Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Cứ gỡ cho chắc bác ạ, không thì khi cài thể nào nó cũng hỏi có đồng thời gỡ không. Em chưa nâng cấp bao giờ nên không rõ!

Doatphach

Active Member

Trên dd mình có 2 pm hay đó
là k-litecodec và KMP

nguyenhieu189

Mình chuyên xài HTPC, cấu hình thường là Nvidia ION + Atom, xài MPC+ Klite là okie nhất.

dodinhtuong

không rõ các bác thế nào ??? có quan tâm đến mục âm thanh không/ các chuẩn âm thanh giải mã thế nào - chư từng loại co cái khác nhau/ em thay kmp no gai ma chuan hon ca

HD Beginner

Thành thực phải nói 1 câu này, kể cả MPC-HC và KMP đều ko phải là phần mềm dùng cho Home Theater

Tại sao vậy?

Hai phần mềm này mặc dù rất phổ thông để xem phim HD. Nhiều tùy chỉnh, nhưng nó vẫn là phần mềm vi tính, thiết kế cho người ngồi cách màn hình tầm 30cm

Chu'ng ko có các nút bấm to, màu sắc để có thể ngồi cách 3m, thậm chí 5m có thể nhìn rõ màn hình mà điều chỉnh được.

Chúng có giao diện ko thân thiện, phải nhiều thao tác của chuột và bàn phím mới mở được.

Chúng cũng ko hỗ trợ Remote. Sản phẩm thân thiện với người dùng phổ thông.

Nói chung là 2 phần mềm này chi dùng đc với người quen xài vi tính, mắt tốt và luôn có bộ bàn phím, chuột kè kè ngay cạnh

Nếu muốn thân thiện hơn, hãy nghĩ đến các phần mềm dạng media center.

kemdau

Member

Cái thằng MPC chuối một cái là ko cho hiện phụ đề ở dưới. Minh dùng BSPlayer thì ngon vì nó cho phép đẩy phần Video lên trên còn ở dưới là phụ đề xem rất sướng.

Mình không cần cài K-lite mà chỉ cần:
- MPC-HC
- Haali Media Splitter
- DirectVobsub
- AC3filter
- PDVD9 H.264/AVC codec
Decode = CPU [email protected] (my GPU is ATI 5570)
That's my best choice

Riêng mình thì dùng bộ tổng hợp Final_codec_Player_DIVX_XVID_WMV_AVCHD_MPEG-2_MPEG-4_H264_VC-1__2008_SiLU_ sau khi cài nó lên là có tất cả trong một. Chơi được tất cả các định dạng hiện nay tuy nhiên chất lượng hình ảnh và âm thanh còn phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố như phần cứng, chất lượng của video... Nói chung dùng ổn là thick rồi.

bjbo0ng

Cac bac' cho em hoi: MPC-HC khac' gi` nhieu so voi MPC co' san~ trong K-Lite Codec khong. Ne^u' chi? cai` MPC-HC thi` ca^n` phai? cac' pha^n` me^m` nao` khac de^? no' duoc nhu K-Lite codec vay?

mình cũng đã từng dùng qua tất cả các phần mềm trên qua tất cả các chủng loại windows nhưng theo chủ quan của mình mà nói rằng không thằng nào có thể đánh bại được WMP 12 trên nền windows 7 64bit sét về góc độ hình ảnh, còn âm thanh thì mình thấy WMP 12 cần phải nhờ đến DFX mới dương oai được.

HD Beginner

mình cũng đã từng dùng qua tất cả các phần mềm trên qua tất cả các chủng loại windows nhưng theo chủ quan của mình mà nói rằng không thằng nào có thể đánh bại được WMP 12 trên nền windows 7 64bit sét về góc độ hình ảnh, còn âm thanh thì mình thấy WMP 12 cần phải nhờ đến DFX mới dương oai được.

Về hình ảnh thì WMC chạy trên nền WMP 12 cũng tương đương rồi

Về âm thanh thì WMC hay WMP nếu ko giải mã mà chỉ bitstream ra ngòai cho thiết bị khác giải mã thì chất lượng âm thanh ko phụ thuộc vào WMC hay WMP nữa

Nên kết luận WMC vẫn là nhất

Kmplayer là tui thay dễ xài nhất vì có giao diện tiếng việt

hadahi

[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

mấy bác xem dùm sao cái phụ đề xem trên KMP nop chiếm luôn 1/2 màn hình vậy nè...em tinh chỉnh nhưng chằng ăn thua gì...

michinh

Member

Theo mình TMT3 là nhất,kế đến là thằng Cyberlink DVD 10.Hai thằng này xem Blue-ray gốc thì miễn chê luôn.2 thằng này chỉ kém khoản phụ đề thôi dù xem được phụ đề nhưng không linh hoạt bằng thằng KMP

ilundb

Member

720p, 1080p : MPC
Bluray, HDDVD : TMT3

Duc_91

Member

em chưa có tiền xài BD nên Mpc là hay nhất

xrow

Member

[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

mấy bác xem dùm sao cái phụ đề xem trên KMP nop chiếm luôn 1/2 màn hình vậy nè...em tinh chỉnh nhưng chằng ăn thua gì...
Theo em đoán là do kích thước phông chữ để lớn quá. Bác vào phần cấu hình của subtitle chỉnh lại size cho font xem sao

KMP coi bản bluray gốc thì bị vỡ hạt
Power DVD xem ổn nhưng phụ đề nhỏ quá lại ko tinh chỉnh đc

Bên trên