àh

GENERALS

Ban Quản Trị

ối VL chinsu, e vừa dụ dổ đám bạn CN bắn buối sáng để giao lưu với nhóm bác GEN, giờ bác ấy đổi kèo t7 rồi. chiều t7 có trận Vn đá mà mấy bác. chiến giờ đó hơi căng àh

VN đá 19:00 lận bác ơi, có gắng thu xếp nhé, do ngày CN 1/2 team có lịch đi công tác nên ko thu xếp chơi CN được...^^

vubistorm89

chà chà... tuần này các bác bắn buổi chiều thứ 7 à...... có đông ko bác ơi... hay làm cái giao lưu với Trí Long nữa nhỉ... ???? hehe

GENERALS

Ban Quản Trị

chà chà... tuần này các bác bắn buổi chiều thứ 7 à...... có đông ko bác ơi... hay làm cái giao lưu với Trí Long nữa nhỉ... ???? hehe

A vừa giao lưu với Sếp của chú từ trưa đến giờ đây...hehehehe

dauxanh

vừa thống nhất ý kiến với a e và bác Trí. quyết định đội gà mờ của tụi e vẩn tập trung như thông lệ 2h ở Trí Long, lại tiếp tục giao lưu với đội mấy bác ng Hoa và cuối giờ giao lưu với mấy bác Trí Long.

vubistorm89

haha... các bác bắn càng ngày càng lên tay... tụi em càng ngày càng gà.. nhất là e, boss chê miết thôi. hixxxx

colt1911

Một số hình ảnh của ngày 30/10

HDVietnam Paintball Team: Band of Brothers ^^

Từ các bức hình này cũng có thể thấy Multicam (MC) dùng rất hiệu quả và ngụy trang rất tốt ở mọi địa hình. Multicam xuất hiện ở VN đã rất lâu rồi nhưng do ko có ai quảng bá và màu sắc của nó khá "dữ" so với màu ACU nên MC đã bị lãng quên 1 thời gian.
Thường thì MC xuất hiện nhiều ở HN, ở HCM thì thời gian gần đây mới nổi.

dauxanh

Các bác k bận đồ bảo hộ có tấm mút bên trong như kiểu của sân mà lại chơi áo kiểu này, nhở trúng đạn thì chắc đau điên người luôn quá.
E bận giáp toàn thân mà lâu lâu lột đồ ra là thấy lốm đốm tím ngắt trên người..híc híc

dauxanh

tình hình sao rồi mấy bác. mua gió thế có bắn đc k? e coi trận VN mà tức ói máu...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Các bác k bận đồ bảo hộ có tấm mút bên trong như kiểu của sân mà lại chơi áo kiểu này, nhở trúng đạn thì chắc đau điên người luôn quá.
E bận giáp toàn thân mà lâu lâu lột đồ ra là thấy lốm đốm tím ngắt trên người..híc híc

Cách bọn em chống đau là.. đừng để bị bắn trúng ^^

Nói vậy thôi chứ cái gì cũng có ưu và khuyết, đồ bọn em -2 Defence nhưng +3 Speed :))

colt1911

Cách bọn em chống đau là.. đừng để bị bắn trúng ^^

Nói vậy thôi chứ cái gì cũng có ưu và khuyết, đồ bọn em -2 Defence nhưng +3 Speed :))

cách chống đau hiệu quả nhất đó là đau nhiều thành quen :)) :)). Chơi PB cũng như chơi AS, trang bị càng nhiều và kín càng nhiều thì vận động sẽ khó khăn và mất sức nhiều hơn. Còn chơi đồ hở nhiều thì cơ động nhưng bù lại phải chịu đau nhiều. Trang bị thì nên trang bị những thứ thật sự cần thiết để đi off. Còn chuyện chơi mà đau thì chắc chắn ko thể tránh khỏi, chỉ là bị đau nhiều hay đau ít mà thôi.
Các bác cũng nên tham khảo một số chiến thuật, kỹ năng của bọn magpul dynamics. Tuy tụi nó dùng súng thật nhưng nhiều cái có thể áp dụng trong đánh trận giả

Bên trên