Phim nào bạn xem nhiều lần nhất?

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Phim nào bạn xem nhiều lần nhất?

The Classic
Xuân hạ thu đông
Cô nàng ngổ ngáo

Đều là phim Hàn! :)

saddreamq5

Ðề: Phim nào bạn xem nhiều lần nhất?

phim transformer và các phim của như band of brother

adnb46

Member

chưa bao giờ xem 1 phim 2 lần vì sợ rằng sẽ ko thấy hay nữa;;)

keodua123

3 Idiots (2009): 2 lần và muốn coi nhiều hơn nữa nhưng ko có time. Đây là bộ phim hay nhất mình xem từ trước đến giờ và hiện tại chưa có phim nào hay hơn phim này. Bộ phim là một bài học đầy tính nhân văn về tình bạn, tình yêu và về cách giáo dục trong học đường. Ai chưa xem phim này thì phí cả cuộc đời, đặc biệt là HS, SV.
The Lord of the Rings (2001-2003): xem trên 20 lần, lần nào cũng coi trọn 3 phần và chủ yếu xem lại là do trên TV nó chiếu.
The Sound of Music (1965): xem nhiều ko đếm xuể, chủ yếu là xem và nghe mấy đoạn Maria và các em nhỏ gia đình von Trapp hát.
12 Angry Men (1957): xem đi xem lại càng thấy hay, khả năng nói trước đám đông quá giỏi cùng sự suy luận vô cùng sắc bén
Donnie Darko (2001): xem khoảng 5 lần vì mấy lần đầu coi chẳng hiểu gì hết, các sự việc liên kết với nhau rất phức tạp.
Brokeback Mountain (2005): 2 lần, một tình cảm gai góc, thô ráp nhưng lại rất tinh tế giữa 2 chàng trai.
Wall-e (2008), Toy Story 3 (2011): 2 bộ phim cực hay của Pixar.
The Shawshank Redemption (1994): vài lần, phim này thì ai cũng biết, no.1 trên 250 imdb.
The Good, the bad and the Ugly (1967), One Flew Over the Cuckoo's Nest (1975), Amelie (2001),...

pikol00

3 Idiots (2009): 2 lần và muốn coi nhiều hơn nữa nhưng ko có time. Đây là bộ phim hay nhất mình xem từ trước đến giờ và hiện tại chưa có phim nào hay hơn phim này. Bộ phim là một bài học đầy tính nhân văn về tình bạn, tình yêu và về cách giáo dục trong học đường. Ai chưa xem phim này thì phí cả cuộc đời, đặc biệt là HS, SV.
The Lord of the Rings (2001-2003): xem trên 20 lần, lần nào cũng coi trọn 3 phần và chủ yếu xem lại là do trên TV nó chiếu.
The Sound of Music (1965): xem nhiều ko đếm xuể, chủ yếu là xem và nghe mấy đoạn Maria và các em nhỏ gia đình von Trapp hát.
12 Angry Men (1957): xem đi xem lại càng thấy hay, khả năng nói trước đám đông quá giỏi cùng sự suy luận vô cùng sắc bén
Donnie Darko (2001): xem khoảng 5 lần vì mấy lần đầu coi chẳng hiểu gì hết, các sự việc liên kết với nhau rất phức tạp.
Brokeback Mountain (2005): 2 lần, một tình cảm gai góc, thô ráp nhưng lại rất tinh tế giữa 2 chàng trai.
Wall-e (2008), Toy Story 3 (2011): 2 bộ phim cực hay của Pixar.
The Shawshank Redemption (1994): vài lần, phim này thì ai cũng biết, no.1 trên 250 imdb.
The Good, the bad and the Ugly (1967), One Flew Over the Cuckoo's Nest (1975), Amelie (2001),...

Tới giờ mình vẫn tâm đắc nhất là phim 3 Idiots...rất hay, ko thấy có gì sai sót hay mất logic trong phim này, 1 phim hoàn hảo.,
Thêm vài phim nữa là X men 1-2-3-Wolverine - first class, taken 2008, the dark knight, inception, wall E, Up (up coi nhìu nhat

giahuygiavu

của mình đây:
- Tom & Jery
- Gladiator (người hùng thành Rome)
- Troy
Có lẽ mình chỉ thích xem những phim mang tính chất sử thi thôi!

Kilby

Scary Movie mỗi phần mình coi trên 5 lần rồi =))

Đối với mình như vậy là rất nhiều vì mình rất hiếm khi coi lại phim nào lần thứ 2.

Ko phải thích Scary Movie nhất hay thấy phim đó đặc biệt hay gì, nhưng mà phim hài nên dễ coi lại hơn. Những phim như The Shawshank Redemption, Crash với The Dark Knight dù mới là top favorite của mình nhưng mình chưa coi phim nào hơn 2 lần =))

rua123

Member

The Dark Knight - phim này cho mình xem 100 lần thì cảm xúc vẫn nguyên vẹn
Tom & Jerry - đương nhiên phải có trong list-ai cãi đấm phát chết luôn =))

mofgarden

Member
Bộ phim em xem nhiều nhất là Phong Vân- Hùng bá thiên hạ. Phim này diễn viên đóng hay, kỹ xảo đẹp, âm nhạc hay còn nội dung thì tuyệt vời.

duybjbj

Member

Tây du ký, bao công, bác nào giống mình :D

NAQ

JAV..................................

kenny81

Member

Matrix: nhiều lần
Ice Age 1,2,3: nhiều lần