Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

thanhthuc0110

Active Member
Ðề: Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

cảm ơn mọi người nghen...tại em cũng có mấy cái dung lượng bự bự nên hỏi cho biết!!!khi có hàng ở VN mua cho an tâm ấy...

MrBo682

Well-Known Member

vì mình ko dùng máy chiếu nên ko biết ra sao. Nhưng trên tv thì con Shield màu đẹp hơn oppo 105D. Q10VI thì mình dùng rồi màu sắc thì chả ra j nên đổi ngay sau 1 ngày sd. Hiện giờ thì hài lòng shield -> Oppo> TV

Mình đồng ý là về màu sắc thì chưa bao giờ mình hài lòng với bất cứ android box nào nói chung cả. Nói chung là rẽ để dễ chơi thôi.
Q10IV và Q10 pro là 2 dòng hoàn toàn khác biệt. Và nhấn mạnh là khác biệt hoàn toàn. Tuy nhiên về firmware thì Q10 Pro còn lắm chuyện phải làm. Mình không dùng NVidia Shield, nhưng có PC thì chơi dòng 9xxx mà thấy mệt quá ( cả về giá lẫn , mức độ tiện dụng.. ) thật nhức đầu. Chơi HD Player cho khỏe...
Mình đang hóng vài cái review A500 Pro hay tiếp tục chờ cho đến dòng mới hơn có HDMI 2.0 thì tính tiếp...

MrBo682

Well-Known Member

cảm ơn mọi người nghen...tại em cũng có mấy cái dung lượng bự bự nên hỏi cho biết!!!khi có hàng ở VN mua cho an tâm ấy...
Sau MBR max 2TB đến format kiểu GPT thì khả năng lên đến 128TB. Nên đã nhận 3TB thì chuyện nhận 4, 5 ,6 ...TB là đương nhiên, không khác nhau.Có là hãng nào viết firmware kém, chứ như Popcorn thì chưa có vụ này.

chenzenvl

Well-Known Member

Em đang rình cái Sony 65X8500D hạ bớt giá để sướng một thể bác ạ.
Em đã dùng mấy lần OPPO nhưng chưa lúc nào có cảm giác an lòng, chỉ nhấp nhổm là muốn đổi... mà không hiểu tại sao.

vì chất lượng nhưng chức năng lại ít và thiếu ấy muh :D

dungsin_lqd

Well-Known Member

NVidia Shield thị trường giá tầm bao nhiêu? trước giờ em sài dune định đổi gió qua chú Shield này chơi thử!

quangtuong

Banned

Amazon 175$, đang tặng kèm remote, không biết còn ko nữa ^^

So với oppo thì con shield này thế nào bác ? Phụ đề , các loại file , audio pass ??
Thấy giá amazon 179$ mà chơi 4k thì nhon nhỉ ?

oldfriend

Moderator

So với oppo thì con shield này thế nào bác ? Phụ đề , các loại file , audio pass ??
Thấy giá amazon 179$ mà chơi 4k thì nhon nhỉ ?

Các loại file: Shield hiện tại chưa chơi được 3D iso, chỉ chơi sbs và tnb

Audio pass: pass tốt DTS-HD và True HD (bằng trình mặc định và Kodi), tuy nhiên có trường hợp kén amply, ví dụ amply nhà em ko ra được.

Phụ đề: chơi bằng Kodi là chính nên phụ đề cả online cả offline xử tốt.

Màu sắc: đánh giá cá nhân là đẹp rực rỡ, nét căng hơn oppo. Oppo thì có chiều sâu hơn. Nói chung mỗi người mỗi ý (đã dùng oppo 103 và đánh giá shield ko thua về màu)

Mượt: khỏi phải bàn, shield cấu hình quá mạnh nên mang đến trải nghiệm giữa xe đua và đi bộ so với Oppo.

4K: nhà ai có 4K thì mua shield cũng ko phải bàn cãi gì :D

P/s: nhà ai mạng 30-40Mb thì hãy trải nghiệm cảm giác coi Bluray iso online dung lượng 30-40Gb phà phà trên shield mới biết sướng thế nào.

Minhsur

Banned

Sau gần tháng sử dụng em thấy có một số phim A410 không nhá được, ra hình mất tiếng... thì con A500 này chơi tuốt.
Màu sắc phim ảnh hơn hẳn A410.

thanhthuc0110

Active Member

bác chủ cứ làm e rạo rực...!!!a đưa nhiều hình test cho ae chiêm ngưỡng xem sao,,,,video càng ngon

chenzenvl

Well-Known Member

Sau gần tháng sử dụng em thấy có một số phim A410 không nhá được, ra hình mất tiếng... thì con A500 này chơi tuốt.
Màu sắc phim ảnh hơn hẳn A410.

chéc là TrueHD Atmos :D

haidangcam

Member

Ké topic của bác, theo tin cập nhật của NPP Ân Nguyên thì Popcorn A500 sẽ có hàng vào chiều mai nhé, tại TP.HCM sẽ có mặt sớm nhất và sau vài ngày sẽ phân phối đến các đại lý.

meocon

Well-Known Member

Bên sale mới thông báo nay mai có hàng , mừng quá :)

Minhsur

Banned

Chúc mừng các bác là fans của Pop. Giá 7t8 thì cũng hơi cao chút rồi.

saigonmix

Active Member

Chúc mừng các bác là fans của Pop. Giá 7t8 thì cũng hơi cao chút rồi.

Bài review của bác chất quá, giá sẽ cao so với việc mua trực tiếp từ AMZ hoặc từ hãng khoảng 300.000đ (tính từ bài đăng đầu tiên của bác), phần này chắc để dành cho bảo hành. Em đang tải lại các file SACD ISO của mấy bác invisible và sumo để nghe đây, tiếc là cái cover bị nén lại nên chưa hiện ra :((

thanhyk

Well-Known Member

Con này đọc trưc tiếp album nhạc sacd.iso hả bác.

saigonmix

Active Member

Con này đọc trưc tiếp album nhạc sacd.iso hả bác.

Được luôn anh nhé. Khi xem nhạc sacd.iso, bác bấm vào nút Home (menu, hình ngôi nhà), chọn biểu tượng nhạc thì giao diện nghe nhạc sẽ hiện ra các track khá đẹp mắt.

rockloccoc

Well-Known Member

Popcorn Hour A500 Pro thì bao giờ có các bác nhỉ?

Bên trên